ขอความช่วยเหลือทำยังไงดีคะ???

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย แสน303, 24 กันยายน 2010.

1. kontatip

kontatip เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ง่ายมากเรื่องนี้

จุดธุปบอกเจ้าที่จบ

2. 5314786

5314786 เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2010

ขอบพระคุณในความเมตตาของท่านมาก ขอให้ท่านเก็บเอาไว้เถิด ผมเองก็ได้อ่าน และจดจำคำสอนขององค์หลวงปู่ดู่ลงหัวใจ บันทึกเอาไว้ในจิต และจะพยายามระลึกถึงองค์หลวงปู่อยู่เสมอๆ ยังไงก็ขอบคุณในความเมตตาและมีน้ำใจของท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

3. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากเลยนะ ที่ชมว่าเรามีน้ำใจ จริงๆแล้วเราก็เป็นคนมีน้ำใจมากทีเดียว(ชมตัวเองซะหน่อย ภูมิใจในตัวเองอ่ัะนะ)ที่จริงท่านไม่น่าเกรงใจเลย เราอยากให้ท่านจริงๆ เรารู้สึกว่าท่านสมควรจะได้รับสิ่งดีๆ แต่ถ้าท่านไม่รับไว้ เราก็มีธรรมะของหลวงปู่มาฝากท่าน หลวงปู่สอนว่า

"ถ้าแกเขียนตัวพ.พานได้เมื่อไร นั่นแหละจึงจะดี"
    ผู้เขียนถามว่า"เป็นอย่างไรครับ พ พาน"
    ท่านตอบว่า"ก็ตัวพอ น่ะซิ"

คนเราจะมีชีวิตอยู่ในโลก ไม่จำเป็นต้องร่ำรวย มีฐานะแล้วจึงจะมีความสุข มีคนที่ลำบากอีกมาก แต่เขารู้จักว่าอะไรคือสิ่งที่พอตัว ก็สามารถอยู่อย่างเป็นสุขได้ นี่ก็อยู่ที่คนเรา รู้จักคำว่า "พอ" หรือไม่ รู้จัก "พอ" ก็จะมีแต่ความสุข หากไม่รู้จัก "พอ"ถึงแม้จะร่ำรวย มีเกียรติ ตำแหน่งใหญ่โต มันก็ไม่มีความสุขได้เหมือนกัน คนที่มีเงิน ก็ยิ่งอยากมีเงินเพิ่มขึ้นอีก คนที่ทำงาน ก็อยากกินตำแหน่งสูงขึ้น

"มีสิ่งใดก็เป็นทุกข์เพราะสิ่งนั้น ไม่มีที่สิ้นสุด"
    ขอมอบคำสอนของหลวงปู่ให้ท่านเก็บไว้นะ เผื่อว่าวันไหนที่ท่านรู้สึกท้อๆในชีวิต จะได้มีคำสอนของหลวงปู่ไว้เป็นกำลังใจ ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป...

4. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

จุดประสงค์่เดียวกันต่างกันที่การนำเสนอ รูปแบบ และ นิสัยส่วนตัว
    ก็อาจมีการโต้เถียงกันบ้าง แต่หลักๆแล้ว ทุกคนต้องการเป็นคนดี ไม่มีใครอยากมีเรื่อง หรอกถ้าไม่จำเป็น เว้นแต่ จะเป็นคนที่ชอบความขัดแย้งเป็นนิสัย
    และไม่เคารพกฎกติกา คนพวกนี้จะพิเศษหน่อย หรือ เรียกอีกนัยนึง ว่าคนพาล
    จะมีมากมีน้อย ก็แล้วแต่ เป็น บอร์ดสนทนาเกี่ยวกับอะไร ส่วนมากจะดราม่าก็มี
    บอร์ดเกี่ยวกับ ความเชื่อ ลัทธิ ศาสนา และ การเมือง โลกมันก็เป็นอย่างงี้แหละ
    รูปหล่อ......น้อยกว่าเราไปนิด...

5. แสน303

แสน303 สมาชิก

24 กันยายน 2010
    ส่งที่อยู่ไปแล้วนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

6. Kama-Manas

ผมเพิ่งกลับจากสอบฮะ มาถึงก็เข้ากระทู้เลย ผมขอบคุณพี่มากที่ตอบคำถามผม ส่วนมากไม่ค่อยจะมีใครตอบที่ผมถาม ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจอะไรมากนัก แต่ผมก็รักบอร์ดพลังจิตนะคับ อีกไม่นานผมคงต้องไปแล้วล่ะฮะ (ต้องไปอยู่เป็นเพื่อนน้า ต้องย้ายที่เรียนด้วย ผมคงคิดถึงที่นี่มากๆ พูดแล้วเศร้าครับ)

7. vergo shaka

vergo shaka เป็นที่รู้จักกันดี

ผลสอบเป็นไง อืม ว่างก็แวะมา การเรียนรู้คนเราไม่มีที่สิ้นสุดหรอก ที่สิ้นสุดคือ
    ร่างกายต่างหาก หากร่างกายยังแข็งแรง หาความรู้ใส่หัวเข้าไป
    ท้ายสุดหากมีความรู้รอบตัวแต่ใช้ไม่เป็นสักอย่าง มันก็แย่ สู้รู้อย่างหรือสองอย่าง
    แต่ ชำนาญ จะดีกว่า น้องก็โตแล้ว ขอให้ก้าวไปในโลกของผู้ใหญ่ อย่างคนมี
    คุณภาพ และศักยภาพ ทางข้างหน้ารอ เธออยู่ อย่าท้อถอยกลางคัน ถ้าเจอ อุปสรรค ขวางกั้น โชคดี น้องชาย...

8. เลขโนนสูง

เลขโนนสูง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    การสนทนา มีหลากหลายความรู้สึกดีเนอะ แต่ที่สุดก็ไทยเดียวกันเนอะ

9. แสน303

แสน303 สมาชิก

24 กันยายน 2010
    ฉันได้ลองทำตามที่ทุกคนแนะนำแล้ว1วิธีค่ะ
    คือแฟนได้ทำบุญไปให้แล้วก่อนนอนเราก็ได้สวดมนต์+แผ่เมตตาให้เขา
    .........
    เมื่อคืนได้กลับนอนที่บ้านหลังนั้นแล้วค่ะ
    ตัวดิฉันเองไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ
    แต่ไปเกิดขึ้นกับแฟนเล่าว่า
    ตอนนอนผู้หญิงคนเดิมก็มาทำให้เขาขยับไม่ได้อีก
    แฟนดิฉันพยายามตั้งสมาธิแล้วพูดว่าพุทธโท
    ปรากฏว่าได้ผลค่ะ เขาหลุดสามารถขยับได้ปกติ
    ผู้หญิงคนนั้นก็ทำอะไรเขาไม่ได้แล้วก็หายไปค่ะ
    แต่ทำไมทำบุญ แผ่เมตตาแล้วก็ยังมาอีก
    ไม่เข้าใจเลยค่ะ
    ต้องทำไงต่อดี

10. Dio2499

Dio2499 เป็นที่รู้จักกันดี

สัมภเวสีบางตนนะ จิตมันหยาบ มันก็เลยไม่สามารถรับส่วนบุญได้ไง เขาถึงบอกว่า ไม้อ่อนมันไม่เอา งั้นก็เจอไม้แข็ง มันมีหลายสาเหตุนะ ที่ว่าวิญาณเป็นอย่างงั้น การสวดแผ่เมตตานั้นบางครั้งก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน วิญาณประเภทนี้ส่วนมากจะเป็นแบบสวรรค์ห้าม นิพพานห้ามนะ คือ ลงนรกอย่างเดียว เมื่ออายุขัยมนุย์หมด ส่วนมากจะเป็นพวกตายโหง หรือไม่ก็พวก ปู่โสมเฝ้าทรัพย์ ประมาณนั้น ก็รอหน่อยล่ะกันนะเดี๋ยวยังไงผมจะส่งไปให้ ผมส่งวันเวลาไปบอกแล้วนะว่าจะส่งเมื่อไหร่ เอาการแก้ปัญหาเบื้องต้นไปก่อน ไปหาไม้กากาก หรือไม้ชัยพฤษ์ หรือ สายสินพรมจันทน์จากวัด เราซื้อสายสินไปแลกเปลี่ยนกับพระท่านเอานะ แล้วเอามาพันบ้นวนซ้าย3รอบสวดออกเสียงอิติปิโส ไปจนกว่าจะจบ3รอบนะ แล้วว่าคาถาบทนี้
    ปุตตะกาโมละเภปุตตัง ธะนะกาโมละเภธะนัง
    อัตถิกาเยกายะญายะ เทวานังปิยะตังสุตตะวา
    อิติปิโสภะคะวา ยะมะราชาโน ท้าวเวสสุวัณโณ
    มรณังสุขัง อะระหังสุคะโต นะโมพุทธายะ
    สวด3รอบ แต่ล่ะรอบ ให้หลับตาและกลั้นหายใจด้วย ส่วนพพวกกิ่งไม้ที่บอกไป ถ้าหาได้ ก็ให้เอามาติดที่มุมบ้าทั้ง4ทิศ
    ตอนนี้ทำงี้ไปก่อนจนกว่าจะได้แผ่นยั้นต์ หลังจากนั้ นิมนต์พระมาสูตรถอนที่ย้ายทรณีซะ ลแะก็ถวายผ้าบังสกุลให้สงฆ์ซะ บอกว่าให้วิญญารที่อยู่ที่นี่ เขาจะได้ไปตามกรรมของเขา

11. 5314786

ไม่ทราบว่าท่านแขวนพระเครื่องกันบ้างมั้ย ถ้าไม่มีผมขอแนะนำ

Watthummuangna วัดถ้ำเมืองนะ

เข้าไปขอรับฟรีได้ที่นี่ ส่งให้ถึงที่ พุทธคุณดี ฟรีตลอดงานไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

การทำความดี เราต้องทำตลอด ทำไปเรื่อยๆ ทำจนชิน ทำจนความดีเข้าถึง เนื้อหนังกระดูก

และเข้าถึงจิตใจของเรา สวดมนต์แผ่เมตตาทุกคืนๆ สวดสั้นก็ได้ ยาวก็ได้ แต่สำคัญอยู่ที่

เวลาสวดใจต้องนอบน้อมต่อบทสวด สวดออกจากหัวใจที่เปี่ยมไปด้วยศรัทธา เวลาแผ่

เมตตา ก็ต้องแผ่ออกจากหัวใจ ที่อยากให้ทุกสรรพชีวิต ทุกรูปทุกนาม มีความสุข

พ้นจากทุกข์ แผ่ด้วยความจริงใจจริงๆ ทำไปเถิดครับ จะเป็นที่รักของมนุษย์ อมนุษย์ และ

เทวดาทั้งหลาย ไปในทางใดก็จะมีแต่คนรักและเมตตาต่อเรา และช่วยเหลือเรา<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --> <!-- sig --> __________________

12. Kama-Manas

เรามีความสงสัยในอะไรบางอย่างนะ ในเมื่อบ้านหลังนั้นเป็นแค่บ้านเช่า แล้วทำไมท่านไม่ไปหาที่อยู่ใหม่ล่ะ ทำไมต้องมาทนให้ผีอำอยู่ การออกไปหาบ้านเช่าใหม่ ไม่น่าจะเป็นเรื่องยากนะ ดีกว่ามารบกับผีอยู่แบบนี้ ว่ามั๋ย?(เราก็แค่สงสัยอ่ะนะ ไม่มีเจตนาอะไร)

13. Kama-Manas

ท่านพูดได้ถูกต้องที่สุด ท่านเป็นผู้มีปัญญา ใช่แล้ว! ทุกอย่างต้องออกมาจากใจที่บริสุทธิ์จริงๆ สิ่งที่เราทำมันจึงจะได้ผลอ่ะนะ ต้องแผ่ออกมาจากหัวใจ ที่อยากให้ทุกสรรพสิ่ง ทุกรูปนาม มีความสุข ขออนุโมทนาด้วย...(ฝากความคิดถึงไปยัง"ท่านประกายพลอย"และ"ท่านปราบจลาจล"ด้วยนะ)

14. Kama-Manas

...ดื่มด่ำกับลมหายใจ ดื่มด่ำกับสรรพสิ่งรอบกาย...ช่างสบายซะจริงๆ(ขอให้ท่านจขกท.จงแก้ไขปัญหาให้ได้ในเร็ววัน ขอเอาใจช่วย...)

15. 5314786

ลืมบอกไปพระผงจักรพรรดิ์ ที่ได้รับแจกฟรีจากวัดถ้ำเมืองนะ ที่ผมนำมาบูชาอยู่ ตอนแรกก็ไม่มีอะไร แต่พอนานๆไปมีพระธาตุเสด็จเต็มองค์พระเลยครับ สวยงามมากเลยตอนนี้ องค์พระธาตุใสมาก ท่านจัดส่งให้ถึงที่ฟรีทั่วโลกนะครับ เมตตาของของท่านนั้นเกินบรรยายครับ

16. Kama-Manas

...การที่เราได้รับความเมตตากรุณาจากคนอื่น จัดว่าเป็นบุญของชีวิต เพราะจะทำให้เราได้มีโอกาสต่อยอดสิ่งดีที่ท่านมอบให้ ยิ่งเป็นความเมตตากรุณาที่ส่งเสริมให้เติบโตทางจิตวิญญาณด้วยแล้ว ยิ่งชื่อว่าเป็นมหากรุณาที่ชีวิตต้องจดจำ...(ช่วยดันกระทู้ คนกันเอง)

17. แก้วทิพย์

แก้วทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ขอแนะนำให้ลองติดต่อ คุณ piakgear24 ที่ ห้อง กฎแห่งกรรม-ภพภูมิ

กระทู้ของท่านคือ
    "ชมรมแผ่เมตตา" ขอเชิญร่วมกันสร้างบารมีด้วยการแผ่เมตตาและคุยกับผี ให้เขาไปสู่ภพภูมิ

ท่านเก่งเรื่องนี้มาก และใจดีด้วย แนะนำขอความกรุณาท่านให้สื่อติดต่อดู ท่านจะได้ให้คำแนะนำที่แก้ให้ถูกจุด

18. nalin101

nalin101 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายังไม่ดีขึ้น ติดต่อมาทาง pm นะค่ะ
    แต่ขอข้อมูลเพิ่มหน่อย ...
    1. ก่อนหน้าย้ายเข้ามา เคยมี อาการแบบนี้ไหม หรือพึ่งเป็นตอนย้ายเข้ามา
    2. ถ้าไม่อยู่บ้านนี้ เป็นไหม
    3. ตอนเข้าบ้าน แฟนพูดอะไรไม่ดีไว้หรือเปล่า