ขอถามเกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีลิงดำหน่อยครับ ไม่ทราบว่าท่านเป็นพระเช่นใดครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ปลาแมว, 18 มิถุนายน 2013.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ช่วงหลังกึ่งพุทธกาล หลวงพ่อเป็นที่สุดแล้วครับท่าน สาธุ สาธุ สาธุ

2. sweetlemonclub

sweetlemonclub Active Member

คนฉลาดไม่ถามครับดูความงามจริยาและปฏิทาท่านครับ
    หลวงพ่อเป็นพระสาวกที่บรรยายคำสอนพระพุทธองค์ง่ายเหมาะแก่ฆราวาสนำไปปฏิบัติให้ผลในยุค2500มากที่สุดกว่าใครในสามโลกครับ
    อย่างหลวงปู่มั่นคำสอนท่านเหมาะสำหรับภิกษุบรรชิตที่หน่ายโลกที่สุดในยุคนี้เช่นกัน
    ไม่มีบินเจทส่วนตัวเหาะเหินทันใจครับ
    ฤทธิ์เทวทัตว์เหาะ หรือ จะเร็วเท่าฤทธิ์เจทเ๊ณร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2013
  3. นาย หวังดี

นาย หวังดี เป็นที่รู้จักกันดี

ความรู้สึกผม รัก และเคารพท่านมากครับ และท่านก็เป็นพระอรหันต์ปฏิสัมภิทาญาน ด้วยครับ
    กราบหลวงพ่อครับ