---> [ ขอมอบ "เพชรพญานาค" มีจำนวนจำกัด !!!!! ]

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย Satangclub, 17 กรกฎาคม 2014.

1. บ้านสันติธรรม

บ้านสันติธรรม Active Member

25 พฤษภาคม 2007
    มีอีกหรือเปล่าครับ ผมเอาสีอะไรก็ได้ครับ

2. Satangclub

Satangclub เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ไม่ต้องบูชาด้วยน้ำฝนกลางหาว ก็ได้ครับ แค่วางไว้บนพาน แล้วมีเครื่องสักการะก็พอ

การที่นำเพชรพญานาคติดตามตัว เช่นเป็นเครื่องประดับเป็นหัวแหวน,เป็นจี้ห้อยคอ,เป็นสร้อยข้อมือก็ตาม หรือนำมาบูชาเอาไว้ที่บ้าน ควรที่จะจัดหาพานรองรับตามความเหมาะสมวางผ้าแดงผ้าขาวรองพื้นก่อนที่นำเพชรพญานาคหรือเครื่องประดับที่มีเพชรนาคาวางลงบนพานและจัดหาขันหรือถ้วยใส่น้ำสะอาดโรยมะลิร่วงวางบูชาไว้ตรงด้านหน้าพานที่วางบรรจุเพชรพญานาคอยู่
    ควรจะเปลี่ยนน้ำสะอาดทุกวันหรือวันเว้นวันตามความเหมาะสมน้ำที่วางบูชาเพชรนาคานี้เป็นน้ำมนต์ที่มีพลังอานุภาพใช้ดื่มกินอาบราดทั่วตัวไล่สิ่งไม่ดีสิ่งไม่ดีเสนียดจัญไรที่มาเกาะติดตามตัวเราเพื่อเป็นสิริมงคลเป็นเกราะคุ้มกันปกป้อง พร้อมระลึกขอบารมีท่านปู่พญาสุนันโทนาคราชกำหนดเห็นเป็นรูปองค์พญานาคมาขดล้อมรอบตัวของเราส่องแสงสว่างเป็นรัศมีกระจายรอบตัวประมาณ 1 วาหรืออาจจะหาขันหรือภาชนะที่ใส่น้ำสะอาดพร้อมขันหรือภาชนะเล็กที่ลอยน้ำได้เพื่อนำเพชรพญานาคหรือเครื่องประดับมีเพชรพญานาควางอยู่ในขันหรือภาชนะที่ลอยน้ำได้อีกทีหนึ่ง

ถ้าต้องการทำนำมนต์ โดยการหาขันใส่น้ำสะอาดอัญเชิญ”เพชรพญานาค ”ลงแช่ในน้ำ พร้อมกับการจุดธูปเทียนบูชาท่องคาถาพร้อมกับสำรวมกายวาจาใจให้สงบนิ่งสักอึดใจหนึ่งแล้วอธิษฐานขอนำน้ำนั้นมาดื่มหรืออาบเป็นอันเสร็จพิธี

การบูชาเพชรพญานาค สำหรับผู้ได้เพชรพญานาคมาครั้งแรก
    นำเม็ดเพชรพญานาค วางไว้บนพานหรือในที่เหมาะสม มีเครื่องสักการบูชา
    1. ธูป 9 ดอก
    2. เทียนขาว 5 เล่ม
    3. ผลไม้ 9 อย่าง มีมะพร้าวอ่อน กล้วยน้ำว้า(ควรมี) เป็นต้น หรือถวายแค่ตามกำลังบูชาก็ได้
    4. พวงมาลัยหรือดอกไม้
    5. จุดธูปเทียนตั้งนะโม 3 จบ ,ท่องไตรสรณะคม , อาราธนาศีล 5 , บทพุทธคุณ , ธรรมคุณ , สังฆคุณ
    6. สวดคาถาบูชา “โอม อุ อะ มะ นะ โม พุท ธา ยะ ยะ สะ สุ มัง ”
    หรืออีกตำราบูชาด้วยคาถา “นโม พุทธายะ .... นะมะ อะอุ”

“สาธุ... ข้าพเจ้า...ขอบูชาท่านปู่สุนันโทนาคราช พร้อมทั้งบริวารแห่งเมืองบาดาลทั้งหลาย…ด้วยดอกมะลิ ผลไม้นานา และน้ำบริสุทธิ์ เย็น ใสสะอาด
    ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว... มีอายุ วรรณะ สุขะ พละ แข็งแรงสมบูรณ์ และมีความสุข สมหวังในสิ่งที่ปรารถนาทุกประการเทอญ”

ตั้งจิตอธิษฐานตามที่ต้องการ (ไม่เกินกำลังของกฎแห่งกรรม)
    ตั้งจิตอธิษฐานด้วยความแน่วแน่ตั้งมั่นจบด้วยบทแผ่เมตตา เมื่อสำเร็จสมหวังดังที่ได้อธิษฐานทุกครั้ง จะต้องทำบุญใส่บาตร,ถวายสังฆทาน,ถวายพระพุทธรูป เป็นต้น อุทิศถวายให้ “ท่านปู่พญาสุนันโทนาคราช พร้อมทั้งบริวารทั้งหลาย ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรเป็นที่ตั้ง” ซึ่งจะเป็นการสร้างกุศลผลบุญบารมีไปในตัว

ขออนุโมทนา สาธุ

(เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ท่านใดไม่มีความเชื่อทางด้านนี้ งดแสดงความคิดเห็น) :cool:

3. Satangclub

เหลือสีแดง 3 เม็ด จองได้เลยครับผม !!!

*** เหล็กไหลพญานาค จากฝั่งลาว
    เหล็กไหลพญานาค หรือเรียกอีกชื่อ หนึ่งว่า เหล็กไหลดำ สภาพผิวมีสีดำมันเนื้อสีน้ำตาลดำ เนื้อผิวมีลักษณะแวววาวมันเลื่อม เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ แม่เหล็กดูดไม่ติด เหล็กไหลพญานาคนี้ ได้มาจากประเทศลาว ในถ้ำป่าลึก ซึ่งเป็นที่อยู่บำเพ็ญภาวนาของเหล่าพญานาคและฤๅษี มีผู้กล่าวว่า การที่จะเข้าไปเอาเหล็กไหลพญานาค หรือเหล็กไหลดำได้นั้น จะต้องให้เด็กที่ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ มาบวชเป็นสามเณรจึงจะเข้าไปเอา เหล็กไหลพญานาคออกมาได้ เนื่องจากเป็นดินแดนศักสิทธิ์ สำหรับบำเพ็ญศีลของเหล่าฤๅษีที่มีตบะ จึง ต้องเป็นผู้มีความบริสุทธิ์เท่านั้น จึงจะสามารถเข้าไปได้ ถ้าเป็นผู้ที่ไม่มีความบริสุทธิ์เข้าไปเอาเหล็กไหลพญานาค ก็จะทำให้เกิดเหตุเพศภัยต่าง ๆ

เหล็กไหลพญานาค หรือเหล็กไหลดำนี้ นับว่าเป็นของทนสิทธิ์หายากชนิดหนึ่งที่ควรมีไว้สะสมครับจะเด่นด้านเงินทอง พบติดตัวเงินทองไม่ขาดสาย รวมทั้งแคล้วคลาด ป้องกันจากคุณไสยและมนต์ดำอีกด้วย

*** เขี้ยวหนุมาน
    เขี้ยวหนุมาน หินแก้วศักดิ์สิทธิ์
    “เขี้ยวหนุมาน” เป็นหินตระกูลเดียวกันกับเพชร หรือที่เรียกว่าโป่งข่าม มีความแข็งน้อยกว่าเพชร มีความเชื่อว่าหินนี้หากทิ้งไว้ มากกว่า 1,000,000 ปี หินนี้จะกลายเป็นเพชร ตามวิวัฒนาการของหินแก้ว เขี้ยวหนุมานนี้

เขี้ยวหนุมาน เป็นแร่รัตนชาติที่มีพลังอานุภาพแห่งความศักดิ์สิทธิ์และอิทธิฤทธิ์อยู่ในตัวเอง เป็นพลังที่สั่งสมมาเป็นเวลาช้านาน และเป็นพลังที่ดี มีพุทธคุณในตัวเองทั้งที่ยังไม่ได้ปลุกเสก เป็นหินแห่งโชคลาภ เมตตามหานิยมและช่วยคุ้มครองป้องกันภยันตรายต่างๆ ทำให้เกิดความแคล้วคลาด มหาอุด ป้องกันคุณไสย คุณผี คุณคน ป้องกันภยันตราย ป้องกันสิ่งชั่วร้ายอัปมงคล ช่วยเสริมส่งวาสนาบารมี นำโชคลาภมาสู่ผู้ครอบครอง สมัยก่อนคนโบราณนิยมนำหินเขี้ยวหนุมานพกติดตัวไว้ เพื่อกันคุณไสย เขี้ยวงา มนต์ดำต่างๆ สามารถป้องกันปัญหา และขจัดปัดเป่าสิ่งเลวร้ายให้ออกจากร่างกาย อาคารบ้านเรือน และสถานที่ที่ทำงานได้เป็นอย่างดี อีกทั้งยังสามารถปรับสมดุลตามธรรมชาติของร่างกายได้และพลังที่เปล่งออกมาเป็นพลังที่มีแต่ความเยือกเย็น ซึ่งถือว่าเป็นสิ่งที่ทรงคุณค่าจากธรรมชาติอย่างแท้จริง รวมทั้งสามารถรับและดักเก็บพลังได้มาก เมื่อเทียบกับวัตถุอื่นๆ เช่น ทองคำ ตะกั่ว นอกจากนี้ยังเชื่อกันอีกว่า ใครมีหินเขี้ยวหนุมานจะเป็นการเพิ่มพูนบารมีอำนาจวาสนา ให้กับตัวเอง และหากจะนำมาใช้ในทางปฏิบัติธรรม ก็จะช่วยทำให้จิตเป็นสมาธิได้เร็วขึ้น เขี้ยวหนุมาน เหมาะสำหรับห้อย เน้นอำนาจ บารมี ความน่าเกรงขาม
    :cool:

4. Satangclub

ยังมีสีแดงอีกครับ ต้องการรับจำนวนเท่าไหร่ครับ :cool:

5. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ทำตามนี้ครบเป็นไรไหมคะ แค่จุดธูป 9 ดอก

6. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    จองสีแดง1เม็ดคะ เดี๊ยวโอนเงินเสร็จจะแจ้งที่อยู่นะคะ

7. Satangclub

ไม่ได้ทำตามนี้ครบ ก็ไม่เป็นไรครับผม !!!
    ให้ทำตามที่เราสะดวกแล้วกันครับ ตามกำลังตัวเอง อย่าคิดมากครับ เดี๋ยวจะทำให้ตัวเองเป็นทุกข์ จะบาปซะเปล่าๆ อิอิ แค่วางไว้บนพานหรือหิ้งพระหรือในที่ๆเหมาะสม แล้วจุดธูปบอกกล่าว แค่นี้ก็พอแล้วครับ ท่านก็คงรับรู้แล้วครับ

8. Satangclub

รับทราบการจองครับผม ขอบคุณครับ :cool:

9. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคะ อนุโมทนาสาธุกับคำแนะนำคะ แล้วจะมีสีอื่นมาอีกไหมคะ บูชาหลายสีได้ใช่ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2014
  10. Satangclub

สาธุครับ ด้วยความยินดี ส่วนสีอื่นๆ รอหลุดจองก่อนนะครับ อีกไม่เกิน 3 วัน หรือหากมีท่านที่ต้องการรับไว้เยอะๆ บางทีเดี๋ยวผมจะไปหามาแจกเพิ่มครับ บูชาหลายสีได้ครับผม เป็นมงคลแก่ชีวิตครับ ^_^

11. dissawan

dissawan สมาชิก

14 พฤษภาคม 2011
    ประคำคอ 108 เม็ด เขาสามร้อยยอด พอจะมีให้บูชาอีกไหมครับ + ถ้ามีเพชรพญานาคสีฟ้า สีเหลือง ให้บูชาด้วยตรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2014
  12. Satangclub

ประคำคอหินพระธาตุเขาสามร้อยยอด 108 เม็ด มีครับผม
    (ของถ้ำมังกรขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 1 ซม. ความยาวประมาณ 50 ซม.)

ส่วนเพชรพญานาคตอนนี้สีฟ้าไม่มีครับ ส่วนสีเหลืองหมดแล้วครับ !!!

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2014
  13. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    โอนแล้วนะคะ ยอด99บ. สีแดง ทีอยู่ ธิดารัตน์ ขำพึ่งตน คอนโดบียู ตึกเอ ห้อง17/91ชั้น5 โชคชัย4 ซอย8 ลาดพร้าว กทม. ขอบคุณมากคะ

14. Satangclub

รับทราบครับผม เดี๋ยวจะทำการจัดส่งไปให้ครับ ขอบคุณครับ :cool:

15. dissawan

dissawan สมาชิก

14 พฤษภาคม 2011
    เส้นละเท่าไรครับ

16. Satangclub

1,300 บาท + ค่าจัดส่ง(EMS) 50 บาทครับ (รับประกันความแท้ตลอดชีพ) :cool:

17. Immy759

Immy759 สมาชิก

หนูขอจองเม็ดนึงคะ ยังเหลือหรือเปล่าคะ

18. Satangclub

ยังมีเหลืออยู่ครับ เหลือสีแดงครับผม :cool:

19. Immy759

เดี๊ยวหนูโอนเงินเสรํจ จะแจ้งให้ทราบนะคะ

20. Immy759

หนูโอนแล้วนะค่ะ ที่อยู่หนู นิธินันท์ แสงครีจันทร์ ธนพงษ์แมนชั่น ห้อง 301 แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร กทม 10900 ค่ะ ขอบคุณค่ะ