ขอร้องเรียนเรื่องโดนลบกระทู้โดยไม่แจ้งเตือนจากคุณพินิจ(ห้องแจกฟรีแต่มีค่าส่ง)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พิชิตมาร, 18 เมษายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    อยากให้โครงการนี้มีแจกหลายๆที่เผื่อใครไม่ทราบจะได้ทราบทั่วกันครับ
    อย่างไรเป็นกำลังใจให้ครับ

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ผมได้กู้กระทู้ 4 ภาคให้แล้วครับ และนำไปวางตามที่ได้ยืดหยุ่นให้
    รบกวนให้ผู้วางกระทู้ในแต่ละภาค เข้าไปปรับปรุงเนื้อหาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2011
  3. พิชิตมาร

พิชิตมาร Active Member

19 กันยายน 2009
    เรียน ท่านwebsnow (ผู้ก่อตั้งเวป)

สวัสดีค่ะ ท่านเวปsnow

ขอขอบคุณท่านเวป ที่ได้ให้แนวทางในการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น และให้โอกาสในการประชาสัมพันธ์โครงการแสดงตนเป็นพุทธมามกะและรับเหรียญทำน้ำมนต์ รุ่น 4 ในครั้งนี้ ดิฉันได้เข้าใจและยินดีที่จะทำตามแนวทางที่ท่านแนะนำทุกประการค่ะ

ขอขอบคุณท่านเวปและทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ติดตามกระทู้ เพื่อจะได้ทราบแนวทางและเป็นบรรทัดฐานในบอร์ดต่างๆต่อไป อันจะทำให้เวปพลังจิตมีความเปนมาตราฐานที่ดีและมีการอยู่ร่วมกันอย่างสันติสุขค่ะ

อีกประการหนึ่ง ที่ดิฉันจะกล่าวคือ ข้อมูลเก่าของดิฉันที่ได้โพสไว้ ตอนนี้ไม่ได้กลับคืนมาดังเดิมค่ะ ทำให้ดิฉันต้องตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง เมื่อเข้าไปที่ "ภาคเหนือ" ก็จะมี คุณล็อคอินในนาม Perez ซึ่งไม่ทราบเปนท่านใด ได้เข้าไปวางหัวข้อให้แต่ไม่มีข้อมูลใดๆมากกว่านั้น ตามลิงค์ที่ดิฉันแนบมานี้

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%81%E0%B8%AA%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%B0;%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%8D%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%994%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B9%8C%E0%B8%9B%E0%B8%90%E0%B8%A1%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4.287209/

ดังนั้น ดิฉันขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่อีกครั้ง โดยขอให้ท่านลบกระทู้ดังกล่าว (ของคุณ Perez) ออกไปด้วยค่ะ กราบขอบคุณที่ท่านเมตตาในครั้งนี้ค่ะ

ทั้งนี้ หากแนวทางการแก้ปัญหาและเกิดความเข้าใจที่ถูกต้องตรงกันด้วยดีแล้ว ดิฉันยินดีให้ท่านลบกระทู้ร้องเรียนนี้ได้ เพราะเห็นว่า ข้อมูลภายในกระทู้ได้พาดพิงถึงบุคคลอื่นมากมายหลายคนค่ะ และไม่อยากให้เปนกระทู้ที่ไม่สร้างสรรสังคมด้วยค่ะ

ดิฉันขอขอบคุณท่านเวปอีกครั้งที่เปนผู้แก้ไขปัญหาในครั้งนี้ อีกทั้งขออโหสิกรรมแก่ทุกท่านที่ได้กล่าวถึง แม้ด้วยกายกรรม มโนกรรม วจีกรรม แม้ด้วยว่ารู้ก็ดี ไม่รู้ก็ดี ขอให้พวกเราทั้งหลายได้อโหสิกรรมต่อกันในครั้งนี้ และขอให้สมาชิกทุกท่านในเวปพลังจิต ได้ทำงานเพื่อพระพุทธศาสนาต่อไปตามหน้าที่เพื่อประโยชน์แก่ส่วนรวมเปนที่ตั้งค่ะ ขอบุญรักษา ขอพระคุ้มครองนะคะ สาธุฯ

4. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    1.ได้ลบให้แล้ว เนื่องจากเนื้อหากดระทู้ไม่มีอะไร
    2).ทางคุณช่วย ลบข้อความต่างๆที่พาดพิงทีมงาน ใน 4 กระทู้ต่างๆของโครงการแจกเหรียญ ออกด้วยครับ เพราะว่าเรื่องลงเอยและจบดีแล้ว
    เมื่อคุณได้ลบออกแล้วช่วยแจ้งทาง pm หรือในกระทู้นี้ด้วยครับ
    3).กระทู้ร้องเรียนนี้ไม่มีความจำเป็นต้องลบเพราะว่าจะได้เอาไว้เรียนรู้สำหรับสมาชิกและทีมงานรุ่นใหม่ในอนาคต
    กระทู้จะถูกปิดเม่ือเรื่องจบแล้ว

5. พิชิตมาร

รับทราบค่ะและยินดีตรวจสอบกระทู้ของโครงการในส่วนที่ท่านเวปบอกไว้นะคะ อย่างไรจะแจ้งท่านเพื่อทราบต่อไปค่ะ ขอขอบคุณท่านเวปอีกครั้ง สำหรับแนวทางการแก้ไขของท่าน และขอให้เวปพลังจิต เปนเวปอันดับหนึ่ง ของพระพุทธศาสนาตลอดไปค่ะ สาธุฯ

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอสรุป เพื่อจะเก็บไว้เป็นกรณีศึกษา และจะไปเป็นบรรทัดฐานของเว็บต่อไป...

โดยกฎกติกาของเว็บ เราห้ามตั้งกระทู้หรือโพสต์เดียวกันในหลายห้อง

ในกรณีนี้ได้ตั้งกระทู้ หรือโพสต์ที่มีเนื้อหาเดียวกัน โดยจะแบ่งเป็น 4 ภาค 4 กระทู้
    ในห้องเดียวกัน ถึงแม้จะใช้ชื่อผู้ตั้งกระทู้ต่างกันก็ตาม
    ผมจึงเห็นสมควรลบ เพื่อรักษากฎกติกาไว้ แล้วได้ส่ง PM ไปเจรจา
    เพื่อขอให้ตั้งรวมเป็นกระทู้เดียว เหมือนกับที่เคยตั้งในกระทู้ที่ผ่านมา
    ด้วยเหตุผลว่า ช่วงเวลาที่ผ่านมา มีการดันกระทู้ ในกลุ่มผู้แจกเหรียณทำน้ำมนต์เป็นประจำ
    หากเราปล่อยให้ตั้งเพิ่มได้อีก 4 กระทู้ (ที่มีเนื้อหาเดียวกัน มาจากที่เดียวกัน)
    จะทำให้กระทู้ในกลุ่มผู้แจกเหรียณทำน้ำมนต์ เยอะมาก
    จนส่งผลให้กระทู้แจกฟรีของสมาชิกท่านอื่นตกลงไป
    ทำให้เขาเสียโอกาสในการแจก และขาดความเป็นธรรมได้

สุดท้ายทางเว็บก็หาทางยืดหยุ่นให้

<TABLE id=post4680713 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>07-05-2011, 11:22 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#[​IMG]
    สวัสดีครับคุณ Websnow

กระผมเข้าใจความรู้สึกคุณและชาวคณะดีครับ ขอน้อมรับคำแนะนำและตกลงครับในข้อยืดหยุ่นแรกนี้
    ขอให้คุณพินิจผุ้ดูแลห้องนี้เป็นคนกู้กระทู้ที่ลบไปแล้วขึ้นมาใหม่ แล้วย้ายไปยังห้องต่างๆให้เอง
    อย่างที่เขาอาสาครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ผมได้กู้กระทู้ 4 ภาคให้แล้วครับ และนำไปวางตามที่ได้ยืดหยุ่นให้
    รบกวนให้ผู้วางกระทู้ในแต่ละภาค เข้าไปปรับปรุงเนื้อหาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ทั้งหมดนี้ จะเป็นบรรทัดฐานในการดูแลกฎกติกาเว็บในวันข้างหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2011
  7. Pinit

ส่วนการลบข้อความต่างๆที่พาดพิงทีมงาน เพราะว่าเรื่องลงเอยและจบดีแล้ว
    ก็ขอฝากให้คุณพิชิตมาร พิจารณา ข้อความที่คุณพิมพ์ไว้ด้วย
    เพราะมันจะติดอยู่ในกระทู้ และความทรงจำของผู้พบเห็นตลอดไป
    ด้วยการทำหน้าที่ของผม อาจทำให้คุณพิชิตมารไม่พอใจ
    คุณพิชิตมารจึงลงข้อความดังนี้
    และ

ก็หวังว่าเราจะร่วมกันสร้างสรรค์สังคมนี้ให้ดีขึ้นนะครับ
    ด้วยการลดความขัดแย้ง หรือข้อความที่รุนแรงในเว็บ

ตรงนี้ผมก็ต้องขอเรียกร้องความเป็นธรรมด้วยครับ
    เพื่อให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีทุกฝ่าย
    ตัวผมเองก็อโหสกรรมไปแล้ว กับน้องรุ่ง
    ไม่ยึดติดให้มีกรรมต่อกันไป ไม่ว่าภพใดชาติใด
    แต่ที่อยากให้คุณชพิชิตมาร พิจารณาข้อความตรงนี้
    ก็หวังเพียงว่า ไม่อยากให้มีกรรมติดกันต่อไปครับ
    ทั้งความรู้สึกของผู้พบเห็นและกรรมที่ ต้องเป็นไปตามกฎแห่งกรรม...

8. พิชิตมาร

เรียน คุณพินิจ

จากกรณีที่ได้คุยกันทางโทรศัพท์ ในเรื่องการร้องเรียนนี้

ดิฉันมีความเข้าใจในแนวทางที่ท่านเวปสโนว์ ได้กรุณาวางแนวทางไว้ และยินดีทำตามแนวทางนั้นทุกกรณีค่ะ จึงมีความบริสุทธิ์ใจที่จะแก้ไขข้อความที่ได้กล่าวไป ที่ท่านอยากจะให้แก้ไขนั้น แต่ดิฉันขอเรียนคุณพินิจว่า เมื่อดิฉันล็อคอินเข้ามาในกระทู้นี้ ไม่มีปุ่มสำหรับแก้ไข จึงไม่สามารถทำกระไรได้ ต้องเรียนคุณพินิจมาตามนี้นะคะ

ทั้งนี้ หากข้อความใดที่ได้กล่าวพาดพิงหรือได้กล่าวล่วงเกินท่านทั้งหลาย โดยเฉพาะ คุณพินิจ ดิฉันก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ ทั้งนี้ ดิฉันยังคงชื่นชมการทำงาน ความทุ่มเทแรงกายแรงใจในการดูแลบอร์ดและการรักษากฏกติกาของคุณพินิจมาตลอด คุณพินิจถือเปนบุคลากรที่มีคุณภาพดีของเวปพลังจิตมาตลอด ก็ยังคงชื่นชมคุณพินิจเสมอมาค่ะ แต่กรณีที่ได้ร้องเรียนนี้ ดิฉันเพียงแต่ร้องเรียนตามสิทธิของสมาชิกที่พึงจะมีเท่านั้นค่ะ ซึ่งท่านเวปสโนว์ ก็ได้กรุณามาวางแนวทางแล้ว อย่างที่เราได้ทราบกันดีค่ะ..

หากจะกล่าวก็คือ..มีสิ่งใดที่ดิฉันทำให้คุณพินิจไม่พอใจ ก็ต้องขอโทษด้วย ซึ่งตอนนี้ เราต่างเลยขั้นตอนการโต้ตอบในเรื่องใดๆแล้ว ก็คงจะไม่กล่าวกระไรมากกว่า การยอมรับตามแนวทางที่ท่านเวปสโนว์ได้กรุณาค่ะ...

ทั้งนี้ ดิฉันก็ยังชื่นชมทีมผู้ดูแลเวปบอร์ดทุกท่าน และขอขอบคุณ ท่านเวปสโนว์ที่ได้ให้โอกาสในการประชาสัมพันธ์โครงการในเวปพลังจิตค่ะ ขอกราบขอบพระคุณท่านเวปสโนว์ และคุณพินิจ รวมทั้งทุกท่านที่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องในครั้งนี้ค่ะ ขอให้บุญรักษา พระคุ้มครองทุกท่านค่ะ สาธุฯ

9. Pinit

รับทราบครับ งั้นผมขอให้คุณอดุลย์ ผู้ดูแลห้องนี้ปิด(ล๊อค)กระทู้
    โดยที่จะไม่มีการแก้ไขข้อความ หรือลงข้อความใดๆเพิ่มเติมอีก

ถือว่าเรื่องราวตรงนี้จบลงด้วยดีแล้วครับ...

------------------จบบริบูรณ์--------------

10. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขออนุญาตปิดกระทู้ครับ เนื่องจากเรื่องจบลงด้วยดีแล้ว

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้