ขอสอบถามครับ เรื่องแนวคิดในการขัลเคลื่อนของรถที่ไม่ต้องใช้ล้อ ลอยได้(จริงจังครับ)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย bigsuntat, 13 มิถุนายน 2013.

1. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    มีนะ การ์ตูนคือเรืองจริงที่เกิดขึ้นในอีกดวงดาวหนึ่งดังนั้นสิ่งที่สร้างด้วยจินตนาการจึงมีจริงแน่นอน ผมก้อได้รู้แล้วว่า ถ้าเราสร้างเครื่องปรับแรงดึงดูดได้ เราก็สามารถสร้างยานแบบไม่มีล้อ ไม่มีไอพ่น จากพลังงาน แต่ลักษณะของเครือ่งกับระดับมันสมองของมนุษย์และนวตกรรมนี้มันยังไม่มีเลยไง ต้องศึกษาอีกระดับหนึ่ง ตอนนี้ผมใช้จิตศึกษาเรื่องนี้และส่งจิตไปดูแต่ละต่างดาวที่มีนวตกรรมล้ำกว่าโลกหลายหมื่นหลายแสนเท่า แต่จะหาวัตถุดิบ แบบบ้านเขาและแปลนทีจะทำนั้นยากไง ไม่เหมือนกันในแต่ละสิ่งแวดล้อมแต่ละดาว จึงต้องมีการนำมาประยุกต์ใช้ ความคิดดีนะทำให้ผมคิดว่าควรจะศึกษาเรื่องไรต่อไป วันหลังติดตามกระทู้ผม โลกคือศุนย์กลางธรรมชาติ มีความคิดเห็นไร ถามได้เสมอครับผม และจะอธิบายหลักการของเครื่องควบคุมแรงดึงดูดครับ

2. จันทร์เจ้า

จันทร์เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=XKi9OOS-e94]HVLabs.com - High Voltage Lifter Ion Craft - A "How to documentary" - YouTube[/ame]

วีดีโอด้านบนนี้เกี่ยวกับการสร้าง Lifters Antigravity
    ซึ่งใช้หลักการกระจาย ion ออกไปสู่อากาศบริเวณรอบๆ
    เพื่อให้เกิดแรงยกครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=vO-1l0lXR_U]Hutchison demonstrates Zero Point Energy - YouTube[/ame]

ส่วนวีดีโอด้านนี้เป็นการทดลองของ Hutchison
    ให้ไปดูผลที่เวลา 6:40 น่าจะใกล้เคียงกับสิ่งที่คุณสนใจครับ

3. snakejoke

นั่นไงสิ่งที่ผมคิดการแตกตัวของประจุหรือไอออนมันมีในโลกแย้ว แต่เป็นเพียงประจุที่ไม่เล็กพอที่จะยกของหนักๆได้น่ะ ศึกษากันไปครับ ขอบคุณคลิปดีๆที่ช่วยเสริมสร้างจินตนาการ ยกระดับวิทยาศาตร์ให้สูงขึ้นไปอีกขั้น อยากให้สามารถวัดระดับของ จิต มิติทิพย์ได้ คงจะดีนะครับผม

4. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มวลทั้งหลายที่มีพลังหรือแรงดึงดูดน้อย ย่อมจะต้องถูกดึงดูดด้วยมวลใหญ่ที่มีพลังหรือแรงดึงดูดมากกว่าเสมอ

การที่วัตถุใดๆในโลกนี้จะลอยสูงเหนือผิวโลกได้ ต้องเอาชนะแรงดึงดูดของโลกที่กระทำต่อมวลวัตถุนั้นๆ

แรงที่จะเอาชนะดังกล่าวมีหลายชนิดด้วยกัน แรงแม่เหล็กก็ใช่ ความเร็วที่มากพอก็ใช่ แรงขับเคลื่อนจากพลังงานเชื้อเพลิงก็ใช่ พลังงานอื่นๆอีกมากมาย

แต่การที่เราจะทำแบบนี้ ต้องถามว่า เราต้องการอะไร และเราจะได้อะไรจากสิ่งที่เราคิด เราจะเลือกวิธีการที่เหมาะสมได้อย่างไร สุดท้ายเพื่อให้บรรลุเป้าหมาย ด้วยต้นทุนที่ต่ำสุด ก็ลองคิดกันดูนะครับ ผมมีความคิดด้านพลังงานมากมายเหมือนกัน ในโลกนี้อาจมีปฏิกริยาแค่เล็กน้อยแต่ให้พลังงานมหาศาลก็ได้ที่เรายังคิดไม่ถึงทำไม่ได้ครับ

5. saturday_rainy

saturday_rainy เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโจ้กน่าจะไปสมัครงานบริษัทประกอบรถนะครับ เผื่อวันข้างหน้าเราจะได้มีรถไฮเทคของเราเองไว้ใช้ อีกอย่างระบบนี้ป้องกันการขับรถทับลูกหมาได้ด้วยใช่มั้ย

6. snakejoke

ระดับผมไม่ไปสมัครหรอกครับ สร้างบริษัทเองเลย ไม่ใช่เรื่องยากที่จะทำครับ งานนี้มีแน่ๆๆ อาจจะเทคโอเวอร์บริษัทใดบริษัทหนึ่งแล้วนำนวตกรรมไปเสริมให้เขาครับ

7. al-Zarnahedeen

al-Zarnahedeen Active Member

11 กุมภาพันธ์ 2006
    ทำได้นานแล้วครับ เอาตามความจริงนะครับผม อิงหลักวิทย์ ก็คือการใช้ตัวนำไฟฟ้ายิ่งยวด (แบบแผ่นจานรองไว้ใต้ตัวถังเป็น4มุม แบบสี่เหลี่ยม หรือสามเหลี่ยม หรือยังไงก็ได้ให้ทรงตัวแบบเสถียร) ตัวนำยิ่งยวดจะเคลื่อนตัวแบบเหวี่ยงหนีศูนย์ ทำให้ต้านแรงโน้มถ่วง หรือจะเป็นวงจร สร้างสนามแม่เหล็กเพื่อต้านแรงโน้มถ่วง
    เรื่องขับเคลื่อนเดินหน้าถอยหลังเลี้ยวซ้ายขวามีหลายเทคนิค

ครานี้ปัญหาคือ

1 โลกยังไม่พร้อมกับเทคโนโลยีเหล่านี้ เพราะ จำนวนประชากรที่มาก ต่อ พื้นที่อันน้อยนิด
    2 การใช้เทคโนโลยีใหม่ๆ ส่วนใหญ่มักใช้พลังงานไฟฟ้า
    3 เมื่อพลังงานไฟฟ้ามาแทนที่ แล้วพวกที่(โกง)กิน น้ำ น้ำมัน ถ่านหิน พลังงานนิวเคลีย ฯลฯ ล่ะ จะ(โกง)กินอะไร สาเหตุเพราะ พลังงานไฟฟ้า จัดเป็นพลังงานที่ถูกสุด
    ****ไฟฟ้าถูกสุด**** เพราะอะไร ง่ายที่สุดลองศึกษาหรือค้น มอเตอร์อินฟาร์เรด ในกูเกิ้ลดูเอง
    4 การที่จะปล่อยเทคโนโลยี แปลกๆใหม่ๆ น่าใช้น่าสนใจ ต้องค่อยๆปล่อย เพื่อ???????
    เพื่อขายเทคโนโลยีก่อนหน้าให้หลุดทุนและได้กำไรมากๆก่อน (คิดเองว่าจริงหรือเปล่า) ตัวอย่างทั่วๆไปเช่น โนเกีย... จอ OLED และ เทคโนโลยี ต่างๆ กั๊กไว้เยอะเหลือเกิ๊นไม่ค่อยปล่อยออกมา เพื่อ โก่งราคาเทคโนโลยีก่อนหน้า ให้ได้กำไรเยอะๆก่อนจึงค่อยปล่อยตัวต่อไป สุดท้ายโดนแอปเปิลจัดไป จึงยอมปล่อย ลูเมียมา -_-" ถ้าอยากได้มือถือที่ไม่กั๊กเทคโนโลยี แนะนำ โมโต ชัวร์สุด อันนี้ตอบได้(ผมก็บ้าและตามเรื่องพวกนี้พอๆกับคุณนั่นแหละ แต่ต้องศึกษาล่วงหน้ามากๆ ไปเลยดูทิศทางอนาคต รอให้ราคาตกถึงจะซื้อ หรือไม่ก็ไปหิ้วมาจากนอก)

5 ผู้ที่ถือเทคโนโลยีทันสมัยสุด จัดเป็นผู้นำโลกในกลุ่มสังคมใหม่ เพราะงั้น เมื่อไม่มีใครคิดใครทำผลิตออกมาให้เห็นในสังคม มันเห็นว่ายังไร้คู่แข่ง มันก็จะกั๊กเทคโนโลยีนั้นไว้ให้ถึงที่สุด

ที่สำคัญ สิ่งเหล่านี้จะออกสู่สังคมได้ ต้องผ่านความเห็นชอบจากผู้ถืออำนาจสูงๆทางการเมือง นั่นก็เพราะ ไอ้พวกนี้มันกำลังแดกตังค์เราอยู่ก็แค่นั้นเอง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2013
  8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เคยมีคนทดลองทำและทำได้มานานมากแล้วคับ.ทำได้สำเร็จตั้งแต่ ๒๕๔๒ เรียกว่าAirCar คับ.คันสีแดงๆ.รูปร่างคล้ายเฟอรรารี่.
    นั่งได้สองที่นั่งแบบแถวเรียงหน้าและหลัง
    บินได้ที่ระดับความสูงจากพื้น ๑ เมตร.
    ไม่มีล้อครับเพราะใช้พัดลม
    ในการขับเคลื่อนร่วมกับพลังงานจากแบตเตอรรี่.

.คนนี้ตัวเล็กๆ.เลยคับสูงน่าจะไม่เกิน ๑๖o ซม.ฝรั่งนะคับ..
    และก็มีความชำนาญเรื่องเกี่ยวกับพัดลมมากครับ.
    ส่วนตัวเคยดูคลิปของเค้าและสารคดีของเค้า.
    ตั้งแต่ที่เค้าทดลองเกี่ยวกับการบินตั้งแต่
    ที่ใช้ยานเป็นรูปกลมๆและมีเชือกมัดไว้หลายๆด้าน

.แต่ตอนนั้น..ซึ่งผลคือยังไม่เสถียรนะครับ ยังมีส่ายไปส่ายมาและควบคุมความ
    สูงให้แน่นอนไมได้...จากเวลาในคลิปย้อนไปน่าจะ ปี ๒๕๒๘ ตรงนี้อาจจำผิดนะคับเรื่อง ปี.
    และเค้าใช้เวลาศึกษาเกี่ยวกับเรื่องนี้พัดลมเป็นเวลามาก

กว่า ๓o ปีและมาสำเร็จในปี ๒๕๔๒ และมีเวปไซต์ส่วนตัวด้วยครับ..และมีข่าว
    ลือหลายกะแสมากๆ.หลังจากที่มี..ออเดอร์ให้เค้าสร้างเพียงแค่ ๕o ลำ.ว่ามีบริษัท
    ยักษ์เกี่ยวกับพลังงานให้เงินเค้าเป็นหลักหมื่นล้านเพื่อให้เลิกผลิตและไปใช้ชีวิต
    ปั่นปลายอย่างมหาเศรษฐีและไม่ให้เปิดตัวสู่โลกภายนอก..และเวปไซด์ส่วนตัวเค้าก็หายสาปสูญ.และข้อมูลต่างๆ

ก็ค่อยๆหายไปจากสื่อเรื่อยๆ.. บางกระแสก็บอกว่าอยู่ดีๆเค้าก็หายสาบสูญไปเลย.
    พอดี.ที่จำได้เพราะเคยเข้าไปดูเวปไซด์ของเค้าอยู่แต่ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆ
    ที่จำได้อีกเรื่องคือเคยทำรายงานเรื่องนี้และเป็นคนเอารูป AirCar ของเค้าและเรื่องราวต่างๆ

ไปติดบอร์ดเพื่อแสดง.และส่วนตัวตอนนั้นชอบด้วยเห็นว่าคล้ายรถสปอร์ต แถมสีแดงรูปทรงเหมือนรถเฟอรรารี่.
    .เพื่อจัดนิทรรศการแห่งหนึ่งด้วยตัวเอง
    .ที่จำได้เคร่าๆประมาณนี้คับเพราะนานมาแล้วเกือบ ๑๕ ปีได้.
    ที่เล่าๆมาอาจจะมีคลาดเคลื่อนนะครับขออภัยด้วย.

ปล.นะครับวิวัฒนาการของเค้าเนี่ยจริงอยู่ว่าล้ำสมัยและอาจดีต่อสภาพแวดล้อม.
    ในอนาคตข้างหน้าทุกคนบนโลกจะเห็นเป็นเรื่องธรรมดา.แต่ ณ เวลานั้น
    ยังไม่เหมาะกับการนำมาใช้เพื่อเป็นส่วนหนึ่งของรูปแบบการใช้ชีวิต
    ของมนุษย์โลก คิดดูเล่นๆนะครับว่าบริษัทที่ขายน้ำมันจะอยู่อย่างไร.ผู้ผลิตรถยนต์อีก
    ยังไม่ต้องพูดถึงเรื่องผลกระทบต่อประชากรที่ส่วนหนึ่งของ
    การดำรงชีวิตเกี่ยวข้องกับทรัพยากรธรรมชาติและยานพาหนะ
    เอาแค่นี้นะครับ ถือว่าคุยกันเล่นๆ.​
    ..

9. snakejoke

รอไปครับอีกสองปีผมจะได้เงินมากพอที่จะสร้างเทคโนโลยีดังกล่าวโดยไม่สนใจว่าใครจะมีอำนาจมาจากไหน เรามีพลังหยั่งรู้ ไปดูนวตกรรมของต่างดาวและนำมาประยุกต์ใช้ให้เกิดขึ้นได้จริงในโลก ใครตามอ่านกระทู้ผม เราจะสร้างพลังน้ำนิวเคลียร์ขึ้นมาจากธาตุทั้งสี่โดยเน้นธาตุน้ำจากการแตกตัวของประจุตามที่เล็บด้านบนเขาได้กล่าวว่าทำได้ ไทยเราจะยิ่งใหญ่เหนือชาติใดๆครับผม

10. bigsuntat

bigsuntat Active Member

14 กันยายน 2009
    ผมเข้าใจครับทุกคนล้วนมีจินตนาการ แต่ คุณ น่าจะบอกถึงหลักการหรือทฤษฎีการอ้างอิง ด้วยนะครับ บอกมายังงี้ ผมเงิบ เน้ออ

11. bigsuntat

ขอบคุณครับ ดีมากๆเลย

12. bigsuntat

คุณกำลังจะบอกเป็นนัยๆ ใช่ไหมครับว่า มีพลังงานชนิดหนึ่งที่สามารถเอาชนะแรงดึงดูดของโลกได้

13. Kiai

Kiai Active Member

17 มิถุนายน 2013
    ผมกลับนึกถึงอะไรที่เหมือนกันกับพวก วิชากำลังภายใน วิชาตัวเบา อะไรแบบนั้นนะครับ เพราะสิ่งที่ทำจะให้เกิดการเคลื่อนไหวก็คือเรื่องของน้ำหนัก และการถ่ายทอดพลังงาน ซึ่งก็คือ มันไม่สูญหายแต่เปลี่ยนแปลงได้เป็นอย่างอื่น ซึ่งหลักการสรา้งพาหนะทั่วๆไปก็มักจะอาศัยการเปลี่ยนแปลงพลังงานเหล่านี้ให้หมุนวนไปตามรอบจนเกิดการเคลื่อนที่นั่นเอง เครื่องบิน บังคับวิทยุ หากใช้วัสดุอุปกรรืให้มันไซส์ใหญ่กว่าเดิมหลายเท่าตัว แบบนั้นพอที่จะเ้ข้าเค้าไหมครับ เพระาของจริงส่วนใหญ่มาจากของเล่นมาก่อนทั้งนั้น

14. bigsuntat

ใช่ครับเรื่องนี้ผมก็ศึกษา เรื่อง การถ่ายทอดพลังงาน เหมือนกับ ถ่ายทอดกระแสจิต เข้าสู่กัน โดยมีร่างกาย เป็นตัวกลางถ่ายเทพลังงาน แต่กว่าจะได้ ขนาดนั้น ต้องมีจิตที่เข้มแข็ง จริงๆ เพราะเรากำลัง ฝืนธรรมชาติอยู่

15. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะมาโพสถึง lifter พอดีเลย แต่มีคนโพสไปซะแล้ว

16. วิหคอิสระ

วิหคอิสระ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2009
    ใช้หลักการเดียวกับเครื่องบิน ไงล่ะ แค่ขนาดเล็กกว่ารูปร่างต่างกัน

17. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

ติดลูกโป่งลอยฟ้าไว้เยอะๆครับ ให้ดึงรถให้ลอยให้ได้ แล้วเวลาจะเคลื่อนที่ก็ใช้ปากเป่าเอา ๕๕๕