ขอห้ามและสิ่งที่ต้องเตรียม ในการสักไก่แดง ค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย saipote, 14 มีนาคม 2010.

1. mylife980

mylife980 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วหาก อ. เปิดรอบสามอีก ป้าจะเอาอีกป่าวค่ะเนี่ย catt3

2. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

รอบ 3 สงสัยป้าต้องให้เฮียปอ' รับกลับง่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

3. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    แจ้งข่าว สำหรับผู้ที่จะเข้าไปสักพรุ่งนี้ช่วยเตรียมแผ่นทองเข้าไปด้วยคนละ 3-5 แผ่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

4. i-Anne

พรุ่งนี้ไม่ทราบว่าคนที่จะเข้าไปสักผงยากับอาจารย์ มีใครผ่านแถวสะพานใหม่บ้างไหมคะ พอดีคุณ limochou ไม่สะดวกเดินทางไปบ้านอาจารย์ เลยอยากฝากแผ่นทองจำนวน 50 แผ่นไปให้อาจารย์ด้วยน่ะคะ ถ้ามีใครพอจะผ่านทางแถวนั้นสะดวกรับฝาก ช่วย PM เข้ามาบอกด้วยค่ะ จะได้ให้เบอร์โทรติดต่อคุณ limochou น่ะคะ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

5. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจอง 1 คิวค่ะจะพาน้องเข้าไปค่ะอาจารย์
    เมื่อวานไปมาอ.ใจดีดีค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
    แต่รบกวนสงส้ยนิดนึงพอดีกลับบ้านก็มาทำข้าวตัมทานจะได้ไม่ทานเนื้อสัต แต่ในข้าวต้ม
    มีผักดองสีเหลืองที่ใช้ผัดกับไข่ทานก็ได้(ไม่รู้เรียกหัวไชโป้เปล่า)อยากรู้ว่าทานได้เปล่าค่ะ
    พอดีไม่รู้ทานไปประมาณ 2 ชิ้นแล้วจะมีผลอะไรเปล่าค่ะ ต้องไปสักใหม่หรือเปล่า
    รบกวนขอความกรุณาด้วยค่ะ

6. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับเราไม่รู้ไม่มีเจตนาถึงจะใช่หัวไชเท้าก้ไม่ผิดครับเพราะเราไม่ทราบครับ ข้อห้ามที่ผมได้แจ้งนี้เราสามารถผิดได้ถึงสามครั้งครับ แต่ถ้าเราหลงไปกินเข้าโดยที่เราไม่รู้ก็ไม่เป็นไรครับแต่ถ้าจงใจรู้ทั้งรู้แต่กินเข้าไปนี่ คุณวิเศาในผงยาจะไม่เกิดผลใดๆครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

7. batman9

ขอบคุณมากๆค่ะ จะพาน้องไปช่วงบ่ายค่ะ

8. batman9

เมื่อวานหลังจากกลับจากบ้านอ.ตอน 2 ทุ่มครึ่งก็เลยสวดมนต์ใหญ่เลย ปกติสวด 2 เล่ม(บทสวดหลวงปู่ดู่1แล้วก็บททั่วไป)ก็เลยเพิ่มสวดอีกเล่มที่รวมคาถาต่างๆแล้วก็สวดบทไหวพระเจ้าตากสิน พระิอินทร์ พระสยามเทวาธิราชและอีกหลายๆพระองค์ ตอนสวดก็ขนลุกนิดนึง แต่พอนั่งสมาธิ สงสัยจะสวดแยะเหมือนจะหลับกลางอากาศเลยค่ะ รู้ตัวอีกทีขำตัวเองบอกไม่ถูก(นั่งสมาธิทีไรง่วงทุกที)

9. batman9

พอดีวันนี้ช่วงเช้าจะผ่านแถวสะพานใหม่แล้วช่วงบ่วยจะไปหาอาจารย์ ฝากไปรับแผ่นทองได้นะคะ 081-3405591 จุ๋มค่ะ

10. i-Anne

ขอบคุณนะคะคุณ จุ๋ม

11. mylife980

อนุโมทนากับ คุณlimochou และคุณจุ๋ม ด้วยjaah

12. limochou

limochou Active Member

19 ธันวาคม 2009
    คุณจุ๋มมารับแผ่นทองไปแล้วค่ะ

อาจารย์ตื่นมาตอบกระทู้แต่เช้าเลยนะคะ

"ข้อห้ามที่ผมได้แจ้งนี้เราสามารถผิดได้ถึงสามครั้งครับ " หึหึ แอบมีความหวัง ^^

13. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาทุก ๆ ท่านนะคะ รวมทั้งคุณแอน คุณก้อย ป้าโหน่ง และพี่ๆอีกหลาย ๆ คน และ อ.คนวัด ที่ร่วมแรงร่วมใจดันกระทู้นี้ให้สำเร็จเรื่อย ๆ มา ถ้าไม่มีทุก ๆ คนช่วยกัน กระทู้เก็บญาติธรรมนี้คงไม่สำเร็จลุล่วงมาจนขนาดนี้ ตอนนี้ตัวไซเองก็อยู่อุทัย ก็พยายามทำทุกวิถีทางเพื่อช่วย อ.อยู่ จนไม่ได้ไปสักกับ อ. เลย ว่าจะไปหาแกก็หลายครั้งแต่ก็พลาดทุกที อ. ก็คงรอไซไปสักอยู่เหมือนกัน แต่เพราะเหตุอะไรหนอ เมื่อวานไซตื่นมาเพื่อจะไปสักกับ อ. โทรนัดกันก็หลายครั้ง แต่สุดท้ายไม่ได้ไปสัก แถมเพื่อนยังขับรถเลยบ้าน อ. มาอุทัยเฉยเลย วันนี้เลยทำให้ไซได้ไหว้หลวงพ่อฤาษี ไหว้หลวงปู่บุดดา หลวงปู่สี หลวงปู่ศุข ไซขอให้สิ่งที่ไซไม่ได้ไปหาพี่ต้นในครั้งนี้ ขอให้บุญกุศลในครั้งนี้ที่ไซไม่ได้ไปหา พี่ต้น เพราะเหตุใดก็ตาม ขอยกให้พี่ต้นหมด ขอให้พี่ต้น จงอยุ่กับพวกเราไปนาน ๆ ตราบนานเท่านาน ไซเชื่ออยู่ลึกๆว่า พี่ต้นจะคงอยุ่ อาจถึงแม้นไม่ได้อยุ่ ก็จะอยู่ในใจไซและพวกเราไปตลอดกาล ขอให้พี่ต้นพักผ่อนเยอะๆ หลับให้สบายนะพี่ แล้วไซจะไปหา รักพี่ต้นตลอดกาล น้องไซของพี่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2010
  14. batman9

วันนี้พาน้องไปแล้วพอดีพ่อกับอาเลยไปด้วยเบ็ดเสร็จเฉพาะแก๊ง F4 เราเลยปาไป 5 คนเลยทำให้อาจารย์เหนื่อยเพิ่มเลย ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ในครั้งนี้ด้วยค่ะและกราบขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆๆๆค่ะที่เมตตา สาธุ สาธุ สาธุ

15. batman9

แล้วจะสวดมนต์ ให้บุญกุศลครูบาอาจารย์ ส่งผลให้อ.คนวัดเป็นร่มโพธิ์ของลูกศิษย์อีกนานสาธุ สาธุ สาธุ

16. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอขอบคุณอาจารย์ และขอแผ่บุญให้อาจารย์ เพื่อให้มีสุขภาพแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญของศิษย์ไปอีกนาน ๆ ครับ

17. i-Anne

ไม่มีไรจะพูดต่อ ขอบคุณเหมือนกันนะคะไซ

18. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ยัยไซ....ป้ารู้สึกเหมือนเป็นหน้าม้าเลยอ่ะ อิอิอิ แต่ไม่เอาคร้า ป้าขอเป็นหน้าหมูเหมือนเดิมน่ะดีแล้ว55555
    "กระทู้เก็บญาติธรรม" น่ะ ป้าว่ามันเหมือนกะเราไปเป็นญาติกะเฮียปอ' เลยหว่ะ หุๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วคุนต้นน่ะ เธอไม่หนีพวกเราไปไหนหรอก ก้อแค่ไปทัวร์นรก/สวรรค์ เด๋วก้อกลับ เธอทนคิดถึงญาติธรรมไม่ไหวน่ะ

ซาบซึ้งในน้ำใจของนู๋ไซ น้องแอน เจ้าก้อย และญาติธรรมทุกๆท่าน ที่รักคุณต้นมากมายด้วยความบริสุทธิ์ใจ :cool:

โมทนาสาธุการในสิ่งที่คุณต้นเสียสละให้แก่ญาติธรรม และสิ่งที่ญาติธรรมตอบแทนในคุณความดีของคุณต้น ขอคุณพระคุ้มครองทั้งลูกศิษย์และอาจารย์ค่ะ

19. mylife980

อ่านแล้วจะร้องไห้....

อืม......ก้อยเองก็ยังไม่ได้สัก กะว่าจะไปแต่ช่วงนี้พ่อของก้อยไม่สบายเข้า icu 3 วัน แล้วท่านเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลือง

ไว้เราไปสักพร้อมกันนะไซ ก้อยก็เชื่อว่าพี่ต้นจะคงอยู่กับพวกเราตราบนานเท่านาน

ทุกวันนี้ก้อยทำบุญตักบาตรทุกเช้า จากที่เมื่อก่อนไม่เคย.......เพื่อส่ง....ผลบุญให้พี่ต้น

ก้อยหวังไว้ว่าหากบุญมีจริงง... ผลบุญที่ก้อยมีทั้งในอดีตชาติและชาตินี้ จะช่วยให้พ่อ และพี่ต้นดำรงธาตุขันธ์ตราบนานเท่านาน สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010
  20. mylife980

โห...ป๋าค่ะตื่นมาเล่นเว็ปตี 3 เลยนะ ตื่นมาทำไร...หนอ
    หรือว่าเป็นโรคคนชรา.... นอนไม่หลับค่ะ อิอิ

ก้อยว่าป๋าหน้าม้าจริงๆนะ ลองดูรูปแทนตัวป้าซีค่ะ หรือว่าเป็นทั้งสองอย่าง 555

นรก/สวรรค์ พี่ต้นไปเที่ยวมา 3 รอบแล้ว รอบนี้ไม่อยากให้ไปแล้ว

อนุโมนากับความรัก.... ความมีน้ำใจ.... กับคุณไซ คุณแอน ป้าโหน่งและทุกๆ ท่านที่มีต่อ อ.คนวัด ด้วยค่ะ

(ขอใช้ตัวใหญ่นิดนึง เด๋วป้าแกอ่านไม่เห็น อิอิ)catt3

ป้าๆๆ วันที่ก้อยกับไซไปสักเชิญป้ารอบ 3 ได้นะค่ะ หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2010