ขออาสาสมัคร "กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ "ช่วยทำงานเหล่านี้ด้วยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 23 มกราคม 2007.

1. badboy_gt10

badboy_gt10 Active Member

22 พฤศจิกายน 2005
    Magnitude 5.6 (Moderate)
    Date-Time [UTC] 20 February, 2009 at 10:02:35 UTC
    Local Date/Time Thursday, February 19, 2009 at 15:02 in the afternoon at epicenter
    Location 41.06 78.47
    Depth 60 km (37.28 miles)
    Region Asia
    Country China
    Distances 17.80 km (11.06 miles) S of Hulangshan, Xinjiang Uygur Zizhiqu

2. badboy_gt10

Magnitude 4.6 (Light)
    Date-Time [UTC] 20 February, 2009 at 13:47:17 UTC
    Local Date/Time Thursday, February 19, 2009 at 23:47 at night at epicenter
    Location -3.85 149.71
    Depth 79 km (49.09 miles)
    Region Indonesian archipelago
    Country Papua New Guinea
    Distances 43.77 km (27.20 miles) SW of Manus Basin,

3. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

งานอื่นไม่ค่อยสันทัด ถนัดแต่ถักหมวกไหมพรมกับวางเหรียญน้ำมนต์
    แต่ยินดีช่วยไรท์ซีดีได้นะค่ะ มีอะไรจะให้ไรท์บ้างก็แจ้งมาได้เลยนะค่ะ
    ส่วนแผ่นเปล่าไม่ต้องส่งมาค่ะ เดี๋ยวจัดหาเองค่ะ อยากร่วมทำบุญด้วยค่ะ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ช่วยกันสืบสานพุทธศาสนาด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2009
  4. badboy_gt10

รายงานของวันที่ 21/02/09

Magnitude 4.8 (Light)
    Date-Time [UTC] 21 February, 2009 at 10:50:29 UTC
    Local Date/Time Saturday, February 21, 2009 at 18:50 in the evening at epicenter
    Location 5.82 126.88
    Depth 113 km (70.21 miles)
    Region Indonesian archipelago
    Country Indonesia
    Distances 41.88 km (26.02 miles) NE of Tanjung Dapapa,

Event type Snow Storm Date / time [UTC] 21/02/2009 - 11:14:10
    Country Japan Area Prefecture-wide
    County / State Prefecture of Aomori City -
    Cause of event Unknown Log date [UTC] 21/02/2009 - 11:14:10
    Damage level Heavy Time left - 3

5. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ
    ที่ยินดีเต็มใจทำเพื่อส่วนรวม
    ด้วยกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์
    และที่สำคัญคือกำลังปัญญา
    ที่ทุกท่านได้ส่องสว่าง
    ฉายแสงเป็นแนวทางให้ผู้อื่นได้ศึกษา และได้เข้าใจในธรรม

ความสุขใดยิ่งใหญ่เกินสุขใจ เกินสุขในธรรมไม่มี

6. เซี่ยมหล่อนั๊ง

เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะแจ้งเตือนอีกคนครับ

7. Mr.tom

Mr.tom เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ภัยพิบัติอีกอย่างที่ทีมงานและเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน ควรตระหนักบอกเตือนคนรอบข้างด้วย...ก็คือจากทางอุบัติเหตุทางการจราจรทั้งทางบก น้ำ และอากาศ...
    ก็เป็นหนึ่งของการล้างบางคนไม่มีศีลธรรมของเบื้องบน ตอนนี้ผมอยู่ที่โคราช ก็พอมีเวลาว่างมาช่วยงานอาสาสมัครกู้ภัย อ.บ.ต.ในเมือง อ.พิมาย จ.นครราชสีมา พบว่าในรอบปีนี้มีการเสียชีวิตถี่ขึ้นมากกว่าปีที่ผ่านมา การเดินทางในช่วงนี้ก็ขอให้ทุกท่านระมัดระวังตัวมากขึ้น ผมพยายามเตือนคนรอบข้างให้เลิกเหล้าถือศีล 5 ให้มากที่สุดครับ...

8. คุณยายแอ

คุณยายแอ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2007
    ไม่รู้ช้าไปรึเปล่า งานไรท์ cd พอจะช่วยได้ค่ะ ต้องการเมื่อไหร่ก็ แจ้งมาแล้วกันนะคะ ส่วนแผ่นเปล่าไม่ต้องส่งมาก็ได้ค่ะ เดี๋ยวจะช่วยสมทบทุนให้ค่ะ แต่อยู่พัทยาไม่ทราบว่าจะสะดวกส่งแผ่นต้นฉบับมาให้ได้รึปล่าวคะ ที่ อรอุมา นารากุลชัย 468/42 หมู่ 5 ถ.สว่างฟ้า ต.นาเกลือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

9. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

งานที่ต้องวิ่งเข้าๆออกๆอย่างเราคงไม่สามารถติดตามจอคอมได้ T T

10. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    อ่อ แต่ลืมไปค่ะ
    ถ้ามีงานที่ต้องออกพื้นที่ (ชลบุรี ระยอง) ในวันทำงาน (จ-ศ) บอกด้วยนะคะ

11. kulchaya

kulchaya Active Member

ไม่ทราบว่าช้าไปหรือเปล่า แต่หากมีงาน write CD เพิ่มก็บอกได้ค่ะ ส่งมาแค่ต้นฉบับก็พอค่ะ ส่วนแผ่นเปล่าสามารถหาเองได้ค่ะ
    กุลชยา เต็มชวาลา 42/10 ม.เบลวีเดียร์ ตลิ่งชัน กทม. 10170

12. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

13. Sangsawai

Sangsawai สมาชิก

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมด้วยช่วยอีกแรงคับ

14. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    กราบโมทนาบุญกับทุกท่านที่ตั้งใจอาสามาช่วยงาน

งานของทีมเราตอนนี้ไม่เพียงไรท์แผ่นซีดี /ดีวีดี แจกเป็นธรรมทานเท่านั้น ยังมีอีกหลายงานเลยค่ะ

ขอเวลา รวบรวม งานสักหน่อยนะคะ ( ช่วงนี้ยุ่งมากๆเลย ) แล้วจะมาแจ้งขอรับอาสาสมัครมาช่วยทำ ตามความถนัดกันค่ะ

ท่านที่อาสามาแล้ว ทีมงานจะติดต่อกลับไปนะคะ

ขอบคุณ และ โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะthaxx

15. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ แต่ที่กล่าวมาผมช่วยอะไรไม่ได้เลย เน็ตฯก็โดนบล็อก เครื่องคอมก็ไม่มี แต่หากมีอะไรที่พอจะช่วยได้ก็บอกมาได้เลยครับ แต่สำหรับใจนั้นทุ่มให้เต็มที่เลยครับถ้าหากเป็นไปเพื่อส่วนรวมแล้วล่ะก็

16. ตุ๊กตาแก้ว

ใจเกินร้อยแบบคุณสุคะตะถะ ย่อมมีงานสำคัญๆ บุญหนักๆให้ช่วยอยู่แล้วค่ะ งานง่ายๆ ไม่ต้องใช้คอม. บุญมหาศาลเลยค่ะ

จะติดต่อกลับนะคะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

^^

17. สุคะตะถะ

สุคะตะถะ เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีครับ เรื่องใช้แรงนี่เต็มที่ครับ ไม่มีลิมิตชีวิตเกินร้อยอยู่แล้ว

18. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุบุญกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านที่ช่วยกันสืบสานพุทธศาสนาต่อไปด้วยค่ะ <!-- / message -->

19. ตุ๊กตาแก้ว

สวัสดีค่า ทุกท่าน....

ด้วยกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติได้มีโครงการต่างๆ เช่น แจก ดีวีดี ธรรมะหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ซีดีแนะนำสมาธิของ อ.คณานันท์ ซีดีรอม พระไตรปิฎก เป็นธรรมทาน / แจกพระบรมสารีริกธาตุ-วัตถุมงคลต่างๆ / ออกแนะนำเกี่ยวกับการฝึกสมาธิตามที่ต่างๆ โดยทีม อ.คณานันท์ /โครงการแจกเหรียญน้ำมนต์เพื่อป้องกันภัยพิบัติ / โครงการเกี่ยวกับพระบรมสารีริกธาตุ-พระธาตุ ของพวกเราชาวพลังจิต / โครงการพระเจ้าองค์แสน และอื่นๆ

มาจนถึงตอนนี้ เรามีงานที่ต้องทำต่อ และ ข้อมูลที่เราต้องนำมาบริหารจัดการมากพอสมควร

จึงใคร่ขอรับอาสาสมัครเข้ามาร่วมสร้างบารมี ในงาน ดังต่อไปนี้ค่ะ

1. งานไรท์แผ่น ซีดี /ดีวีดี ธรรมะแจกเป็นธรรมทาน

2.งานบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ/พระธาตุข้าวบิณฑ์ และวัตถุมงคลอื่นๆ (ตามเหตุปัจจัย)เป็นชุดๆ เพื่อแจกผู้ศรัทธา และ สนับสนุนงานของพระพุทธศาสนาตามโอกาส

3.งานหาพิกัดและลงจุดในกูเกิ้ลแม๊พ เพื่อดูเครือข่ายพุทธบารมี อันเกิดจาการที่เราได้ร่วมใจกันไปหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ ลูกแก้วจักรพรรดิ สร้างพระพุทธรูปและถวายพระบรมสารีริกธาตุไว้ ซึ่งจะมีผลต่อการป้องกันภัยพิบัติในอนาคต

4.งานถอดความจาก MP3 / VDO. แนะนำสมาธิ และ กิจกรรมต่างๆ ที่จะเป็นประโยชน์ต่องานภาพรวม

5. อื่นๆ (จะได้มาบอกกันต่อไปค่ะ)

พี่น้องท่านใดที่สะดวก ขอเชิญมาร่วมสร้างบารมีกันนะคะ

กราบโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่าน ทุกประการค่ะ

20. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 12:06 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>azalia<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>Groans: 1
    Groaned at 4 Times in 4 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 4,223
    ได้รับอนุโมทนา 6,317 ครั้ง ใน 535 โพส
    พลังการให้คะแนน: 62 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title --><CENTER>Re: ขออาสาสมัครช่วยทำงานเหล่านี้ด้วยค่า

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->งานข้อ 1 ข้อ 2 และข้อ 4 น่าจะช่วยได้อยู่ค่ะ ต้องการให้ช่วยออะไรบอกได้เลยนะคะ[​IMG]
    azalia_rose@hotmail.com

</TD></TR></TBODY></TABLE>