ขออาสาสมัคร "กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ "ช่วยทำงานเหล่านี้ด้วยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 23 มกราคม 2007.

1. แสงธรรมนำทาง

แสงธรรมนำทาง สมาชิกใหม่

ขอเป็นอาสาสมัครด้วยคนครับ

2. Sawiiika

Sawiiika เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ตุ๊กตาแก้ว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1998620", true); </SCRIPT>
    ทีมเสียงพระธรรมเทศนา

ขอรับอาสาสมัครเข้ามาร่วมสร้างบารมี ในงานต่อไปนี้ค่ะ (rose)

(rose)1. งานไรท์แผ่น CD / DVD ธรรมะ แจกเป็นธรรมทาน
    งานไรท์แผ่น ทีมงานจะเตรียมต้นฉบับ และ ไฟล์พิมพ์ปกส่งให้นะคะ

(rose)2. งานบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ / พระธาตุข้าวบิณฑ์ และ วัตถุมงคลอื่นๆ
    เป็นชุดๆ เพื่อแจกผู้ศรัทธา และ สนับสนุนงานของพระพุทธศาสนาตามโอกาส

(rose)3. งานหาพิกัดและลงจุดในกูเกิ้ลแม๊พ เพื่อดูเครือข่ายพุทธบารมี อันเกิดจากการ
    ที่เราได้ร่วมใจกันไปหย่อนเหรียญทำน้ำมนต์ ลูกแก้วจักรพรรดิ สร้างพระพุทธรูป
    และถวายพระบรมสารีริกธาตุไว้ ซึ่งจะมีผลต่อการป้องกันภัยพิบัติในอนาคต

(rose)4. งานถอดความจาก MP3 / VDO แนะนำสมาธิ และ กิจกรรมต่างๆ (rose)

(rose) 5. งานหย่อนเหรียนทำน้ำมนต์ จามแหล่งน้ำธรรมชาติ

(rose) กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับ งานของกลุ่ม พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ค่ะ

[​IMG] เชิญรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ ฟรี !
    [​IMG] เชิญรับ DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ฟรี !
    [​IMG] แจกฟรี CD,DVD ธรรมะหลวงพ่อฤาษีฯ,หลวงปู่มั่น และอีกหลายรายการ อัพเดตเรื่อยๆ
    [​IMG] โครงการแจก CD , DVD สอนการปฏิบัติธรรมโดยพี่เล็กและแผ่นธรรมะอีกหลายรายการ<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] แจกเหรียญทำน้ำมนต์เพื่อบรรเทาภัยพิบัติ ทั่วประเทศไทย
    [​IMG] งาน "พระธาตุ" ของพวกเรา พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ
    [​IMG] พระเจ้าองค์แสน

[​IMG] ลงชื่อรอรับ วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ ฉบับพื้นฐานค่ะ

************************ (rose)(rose)(rose)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ท่านที่สนใจอยากเข้ามาร่วมทำบุญกัน อย่าลังเล สมัครกันเข้ามาเลย เรายินดีต้อนรับทุกท่าน มาช่วย
    กันมากเท่าไหร่ งานธรรมทานก็จะขยายออกไปมากเท่านั้นเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมมากขึ้น ค่ะ (rose)

ติดต่อร่วมงานอาสาได้ที่ทาง - ข้อความส่วนตัว ( PM ) ของคุณ (rose)ตุ๊กตาแก้ว(rose)ค่ะ

เพื่อขอทราบข้อมูลชื่อ / ที่อยู่ที่ติดต่อได้ / เบอร์โทรศัพท์
    เพื่อจะได้สะดวกในการประสานงาน ร่วมสร้างบารมีกัน ค่ะ

กราบโมทนาบุญกับ ทุก ๆ จิตใจที่ดีงามแห่ง ทุก ๆ ท่าน ค่ะ<!-- google_ad_section_end --> (rose)
    ขอบพระคุณที่อาสาเข้ามาร่วม สร้างกุศล ร่วมบำเพ็ญบารมี ร่วมกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009
  3. akep

akep เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ผมขอช่วยในข้อที่ 1และ 4 ครับ คิดว่าข้อที่ 4 นี่ยังไม่ค่อยมีคนทำเท่าไหร่
    จะให้ผมช่วยอย่างไร รบกวน PM มาบอกด้วยนะครับ

4. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาให้กำลังใจครับ......สู้ต่อไปเพื่อพระศาสนา โมทนาด้วยนะครับ<O:p></O:p>
    <O:p
    .

ช่วยแจ้งข่าวด้วยนtครับ.....

<O:pRx33_nuth@hotmail.com

<O:pโทรศัพท์ผมรับอีเมล์ได้ครับ.....<O:p
    หากเกิดเภทภัยใดในประเทศไทยที่ต้องการให้แจ้งข่าวต่อ หรือต้องการให้ช่วยแจ้งข่าวใดๆก็กรุณาช่วยแจ้งด้วยนะครับ....<O:p
    รายชื่อเพื่อนที่รู้จักกันในมือถือของผมเกือบ200ชื่อ.......มากกว่า40จังหวัดในทุกภาค จะได้รับ sms แจ้งข่าวจากผมแน่นอน...และจะบอกให้เขาส่งข่าวต่อด้วยครับ......

ทั้งนี้ก็ได้ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์ ในหน้าที่ใช้ลงชื่อแล้วนะครับ......
    คิดว่าสามารถแจกได้มากว่า100เหรียญ.....
    สำหรับคนที่ศรัทธา และพอจะพูดกันเข้าใจ ไม่แจกพร่ำเพรื่อ....ให้เขาได้เอาไปช่วยเหลือครอบครัวของเขาหรือในหมู่บ้านของเขา....
    คงกระจายได้หลายที่หลายจังหวัดทีเดียว.........แต่อย่างไรจำนวนก็แล้วแต่จะกรุณาส่งให้นะครับ..........<O:p<O:p> </O:p>
    เดี๋ยวจะช่วยส่งลิงค์กระทู้นี้และ ลิงค์ที่เกี่ยวกับการรับมือภัยพิบัติของเวปพลังจิตไปทางอีเมล์ให้กับรายชื่อทั้งหมดที่ผมมีอยู่....
    จะให้เขาช่วยฟอร์เวิร์ดส่งต่อไปอีก......<O:p<O:p

จะช่วยเหลือผู้อื่นเปนสำคัญครับ............<O:p
    <O:p

มีอะไรให้ช่วยเหลือก็บอกนะครับ อยู่ อ คำตากล้า สกลนครครับ....<O:p<O:p

ขอนุโมทนากับผู้ร่วมสร้างบารมี ร่วมปณิธาน ร่วมอุดมการณ์เดียวกันกับทุกท่าน<O:p
    ในเมตตาจิตที่จะช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์....ขออนุโมทนาครับ...<O:pสาธุ...สาธุ...สาธุ..<O:p
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2009
  5. Sawiiika

ตุ๊กตาแก้ว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1998620", true); </SCRIPT>
    ทีมเสียงพระธรรมเทศนา

ขออาสาสมัคร จิตใจดี เสียสละ รับดูแล (rose)
    หย่อนเหรียนทำน้ำมนต์ ตามแหล่งน้ำธรรมชาติค่ะ

ตอนนี้มี 17 จังหวัด ที่ต้องการขออาสาสมัคร *

1. กระบี่ 2. นครนายก 3 . ปัตตานี 4 .พังงา 5.เพชรบุรี 6. มหาสารคาม
    7.ยโสธร 8. ร้อยเอ็ด 9. ศรีสะเกษ 10. สิงห์บุรี 11. สุโขทัย 12.สุพรรณบุรี
    13.หนองบัวลำพู 14. หนองคาย 15 . อ่างทอง 16. อำนาจเจริญ 17. อุดรธานี

เชิญอาสากันเข้าได้เลยนะค่ะ^-^

ในส่วนจังหวัดที่มีการหย่อนเหรียญมากแล้ว เช่น กทม. ต้องกราบขออนุญาตระงับการแจกเหรียญน้ำมนต์
    ไว้ก่อนนะคะ เพื่อให้สามารถกระจายเหรียญทำน้ำมนต์ที่เหลืออยู่ไปในเขตจังหวัดที่ยังมีการหย่อนน้อยจุดค่ะ

( ภาพเหรียนทำน้ำมนต์ พ.ศ ๒๕๕๒ )

ขอเวลาจัดระบบ *การส่งมอบสักระยะนะคะ แล้วจะประกาศให้ทราบกัน
    พี่น้องท่านใดที่สนใจอยากร่วมบุญ สร้างบารมีกับเรา ขอเชิญสมัครเข้ามาเลยค่ะ

จังหวัดนอกเหนือจาก 17 จังหวัดก็ได้นะคะ ทางทีมงานจะรวบรวมรายชื่อ จัดทีม จังหวัดเดียวกัน
    โซนเดียวกันให้ค่ะ เพื่อจะได้มีทีม ช่วยกันสร้างบารมี ( จะได้ไม่เหงาจ้า ) แล้ว ช่วย PM. มาบอก

ชื่อจริง - นามสกุล จริง ชื่อเล่น ที่อยู่ที่ติดต่อได้ เขตจังหวัดที่อยากรับผิดชอบ
    ( เผื่อกรณี บ้านกับที่ทำงานคนละจังหวัด ) เบอร์โทรศัพท์ด้วยนะคะ บอกสังกัด
    GSM / DTAC / TRUE /... ด้วย ยิ่งดีค่ะ ส่ง PM มาที่ ตุ๊กตาแก้ว เลยนะคะ

สำหรับเหรียญทำน้ำมนต์ ต้องกราบขอความกรุณาท่านที่ได้รับไปใหม่ ช่วยเอาลงแหล่งน้ำทั้งหมดนะคะ
    ทางเราจะมี พระผงทำน้ำมนต์ * รุ่นเหนือโลก เข้าพิธีพร้อมกันกับเหรียญที่เป็นโลหะ พุทธคุณไม่มีประมาณ
    เช่นกัน แจกให้ท่าน บูชาติดตัวแทนค่ะ สามารถใช้อธิษฐานทำน้ำมนต์ได้เช่นเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์
    ที่เป็นโลหะทุกประการ แถมมีผสม ผงเหล็กน้ำพี้ กัน คุณไสย สิ่งอวมงคลได้ ทางท่านเจ้าภาพได้

ขอความเมตตาจาก หลวงปู่ศรี วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด * ท่านทำพิธีให้ ขอแบบครอบจักรวาลเลยค่ะ
    ปกป้องคุ้มครองผู้ถือ ป้องกันรังสีจากศัตราวุธ ป้องกัน-รักษา อาการจากโรคระบาด รักษาโรคเวรโรคกรรม

พุทธบารมี ธรรมบารมี สังฆบารมี ไม่มีสิ้นสุด ไม่มีประมาณ ค่ะ
    กราบขอบพระคุณ และ โมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ที่เสียสละเพื่อส่วนรวมค่ะ

* * *

6. Sawiiika

kananun<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2023993", true); </SCRIPT>
    หัวหน้ากลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] เมื่อได้รับเหรียญทำน้ำมนต์แล้ว ก็ให้รวบรวมญาติธรรมในพื้นที่ที่เข้าใจในวัตถุ
    ประสงค์และ มีจิตศรัทธาที่จะทำ เพื่อชาติ เพื่อส่วนรวม * นัดหมายมาปฏิบัติธรรม ทำสมาธิตามแนว
    ทางที่หมู่คณะได้ปฏิบัติมา รักษาศีล และ ร่วมจิตกันอธิฐาน จิตร่วมกันดังนี้ ( หากมีพระสุปฏิปันโนที่
    ท่าน เคารพนับถือ ก็ขอให้ท่าน เมตตา นำหมู่คณะในการอธิฐานจิต ) ท่านที่ได้มโนมยิทธิก็ขอให้
    ทรงอารมณ์ใจบนพระนิพพาน ขอบารมีจากพระพุทธองค์ บนพระนิพพานโดยตรงครับ

( ท่านที่เป็นสาย หลวงปู่ดู่ ก็อาราธนาบารมีท่าน และ
    อธิฐานสวดบทสวดพระจักรพรรดิร่วมหลังจากอิติปิโสฯ ด้วย)

ว่านะโม ( สามจบ ) อิติปิโส ......... *

" ข้าพเจ้าทั้งหลายขอตั้งจิตอธิฐานด้วย ดวงจิตอันบริสุทธิ์ * ขอกราบอาราธนาบารมีคุณพระพุทธเจ้า
    พระธรรมเจ้า พระอริยสงฆ์เจ้า มากมายยิ่งกว่าเม็ดทรายในท้องมหาสมุทร บารมี 30 ทัศ แห่ง
    พระโพธิสัตว์ และ พระมหาโพธิสัตว์ ทุก ๆ พระองค์บารมีแห่งเทพ พรหมเทวาสัมมาทิฐิ คุณบิดา มารดา
    ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ ท่านผู้มีพระคุณ พระบรมเดชานุภาพแห่งองค์พระมหาบูรพกษัตริยาธิราชเจ้า
    * ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐ ทุก ๆ พระองค์ พระสยามเทวาธิราช ผู้รักษาชาติไทย แม่พระธรณี
    แม่พระคงคา แม่พระโภสพ พ่อพระเพลิง พ่อพระพาย ตลอดจนหมู่นาค ทั้งหลาย ขอจงได้

<O:p</O:p

รวมบารมีมาสถิตรักษาน้ำในเขตนี้ * ให้แหล่งนี้ให้เปี่ยมไปด้วยอำนาจบารมีแห่ง

พุทธานุภาพ * ธรรมมานุภาพ* สังฆานุภาพ *<O:p</O:p
    เป็นน้ำพระพุทธมนต์อันศักดิ์สิทธิ์ชำระล้าง ปัดเป่า บรรเทาภัยพิบัติทั้งปวงให้สิ้นไปจากเขตคามแห่งนี้

<O:p</O:pขอให้อำนาจแห่งพุทธคุณขอให้ สิ่งอัปมงคล *คุณไสยอวิชชา คุณผีคุณคน ทั้งปวงสลายตัวสิ้นจาก
    ผู้ได้รับสัมผัสน้ำพุทธมนต์นี้ ขอให้โรคภัยไข้เจ็บ โรคระบาด โรคเวร โรคกรรมโรคอันเกิดจาก เจ้ากรรม นาย
    เวรทั้งปวงขอจงบรรเทา เบาบาง ไปจากผู้ได้สัมผัสน้ำพุทธมนต์นี้ขอให้รังสีจากอาวุธศาตราวุธทั้งปวง จง
    สลาย ตัวจนหมดสิ้นด้วย อำนาจพุทธคุณ นี้ขอให้ไทยธำรงคงความเป็นชาติเอาไว้ตราบนานเท่านาน

ขอให้พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรืองดั่งสมัยพุทธกาลดำรงคงมั่นตราบเท่า ห้าพันปี
    ขอพระมหากษัตริย์ผู้ทรงเป็นธรรมมิกราชเจ้าสืบสายรักษาแผ่นดินไทยอาณาประชาราษฎร์
    ตลอดไปไม่มีที่สิ้นสุด ขอให้ปวงชนชาวไทยทั้งปวงร่มเย็นเป็นสุขมี ศีล มีธรรมใต้ร่ม พระบารมี
    ขอให้ผืนแผ่นดินไทยในเขตคามที่ข้าพเจ้าทั้งปวงมีจิตสามัคคีร่วมจิตกันด้วยแรงกตัญญูต่อ
    แผ่นดินเกิดนี้จงอุดมสมบูรณ์ร่มเย็นเป็นสุข ผู้คนทั้งหลายมีศีลธรรมประจำใจฝนฟ้าตกต้อง
    ตามฤดูกาล ธัญญาหาร พฤกษาหาร มังสาหารอุดมสมบูรณ์

มีแต่สิ่งดีงามในเขตคาม เจริญจิตเจริญธรรม เป็นอาณาจักรแห่งสัมมาทิฐิด้วยเทอญ

เมื่อร่วมกันตั้งจิตอธิฐานแล้วก็ร่วมกันนำเหรียญทำน้ำมนต์นี้ บรรจุลงในบ่อน้ำพุทธมนต์ *
    ในเขตวัด หรือ สถานปฏิบัติธรรม * แห่งนั้น เพื่อให้เป็นเขตที่ปลอดภัยจากภัยพิบัติทั้งปวง

สำหรับแหล่งน้ำของจังหวัดก็ขอให้ล่องเรือไปกลางลำน้ำอธิฐานจิตขอให้ พญานาค * ผู้รักษา
    แหล่งน้ำแห่งนั้นได้โมทนาและรักษาเหรียญทำน้ำมนต์นี้ก่อนหย่อนลงในน้ำ และ ขอให้อธิฐาน
    ขอให้น้ำอันระเหย และ ก่อตัวเป็นฝน ก็ขอจงให้ปรากฏเป็นฝอยน้ำพุทธมนต์ประพรมให้อาณา
    เขตคาม และ บุคคลทั้งหลายได้อยู่ร่มเย็นเป็นสุข

ความศักดิ์สิทธิ์จะยิ่งปรากฏ เมื่อพวกเรา ร่วมจิต กันวางกำลังใจปรารถนาดี ต่อส่วนรวม<O:p</O:p
    อย่างแท้จริง ความศรัทธามั่นคง ในพุทธบารมี อย่างไม่ลังเลสงสัยสามัคคีธรรมที่ร่วมใจกันทำ

อภิจิต ให้อำนาจแห่งสมาธิจิตรวมตัวกัน หากคณะใด กลุ่มใดตั้งใจ ทำเพื่อสงเคราะห์
    ส่วนรวมอย่างแท้จริง จะขอเป็นจำนวนมาก สักหน่อยก็ยินดีครับ และ หากได้ไปทำพิธีไว้ยังสถานที่ใดแล้ว
    กรุณาแจ้งให้ทราบด้วย เผื่อจะได้ไม่ซ้ำกันครับ และ ได้ได้หาโอกาสไปทำพิธีในส่วนที่ขาดครับ

[​IMG] กระทู้ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์
    <O:p</O:p
    http://palungjit.org/showthread.php?t=142323

กระทู้ ประจำกลุ่มแต่ละภาค& จังหวัด<O:p</O:p
    http://palungjit.org/showthread.php?t=157813 *กลุ่มอีสาน
    http://palungjit.org/showthread.php?t=152148 * กลุ่มชลบุรี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=65746 * กลุ่มอุดรธานี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=167637 * กลุ่มภาคใต้
    http://palungjit.org/showthread.php?t=67366 * กลุ่มเชียงใหม่
    http://palungjit.org/showthread.php?t=160346 * กลุ่มขอนแก่น
    http://palungjit.org/showthread.php?t=66315 * กลุ่มสายน้ำชี
    http://palungjit.org/showthread.php?t=160677 * กลุ่มอุบลราชธานี

http://palungjit.org/threads/อาสาสมัครพิชิตภัยจ-สกลนครรวมตัวกันหน่อยครับ-186237.html *
    http://palungjit.org/threads/กลุ่มผู้ปฏิบัติธรรมยับยั้งภัยพิบัติ-ณ-เขามหาชัย-จ-นครศรีธรรมราช-166812.html
    http://palungjit.org/forums/[.178/COLOR]ขอเชิญกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติสายลำปางกระทู้นี้เลยค่ะ-156646.html *

' คลิกเพื่อโหลดไฟล์คู่มืออธิษฐานจิตฯ '

การที่เรารับอาสาสมัครก็เพื่อเป็นศูนย์ของแต่ละจังหวัดในการกระจายวัตถุมงคลให้ครอบคลุมในเขต
    จังหวัดของท่านครับโดยภาพรวมนั้นเราปรารถนาให้พลังบารมีแห่ง พุทธานุภาพ ช่วยคุ้มครองประชาชน
    ชาวไทยที่ตั้งตนไว้ดีงาม มีศีลธรรม ได้รอดพ้นจากภัยพิบัติ และ อยู่เย็นเป็นสุขเจริญรุ่งเรืองทั้ง ทางโลก
    ทางธรรมกันพิทักษ์ชาติ พระศาสนา และ สถาบันพระมหากษัตริย์ ครับ

<O:pสำหรับพระบรมสารีริกธาตุก็ดี วัตถุมงคลก็ดี สื่อธรรมมะก็ดี ไม่ว่าจะเป็นหนังสือธรรมมะ หรือ ดีวีดี คำสอน
    เราส่วนกลางช่วยกันจัดส่งให้โดยไม่คิดมูลค่าแต่อย่างไรครับ ทุกสิ่งที่พวกเราสามัคคี และ เสียสละกัน
    ก็เพื่อส่วนรวม เพื่อให้เป็นแบบอย่างว่าในสังคมไทยเองก็ไม่เคยเหือดแห้งน้ำใจและ ความเสียสละต่อกัน

อันเป็นบาทฐานของของเมตตาธรรม พรหมวิหาร 4 ซึ่งหากชาวไทยชาวโลกทรงความดี มีเมตตา ต่อกัน
    โลกก็ย่อมลดความเร่าร้อน เป็นธรรมดา ดังนั้นความเสียสละของทุกๆคนก็เป็นการ

สร้างพระในใจคน และ สร้างคนให้เป็นพระ เมื่อเราทั้งหลาย ได้เข้าถึงสภาวะ ที่ค้นพบ
    ความสุขจากการให้ การเสียสละ เราก็จะค้นพบ จิตประภัสสร อันอยู่ภายในจิตใจของเราเองทุกคนอยู่แล้ว

ดังนั้น ทุก ๆ ท่าน ก็คือ ตัวแทนของจังหวัดท่านในการ
    จุดเทียนแห่งความดี จากจิต สู่จิต สู่หัวใจทุก ๆ ดวงครับ " ค้นพบคุณค่า และ ศักยภาพ ของเรากันครับ "

<O:p</O:p<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2009
  7. Dragon_king

Dragon_king เป็นที่รู้จักกันดี

ผมศรัทธาหลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุง จ.ร้อยเอ็ด มากครับ

ผมได้สร้างพระแล้วท่านเมตตาอธิษฐานจิตด้วยครับ (พระพุทธมห่จักรพรรดิ์ พระสยามเทวาธิราช) ท่านอธิษฐานพลังเหนือโลก เหนือจักรวาล สามารถใช้ทำน้ำมนต์ ป้องกันได้เช่นกันครับ สมาชิกบางท่านก็ได้รับแจกไปแล้ว สาธุ สาธุ สาธุ

8. สันโดษ

สันโดษ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สันโดษขอร่วมโครงการด้วยค่ะ ^ ^

ถึงเวลาทำงานของสันโดษซะที

มีอะไรให้ช่วยติดต่อได้ตลอดเวลานะคะ

(ส่วนทำได้ไม่ได้อีกเรื่องนึง..อิอิ ;aa41)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2009
  9. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ ตอนนี้ทางเพชรบูรณ์ ยังเหงาอยู่(ทำอยู่คนเดียว) นานๆก็มีเด็กฝึกงานมาช่วยเป็นระยะๆ แต่ก็ยังไม่ครอบคลุมซักที ถ้ามีเพื่อนในเว็บเป็นคนจังหวัดเดียวกันยินดีมาครับ จะได้ไม่เหงา ^_^

ขออนุโมทนาครับ

10. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสมัครด้วยคนค่ะ
    ยินดีค่ะ

11. Sawiiika

<TABLE class=tborder id=post2140491 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">29-05-2009, 03:19 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#882 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->paitoon01<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2140491", true); </SCRIPT>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เรียนอาจารย์คณานันท์ และ คุณธร ผมได้รับ หนังสือวิชชาฯ และ ดีวีดีคำสอนหลวงพ่อ และได้เริ่มปฏิบัติแล้วนะครับ
    ขออนุโมทนาบุญที่ท่านอาจารย์และคุณธร รวมทั้งทีมงานกลุ่มพลังจิตฯ ที่ได้เผยแพร่เป็นธรรมทานด้วยครับ ^___^

ผมอยากจะเข้าร่วมกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยฯ เพื่อช่วยงานบางอย่างที่สามารถจะช่วยได้ ขอให้
    อาจารย์และคุณธรแจ้งมาว่าต้องการให้ผมช่วยงานด้านไหนนะครับ ผมอยากมีส่วนร่วมครับ

<TABLE class=tborder id=post2140791 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 29-05-2009, 04:54 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#883 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kananun<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2140791", true); </SCRIPT>
    หัวหน้ากลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2140791 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ยินดีอย่างยิ่งครับ

ลองแจ้งดูว่า มีความถนัดหรือสนใจในเรื่องใดบ้างครับ
    ต้องดูตามความสนใจหรือความถนัดเป็นสำคัญครับ

รวมทั้งเวลาด้วยครับ ว่า ว่างช่วงไหนบ้าง<!-- google_ad_section_end -->

<TABLE class=tborder id=post2142480 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 11:09 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#885 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->paitoon01<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2142480", true); </SCRIPT>

เรียน อาจารย์คณานันท์, คุณธร และ ทีมงานพลังจิตพิชิตภัย ทุกท่าน ผมใช้คอมฯ พอได้
    ถ่ายรูปพอได้ เรียบเรียงบทความต่าง ๆ พอได้ ทำงานด้านการขนส่งสินค้าระหว่างประเทศ
    และ ประเทศในกลุ่มอินโดจีน ทำงาน จันทร์ - ศุกร์ วันเสาร์ ครึ่งวัน วันอาทิตย์หยุด
    ยินดีร่วมงานเพื่อส่วนรวมกับทีมงานครับผม [​IMG]

----------------------------------------------------------------------------------------------
    ข้อมูลจาก http://palungjit.org/threads/ลงชื่อรอรับ-วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ-ฉบับพื้นฐานค่ะ.119110/

12. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    อย่าเครียดไปเลยนะคะ เราอาจไม่ได้ทำอยู่คนเดียว
    แต่ที่คนอื่นทำเราไม่รู้
    ช่วงนี้ทางขอนแก่นก็เงียบๆอยู่ ตัวเองก็ติดภาระทางโลกเช่นกัน
    เลยยังกระดิกไปทำอย่างอื่นไม่ได้
    แต่เท่าที่ทราบ ก็เห็นมีบางกลุ่ม เค้าเอาลูกแก้วไปหย่อนเป็นปรกติอยู่แล้ว
    เลยเบาใจไปนิด แต่ก็มีแอบๆทำส่วนอื่นอยู่เหมือนกัน
    ธรรมมะจัดสรรให้เราต้องทำงานอย่างนี้ค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ทุกกลุ่ม และผู้ที่ทำงานทุกคนนะคะ

13. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์คณานันท์ คุณธร และทีมงานฯ
    ผมขออาสาในข้อ ๑ ครับ
    คือไรท์ธรรมะลงแผ่น CD และ DVD
    และจะรับผิดชอบด้านการจัดส่งให้แก่ผู้สนใจ
    โดยออกค่าใช้จ่ายในการจัดส่งเองจำนวนหนึ่งครับ
    ทางทีมงานฯ จะให้ผมมีส่วนร่วมเมื่อไร อย่างไร รบกวน PM แจ้งด้วยครับ
    ยินดีร่วมมือด้วยความเต็มใจครับ

14. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอขอบคุณสำหรับทุกจิตเมตตาเพื่อส่วนรวมครับ

15. badboy_gt10

badboy_gt10 Active Member

22 พฤศจิกายน 2005
    ขอโทษด้วยช่วงนี้ออกจากงานมาที่ห้องก็ไม่มี เน็ต เลยไม่ได้ up date เลยครับ

16. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ผมขอสมัครตัวคนครับ...มีอะไรให้ผมรับใช้บ้างครับ...หลายท่านคงงงว่าพึ่ชานนมาสมัครทำไมก็รู้จ้กกันมานานแล้ว...จริงๆก็แวะมาทักทายกันบ้างครับ ช่วงนี้ไม่คอยมีเวลาเข้าเวป...ก็ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีใจช่วยเพื่อส่วนร่วมขอขอบคุณมากครับ...กลุ่มนี้(พลังจิต)ผมได้เข้ามารู้จ้กประมาณได้2ปี...ทุกๆคนก็ทำงาน(ให้ข้อมูลเรื่องภัยธรรมชาติและสอนเรื่องธรรมะและร่วมบริจาคสิ่งของให้กับส้งคมและวัด)โดยทำเพื่อส่วนร่วมอย่างจริงจังโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน...ขอให้เพื่อนๆรอดพ้นจากภัยพิบัติทางธรรมชาติทางโลก และ เข้าใจสัจธรรมของชีวิตแค่นี้ก็พอ....ขอเป็นกำลังใจให้กับคนดีๆอย่างพวกท่านตลอดไปและให้สังคมมีคนดีๆอย่างพวกท่าน(กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ))เยอะๆในสังคมโลกมุนษย์...สวัสดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2009
  17. Sawiiika

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนากับกำลังใจดี ๆ ของพี่ชานคนไทย และ ทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

ภาพ สื่อธรรมทาน ที่ อ.คณานันท์ ได้นำไปแจกแด่ ผู้เข้าร่วมฝึกสมาธิ ในวันอาทิตย์ ที่ 21 มิ.ย 52 นี้ค่ะ

* หนังสือวิชชาฯ จากกระทู้............. [​IMG] ลงชื่อรอรับ วิชชาที่จะทำให้อยูรอดฯ ฉบับพื้นฐานค่ะ
    * พระบรมสารีรกธาตุ จากกระทู้.......... [​IMG] งาน "พระธาตุ" ของพวกเรา พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ
    * CD / DVD MP3 ธรรมะ E-book จากระทู้ ................
    [​IMG] เชิญรับ CD รวมพระไตรปิฎก + พจนานุกรมพุทธศาสน์ + บทสวดมนต์ ฟรี !
    [​IMG] เชิญรับ DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ฟรี !
    [​IMG] โครงการแจก CD , DVD สอนการปฏิบัติธรรมโดยพี่เล็กและแผ่นธรรมะอีกหลายรายการ

( CD / DVD ธรรมะ นั้น อาจจะได้ไม่ครบทุกท่านน่ะค่ะ ) หลายท่านได้รับไปแล้ว และ มีบางท่าน
    ตั้งใจจะร่วมกุศล ด้วยการไลท์ซีดี แจก พี่ ๆ น้อง ๆ ด้วยค่ะ / ขออนุโมทนาบุญด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2009
  18. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    วันนี้ได้จัดซื้อเครื่องบันทึก ดีวีดี แบบ 1 ออก 5 อีก เป็นจำนวน 1เครื่องครับ เป็นจำนวน เงิน 7,000 บาทเพื่อความสะดวกรวดเร็ว ในการจัดทำสื่อธรรมทานครับ

ต้องขอบคุณ คุณ มด คุณนาถ และน้องนัทเดชที่ได้ช่วยให้สะดวกขึ้นครับ

19. ชนินทร

ชนินทร พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ... เดี๋ยวธรจะเอาข้อมูลที่คุณให้ไปแจ้งไว้ในกระทู้ อาสาสมัครนะคะ... ทีมงานที่เกี่ยวข้องจะได้ติดต่อคุณไพฑูรย์ต่อไปนะคะ... กราบโมทนาด้วยค่ะ...

ฝากทีมงานด้วยนะคะ... ขอบคุณค่ะ

20. Kongp

Kongp เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008

ไม่รู้เกี่ยวหรือเปล่าครับ

ผมมี DVD สารคดี Man vs Wild อยู่ครับ อยากไรท์แจก แก่คนที่สนใจ ในนี้ครับ แต่ว่า ผมไรท์ อันเดียว มันนานมากเลยครับ ทำ 10 แผ่น คงนานมากๆ เลยครับ

วันนี้ก็ไปร้านรับ ไรท์แผ่น บอกว่า แผ่นละ 30 บาท ไม่ไหวครับ