เพื่อการกุศล ขอเชิญบูชาวัตถุมงคลวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่สมทบทุนสร้างพระอุโบสถ

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย kim2533, 13 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. RattanaMongkol

RattanaMongkol เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระกริ่งชินบัญชรเงินล้านแล้วครับ
    กราบขอบพระคุณหลวงพี่ และ ขอกราบอนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยตรับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.9 KB
      เปิดดู:
      34
  2. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    พี่วุฒิครับ ผมขอร่วมทำบุญสร้างพระอุโบสถสมเด็จองค์ปฐมวัดถ้ำป่าไผ่ด้วยครับ
    ผมขอจอง 1.พระปิดตาเนื้อผง ราคา100บาท 1องค์
    2.ตระกรุดมัดสะเอว ราคา100บาท 2เส้น
    3.สีผึ้ง ราคา99บาท 3ตลับ
    รวมทั้งหมดเป็นเงิน600บาท+ค่าจัดส่ง100 เป็นทั้งหมด700บาท
    ..พี่วุฒิรับทราบเเล้วผมค่อยโอนให้นะครับ

3. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพี่ปญญาวโร กระผมได้รับพระและวัตถุมงคลที่จัดส่งให้แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ./

4. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาสาธุครับ..............

5. The Three Jewels

The Three Jewels ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

18 พฤษภาคม 2012
    กราบนมัสการและกราบขอบพระคุณเจ้าค่ะ ไม่ได้เร่งรัดอะไรนะคะ ถ้าเป็นการรบกวน โยมขอกราบขอขมาพระคุณเจ้าไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ได้เข้าไปดูรายการดาบและมีดหมอแล้ว หมายใจไว้ที่พระขรรค์ฝังมุกค่ะ ตอนนี้ขอเก็บรวบรวมเงินไปพลางๆก่อนค่ะ

ฝากกราบตุ๊พ่อด้วยค่ะ โยมอยู่ไกลบ้าน ไม่ทราบเมื่อไรจะได้มีโอกาสไปกราบท่านด้วยตัวเองที่วัดป่าไผ่

กราบนมัสการค่ะ
    อมรรัตน์

6. ปญฺญาวโร

ปญฺญาวโร เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    พระกริ่งองค์ปฐมวัดถ้ำถึงมือนายกยิ่งลักษณ์ 1องค์ ละครับ 5555

7. prom20

เเจ้งการโอน พี่วุฒิครับผมได้โอนเงินให้แล้วนะครับ(บัญชี พระมหาสิงห์ วิสุทโธ)
    ผมโอนไป700บาทพร้อมค่าส่งเรียบร้อยเเล้วครับ
    วันเวลาที่โอนนะครับ 28/06/55 เวลา 14.43น. ครับ
    พี่วุฒิกรุณาส่งมาตามชื่อเเละที่อยู่นี้นะครับ
    ..คุณ เอกรินทร์ สิทธิรักษ์ 78 ถ.ผังเมือง4 ซ.มะลิ ต.สะเตง อ.เมือง จ.ยะลา
    95000 โทรฯ 085-679-0757:cool:

8. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอรับพระจากพระคุณเจ้าครับ ขออนุโทนาสาธุครับ

9. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจมีดครับ รบกวนลงรายละเอียดเยอะๆด้วยครับ
    ภาพเล็กไป ดูไม่ถนัด

10. ปญฺญาวโร

เดี๋ยวแก้ให้ครับ เอาไฟล์ต้นแบบมาโพส

11. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    นมัสการพระคุณเจ้า
    ขอแจ้งให้ทราบว่าได้รับพระกริ่งชินบัญชร 3 องค์เรียบร้อยแล้วค่ะ
    นมัสการมาด้วยความเคารพอย่างสูง

12. ปญฺญาวโร

ข่าวดีเจ๊ปูอาจจะมาวัดถ้ำป่าไผ่นะ5555

13. woottipon

มาทำอะไรครับหลวงพี่ .....ข่าวดีอย่างไร....

14. ปญฺญาวโร

แปว วันนี้ส่งตัวแทนเขตมา *-*

15. prom20

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปนะครับ:cool:.....คือผมอยู่จ.ยะลา เป็นเจ้าหน้าที่ครับผมเป็นพนักงานดับเพลิงครับ ช่วงกลางคืนก็มีหน้าที่ตรวจตราความปลอดภัยให้พี่น้องประชาชนในเขตเทศบาลนครครับ ผมเลยบูชาตระกรุดมัดสะเอววัดถ้ำป่าไผ่ด้วยครับ....ผมขอสอบถามว่า ถ้าผมจะมัดตระกรุดไว้ที่สะเอวตลอดเวลาไม่ถอดนี่ จะได้ไหมครับ เพราะถ้าเป็นของที่อื่นนี่ไม่ได้(ไสยศาสตร์เขามีข้อห้ามเยอะ) บางครั้งผมทำงานเเบบนี้ ถ้าเกิดต้องลุยไฟ ช่วยผู้ประสบภัย หรือต้องลงน้ำในกรณีภัยทางน้ำ การสวมใส่ หรือพกวัตถุมงคลเยอะๆ บางครั้งก็ไม่สะดวกในการทำงาน บางครั้งการทำงานก็จำเป็นต้องลอดราวผ้า(ราวชุดชั้นในก็เคยมี สิ่งที่ไสยศาสตร์ห้ามก็เคยมี บางครั้งในการทำงานมันเลี่ยงไม่ได้ เอาความสงบสุข ปลอดภัยชาวบ้านไว้ก่อน)ผมจึงไม่ค่อยพกพาของที่เป็นไสยศาสตร์ ยกเว้นพุทธศาสตร์สงเคราะห์เพราะไม่เสื่อม ทีนี้ในกรณีที่ผมเรียนถามนี้ว่าจะใส่ตระกรุดมัดสะเอวตลอดเวลาได้หรือเปล่า เพราะผมอยู่กับเเฟน นอนข้างๆกัน(นอนหลับ)บางครั้งเขาก็คงนึกว่าผมเป็นหมอนข้างเอาเท้าพาดบ้างไรบ้าง จะเป็นอะไรไหมครับ แล้วเวลาเข้าห้องน้ำห้องส้วม หรือเวลาทำงานถ้าบางครั้งหลีกเลี่ยงการลอดบางอย่างไม่ได้ จะเป็นไรไหมครับ ผมเชื่อว่าของสายหลวงพ่อ เป็นพุทธศาสตร์ไม่มีเสื่อม (ที่เสื่อมนั้นใจคน!!)เเต่ผมอยากสอบถามให้เเน่ใจ เพราะของบางอย่างไม่ใช่ไสยศาสตร์ก็จริง เเต่เป็นกฏข้อห้ามของครูบาอาจารย์ ศิษย์ที่ดีควรยึดถือเเละปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด มิเช่นนั้นอาจเป็นการปรามาสได้ผมกลัวเป็นอย่างนั้นครับ เลยต้องถามเพื่อความเเน่นอน ....ขอหลวงพี่ ปญญาวโร ไม่ก็พี่วุฒิที่เคารพ สงเคราะห์ผมด้วยนะครับ :cool: ปล.ขอเคารพบูชาพ่อเเม่ครูอาจารย์ยิ่งกว่าชีวิต..สาธุ:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2012
  16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญสร้างพระอุโบสถสมเด็จองค์ปฐมวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่
    จำนวน 20 บาท โอนแล้ว ธ.กสิกรไทย วันที่ 30 มิ.ย.55
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

17. woottipon

สิ่งนี้สำเร็จด้วยบารมีพระรัตนตรัย คำว่าเสื่อมไม่มีครับ

18. ปญฺญาวโร

ตามนี้เลยครับโยม

19. prom20

ขอบคุณครับ..พี่วุฒิที่เคารพ กำลังใจพุ่งปรี๊ดเต็มร้อย..ครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

20. prom20

อนุโมทนาสาธุครับหลวงพี่ โมทนาพี่วุฒิด้วย "กำลังใจตอนนี้อยู่ในสงครามได้สบาย...อิอิ แต่ก็ขอให้บ้านเมืองสงบดีกว่าครับ:cool::cool::cool::cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้