ขอเชิญร่วมตรวจชะตาการกุศลฟรี ๓ คำถามกับอ.วัชระ เพื่อนำปัจจัยถวายกฐินสามัคคีครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 24 กันยายน 2009.

1. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณchermelot ตอนนี้ อ.วัชระ ไม่สบายนะครับ เลยไม่ต้องการให้ฝืน มาตอบ

เพราะการดูแต่ล่ะครั้ง ก็ต้องใช้กำลัง พอสมควร เพื่อ ความแม่นยำ สำหรับผู้ที่มาดูเอง ดังนั้น อ. จึง ขอพักพื้น หลัง วันที่ 4 ที่ออกพรรษาแล้ว

จะกลับมาส่งคำทำนายให้กับท่านที่ส่งคำถาม อีกครั้งครับ

ขอได้โปรดรอคอยด้วยใจระทึกพลัน

ใจเย็นๆ นะครับ

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขอให้อ.หายป่วยไวๆ ค่ะ

3. chermelot

chermelot เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009

ไม่เป็นไรค่ะ ไม่รีบค่ะ พอ อ.วัชระหายดีเป็นปกติเมื่อไร แล้วค่อยมาตอบก็ได้นะคะ

4. พรรณกานต์

พรรณกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 200 บาท พรุ่งนี้โอนเงินให้ค่ะ
    ส่งคำถามทางPMแล้วค่ะ

5. Ong

วันนี้ 5 ตุลาคม 2552 เป็น

วันสุดท้ายที่รับคำถามร่วมทำบุญ

แล้วนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2009
  6. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผม แฟน และครอบครัว ขอลงชื่อร่วมทำบุญด้วยครับ
    จะส่งคำถามอีกทีครับ ภายในวันนี้นะครับ
    โมทนาบุญด้วยครับ

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  8. pra3335

pra3335 Active Member

24 ธันวาคม 2008
    วันนี้โอนเงินทำบุญค่ะ จำนวน 100 บาท ค่ะ อนุโมทนาบุญ
    ชื่อบุศราภรณ์ (ลินดา)
    รบกวนถามค่ะ

1.ธรุกิจร้านอาหารที่ทำอยู่เป็นอย่างไรบ้างค่ะ จะไปรอดรึเปล่าค่ะ วิธีแก้ควรทำอย่างไรค่ะ

2.มีโอกาสปลดหนี้สินเมื่อไหรค่ะ เมื่อไหร่จะดีขึ้นหมายถึงฐานะการเงิน ควรทำอย่างไร

3.ฐานะการเงิน/การงาน ของสามีเมื่อไหรจะดีขึ้นค่ะ

กราบขอบพระคุณค่ะ

9. Ong

เรียน อ. วัชระครับ

มีคนฝากคำถามมาทางเมล์ ผมขอก๊อป มาถามหน้าไมค์ นะครับ

------------------------
    <link rel="File-List" href="file:///C:/DOCUME%7E1/weav-06/LOCALS%7E1/Temp/msoclip1/01/clip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:DoNotOptimizeForBrowser/> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style>[FONT=&quot]อุมาภรณ์[/FONT][FONT=&quot] เชตุใจ[/FONT]

<link rel="File-List" href="file:///C:/DOCUME%7E1/weav-06/LOCALS%7E1/Temp/msoclip1/03/clip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:DoNotOptimizeForBrowser/> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;} /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; mso-bidi-font-size:14.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";} @page Section1 {size:595.3pt 841.9pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:35.4pt; mso-footer-margin:35.4pt; mso-paper-source:0;} div.Section1 {page:Section1;} --> </style> [FONT=&quot]1.อยู่บ้านเลขที่[/FONT] 31 [FONT=&quot]ถนนเทศบาล [/FONT]เมือเช้า (5/10/2552 ) โดนผีอำ. [FONT=&quot]เห็นเป็นผู้ชายร่างดำคนนั้นต้องการอะไรเกี่ยวพันยังไง[/FONT][FONT=&quot]ต้องทำอย่างไรเขาถึงจะได้รับผลบุญและไปที่ชอบ

[/FONT]
    2. [FONT=&quot]กำลังจะสร้างห้องแถวให้คนเช่าของตัวเอง[/FONT][FONT=&quot]เป็นงานที่หนัก[/FONT][FONT=&quot]แต่อยากรู้ว่าจะสำเร็จไหม[/FONT][FONT=&quot]แล้วถ้ามีอุปสรรคจะทำยังไง

[/FONT]
    3. [FONT=&quot]จะมีเนื้อคู่กับเขาหรือเปล่า[/FONT][FONT=&quot]แล้วจะยังมีผ่านเข้ามาในชีวิตไหม[/FONT][FONT=&quot]อยากรู้ว่านี้เป็นกรรม ที่เคยหักอกผู้ชายหรือเปล่า[/FONT][FONT=&quot]ถึงต้องอยู่โดดเดี่ยวอย่างงี้[/FONT]...

-----------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2009
  10. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    เรียนท่านอาจารย์วัชระครับ

ผมนายพิพัฒน์ ขอร่วมทำบุญ 100บาท
    และแฟนผม จินดา ขอร่วมทำบุญ 100บาท รวมเป็น 200บาท
    ขอความกรุณาอาจารย์และทุกๆท่าน ทุกๆพระองค์ ช่วยแนะนำ สั่งสอน ตักเตือน
    ช่วยดูให้ผมและแฟนด้วยนะครับ

ผมและแฟนขอบพระคุณและขอโมทนาบุญกับอาจารย์ พี่ONG และทุกๆท่าน ทุกๆพระองค์ด้วยนะครับ

ปล.เรื่องปัจจัยทำบุญจะจัดการให้นะครับ จะติดต่อไปที่พี่ONGนะครับ
    ได้ร่วมบุญกันอีกแล้วนะครับ สาธุๆๆ

11. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังรอคำตอบจากอาจารย์ทาง PM อยู่นะครับ ขอให้หายไว ๆ ครับ

12. Sun smile

Sun smile เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนปัจจัยร่วมบุญกับอาจารย์เข้าบ/ช
    เลขที่2170133674 นายองอาจ มิ่งแม้น
    เป็นจำนวนเงิน 500 บาทแล้วนะคะ
    ขอโมทนาบุญกับดวงจิตอันดีงามของอาจารย์ด้วยค่ะ
    ขอให้บุญกุศลที่ได้ทำไว้ดีแล้วขอให้อาจารย์บรรลุความปรารถนา
    ตามที่อาจารย์ได้ตั้งปณิธานสำเร็จได้โดยเร็วพลัน สาธุ สาธุ สาธุ
    (ส่งคำถามทาง pm นะคะ)

13. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

1.
    นายล้อมเดช พวงสมบัติ อายุ 26 ปี 6 เดือน 20 วัน

2. คำถาม 3 ข้อครับ

..........2.1 อยากทราบว่า ผมไปสมัครงานที่ไหนไม่เคยได้เลยครับ เป็นเวลากว่า 2 ปีแล้วครับ ไม่รู้ว่าเป็นไรอะไรและพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ตอนนี้อยากได้งานทำมาก ๆ ครับ

..........2.2 อยากทราบเรื่องของกรรม มีกรรมข้อใดบ้างที่ติดตัวมา, เคยติดค้างผู้ใด-เรื่องใดบ้างและมีวิธีแก้เหรอไม่ (ทั้งกรรมและการติดค้าง)

..........2.3 อยากทราบว่ากรรมฐานเดิม ที่ผมเคยปฏิบัติมานั้นคือกรรมฐานกองใดและเคยฝึกกับครูบาอาจารย์ท่านใดครับ

3. รบกวนตอบผ่าน PM ครับ

4. ผมได้โอนเงินไปร่วมบุญ 100 บาทครับ (ตามหลักฐานที่แนบ)

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ... สาธุ... สาธุ...

14. teerins

teerins เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2007
    วันนี้โอนเงินทำบุญกฐินเข้าบัญชีคุณองอาจ เป็นจำนวนเงิน 209 บาท

โมทนาบุญด้วยนะครับ

15. Ong

ปิดการรับคำถาม

ทั้ง ในบอร์ดและ ทาง PM

แล้วนะครับ

-----------------------------------------

16. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ.ปิดบร์อด แล้วคราวนี้ก็มานั่งลุ้น การตอบคำถามของ อ.อย่างใจจดใจจ่อ
    แล้วอ.หายป่วยหรือยังคะ ขอให้หายไวๆค่ะ รอคำตอบทาง PM อยู่เหมือนกันค่ะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

17. Miss-Blissy

Miss-Blissy เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    เอ๋า ... มาไม่ทันซะอย่างงั้น 55555+
    ยังไงก็ต้องตามกำหนดสินะ

อนุโมทนาผลบุญนี้ด้วยคนละกันนะคะ สาธุ...

18. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    รบกวนขอให้แสดงคิวได้ไหมคะ
    โอนเงินและส่งคำถามทางพีเอ็มตั้งแต่วันที่ 29 ที่ผ่านมา
    กลัวว่าจะหลุดไปนะคะ

ยังไม่ได้รับการติดต่อทางพีเอ็มเลยคะ
    ขอบคุณคะ

19. Ong

ตั้งแต่ มีการตั้งกระทู้นี้มา

วันแรกๆ ผมได้คุยกับ อ.วัชระ

ท่านก็บอกว่าดีใจที่มีคนมาร่วมทำบุญกัน และคนที่มาดู ส่วนใหญ่ ก้มีปัญหาจริงๆ

ได้ชี้แน่ะแนวทางให้ ก็รู้สึกดีใจ

ต่อมา อ.วัชระ ก็เริ่มไม่สบาย ก็เลย เพลาๆ จำนวนคนที่ดูต่อวันลง

ตอนแรก ๆ ผมก็ เดาๆ ว่า อาจจะเป็นช่วงที่ดวงดาวใหญ่ๆ ย้ายลัคนา

จึงมีผล ก่ะสุขภาพ อ.เอง

ต่อมางานในส่วนของผมเอง

คอมพิวเตอร์ที่ใช้ hard disk ก็พัง ต่อมา main board ของอีกเครื่อง ก็เดี้ยง

ระบบที่ดูแลอยู่ก็ร่วน แบบ หาเรื่องร่วนให้ปวดหัวเล่นซ่ะงั้น

จนกระทั่ง ดูแล้ว ว่า นี่อาจจะเป้นผลจากการที่เข้าไปยุ่งก่ะวิถีกรรมของคนอื่นมากไป

ก็เลยต้องของหยุดกิจกรรมดูดวงการกุศล หนนี้ แต่เพียงเท่านี้

สำหรับท่านที่ส่งคำถามมาก่อน วันที่ 5 ตค.2552

อ.วัชระจะทยอย ตอบ ไปเรื่อยๆนะครับ

อาจจะช้าหน่อย แต่ก็ จะได้รับคำตอบทุกท่าน

มีเรื่องเรียนให้ทราบอีกเรื่อง

ที่หลายคนสงสัย ว่า

การดูดวงโดยสื่อจิต นี่ใช้ องค์หรือ ไม่

ขอตอบเลยว่าไม่ใช่ครับ

ไม่ใช่การที่มีการลง แล้ว พูดออกมาเป้นภาษาเทพ หรือแสดงท่าทางออกมา

แต่เป้นการฝึกสมาธิจิต แล้ว สื่อ ผ่านญาณ

ดังนั้น ถ้าสมาธิ ไม่เสถียร ก็จะทำให้ผลที่ได้ คลาดเคลื่อน

เพราะเหตุนี้ ถ้ากายป่วย ไม่สบาย ก็จึงหลีกเลี่ยง ที่จะ ดูดวงนะครับ

20. Ong

อัพเดจยอดเงินร่วมทำบุญครับ