ขอเชิญร่วมมหาบุญครั้งใหญ่สร้างพระศรีอริยเมตไตรย โครงการ 2 (ปิดแล้ว)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย แสวงหาความจริง, 1 พฤศจิกายน 2009.

1. sajjapan

sajjapan เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    สัจจา พันธุวงษ์ 120/27 หมู่ 7 ซอยบางนางเกรง ต. บางด้วน อ. เมือง จ. สมุทรปราการ 10270 จะโอนเงินค่าจองพระให้หลังสงกรานต์ ไม่เกินวันที่ 20 เมษายน 53

2. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ประเสริ็ฐแท้ท่าน
    สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2010
  3. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างพระศรีอริยเมตไตรยทุก ๆ องค์ จำนวน 200 บาท

โอนให้พรุ่งนี้ครับ

4. พลศิล

พลศิล เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้ว วันนี้ 200 บาท

อนุโมทนาครับ

5. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ

6. sandland

sandland เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    วันนี้ โอนเงินร่วมบุญแล้วค่ะ 5500 บาท สถานที่ 9612 23/04/53 18.19 น ธนาคาร BAYA เข้า BBLA
    ต้องขอโทษด้วยค่ะที่โอนเงินล่าช้าไปมาก

7. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ ส่วนที่เหลือจากการทำบุญพระศรีอริยเมตไตรยผมจะนำไปร่วมทำบุญ สร้างสร้างสมเด็จองค์ปฐมพระบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกถวายวัดพุทไธสวรรค์ ครับ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...จักรพรรดิปางเปิดโลกถวายวัดพุทไธสวรรค์.229151/

8. kwanille

kwanille เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุกับผู้ร่วมบุญสร้าง พระศรีอริยเมตไตรย โครงการ1 และโครงการ 2 และบุญอื่นที่เกิดขึ้นเกี่ยวข้องกับโครงการบุญนี้ด้วยนะคะ

-----------------------------------------------------------------------------------------
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว ตั้งแต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรม ให้แก่ ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาคุ้มครองข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิ
    ภพ และพระยายมราช ขอเทพเทวดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้า ในครั้งนี้ด้วยเถิด

และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญกุศลนี้จงเป็นปัจจัย ให้แก่ข้าพเจ้า บิดามารดา ครอบครัว ได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เถิด <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<o:p> </o:p>
    หากยังไม่ถึงพระนิพานเพียงใค ขอให้คล่องตัวทุกๆด้าน ทั้งทางโลกและทางธรรม ขอคำว่าคำว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่ปรากฏ ไม่สำเร็จ อย่าได้พึงมีแกข้าพเจ้า งานใดที่ทำเพื่อพระพุทธศาสนา คำว่าไม่สำเร็จ อย่าได้พึงมีแก่ข้าพเจ้า <o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ขอให้อภิญญาญาณ ตาทิพย์ ใจทิพย์ ทรงตัวทุกภพชาติ ขอให้ช่วยคนเข้าถึงความดี ได้ยิ่งๆ ขึ้นไป ขอให้ได้ค้ำชูพระพุทธศาสนาทุกภพชาติ ขอให้อยู่ในสัมมาทิฐิทุกภพชาติ ขอรื้อขนบุคคลที่เกี่ยวข้องกันมาให้ถึงพระนิพพาน<o:p></o:p>

9. แสวงหาความจริง

มีเงินที่เหลือจากการสร้างพระศรีอริยเมตไตรยจำนวน 13,000 บาท ผมได้นำไปร่วมบุญ สร้างสมเด็จองค์ปฐมพระบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกถวายวัดพุทไธสวรรค์
    ขอให้ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ของทุกท่านด้วยนะครับ

http://palungjit.org/threads/ขอเชิญ...จักรพรรดิปางเปิดโลกถวายวัดพุทไธสวรรค์.233673/
    และยังมีเงินเหลืออีกจำนวนหนึ่งซึ่งผมยังค้างชำระเงินของผู้ที่จองพระจำนวนหนึ่ง ซึ่งจะนำไปร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมพระบรมมหาจักรพรรดิปางเปิดโลกถวายวัดพุทไธสวรรค์ จนสำเร็จนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2010
  10. tanakorn_ss

tanakorn_ss ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ

11. ปราถนาบุญ

ปราถนาบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ สาธุ:cool:

12. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    อยากทราบว่าจะได้รับพระเมื่อไรครับ

13. แสวงหาความจริง

ตอนนี้กำลังทะยอยจัดส่งพระนะครับ อาจจะช้าไปหน่อย ผมก็ขออภัยด้วยนะครับ

14. แสวงหาความจริง

รายชื่อผู้ที่ผมส่งพระไปให้แล้ว

ส่งพระแล้ว คุณ ภัทรภร ชญาดาสิีริกุล ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว คุณ ชลอ,สุชาติ สนธยาพาโชค และครอบครัว 1 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณ เบญจรัตน์ นาทวงศ์ และครอบครัว 1 องค์(ขอถวายเอง) ส่งพระแล้ว ส่งพระแล้ว คุณ ธิติ, สุชญา,ภัทร์นฤน, ภูวิศา ขุนสอาดศรี และ คุณจรรญา พรประสิทธิรัตนา 1 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณธันญ์พร พสิษฐ์ภาณุพล 1 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณ tecnology ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว คุณชัด เอี่ยมล้ำ 1 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณ ปิดทองหลังพระ 3 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณ ไชยศิริ วิบูลมงคล 1 องค์(ขอถวายเอง)
    ส่งพระแล้ว คุณ ปวัลรัสนิ์ สกุลรุ่งจรัส,กังฮั่วคิ้ม,ธนิศา จุงและครอบครัว ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว คุณ NamfonBaanfa ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว คุณ สุรเดช ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว sajjapan ส่วนตัว 1 องค์
    ส่งพระแล้ว คุณ athiti ถวายวัด 6 องค์

15. แสวงหาความจริง

ส่งพระแล้ว คุณ samanattta
    ส่งพระแล้ว คุณ นิติ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2010
  16. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    อย่าลืมส่วนของผมน่ะครับ

17. แสวงหาความจริง

ส่งพระแล้ว คุณ นิติ

18. แสวงหาความจริง

ไม่ลืมแน่นอนครับ

19. แสวงหาความจริง

เมื่อวันที่ 05/06/2553
    ได้ส่งพระให้คุณ khuntee แล้ว

20. แสวงหาความจริง

ต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยเรื่องที่รอส่งมอบพระนาน เพราะเรามีปัญหาการส่งมอบพระจากโรงหล่อครับ