เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลกับ ลป.ญาท่านสวน วัดนาอุดม (รับวัตถุมงคล) 2

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 9 มกราคม 2011.

1. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

จะไปเปิดที่กระทู้เรื่องเล่าหรือกระทู้พระเครื่องตรงนี้ครับ

2. ppoonsuk

เสี่ยสองถามรุ่นไหนมีหมดทุกรุ่น :cool: แต่ยังขาดล๊อกเก็ตฉากฟ้า :'(

3. ppoonsuk

เห็นพระกลีบบัวอุปคุต แล้วตาลุกวาว

4. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ที่หมวดประสบการณ์ เรื่องเล่าค่ะ... เปิดกระทู้แล้วจะเอา link มาลงให้อีกทีนะคะ ^^

5. Noo Norway

เด๋วไอ้ลูกเขยมันก็จะได้มาเองแหละค่ะ... ดวงมันดีจะตาย... พูดแล้วก็คิดถึงมันนะเนี่ย...

6. ppoonsuk

ดีครับจะได้ตามไปโชว์

ปล.คุณmrdon วันนี้ผมจะส่งพระไปให้นะครับ

7. Noo Norway

รูปนี้เป็นรูปถ่ายตอนที่พี่โก๋ (ธรรมประทีป) บริจาคพระอุปคุตกลีบบัวมาให้เพื่อร่วมบุญกับหลวงปู่จำนวน 10 องค์และไอ้เจ้าลูกเขย คุณ tong5959 น้อง zunwu และพี่ดอนก็แย่งกันจองร่วมบุญหมดภายในวันเดียว

พูดถึงแล้วต้องขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับกุศลจิตของพี่โก๋อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

8. Noo Norway

ยินดีเสมอค่ะพี่สุข... ร่วมด้วยช่วยกันนะคะ... เพื่อหลวงปู่ของพวกเรา :cool:

9. Noo Norway

ขอแจ้งให้ทราบค่ะ

ตามที่ทราบกันดีว่าหนูได้ปิดยอดการรับจองวัตถุมงคลทุกรายการในพิธีเททองหล่อนำฤกษ์เมื่อวันที่ 11.12.53 ไปแล้ว (ล็อตที่ 1) เมื่อไม่นานนี้หนูได้รับแจ้งจาก "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ" ว่าตอนนี้ทางเราจะทำการเปิดรับจองวัตถุมงคลล็อตที่ 2 ขึ้นอีกครั้งเพื่อเปิดโอกาสให้กับท่านที่พลาดการจองในล็อตที่ 1

ความแตกต่างที่เป็นรูปธรรมระหว่างวัตถุมงคลล็อตที่ 1 และล็อตที่ 2 ก็คือวัตถุมงคลล็อตที่ 1 ได้อยู่ในพิธีเททองหล่อนำฤกษ์ที่วัดนาอุดม แต่วัตถุมงคลล็อตที่ 2 นั้นจะจัดทำขึ้นที่โรงหล่อ แต่ก็มีหนึ่งสิ่งที่ไม่แตกต่างอยู่ในความแตกต่างอีกทีก็คือ "ชนวนในการหล่อทั้งหมดนั้นเป็นชนวนเดียวกันกับรายการวัตถุมงคลที่อยู่ในพิธีเททองหล่อนำฤกษ์ที่วัดนาอุดมทุกอย่าง" ทางวัดได้จัดแบ่งครึ่งเป็น 2 ส่วนตั้งแต่แรก เหตุที่ทางวัดไม่ทำการหล่อวัตถุมงคลทุกรายการทั้งหมดที่วัดในวันนั้นเป็นเพราะว่าพิธีเททองหล่อพระนั้นเป็นพิธีหล่อแบบโบราณเต็มสูตร พิธีกรรมยุ่งยากมากและค่าใช้จ่ายก็สูงมากด้วยเช่นกัน จึงได้กำหนดสร้างเพียงอย่างละ 108 องค์เท่านั้น (พระพุทธ 56 พระธรรม 14 พระสงฆ์ 38)

เมื่อพูดถึงความแตกต่างที่เป็นรูปธรรมระหว่างวัตถุมงคลล็อตที่ 1 และล็อตที่ 2 แล้วนั้นก็เป็นอย่างที่่หนูได้ชี้แจงอธิบายมา แต่ถ้าให้พูดถึงความแตกต่างที่เป็นนามธรรม ในความคิดส่วนตัวหนูไม่เห็นถึงความแตกต่างเลย เพราะชนวนทั้งหมดก็ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์เท่ากันเพราะได้ผ่านการอธิษฐานจิตปลุกเสกมาเหมือนกันและที่สำคัญคือถึงวัตถุมงคลล็อตที่ 2 จะำทำขึ้นที่โรงหล่อก็ตามแต่ทาง "พี่ชัยวิทย์ มาลาคำ และคณะ" ก็จะต้องทำพิธีบอกกล่าวอัญเชิญดวงพระวิญญาณของหลวงปู่ให้รับรู้และให้เมตตามาช่วยประสิทธิ์ประสาทให้กับวัตถุมงคลทุกรายการแน่นอน... ฉะนั้นท่านใดที่มีคำว่า "ศรัทธาอย่างแรงกล้า" ต่อองค์หลวงปู่ก็คงไม่มีความลังเลสงสัยในความเข้มขลังศักดิ์สิทธิ์ของวัตถุมงคลล็อตที่ 2 นี้แน่นอน

วันนี้หนูจึงขอประกาศเปิดรับจองวัตถุมงคลล็อตที่ 2 อย่างเป็นทางการ... ตามรายละอียดดังนี้

1. พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 3,000 บาท
    2. พระอุปคุต ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว 2,000 บาท
    3. รูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวน ขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 2,000 บาท
    4. รูปเหมือนหลวงปู่ญาท่านสวน ขนาดหน้าตัก 3 นิ้ว 1,000 บาท
    5. เหรียญบาตรน้ำมนต์ (เนื้อชนวนมีดสายฟ้ามหาปราบไตรจักร) 1,000 บาท
    6. เหรียญรูปไข่ 2 ด้าน (หลวงปู่สำเร็จลุนและหลวงปู่ญาท่านสวน) 500 บาท

เปิดรับจองพระอุปคุต รูปหล่อ ลป.ญาท่านสวน 3 และ 5 นิ้ว เหรียญบาตรน้ำมนต์ เหรียญ 2 ด้าน

[​IMG] [​IMG]

ปล. 1... โอนปัจจัยภายในต้นเดือนมีนาคม
    ปล. 2... วัตถุมงคลรายการที่ 1-4 จะสร้างประมาณรายการละ 500 องค์
    ปล. 3... ปี ค.ศ ที่รูปภาพนั้น (2009) ผิดจากความเป็นจริงไป 1 ปี (2010) ท่านเจ้าของกล้องไม่ได้ปรับปี ค.ศ ในโปรแกมของกล้องให้ถูกต้อง

หมายเหตุ: การเปิดรับจองวัตถุมงคลล็อตที่ 2 ในครั้งนี้ทางเราได้เปลี่ยนบัญชีใหม่เนื่องจากบัญชีเก่านั้นเป็นบัญชีเดียวกันกับงานสร้างพระมหาธาตุเจดีย์ศรีุอุบล อาจจะมีการสับสนในตัวเลขยอดปัจจัยที่โอนเข้ามาได้ จึงแยกมาใช้บัญชีเพื่องานนี้โดยเฉพาะ ชื่อบัญชีและธนาคารยังเหมือนเดิมเพียงแต่เปลี่ยนหมายเลขบัญชีเท่านั้น ตามนี้นะคะ

บัญชีชื่อ: นายชัยวิทย์ มาลาคำ
    ธนาคาร: กสิกรไทย ออมทรัพย์
    สาขา: สุขุมวิท 107
    เลขที่บัญชี: 571-2-08187-4

โทร: 086-6031801

10. ppoonsuk

ผมมาไม่ทัน :':)':)'(

11. Noo Norway

ถ้าอยากได้พี่สุขลองอธิษฐานขอกับหลวงปู่สิคะ ^^

12. Noo Norway

จัดให้แล้วนะคะ (แต่ยังไม่เข้าที่เข้าทางค่ะ)

"รวมพลผู้มีจิตศรัทธาหลวงปู่ญาท่านสวน" ร่วมโชว์ัวัตถุมงคลและแชร์ประสบการณ์

ขอเชิญญาติธรรมแฟนคลับและทุกท่านเข้าไปร่วมแจมกันเต็มที่ตามสบายเลยนะคะ ^^

13. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ฤกษ์ดี 19 ม.ค. 2554 เป็นเพ็ญพุธ ขึ้น 15 ค่ำ
    เชิญชวนจองบูชา พระมหาอุปคุต ได้เลยครับ

คุณหนู

ช่วยลงคาถาบูชา และอัญเชิญพระมหาอุปคุต อีกครั้งนะครับ

.

14. Noo Norway

หนูรอลุ้นอยู่เหมือนกันว่าใครจะมาประเดิมเป็นท่านแรก... เด๋วจัดใำห้ตามคำขอนะคะ ^^

15. ditsapong

ditsapong เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ยังสามารถร่วมทำบุญได้ไหมครับ ถ้าได้ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 1000 บาท รับพระสมเด็จเนื้อว่าน 1 องค์ครับ...ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. Noo Norway

ได้ค่ะ... ให้ร่วมบุญเรื่อยๆจนกว่าวัตถุมงคลจะหมดค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนากับคุณ ditsapong อีกครั้งที่มีส่วนร่วมในงานบุญครั้งนี้นะคะ... สาธุ...

17. medhaphat

medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับวัตถุมงคลที่ระลึก (ลูกประคำโทน) ตามที่ได้ร่วมทำบุญผ้าป่าในวันที่ 11 ธันวาคม 2553 แล้วนะครับ ห่อมาในซองอย่างดี ผมขอขอบคุณคุณหนูมาก ๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2011
  18. ธรรมประทีป

ธรรมประทีป เป็นที่รู้จักกันดี

พระคาถาบูชาพระกริ่งชนะมาร(พระมหาอุปคุต)

ตั้ง นะโม 3 จบ

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    อุปะคุตโต จะ มะหาเถโร สัมพุธเธนะ วิยากะโต มารัญจะ มาระพะลัญจะ โส อิทานิ
    มหาเถโร นะมัสสิตะวา ปะติฏฐิโต อะหัง วันทามิ อิทาเนวะ อุปะคุตตัง จะ มะหาเถรัง
    ยัง ยัง อุปัททะวัง ชาตัง วิธังเสติ อะเสสะโต มะหาลาภัง ภะวันตุเมฯ

.

19. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ผมไปรับลูกประคำโทนงานผ้าป่าจากพี่วิทยามาแล้วครับ ไม่ต้องส่งมาให้แล้วครับ

20. Noo Norway

ขอขอบคุณพี่โก๋มากค่ะ... หนูลืมไปเลยนะเนี่ยว่าติดสัญญาพี่โก๋ไว้

ขอชี้แจงเพิ่มเติมหน่อยนะคะ

พระคาถาบทนี้ไม่จำเป็นต้องใช้สวดบูชาพระกริ่งชนะมาร (พระมหาอุปคุต) อย่างเดียว... สามารถสวดบูชาวัตถุมงคลทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับพระมหาอุปคุต หรือแม้แต่หากไม่มีวัตถุมงคลที่เกี่ยวข้องกับพระมหาอุปคุตก็สามารถสวดบูชาได้เหมือนกัน... เป็นการสวดบูชาองค์พระมหาอุปคุตท่านโดยตรงค่ะ