ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    เท่าที่ดู เขาเป็นคนดีแต่พูด แต่พูดไม่ดี เขาไม่ใช่คนที่ผิดแล้วยอมรับผิด ไม่ว่าจะด้วยวาจาหรือการกระทำ ความคิดจึงเป็นไปได้ว่าวันๆ อาจคิดแต่ว่าจะใช้วิธีใดหลอกคนอื่นยังงัยให้เนียนๆ จึงแอบแฝงเข้ามาได้ระยะหนึ่ง ได้เวลาก็ค่อยๆ แอบเชือด แบบผู้เชี่ยวชาญในเวปนี้ ยังงงงง

2. Powfull

Powfull เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ เท่าที่ผมสังเกต เวลาใครเอาพระมาถาม
    ชัย ปุ๋ง จะไม่เคย ตอบก่อนเลย..จะตอบ ทีหลัง ผู้รู้ทุกครั้ง
    ตามด้วยคำพูด ที่ดูเหนือกว่า ผู้ที่ ฟันให้แล้ว อย่างนั้นอย่างนี้
    ก็ไม่น่าเชื่อนะครับ ว่าจะแฝงตัว มานานขนาดนี้ ทั้งที่เป็นแค่ ผีข้างตู้
    แต่ก็ เป็น เพราะเวปพลังจิต อยู่กันแบบ พี่น้อง ไม่คิดว่าจะมีคนกล้าทำชั่ว
    ไปดูเถอะครับ ชัย ปรู๊ด ได้รับตำแหน่ง ประธาน ไปแล้ว ทั้งฯ ที่ คุณสมบัติ
    ไม่มี บารมีก็ไม่ถึง ดูพระก็แค่ระดับหางอึ่ง..หมดแล้วครับ หมดปัญญาหากินแน่นอน
    พวกนี้ชอบแอบอ้างครับ หลงตัวเอง ด่าแม้แต่ผู้มีพระคุณ..
    ไม่น่าเล้ย...เห็นกันอยู่หลัดฯ แท้ฯ..

3. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

มหากาพย์

4. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สวัสดีครับเซียนลุงเอ๋ ยินดีด้วยที่กลับเข้ามาสู่วงการเต็มตัวละ สงสัยต้องไปเยี่ยมเยียนรังรชตกรบ้างแล้ว เผื่อได้แบ่ง 09 ราคาตั๋วเด็กให้ผมบ้าง วันนี้วันดี ปลื้มอกปลื้มใจ ส่งลูกไปบวชเณรฤดูร้อน วัดกิ่งแก้ว เนื่องในวันพระราชสมภพ สมเด็จพระเทพฯ ไปเป็นเหลนโหลนศิษย์ หลวงปู่เผือกท่าน เผื่อท่านเมตตา ดลบันดาลให้ผมพบเนื้อคู่ขุดสระเล็กสักองค์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2014
  5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

สวัสดีครับพี่เอ๋

หายไปนาน ไม่ส่งซิกบ้างเลยว่า เปิดร้านพระแล้ว เด่วว่างๆ โทรไปหานะครับ

6. บุรุษโง่งม

บุรุษโง่งม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทั้งหลายครับ วันนี้ผมมาเชิญชวนเพื่อนสมาชิกไปร่วมกันลุ้นแจกพระที่หลวงปู่โต๊ะสร้างและปลุกเสกไว้ครับ ไปดูรายละเอียดที่กะทู้ สมเด็จเกาะพงัน หลวงปู่จันทร์วัดโฉลกหลำ หน้าที่100ครับไปร่วมสนุกมาเชิญที่กะทู้นี้ด้วยครับเพราะในเวปพลังจิตผมรู้จักเพียงไม่กี่กะทู้ครับ ขอบคุณครับ

7. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    ฝากขุดสระเล็กสักองค์ครับพี่ๆ
    แก้เหงาครับพี่
    ^%^

ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      6.9 MB
      เปิดดู:
      36
  8. Powfull

ใครกัน ที่ ชัย....ปริ๊ด เอ่ยถึง ?? ช่างน่าสงสัยยิ่งนัก..

ขนาดไฟล์:
      69.2 KB
      เปิดดู:
      187
  9. hiddenbhume

hiddenbhume เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2012
    แกก็ว่ามือคนอื่นมือไม่ถึง ข้าล่ะมือหนึ่งทุกเรื่องแหละครับ
    จริงๆไม่ไช่เรื่องมือหนึ่งไม่หนึ่ง
    ผมว่าพี่น้องในนี้ ใจ สำคัญกว่าครับ
    บางทีไม่ไช่ว่าความรู้เราจะต้องมาก ฟังใครๆได้ เป้นเซียนใหญ่
    บางทีคนมีน้ำใจ ดูพระไม่เป้นแต่ช่วยเหลือ กลับได้ใจพี่น้องมากกว่าครับ
    สาธุ ให้พี่เข้าถึงฝั่งฝันโดยไวเทอญ จะได้ไม่ต้องสาระวนกับโลกโลกีย์แบบนี้

10. ชาติชาววัง

ชาติชาววัง เป็นที่รู้จักกันดี

ยังคมเหมือนเดิมนะท่านภูมิ ถ้าเรื่องพระสมเด็จผมยกให้ท่าน เป็นอาจารย์ของผมครับท่าน

11. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    กระทู้นี้

อมตะ.... อ่านได้ไม่มีเบื่อ

12. jaturong_tun

jaturong_tun เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ไม่น่าเชื่อ____มหากาพย์จริงๆ

13. Powfull

ท่านประทาน ชัย ปริ๊ด ได้ลาพักร้อนไปสองวัน มั้ง จึงได้สงบปาก สงบคำไปบ้างระยะนี้
    และอาจมี ภารกิจเชงเม้ง..และต้องไปดู ฮวงซุ้ย..ไว้ล่วงหน้า เพราะ แม้แต่เงาก็ไร้หัวซะเเล้ว
    ไหนฯก็ขนาดนั้นเเล้ว ก็อาจมีติดมือไปหลอก พวกญาติฯก็เป็นได้
    เพื่อดู ว่าฝีปากใช้ได้อยู่ไหม ซึ่ง ผมก็รอเฝ้าดูอยู่ ว่าจะมีใครหลงเข้าไปบ้าง
    แต่ดู ท่าทาง คงจะไปไม่รอด..พอท่านประทานไม่อยู่..ก็ไม่มีใครอยู่เลย
    เพราะที่อยู่ ก็คงดูไม่เป็น รอแต่ ฮั้วขายของปลอมทั้งนั้น
    ลองดูจากกระทู้ ล่าสุด ในการนำเสนอ ก็มีการนำภาพพระสมเด็จของท่านอื่นมาลง แสดงว่า
    ชัย ปรู๊ด เองไม่มีพระสมเด็จวัดระฆัง หรือ บางขุนพรหมเลยสักองค์
    แต่พอไปจับ ที่เหมือนมาก็จะบอกว่า นี่นะ อย่างนี้นะ ที่แบ่งให้เพราะ ใจนะ
    ราคาถูก เหมือนได้ฟรี...ทั้งที่แต่ก่อนเคยอ้างว่า 09 นี่ เปลี่ยนมืออยู่บ่อยฯ
    แล้วก็อ้าง ให้ไปดู พระของเซียน 09 อีกท่านนึง
    จะมามุขนี้ ตลอดอ้าง คนนั้น คนโน้น คนนี้....ด่าคนนั้น ด่าคนนี้ ด่าคนโน้น
    เพื่อ ยกหาง ตัวเองให้ดูดี ดูเก่ง..แต่ลองไปถามเซียน เหล่านั้นดูสิ ว่า รู้จัก
    ชัย ปรี๊ดไหม..คงตอบว่า ใครวะ ..!!? ปน งง งง ว่้า ดรูโดนแอบอ้างอีกแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2014
  14. tony56

tony56 เป็นที่รู้จักกันดี

เสี้ยนหญ่ายๆทำตัวเหมือนเซียนใหญ่ ชอบทำเหมือนตรูเก่งเหนือคนอื่น นักเลงใหญ่โตใส่หลายท่านที่ไม่เห็นด้วย ทำตัวเป็นมาเฟียเวป คงคิดว่าใหญ่ว่างั้น เจอตอใหญ่ๆก็เลยเป็นแบบนี้แหละครับ และตอนนี้ไปจากเวปพลังจิตแล้วครับ ต่อไปนี้เพื่อนๆสมาชิกจะได้เล่นพระโดยอิสระเสรีภาพกันสักทีนะครับ

15. รักร้อย

รักร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมแวะเข้ามารับศพท่านสุเขฐไปบำเพ็ญกุศลที่ห้องนานาน่ะครับ...ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหนครับ.....เพราะเค้าตายเพื่อชาติจริงๆครับ 55555555

16. รักร้อย

น่าเสียดาย ยังหนุ่มยังแน่น...นี้ก็หมายใจว่าจะเอาไปเป็นการ์ดตอนเปิดคดีสมเด็จปู่จันทร์ซะหน่อย.....เฮ้อ...มาช้าไปก้าวเดียว 5555555

17. รักร้อย

ยังไงถ้าว่างกัน ก็แวะไปฟังสวดอภิธรรมศาลา1 วัดโฉลกหลำ มีเรือไปรับไปส่งครับ 555555

18. tony56

ท่านสุเขฐ คงยังไม่ไปไหนหรอกครับ ท่านรักร้อย คอยเฝ้าดูมารหัวขนที่จะแฝงตัวเข้ามาอีกครับ

19. tony56

ท่านรักร้อย รับว่าความทำคดีแล้ว ต้องทำให้จบๆครับท่าน ไม่งั้น ท่านสุเขฐ ก็พลีชีพฟรีนะครับ :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2014
  20. เอ๋สระบุรี

เอ๋สระบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะล้างบางกันจริงๆ ในเวปพลังจิต ผมว่านะ็ยังมีแอบแฝงอยู่ ทีี่คอยแนะนำพระเก๊เป็นพระแท้อยู่ และจะแนะนำให้ผู้ที่เขาเอาพระเข้ามาถามศึกษาแบบผิดทาง ตามที่ตัวเองเล่นอยู่ เก็เกือบทั้งหมด เอามาโพสกี่องค์ๆ ก็เก๊ตลอดศก แล้วจะบอกว่าตัวเองไม่ได้ขาย แต่รู้เกือบทุกชนิดพระ ยิ่งพระกรุยิ่งรู้เยอะเข้าทางเลย ที่เห็นๆอย่างน้อยก็ 1 คนแล้วหล่ะแต่ก็ไม่เห็นมีใครกล้าไปช่วยกับแบนเขาสักทีเห็นอยู่นานแล้ว คนหลงทางกันไปมากแล้วนะ ผมเองก็ไม่อยากไปยุ่งไม่อยากมีศัตรูเพิ่ม ได้แต่ดูทำไรไม่ได้ ไม่ใช่พวกวังหน้า หรือ กรุวัดพระแก้วนะ
    แต่มีอยู่จริงๆ ถ้าสมาชิกเก่าๆผมว่าน่าจะรู้นะว่าใคร อิอิอิ