ขอเชิญ...ชมการเปิดโปงการปั่นราคาของเสี้ยนหย่าย....โดยเสี้ยนหย่ายเองครับท่าน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ชอบสะสม, 20 มีนาคม 2014.

1. kaikt2512

kaikt2512 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2009
    คนที่อยากคุยอยากปรึกษาคนอื่นแต่โทรศัพท์ไปหยอดให้คนอื่นโทรกลับเป็นประจำ เป็นคนจำพวกใจปลาซิวครับ อย่าไปกลัวเลย สมัยนี้ค่าโทรถูกอย่างกับขรี้ ยังมีคนหยอดอีก ช่างหายากแท้

2. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(smile)(good)(good)

3. คิงคอง99

พี่เค ขอบพระคุณ คุณหนุ่มมากนะครับที่ให้เกียรติและเชื่อในตัวตนของพี่เค นะครับ

4. Amuletism

Amuletism เป็นที่รู้จักกันดี

ผมต่างหากที่ต้องขอบพระคุณพี่เค
    ที่ช่วยให้คำแนะนำกับผม หลายครั้งหลายคราว
    เป็นพี่ชายใจดี มีน้ำใจ และที่น่าคบหา
    เสียดายเพราะอุปสรรคเรื่องเวลา ทำให้ยังไม่มีโอกาสพบกัน

ปล. อยากแนะนำเพื่อนๆ ที่เข้ามาเล่นพระใหม่ๆ
    เลือกคนที่จะปรึกษาให้ถูกคนครับ
    ชื่อพี่เค คิงคอง99 อาจารย์ Stoes
    พี่เด็กโกลก พี่ hemicuda พี่ toeykeng
    พี่ narmja พี่ล้างใจ ฯลฯ
    อีกหลายๆ ท่านที่เล่นพระแท้สากลนิยม
    แต่ถ้าอยากได้คำตอบว่าทุกอย่างที่ท่านเช่าเป็นของแท้
    ฟังแล้วชื่นใจอย่างเดียว ก็อย่าถามพวกที่มีชื่อข้างต้นครับ

"ในเวปนี้ พวกที่ลวงโลกโดยชัดแจ้งก็มีอยู่นะครับ
    แล้วก็มีทั้งคนที่ถูกหลอกและหลอกตัวเองอยู่ในกลุ่มมากมาย"

พวกเราที่เล่นพระแท้ ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง
    ก็ไม่รู้จะไปประทะด้วยทำไม แล้วแต่ว่าท่านจะเลือกถามใคร
    แล้วลองใช้วิจารณญาณเอาเองครับ

อยากให้ตะหนักไว้ว่า พระแท้ ยอดนิยม หายากมากๆ
    จะไม่มีใครขายให้ท่าน ผิดราคามหาศาล อย่าโลภครับ
    เมื่อวานเพิ่งเห็นนิตรสาร ที่ลงขายพระมเหศวร 8,500 บาท
    เหรียญเกจิดังๆ รุ่นยอดนิยมหลักร้อย หน้ายังไม่เหมือนเลยครับ
    ถ้ากำลังยังไม่พร้อม เล่นรุ่นที่ทัน ไม่ต้องนิยมมากก่อนดีกว่า
    ขอให้แท้ วันหน้ายังมีอนาคตครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2014
  5. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ต่อไปอย่าท้อครับ เป็นกำลังใจให้ ไอ้พวกพระเก๊สร้างภาพยังมีอีกเยอะ เราต้องช่วยกันครับ หมดนังชัยมารยาแล้วเดี๋ยวก็มีอีก สู้ครับไม่ต้องกลัว

6. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับ อ.มันตรัย

กำลังใจจากอาจารย์ มีค่ามากฯครับ

ทุกท่านด้วยนะครับ สู้ด้วยกัน สังคมจะยิ่งน่าอยู่

คอยเฝ้าระวัง มิจฉาชิพแฝงตัว แบบ นัง ชัย
    (ฮา..มว๊าก) 555555555

:cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

7. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    เอาใจช่วยอีกแรงครับพี่ๆ

^_^

8. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ไม่ได้เข้ามาพอสมควร

เข้ามาก็ตกใจเลย

อ่านดูชื่อแต่ละท่านก็คุ้นเคย กันทั้งนั้น เรียกกันว่าเพื่อนกันได้เลย

ไม่รู้เรื่องราวที่แท้จริง พยายามปะติดปะต่อ

แต่ที่รู้แน่ๆ คือมันเป็นเรื่องราวที่น่าเสียใจ

ผมจะพยายามปะติดปะต่อ ต่อไปครับ

9. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    เกี่ยวกับประวัติศาสตร์ครับพี่ Zapp

ต้องค้นข้อมูลเชิงลึก

^_^

10. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณมากน้อง oad

ผมไม่ค่อยเก่งประวัติศาสตร์ซะด้วย...

ที่ไม่เก่งเพราะไม่ชอบ เหตุที่ไม่ชอบเพราะประวัติศาสตร์ชอบเขียนแต่เรื่องราวแห่งความบอบช้ำ....

ขอวิทยาศาสตร์ ก็แล้วกันนะ..... รอดูอนาคต ว่าเรื่องมันจะจบยังไง????

11. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ ท่านหนุ่ม มากครับ ที่ให้เกียรติผมมากครับ....

ยังมีอีกเยอะครับ...

ตอนนี้ผมได้ ยอดธงหลวงพ่อคูณ รุ่นห้า ท้ายิง ที่เคยปรึกษา ท่านหนุ่มแล้วครับ ไม่ใช่องค์ที่ลงถามครับ คนละรุ่นกันครับ พอดีคนรู้จักกันมีเมตตาให้ฟรีๆเห็นผมอยากได้ คิดถึงเสมอครับ

ด้วยความเคารพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2014
  12. คิงคอง99

พี่มันตรัยนี่ตลกจริงๆอ่านแล้วฮาเหมือนคุณสุเขฐมากครับ(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(good)(good)(smile)(smile)

13. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านโพสของคุณมันตรัยแล้วก็ต้องบอกเพื่อนสมาชิกทุกท่านเลยครับว่า อย่าพีเอ็มมาถามราคาพระของผมเด็ดขาด เพราะผมก็อดที่จะตีราคาให้ไม่ได้ แต่ถึงแม้จะเคยตีราคาบอกไป ก็ยังไม่เคยขายใครในเว็บนี้ได้สักคนเฮ๊ออออออ!!!!ก็เลยยังไม่รู้รสชาติของกระตังค์จากเพื่อนสมาชิกเลยสักคนว่ามันจะหอมหวลขนาดไหนหน๊อ!!! ก็ระมัดระวังตัวกันไว้บ้างเน๊อออ

ปล.พี่กำธร นครปฐมหายไปไหนเนี่ย? สั่งสมเด็จวัดโฉลกหล่ำไว้ ผมหาให้ได้แล้วก็ไม่เห็นมาเอา เดี๋ยวอมไว้ใช้เองเลยยิ่งอยากมีเมียเยอะอยู่ด้วย ทราบแล้วติดต่อมาด่วน5555

14. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อ.คนปั้นพระ
    อยากชมเป็นบุญตาครับ ของวัดโฉลกหลำ
    รบกวน ลงรูปไว้ที่ ห้อง นานา ของ อ.รักร้อย ก็จักเป็นพระคุณครับ ^^

15. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

แพงไม๊ครับพี่ ถ้าพี่โจ๊ะไม่เอาผมรอต่อคิว ตอนนี้ใจคอไม่ดี
    เมียไม่อยู่บ้านหลายวัน

16. คนปั้นพระ

hundred club
    สมาชิก

hundred club's Avatar

Groans: 16
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,914
    ได้รับอนุโมทนา 983 ครั้ง ใน 322 โพส
    พลังการให้คะแนน: 122
    hundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to beholdhundred club is a splendid one to behold
    Re: พระหลวงปู่จันทร์

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนปั้นพระ
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hundred club
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนปั้นพระ
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hundred club
    สวัสดีครับพี่คนปั้นพระ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากที่ช่วยชี้แนะในหลายครั้งที่นำพระลงสอบถาม
    เห็นพี่สนใจพระหลวงปู่จันทร์ ผมก็พอมีสะสมไว้พอสมควรจึงอยากจะให้พระของหลวงปู่เพื่อเป็นการตอบแทนในความเสียสละขอพี่นะครับ พระอาจจะไม่ค่ิอยสวยนะครับ ผมรบกวนขอที่อยู่พี่ด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณในน้ำใจของคุณมากนะครับ แต่ที่ผมเข้ามาตอบเรื่องพระให้นั้นก็ไม่ได้หวังสิ่งตอบแทนใดๆเลยครับ ส่วนเรื่องพระที่จะให้นั้นผมยินดีรับไว้ แต่ก็ต้องบอกก่อนนะครับว่าผมได้รับปากกับพี่กำธร นครปฐมไว้ ว่าจะให้พระหลวงปู่จันทร์พี่กำธรไว้ใช้โดยไม่คิดมูลค่าเหมือนกัน แต่ผมก็หาให้พี่กำธรไม่ได้ และถ้าคุณhundred clubให้พระหลวงปู่จันทร์ผมมา ผมก็ต้องให้ต่อไปที่พี่กำธรนะครับ หวังว่าคุณhundred clubคงจะไม่ว่าอะไรนะครับ ส่วนเรื่องสวยหรือไม่สวยนั้นผมไม่ได้ยึดที่ตรงนั้น ผมเล่นที่พุทธคุณอย่างเดียวครับ และต้องขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เป็นไรครับยินดีครับ ผมให้พี่ก็คือพระของพี่ ส่วนพี่จะให้พี่กำธรต่อก็ต้องถือว่าพระของพี่ให้พี่กำธรครับ เรื่องพุทธคุณนั้นไม่ต้องเป็นห่วงสุดยอดอยู่แล้ว แต่ขอฝากเตือนพี่กำธรหน่อยนะครับโดยเฉพาะเรื่องผู้หญิงนะครับ ผมเจอมากับตัวเองแล้วเหนื่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ ผมได้รับพระแล้ว พระสวยมาก ดูเนื้อหามวลสารเยอะดีครับ ใจผมจริงๆไม่อยากให้ใครเลย ยิ่งเห็นพระที่คุณส่งมาแล้วก็อยากจะเก็บไว้เองด้วย5555 ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

ยินดีครับ ใครได้ส่องเนื้อพระหลวงปู่จันทร์แล้ว ส่วนมากจะหลงเสน่ห์น่ะครับ ผมก็เป็นเหมือนกันครับ 5555

ด้านบนเป็นการสื่อสารระหว่างผมกับคุณhundred club นะครับ อ่านแล้วจะเข้าใจนะครับ พระดีๆมีไว้แจกฟรีจริงๆสำหรับเว็บนี้5555

ผมรับปากพี่กำธรไว้เมื่อคราวไปปั้นพระสังกัจจายน์ที่วัดมารวิชัย ว่าจะหาพระสมเด็จวัดโฉลกหล่ำให้พี่กำธรไว้ใช้ แต่ก็หาให้ไม่ได้สักที่ พอดีคุณhundred clubแกคงจะเห็นว่าผมอยากจะมีเมียน้อยอีกคน555แกก็เลยกรุณาให้มาฟรีๆตั้งแต่เมื่อปีที่แล้ว ผมก็เก็บไว้ลองพุทธคุณจนเมืียจับได้เมื่อเร็วๆนี้ เลยต้องมอบต่อไปให้กับครอบครัวอื่นเค๊าได้มีปัญหากันบ้าง ไม้แรกที่จองไว้ก็คือพี่กำธร นครปฐมสุดที่รักของผมนั่นเอง5555

17. คนปั้นพระ

ท่านมันตรัยจะเอาพระหลวงปู่จันทร์ไปทำอะไร เดี๋ยวน้องโฟกัสเค๊าก็ช้ำใจหรอก!!!!

18. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับพี่ คนปั้นพระ:cool:โหแต่ทู้นี้นานมากครับผมจำได้ทู้นี้ผมก็ได้เข้าไปอ่านมายังนึกในใจว่าคนดีก็ยังพอมีในสังคมพระนะครับ
    <script>var vglnk = { api_url: '//api.viglink.com/api', key: 'a187ca0f52aa99eb8b5c172d5d93c05b' };</script><script src="//cdn.viglink.com/api/vglnk.js" async="" type="text/javascript"></script><script>var vglnk = { api_url: '//api.viglink.com/api', key: 'a187ca0f52aa99eb8b5c172d5d93c05b' };</script><script src="//cdn.viglink.com/api/vglnk.js" async="" type="text/javascript"></script>

19. คนปั้นพระ

ผมอ่ะตัวดาวร้ายเลยนะท่านน้อย แต่คนที่เค๊าให็พระผมมานั้นถึงจะเป็นพระเอกจริงๆ ส่วนพี่กำธร ก็ซื้อขนมมาฝากผมตลอดจนเกรงใจไปหมด ผมเลยต้องหาเรื่องให้ครอบครัวเค๊าลองมีปัญหากันดูบ้างจะได้รักกันนานๆ555

20. คนปั้นพระ

วันนี้วันพระก็อยากให้เพื่อนสมาชิกได้ผ่อนคลายความขึงเขียดในใจลงกันบ้าง ผมอยู่ในวงการพระมานานพอควร เห็นเรื่องเลวร้ายมาเยอะ เรื่องแค่นี้ยังถือว่าจิ๊บๆ เหตุการณ์นี้ไม่ต้องอาฆาตแต่ให้จำไว้เป็นบทเรียนและให้ระมัดระวังตัวให้มากขึ้นในการที่จะซื้อพระจากใครก็ตามครับ โชคดีมีความสุขและขอให้ได้พระแท้ๆมาไว้ในครอบครองนะครับ