**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. somsakasat

somsakasat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระปิดตาหลวงปู่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

2. HONDA_FEENO

HONDA_FEENO เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่พวงเหนือเศียรเกล้า

3. HONDA_FEENO

HONDA_FEENO เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงหลวงปู่จัง นึกถึงวันที่ไปกราบหลวงปู่ที่วัด

4. BOYBM

BOYBM เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2011
    หลวงปู่พวงเป็นพระเกจิที่ผมนับถือมากครับ

5. HONDA_FEENO

มนต์เสน่ห์เหรียญเสมาหลวงปู่พวงครับ

6. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007

ส่งรอยยิ้มแห่งความเมตตาจากหลวงปู่พวงครูอาจารย์ของเราครับ

คืนนี้ฝันดี ราตรีสวัสดิ์

7. misterguy

misterguy เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    ผมยังไม่ได้พระเลยครับ ไม่ทราบว่ายังมีค้างจัดส่งอีกรึไม่

8. duofat

duofat เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    เช่นกันคับ รบกวนพี่ด้วยคับ

9. pipat_san

ยังไม่ได้รับหรอครับ ขอชื่อ-ที่อยู่ ทาง pm ด้วยครับ

ยังไม่ได้รับหรอครับ ขอชื่อ-ที่อยู่ ทาง pm ด้วยครับ

10. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

รอพี่เดชชาติ ว่างก่อนนะครับ รายชื่อจัดส่ง อีก 10 ท่าน พร้อมแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2014
  11. pipat_san

หลวงปู่พวง แม้หลวงปู่จะละสังขารแล้ว แต่คุณงามความดีหลวงปู่นั้นมีมากมายยากจะกล่าวได้หมดสิ้น ตบะบารมีธรรมหลวงปู่นั้นล้นเหลือ ไม่เป็นสองรองใครเชียวครับ

ด้วยประสบการณ์ที่ศิษย์ทุกๆคน เป็นสิ่งที่ตอบรับอย่างชัดเจน จึงทำให้วงการเซียนใหญ่ต่างๆ ต่างเริ่มสอบถามมองหาวัตถุมงคลหลวงปู่กันเป็นระยะ

12. โอ ชลบุรี

โอ ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2014
    ใครมีประสบการณ์เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

13. MyMJ

MyMJ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2013
    ผมได้แจ้งโอนเงินร่วมทำบุญกฐินวัดน้ำพุสามัคคีในกระทู้ ที่ #23220 และ PM ไปอีกรอบแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

14. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอโทษด้วยครับ ช่วงนั้น PM ผมไม่ได้เปิดเลยครับ งานรัดตัวมาก ไม่รู้ข้ามกระทู้ไปได้อย่างไร ขอโทษอีกครั้งครับ

15. HONDA_FEENO

เก็บเล็กผสมน้อยเดี๋ยวต้องมีแบบนี้แน่นอน

16. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านนะครับ วันนี้วันพระ ผมมีเรื่องมาเล่าเพื่อเจริญศรัทธาทุกคนครับ เมื่อวันที่ 3 ผมได้บูชารูปหลวงปู่ขนาด 9 นิ้ว หมายเลข 33 เพื่อร่วมบุญสร้างวิหารกับหลวงปู่ ก็มาสักการะบูชาที่ห้อง พร้อมกับได้บูชาพระกริ่งเพชรกลับเนื้อทองผสมมาด้วย ได้เลี่ยมและวางไว้ที่หน้าตักท่าน สักการะ สวดบูชาถวายดอกกุหลาบ พวงมาลัยมาอยู่เสมอ ไหว้ทั้งก่อนไปทำงานและกลับ และเมื่อเช้านี้ ตอนไหว้พระสวดมนต์ และมาเปลี่ยนแจกันดอกกุหลาบ ก็ต้องแปลกใจที่ตรงที่วางพระกริ่งตรงหน้าตักท่านมีผลึกสีขาว ๆ ตอนแรกคิดว่าเป็นฝ้าเพดานตกลงมา แหงนมองก็ไม่มีร่องลอยการหลุดล่วง อยู่ที่หน้าตักท่านเต็มไปหมด จึงขออนุญาตท่านเอาปลายนิ้วแตะดูเพื่อนำไปส่องแบบใกล้ ๆ จึงพบว่า เป็นผลึกใสเหมือนแก้ว แวววาว ปิติเลยทันทีครับ น่าอัศจรรย์ใจจริง ๆ จึงขออนุญาตหลวงปู่เพื่อนำมาเล่าให้ทุกท่านได้ฟัง เพื่อให้เป็นเครื่องระลึกว่าหลวงปู่ไม่ได้หายไปไหนแต่อยู่กับผู้ที่รักและคิดถึงท่านอยู่เสมอ ขอให้ทุกคนตั้งใจกระทำความดีงามและทุกครั้งที่ทำบุญ ไม่ว่าจะบุญเนื่องด้วยเหตุใด ขอให้นึกถึงท่านเพื่อเป็นสังฆานุสติครับ แล้วความดีงาม สิ่งดีงามจะคงอยู่กับเราตลอดไปครับ ขอบคุณครับ

17. โอ ชลบุรี

โอ ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2014
    อยากเห็นครับ ไม่ถ่ายรูปมาแชร์กันมั้ง

18. pipat_san

สาธุ ขออนุโมทนาในบุญกุศลครับ เจอเรื่องราวดีๆนำมาเล่าสู่กันฟังอีกนะครับ _/\_
    ป้าแมวว่าสรีระหลวงปู่พวงบางจุดเริ่มเป็นลักษณะคล้ายแก้วใสๆด้วยครับ

19. pipat_san

เดี๋ยววันจันทร์ จะทำการเริ่มจัดส่งให้ทุกๆท่านกันอีกรอบนะครับ ขออภัยที่ล่าช้าครับ ^__^

ใกล้สิ้นปีแล้ว งานก็เยอะเลย อิอิ ^^" แต่งานบุญของพวกเราก็มีกันเรื่อยๆนะครับ

ปีหน้าคงได้ฤกษ์วางศิลาฤกษ์วิหารหลวงปู่พวงครับ

20. pipat_san

“ ถ้ากูตาย มึงห้ามเผา ให้เก็บไว้ เดี๋ยววัดจะร้าง กูอยู่ตลอดกาล ” คำสั่งสุดท้ายของพระเดชพระคุณเจ้าหลวงปู่พวง ที่ได้สั่งเสียเอาไว้ หลวงปู่พวง วาจาสิทธิ์ แห่งเมืองมะขามหวาน ศิษย์เอกหลวงพ่อทบ วัดชนแดน หลวงพ่ออ้วน วัดดงขุย หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร ท่านละสังขารได้กว่า 100 วันแล้ว ทางวัดได้นำสังขารหลวงปู่พวง บรรจุโลงแก้ว ตามคำสั่งเสีย ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา สังขารหลวงปู่พวง ไม่เน่าไม่เปื่อยแต่อย่างใด ร่างกายหลวงปู่ไม่ได้ฉีดยา สังขารท่านไม่ดำ กลับผ่องใสดุจแก้ว เกศา เล็บ งอกยาว ออกมาตลอดเวลา สังขารหลวงปู่ ใครๆ มองต่างก็บอกว่า เหมือนท่านจำวัด นอนหลับธรรมดา ไม่เหมือนศพแต่อย่างใด เรื่องราวอัศจรรย์นี้ ลือไปทั่วจังหวัดเพชรบูรณ์และจังหวัดใกล้เคียง ต่างมีประชาชนต่างเดินทางมากราบสักการะอย่างเนืองแน่น ต่อเนื่องทุกวัน หลังจากที่มากราบแล้ว แต่ละคนจะมาบนบานศาลกล่าว ต่อหน้าโลงแก้ว ของหลวงปู่พวง กันจำนวนมาก แต่ละคนที่เดินทางมาบนบานศาลกล่าวนั้น ต่างได้สิ่งที่บนกันทุกคนที่มา ต่างได้กลับมาแก้บนกันเป็นทิวแถว อานุภาพแห่งพระอรหันต์สังขารเป็นแก้ว หลวงปู่พวง ฐานวโร เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง จังหวัดเพชรบูรณ์ ใครที่ต้องการมากราบหลวงปู่พวง มาได้ตลอดทุกวัน ตั้งแต่ 8 โมงเช้า – 5 โมงเย็น สังขารหลวงปู่ บรรจุโลงแก้วไว้ที่กุฏิหลังเก่าที่หลวงปู่ท่านจำวัดมาตลอด ขณะนี้ทางวัดกำลังดำเนินการออกแบบการจัดสร้างวิหารหลวงปู่พวง ฐานวโร เพื่อไว้เป็นสถานที่เก็บสังขารหลวงปู่พวง เพื่อให้สง่างามสมกับเป็นที่เก็บรักษาร่างแก้วของพระอรหันต์แห่งเทือกเขารัง ทุกท่านสามารถร่วมทำบุญสร้างวิหารกับหลวงปู่พวงได้ทุกวัน ทุกเวลา ทางวัดยังขาดปัจจัยจำนวนมาก ทางวัดกำลังดำเนินการจัดสร้างวิหารหลวงปู่พวง ฐานวโร ร่วมทำบุญกับทางวัดได้ทุกวันครับ หรือ จะฝากผมก็ได้นะครับ

มกราคม 58 จะทำพิธีวางศิลาฤกษ์กันครับ