**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 119 อนันตภพ โอนแล้วตามใบโอนนี้ ที่อยู่ตามPMที่ส่งไปยังคุณsuwat.su ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. jirayu_ok

jirayu_ok เป็นที่รู้จักกันดี

ึพวกนี้มักง่ายคงทำแบบนี้มาหลายวัดครับขอเสนอแนะห้ามแจก:cool:

3. ผมอ้วน

ผมอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2012
    หลวงปู่ท่านคงปฎิเสธไม่ได้หรอกครับที่จะไม่รับ แต่รับมาแล้วก็เป็นสิทธิของหลวงปู่ที่จะทำอย่างไรก็ได้ ทำลายคงไม่ได้แน่เพราะมีพระบรมฉายาลักษณ์ ผมขอเสนอให้กรรมการวัดรับไว้ แล้วรอนำเข้าพิธีปลุกเสกในครั้งต่อไปแล้วนำมาตอกโค๊ดให้หมด เอาไว้แจกญาติโยมในงานบุญต่างๆ และถือว่าพระที่ตอกโค๊ด คือพระที่หลวงปู่ปลุกเสกแล้ว พระที่ไม่ตอกโค๊ดก็จะไม่มีค่าไปโดยปริยาย กรณีนี้เหมือนกับพระหลวงพ่อคูณครับ ญาติโยม เซียนพระสร้างถวายให้หลวงพ่อคูณปลุกเสกแล้วให้ทางวัดไว้บางส่วน หลวงพ่อก็เอามาตอกโค๊ด ไอ้ที่แอบกั๊กไว้ก็จะกลายเป็นของเก๊ไปตามระเบียบ

ควรจัดหาโค็ดพิเศษไว้ตอกกับพระที่หลวงปู่ไม่ได้สร้าง เหมือนกรณีนี้ ไม่ใช้โค๊ดรวมกับพระที่หลวงปู่สร้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2013
  4. jirayu_ok

อย่างนี้ไม่เรียกเงินเดือนมั้งครับน่าจะเรียกว่ารายได้จากการทำพระแจกแล้วไปขายส่วนที่เหลือ...โหรายได้ดีนะครับ

5. prapapa

prapapa เป็นที่รู้จักกันดี

ของที่ทำมาเป็นเหรียญบาทแล้วมาดัดแปลงโดยการใส่ชื่อพวงยิงเลเซอร์เลขยันต์ทำมาหลายกล่องบอกว่าตั้งใจจะมาทำบุญพอผู้ใหญ่บอกมาช้าโมโหผู้ใหญ่อย่างมากเหมือนว่าทำให้รอนานจากงานบุญกลายเป็นงานบาปโวยใส่ผู้ใหญ่กับลูกบ้านซะยับต่อหน้าหลวงปู่แล้วยังคิดว่าตัวเองทำถูกต้อง

6. clubo

clubo เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    อย่าแจกเลยครับพี่ผมอยากให้พี่เป็นตัวแทนเข้าประชุมแล้วขอให้งดระงับเรื่องนี้ไปเลยดีกว่าครับเพราะเท่าที่อ่านเหตุการณ์มามันมีแนวโน้มไปทางธุรกิจซะมากกว่้าผมเชื่อเหลือเกินว่าถ้าแจกพวก***ต้องเอาไปลงตามเว็บประมูลปั่นราคากันน่าดูและอีกอย่างต้องขับไล่คนพวกนี้ออกไปจากวัดให้หมดอย่าให้พวก***เข้ามายุ่งวุ่นวายพวก***จะทำให้หลวงพ่อของเราเสื่อมแต่ก่อนตอนที่หลวงพ่อท่านยังไม่ดังไม่เห็นพวกมันมาหาล่ะผมล่ะอยากจะเจอพวกมันจริงๆๆพูดแล้วขึ้น ผมขอทิ้งท้ายตรงนี้เลยนะครับพี่ถ้ามีการแจกหรือว่าจะอย่างไรผมไม่ขอรับในประการทั้งปวงถึงหลวงพ่อจะได้อธิฐานจิตก็ตามผมไม่สนับสนุนครับ
    แต่ผมกลัวเหลือเกินว่าหลวงพ่อจะอธิฐานจิตให้เพราะท่านเป็นพระอริยที่เมตตาต่อทุกคนที่มาหาท่าน บางคำอาจจะแรงไปก็ขออภัยและให้ทุกท่านอ่านและพิจารณาครับ

7. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    กรรมใครกรรมมันครับ

8. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ข้าน้อยขอคาราวะ 3 จอก

9. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอไม่สนับสนุนคับ ขอยึดตาม เจตนารมณ์ ของวัด
    แล้วตามความตั้งใจของหลวงปู่ คับ
    ขอขอบคุณคับ

10. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    มิควรแจกให้รอว่าจะทำอย่างไรดีจากคณะกรรมการวัด เพราะมีภาพของในหลวงซึ่งสร้างออกมาโดยมิได้รับอนุญาติอาจเข้าข่ายผิดกฎหมายได้ อีกด้านเป็นรูปหลวงปู่จะทำให้หลวงปู่มีความผิดในฐานแอบบอ้างการสร้างรูปเหมือนในหลวงออกมา เป็นแผนการอันลึกซึ่งครับต้องคอยระวังให้ดีถ้าเป็นจริงดั่งข้อความที่เกิดขึ้น
    ก่อนวันมาฆบูชา สาธุ

11. ผมอ้วน

ผมอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2012
    แบบหลวงปู่สรวงก็ได้นี่ครับ ใครถวายอะไรมาหลวงปู่สรวงก็โยนเข้ากองไฟเรียบ ไม่เว้นแม้แต่เงินทอง

12. jirayu_ok

แต่งภาพสวยครับ

13. request

request เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    แล้วแต่ทางพี่เดชชาติคณะกรรมการวัดพระสงฆ์ตัดสินใจความคิดเห็นส่วนตัวไม่ควรทำแบบนี้

14. worasakphet

worasakphet เป็นที่รู้จักกันดี

พวกนี้มันทำเป็นการค้าเพื่อหวังกำไรครับ แล้วมาอ้างว่าทำบุญ

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

อยากขอแรงร่วมบุญ ร่วมกัน เป็นบุญทางวิหารทาน

ขอเริ่มกติกาแล้วกันครับ
    งานบุญนี้ เพื่อรวบรวมปัจจัยไปสร้างสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองบ้านน้ำพุ

ท่านที่ลงชื่อเอาไว้ ผมจะขอแรงร่วมบุญกันคนละ 1000 บาท ช่วยแนบค่าส่งด้วย 100 บาทครับ ^_^ หากท่านใดไม่พร้อม สามารถสละสิทธิ์ได้ครับ

เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

รายชื่อผู้ร่วมบุญ จำนวน 200 ท่าน (ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ)

Update กระทู้ที่ 10805 วันที่ 23/02/56 จากจำนวนท่านที่โอนทั้งหมด 169 ท่าน

*** หมายเหตุ แจ้งที่อยู่จัดส่งมาที่ผม suwat.su ได้เลยครับ ***

16. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เริ่มโอน 25 มกราคม - 25 กุมภาพันธ์ 2556 ถ้าเกินถือว่า สละสิทธิ์ครับ

เหลือเวลาอีก 2 วัน เท่านั้นครับ วันที่ 25 กุมภาพันธ์ เวลา 12.00 น.​

คงเหลืออีก 31 ท่าน ครับ​

17. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้ไปรับพระที่จองไว้กับศูนย์พระแถววิภาวดีรังสิต
    ก็ได้ไปรับพระที่จองไว้ ครบตามจำนวนจากนั้นก็มีลูกค้าของศูนย์พระนี้ท่านหนึ่งเดินมาเลือกพระใหม่ที่จัดอยู่ในตู้ และเลือกตะกรุด และ แมลงปอ ผมแอบเห็นในแนบเป็นรูปหลวงปู่พวง เลย แกล้งถามว่าพี่พระอะไรครับ เขาบอกว่า หลวงปู่พวง กำลังแรงเลย ไม่เก็บไว้บ้างเหรอ ผมก็ เลยถามเจ้าของร้านว่ามีอีกไหม เขาบอกว่าหมดแล้ว ดอกสุดท้ายลูกค้าคนนั้นเช่าไปแล้ว ใจจริงผมก็อยากบอกเขาว่า อะไรเป็นอะไร แต่ เมื่อเขาศรัทธาขนาดนี้แล้วก็ อย่าไปห้ามกันเลยเดี๋ยวเสียกำลังใจกัน อีกอย่างชำระเงินไปแล้วด้วย นี่แหละครับ ขนาดจับยัดวัดยังหมดเลย แล้วกรณีข้างต้นที่เกิดขึ้นจะทำอย่างไร

18. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ..............................................

19. kamsajja

kamsajja เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2008
    ผมเห็นด้วยครับ
    เพิ่มเติมนิดนึงครับ ไอ้พวกนี้มันคิดจะขายยังไงมันต้องขายให้ได้
    ผมว่ารีบลงข้อมูลพร้อมรูปไว้ในเวปของวัดเลยครับ ว่าเป็นวัตถุที่ไม่เกี่ยวข้องกับทางวัดและหรือไม่ได้ผ่านการปลุกเสกจากองค์หลวงปู่
    ความเห็นส่วนตัวครับผม
    ขอบพระคุณครับ

20. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 21 คน ( เป็นสมาชิก 19 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    dome_ff, ผมอ้วน, clubo, kamsajja, call13, zoogut29, phob2523, Jip Jip LP, RattanaMongkol, abighead, jatukarm, อณัฐซัง, ศีลสิบ, jomaker, Hercules, glock, seekerpunch