**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เดชชาติมากๆครับ

2. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

เอามาโชว์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มิถุนายน 2013
  3. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    ตอนนี้งานค้างจัดส่งรอบนี้น่าจะหมดแล้วนะครับ

เพราะตอนนี้งานประจำผมวิ่งชนซะแล้ว อาจจะไม่ค่อยว่างกว่าเดิมครับ เพราะมีงาน new model ตัวใหม่สำหรับผลิตรถยนต์งานใหญ่ต้องตั้งต้น Line ผลิตใหม่ โอ๊ะๆโอ้ย...งานช้าง อาจจะไม่ค่อยมีเวลา แต่จะพยายามหาเวลาเข้ามาครับ ใครที่ทำงานประจำคงต้องเร่งตัวเองกันมากขึ้นเพราะอุตสาหกรรมทุกวันนี้ต้องเข่งขันกันมากพวกเราในสายผลิต model ใหม่ๆก็ต้องแข่งขันกันในทวิภาคทั่วโลก

ช่วงนี้งานที่วัดน้ำพุสามัคคี ทางกรรมการวัดแจ้งว่า ตอนนี้ก็ยังไม่มีอะไร เงินมีพร้อมแล้วสำหรับสิ่งก่อสร้างและเงินดูแลหลวงปู่พวงตลอดจนพระสงฆ์ที่วัด

ก็คงมีงานเหลืออยู่ 1 อย่าง ที่หลวงพ่อเกียรติยศท่านฝากมาคือร่วมทำบุญซื้อเครื่องมือแพทย์มอบแก่โรงพยาบาลชนแดนถวายเป็นกุศลแด่หลวงปู่พวง โรงพยาบาลชนแดนนั้นเป็นโรงพยาบาลรัฐ ไม่ค่อยมีเครื่องมือแพทย์ที่ทันสมัย สังเกตุได้จากที่เคยไปให้เลือดหลวงปู่พวงที่โีรงพยาบาล น่าจะจำกันได้ หลวงพ่อเกีรยติยศท่านเป็นพระที่มีจิตใจที่ตรงไปตรงมาหลายคนชอบท่านและบางคนก็ไม่ชอบนี่แหละธรรมชาติของมนุษย์ เท่าที่ทราบหลวงพ่อเกียรติยศท่านช่วยงานหลวงปู่พวงตั้งแต่ยังไม่ได้บวชได้ศึกษาธรรมะและวิชาต่างๆจากหลวงปู่พวง เมื่อไม่นานมานี้ท่านได้ได้ไปแสวงบุญที่พิจิตรได้พบหลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ ตลอดจนพระเกจิอาจารย์หลายรูป ท่านบอกผมว่า เมื่อบวชพระแล้วต้องศึกษาไว้ให้มากจะได้สอนญาติโยมได้ และอีกไม่นานหลวงพ่อเกียรติยศท่านบอกว่าท่านขอหลวงปู่พวงไปแสวงบุญที่อุบลฯเพื่อศึกษาหาความรู้หลวงปู่พวงท่านก็ยินดีัอย่างมาก ท่านบอกว่าเมื่อเรียนรู้มาแล้วจะได้นำความรู้มาช่วยผู้คน

4. pipat_san

โอ้โห...สวยงามมากครับ ^__^

5. pipat_san

ช่วงนี้ใครที่บูชาพระเครื่องหลวงปู่พวงไปแล้วมีประสบการณ์อะไรก็นำมาบอกเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

ของผมมีอยู่ 1 เรื่อง คือ มีคนโทรมาเล่าให้ฟังเมื่อวานนี้

ชื่อคุณกิติพงศ์ อยู่จังหวัดกาญจนบุรี ขออนุญาติเอ่ยนาม คุณกิติพงศ์โทรมาเล่าให้ฟังเรื่องพระกริ่งเพชรกลับหลวงปู่พวงตัดรุ่งขาด รายที่ ๒ แล้วที่เจอกับตัวเอง คุณกิติพงศ์เล่าว่า หลังจากที่ได้บูชาพระกริ่งเพชรกลับไปแล้วได้โทรมาสอบถามว่าแท้หรือเปล่าเพราะเช่ามาจากศูนย์พระได้บอกลักษณะองค์พระให้ผมทราบผมก็ได้ตอบไปเป็นพระแื้ท้ ณ วันนี้ยังไม่น่าจะมีของปลอมแต่อนาคตไม่แน่! คุณกิติพงศ์ได้เล่าต่อไปว่า เมื่อวานมีรุ้งกินน้ำเกิดขึ้นเป็นเส้นยาวอย่างชัดเจน จึงอยากจะขอชมบารมีพระกริ่งเพชรกลับหลวงปู่พวง จึงได้อธิฐานขอตัดรุ้งสัก 3 ครั้ง หลังจากอธิฐานเสร็จจึงได้นำพระกริ่งเพชรกลับตัดรุ้งทันที ตัดไป 5 ครั้ง ปรากฏว่า รุ้งขาดออกจากกันสังเกตุดูเหมือนโดนยางลบ ลบออกจากกันบางๆเป็น 3 ท่อน แล้วรุ้งนั้นก็ค่อยๆเชื่อมต่อกันเหมือนเดิม คุณกิติพงศ์ได้บอกว่า ตัดไป 5 ครั้งแต่ขาด 3 ท่อนตามที่อธิฐาน ที่ตัดเกินไป 2 ครั้งจะเป็นบาปหรือปรามาสหลวงปู่พวงหรือเปล่าแต่คุณกิติพงศ์ได้อธิฐานบอกกล่าวขอขมาหลวงปู่พวงแล้ว ผมจึงบอกว่า ขอขมาแล้วดีแล้วหลวงปู่พวงท่านรับรู้ได้ และได้บอกคุณกิติพงศ์ไปว่า เป็นคนที่ ๒ ที่เล่าให้ฟัง เรื่องพระกริ่งตัดรุ้งขาด

เป็นประสบการณ์ที่ได้โทรมาเล่าให้ผมฟังครับ ^_^

6. Alongkorn Bundasak

Alongkorn Bundasak เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ..พี่เดชๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool::cool:

7. Ongard

Ongard เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่
    ขอบคุณท่านกรรมการ และพี่เดชชาติมากๆ ครับ

8. abcd

abcd เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
  9. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่

10. pn-autogas

pn-autogas เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พวง ฐานวโร

11. smilemans

smilemans เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับของรางวัลที่ส่งมาให้แล้วครับ ขอบคุณ คุณเดชชาติ มากๆ ครับ

12. donad28

donad28 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    กราบหลวงปู่พวง ฐานวโร
    สวัสดีศิษย์ทุกท่านครับ

13. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    หวยงวดนี้มีใครถูกบ้างครับ

อนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

14. peazess

peazess เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2011
    ถูกครับ ได้มานิดหน่อย ฮิๆ... น้านนานจาถูกซะที 555
    อนุโมทนา

15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

555 โชคดีจริงๆครับ เดี๋ยวผมจัดส่ง พระสมเด็จเกตุไชโย จำนวน 1 องค์ และสีผึ้งรุ่นที่ 2 จำนวน 1 ตลับ ภายในวันอังคารที่จะถึงตามที่อยู่ที่ได้แจ้งไว้ครับ แต่ ท่านได้บูชาสีผึ้งไป 1 ตลับ ไม่ทราบได้สีอะไรไป ตลับทึ่จะส่งไปนี้อยากได้สีอะไรแจ้งให้ทราบด้วย ถือว่าท่านได้โชคงวดนี้ก็แล้วกันนะครับ

16. pipat_san

มีคนรับโชคแล้วหรือเปล่าครับ ^^

17. pipat_san

เอ....ทั้งสองท่านงุบงิบอะไรกันรึ เล่าให้ฟังบ้างงงง

18. pipat_san

วันนี้หลวงพ่อเกียรติยศท่านเล่าให้ฟังว่า

มีผู้มานิมนต์หลวงปู่พวงไปอยู่ด้วยครับ นิมนต์ทางจิตขณะที่หลวงปู่พวงเจริญสมาธิ แต่หลวงปู่พวงท่านบอกว่า ยังไม่ไป หลวงพ่อเกียรติยศท่านบอกว่า ไปอยู่ที่ถ้ำ...อะไรซักที่ครับ หลวงพ่อเกียติยศท่านบอกว่าหลวงปู่พวงท่านนั่งอยู่ที่นี่ แต่จิตท่านไปไกลมาก ไม่มีใครตามท่านไปได้

หลวงพ่อท่านบอกอีกว่า หลวงปู่พวง ตอนนี้แข็งแรงมากหลังจากเลิกฉันยาปฏิชีวนะหันมาฉันยาสมุนไพร ญาติโยมมาทำบุญกันเรื่อยๆทุกวัน

่ท่านฝากอนุโมทนามาครับ ตอนนี้จดหมายที่ร่วมทำบุญต่างก็ทยอยสู่ประตูวัดกันเรื่อยๆ งานกุศล เครื่องมือแพทย์นี้ หากเต็มสมบูรณ์แล้วท่านจะบอกให้ท่านครับ

จบข่าววันนี้ครับ ^_^

19. suwat.su

ไม่มีอะไรงุบงิบครับ พี่เดชชาติ พอดีวันนี้นึกอยากแจกขึ้นมา เลยตั้งคำถามมาว่า ใครถูกหวยงวดนี้บ้าง กะว่าใครแจ้งเป็นท่านแรก ผมก็จะสมนาคุณส่งพระสมเด็จเกตุไชโย และสีผึ้งไปให้ และแล้ว คุณ peazess ก็แจ้งขึ้นมาเป็นท่านแรกครับ เลยเป็นผู้โชคดีไปครับ

20. peazess

peazess เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2011

โอ้...ขอบคุณมากๆครับ พี่สุวัฒน์
    งงเลยครับ มีโชค 2 ชั้นด้วย ดีใจยิ่งกว่าถูกหวยอีก 55555
    ครั้งที่แล้วผมได้สีผึ้งสีแดงมาครับ อยากได้สีขาวครับจะได้มาเข้าคู่บูชากัน แต่ยังไงก็ได้น่ะครับแล้วแต่ท่านเลยดีกว่า ^ ^

กราบ กราบ กราบหลวงปู่พวง ฐานวโรด้วยเศียรเกล้า