ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    นี่คุณเพื่อนเพิ่งหายจากไม่สบายนี่นา
    มาเปรี้ยวอยู่ดึกดื่น ไปนอนซะ อิอิอิ
    ส่วนเค้าขอตัวนอนก่อน ยาออกฤทธิ์แระ
    พี่เดรดจ๋า พรุ่งนี้จามาอ่านต่อนะจ๊ะ
    จุ๊บๆๆ (มอบให้ทุกคน ฝันดีกันนะคะ)

:cool::cool::cool:

2. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011

อิอิ เดี๋ยวไก่ทอดย่อยหมดก้อจะไปนอนละจ้า
    ตอนนี้มันตีกันอยู่ในท้อง เลยอ่านข้อความ
    ของคุณเดรดไปพลางๆก่อน ฝันดีนะจ๊ะคุณโอ๋

3. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    แหม๋ วันที่ 24 มกราคม 2555 วันมีตติ้งเป็นช่วงเวลานิวมูนเหรอ แปลกจัง และอยากทราบความหมายด้วยครับ ปล. ข้อความที่ก็อปปี้มาจากคุณเดรดผู้น่ารักที่กรุณาแปลมาเป็นส่วนข้อความผมชอบและโดนใจมากครับ
    "
    จากนี้ไปจนถึงช่วงนิวมูน(จันทร์ดับ/ผู้แปล) ในวันที่ 23 มกราคม พวกเรามีรูปแบบที่ยึดถือเหมือนกันอยู่อย่างหนึ่ง
    มีบางเวลาที่พวกเราต้องไปสานงานในปี 2011ที่ยังคงค้างคาอยู่ให้จบลง
    เตรียมตัวสำหรับโลกแห่งความเป็นจริงแบบใหม่ของพวกเรา
    รวบรวมความคิดทั้งหลายของเรา และ ไตร่ตรอง(เลือก)
    ในสิ่งที่ในปีนี้ มีความหมายต่อเราเป็นการเฉพาะ
    …เพราะว่าสิ่งที่มีความหมายต่อทุกๆคนนั้นจะแตกต่างกันไปอย่างไม่ต้องสงสัย

ในระบบชีวะวิทยาของมนุษย์ในยุคใหม่ หัวใจ(ตรงๆตามตัวอักษร)
    ทำหน้าที่เป็นศูนย์กลางให้กับสมอง
    หรือศูนย์กลางแห่งเชาวน์ปัญญา
    และแสดงบทบาทที่สำคัญๆอย่างหนึ่ง
    ในการเป็นพลังงานที่ใช้ปลดรหัส
    ฉันไม่อาจที่จะเรียงร้อยตัวอักษรทั้งหลายออกมาเป็นปริมาณความซาบซึ้งใจที่เติมเต็มหัวใจของฉัน
    เมื่อยามที่ฉันคิดถึงทุกคนด้วยความรักที่ไร้เงื่อนไขได้จริงๆ
    ในปี 2012 พวกคุณจะรู้สิ่งที่สื่อความหมายถึงการเป็นผู้มีอำนาจควบคุมปรากฏการณ์แห่งแสงสว่างได้
    และพวกคุณจะเป็นผู้นำทาง ผู้ปลดปล่อย ที่มีความสามารถแบบนี้
    สิ่งต่างๆจะถูกเปิดเผยออกมามากขึ้นในช่วงของการเลื่อนระดับที่ถัดจากนี้ไป

และพวกเราดีใจอย่างยิ่งที่ได้คืนความทรงจำแห่งสรรพสิ่งทั้งปวงให้กับพวกคุณ"

สุดท้ายขอมอบความรักให้เพื่อนๆทุกท่านรวมถึงหลายท่านที่เข้ามาอ่านบทความ ให้หายจากโรคที่รุมเร้าธาตขันธ์ครับ อีกทางเลือกนึงเพื่อให้ถูกกับจริตของเพื่อนๆบางท่านผมแนะนำเพื่อนๆลองหาพรหมวิหาร 4 และวิธีละสังโยชน์มาอ่านและพิจารณาดูครับได้ผลเดียวกับการมอบความรักให้สรรพสิ่งโดยไม่มีเงื่อนไขครับ
    (kiss):z9

4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ทั้งภาพและข้อความมีสาระที่งดงามจริงๆครับคุณเดรด
    เมื่อวานได้คุยกับคุณเดรดน่ะครับ เธอบอกว่าพลังใหม่ทวีความเข้มข้นมากๆ
    ชนิดที่รู้สึกได้ และไม่ใช่เรื่องอุปทาน มีหลายสิ่งกำลังเกิดขึ้นที่กำลังเปลี่ยนแปลงตัวเราอยู่
    ทั้งความคิดจิตใจและร่างกายลยทีเดียว ซึ่งเราจะสังเกตเห็นได้นะครับ

ที่น่าสนใจคือมิีทติ้งของเราก็ตรงกับวันที่ 24 มกรา ซึ่งเป็น New Moon พอดีเลย
    New Moon หมายถึงข้างแรม ที่โลกความเป็นจริงแบบใหม่จะเริ่มต้นขึ้น
    คงไม่ใช่เรื่องบังเอิญเลยครับ (เดี๋ยวรอคุณเดรดมาเล่ารายละเอียดให้ฟังกัน)
    ส่วนโปรแกรมที่จะไปพบพี่นักเขียนอาจจะไม่สะดวกกันน่ะครับ
    เพราะพี่เขาจะเดินทางไปต่างประเทศช่วงปลายเดือนนี้พอดี...
    ไว้มีโอกาสที่ลงตัวเมื่อไหร่จะแจ้งข่าวให้ทราบอีกครั้งครับ

5. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับแจ้เดรดค่ะว่า มันเข้มข้นมากจริงๆ กระเทือนไปหมดทุกอณูเลยทีเดียว 555+
    แต่โซ่ไม่เคยกลัวสิ่งอันใดจากคนอื่นเลยค่ะ กลัวก็แต่จากตัวเองนี่แหล่ะ 555+

ขอบคุณคุณโอ๋กับทุกๆคนนะคะที่กำลังร่าเริงกับการส่งแผ่ความรักให้กับทุกๆสิ่ง *-*
    มันทรงคุณค่ามากอย่างน่าอัศจรรย์เลยนะคะ

ปีนี้ขอให้ทุกคนดำรงสติสัมปชัญญะกันให้มั่นนะคะ
    การดำรงสนามออร่าของตัวเองให้แข็งแกร่งด้วยความรักอันบริสุทธิ์ คือกุญแจสำคัญ

ปล.ขอบคุณคุณโอ๋นะคะ สำหรับโซ่ไม่มีอะไรต้องห่วงค่ะ ประมาณว่าฟื้นตัวได้รวดเร็วราวปาฏิหาริย์ อิอิ
    ไม่รู้เป็นคุณสมบัติพิเศษที่มีติดตัวมาหรือเปล่านะคะ
    ประมาณว่า ยิ่งโดนแรงก็ยิ่งหายไว ....เอ๊ะ สงสัยจะซาดิสต์นะ โซ่เนี่ยะ 0.0

black_pig

6. mead

สงสัยจะเป็นเป้าใหญ่นะน้องโซ่ โดนแรงๆน่ะ
    พลังงานที่ลงมาเนี่ยมีปริมาณสูงและเข้นข้นมากกก
    ถ้าเราดูดซับพลังงานในคราวกันเดียวกันไม่เร็วพอล่ะก็
    มันจะเกิดปฎิกริยาต่างๆกันสารพัดเลย (โชคดีที่เป็นเป้าเล็ก อิอิ)

มันเป็นช่วงเวลาที่เรา "โดนเผา" (burn) จากพลังงานที่ได้รับนะครับ
    เรากำลังถูกกระตุ้นจากการจัดตำแหน่งของดวงดาวและพลังจากอาทิตย์ดวงใหญ่ไปพร้อมๆกัน
    ปฏิกิริยาที่แต่ละคนได้รับก็จะแตกต่างกันไป บางคนระเบิดอารมณ์ที่รุนแรงออกมา หัวดื้อบ้าง เศร้าหรือหดหู่บ้าง
    หรือบางคนก็ยิ้ม หัวเราะ ร่าเริง มีความสุขได้ทั้งวัน
    พลังงานเหล่านี้ มีจุดมุ่งหมายเพื่อการตื่นขึ้นครั้งใหญ่
    ดังนั้นก็ขอให้เพลิดเพลินกับกิจกรรมที่ทำอยู่แล้วกันนะครับ

ตอนนี้ก็รู้สึกตัวเบาๆ น้ำหนักลดลง 4-5 กิโล ปวดหัวเข่านิดหน่อย
    หวัดก็เป็นๆหายๆ..ได้ยินเสียงแปลกๆ ฝันก็สวยงามขีึ้น
    แต่ก็มีความสุขจนยิ้มแก้มจะแตกได้ทุกวันเลย
    รู้สึกถึงความมหัศจรรย์บางอย่างที่กำลังเดินทางมาถึง :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2012
  7. tangOAH

อ่ะ อ่ะ อ่ะ เหมือนเจอคู่แฝดเรยยยยอ่ะ
    เค้าก็ซาดิสม์เหมียนกัลล์ (ระวังไว้นะผู้ชายหลายจายยยย ฮ่ะฮ่ะฮ่ะ)

รักคุณโซ่จังอ่ะ มามะมาจุ๊บสามที
    จุ๊บ จุ๊บ จุ๊บ

8. mead

เพลงนี้น่าฟังดีครับคุณ Isreal มีโอกาสเราจะข้ามเวลามาพบกันนะครับ
    จริงๆความรู้สึกกับความคิดที่สอดรับกันไปนี้ ก็ทำให้เราได้พบกันอยู่แล้วทุกขณะ นะครับ
    ถึงตัวจะไม่มางานมีทติ้งก็เถอะ...ผมเองก็ยังไม่แน่ว่าจะไปได้รึเปล่า?

หายป่วยแล้ว ก็ทานไก่กับแฮมเบอร์เกอร์ให่มีความสุขด้วยนะครับ
    ทานให้เด้งไปทั้งตัวเลย เดี่ยวมิติที่ 5 ค่อยไปย่อยไขมันออกทีหลัง
    เอาให้เพียวสวยแบบในรูปนี้เลย ดีป่าว อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2012
  9. Isreal

อิอิ เราว่าเพลงนี้มันสละสลวยมากเลยละค่ะ ฟังแล้วซึ้งไปถึงวิญญาณเลย
    ความรู้สึกในระหว่างถ้อยคำนั้นราวกับว่าจะเชื่อมวิญญาณแห่งสรรพสิ่งเข้าไว้
    ด้วยกันจริงๆ ฟังแล้วมันรู้สึกโหยหา คิดถึง เหงาและอบอุ่นไปด้วยความหวัง
    พร้อมๆกัน เราเชื่อว่าพวกเราทั้งหมดนี้ก็เชื่อมโยงกันอยู่ในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง
    และเชื่อด้วยว่าเราเคยเจอเพื่อนๆในความฝัน เพียงแต่ไม่ได้ปรากฏร่างเหมือน
    แบบร่างกายทางกายภาพที่เราเป็นอยู่จริงๆ ขอบคุณสำหรับภาพประกอบสวยๆ
    นะคะ คาดว่ากว่าจะได้หุ่นขนาดนี้คงต้องเอาเราไปบดแล้วเทใส่เบ้าหลอมเป็น
    ร่างใหม่ (คงได้ซัก3ร่างอะค่ะ อิอิ)

คิดถึงเพื่อนๆนะคะ
    ด้วยรักและหนังไก่ทอดค่ะ ^3^

10. tangOAH

ไม่เป็นรัยเพื่อน เรามารอคอยมิติที่ ห้า กันเนอะ
    จะเนรมิตให้หุ่นดีกว่านี้อีก คอยดู๊คอยดูบ้างดิ
    อิอิอิ

11. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=hMgVLqVWyvk&feature=player_detailpage#t=0s"]?????? - ost. ?????????? -The sis - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  12. tangOAH

เพลงเพราะจังค่ะพี่ลินดา ฟังแล้วรู้สึกดีจัง
    วันนี้ ตัดสินใจทิ้งยูส ตั้งโอ๋ แล้วสมัครเป็นตั้งโอ๋1
    จะได้เริ่มสิ่งใหม่ๆ เหมือนปลดพันธนาการที่เคยรู้สึกออกไปค่ะ
    เสียดายยูสตั้งโอ๋เหมือนกัน เพราะมีความทรงจำดีดีอยู่ในพีเอ็มมากมายค่ะ
    คงเข้าไปดูไม่ได้อีกแล้ว ต้องทิ้งไปเหลือไว้แค่ความทรงจำเท่านั้น อิอิอิ
    (ดันเป็นคนความจำสั้นซะด้วย แย่จริงๆ)
    ฝากความคิดถึงไว้ให้เพื่อนๆนะคะ
    หากเห็นหายไป ไม่ต้องแปลกใจค่ะ ติดภารกิจบางอย่างหน่ะ
    แล้วจะรีบกลับมานะคะ
    รักทุกคนเหมือนเคย จุ๊บๆๆ

13. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป สามคำจำให้แม่น เมื่อมีเมื่อเกิดขึ้น เมื่อตั้งอยู่ เราก็มีความสุขกับสิ่งเหล่านั้นได้ เเต่อย่ายึดมั่นถือมั่น เมือสิ่งนั้นดับไป จาทำใจได้เร็วขึ้นเยอะ(จำที่ท่านที่นับถือสอนมา น่ะ) โอ๊ะเข้าช่วงสาระทีไร ไขมันจาจุกอก ไปล่ะ...ฟิ้วววว

ไฟล์ที่แนบมา:

14. mead

We are all visitors to this time, this place.
    We are just passing through.
    Our purpose here is to observe,
    to learn, to grow, to love...
    and then we return home.”

"เราทั้งหมดคือผู้มาเยือนในช่วงเวลาและสถานที่แห่งนี้
    ซึ่งเราเพิ่งจะผ่านทะลุมันออกมา
    เป้าหมายของเราที่นี่ ก็เพื่อปฎิบัติหน้าที่หรือสังเกตการณ์
    ในการเรียนรู้ และเติบโตเพื่อความรัก
    และจากนั้นเราทั้งหมดก็จะกลับบ้าน..."

15. จีทีเอ็ม

จีทีเอ็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2011
    ขอซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ กับพี่ๆๆเพื่อนๆๆทุกคนค่ะ ฝากความคิดถึงคุณชยุตด้วยนะค่ะ (เพราะไม่ได้ไปงานmeeting) โอกาสหน้าคนจะมีโอกาสได้พบกัน ติดตามอ่านประจำค่ะในฐานะFCหน้าใหม่ ที่ได้มาพบข้อความดีๆๆ ขอบคุณทุกๆๆท่านค่ะ

16. mead

สองสามสัปดาห์ที่ผ่านมานี้
    มีการกล่าวถึงการได้ยินเสียงประหลาดเกิดขึ้นในหลายพื้นที่ทั่วโลกด้วยครับ
    ทั้งพระทิเบตที่อยู่ในถ้ำก็ได้ยิน ประชาชนตามชายฝั่งในหลายๆทวีปก็บันทึกเสียงกันไว้ได้หลายจุด

จริงๆเมื่ออาทิตย์ก่อนก็ได้ยินเสียงแบบนี้ที่บ้านด้วยราวๆสักทุ่มกว่า
    เป็นเสียงความถี่ต่ำๆแหบๆมีระดับโทนเสียงขึ้นๆลงๆ..อยู่เงียบๆดีๆก็มีเสียงแปลกๆดังขึ้นซะงั้น
    อาจจะเป็นการการเหนี่ยวนำของสนามแม่เหล็กโลก หรือคลื่นพลาสมาอะไรแบบนี้ล่ะครับ
    บางประแสข่าวบอกว่ากำลังมีการเปิดมิติเกิดขึ้น รวมทั้งโลกที่อยู่ใต้พิภพ(Hallow Earth) ด้วย
    ลองสังเกตดูนะครับ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=YqsGBEk_Uy8&feature=related"]Strange Sounds Costa Rica 2012 - YouTube[/ame]
    Strange sounds in Los Angeles, Ca 01/16/2012 Angels' trumpets apocalypse UFO Revelations bible - YouTube
    1/16/2012 -- 'Strange sounds' heard WORLDWIDE -- what is it?! - YouTube

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  17. mead

ยินดีต้อนรับครับ มาจอยกันนะครับเด็กๆแห่งแสงสว่าง
    จูงมือกันก้าวข้ามสะพานสายรุ้งด้วยกัน
    มองเห็นกุหลาบสีทองส่องประกายอยู่ข้างหน้ารำไรแล้วครับ
    :cool:

ปล. เพลงคุณลินดาเพราะน่าฟังดีนะครับ...ชอบภาษาที่เขาใช้มากๆ

18. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    <IFRAME style="Z-INDEX: 100000; BORDER-BOTTOM: 0px; POSITION: absolute; BORDER-LEFT: 0px; WIDTH: 1px; HEIGHT: 1px; BORDER-TOP: 0px; TOP: 0px; BORDER-RIGHT: 0px; LEFT: 0px" id=_atssh843 title="AddThis utility frame" height=1 src="//s7.addthis.com/static/r07/sh72.html#iit=1327057049046&cb=0&ab=-&dh=palungjit.org&dr=&du=http%3A%2F%2Fpalungjit.org%2Fnewreply.php%3Fdo%3Dpostreply%26t%3D246190&dt=&md=2&inst=1&jsl=0&lng=th&ogt=&pc=wpp&pub=wp-4f19431a28cbeee0&ssl=0&sid=4f19489965448efa&srd=1&srf=0.02&srp=0.2&srl=1&srx=1&ver=250&xck=0&og=%5Bobject%20Object%5D&rev=108732&ct=1&xld=1&xd=1" width=1 name=_atssh843 frameborder="0"></IFRAME>
    <IFRAME style="Z-INDEX: 100000; BORDER-BOTTOM: 0px; POSITION: absolute; BORDER-LEFT: 0px; WIDTH: 1px; HEIGHT: 1px; BORDER-TOP: 0px; TOP: 0px; BORDER-RIGHT: 0px; LEFT: 0px" id=_atssh859 title="AddThis utility frame" height=1 src="//s7.addthis.com/static/r07/sh72.html#iit=1327056843750&cb=0&ab=-&dh=palungjit.org&dr=&du=http%3A%2F%2Fpalungjit.org%2Fnewreply.php%3Fdo%3Dpostreply%26t%3D246190&dt=&md=2&inst=1&jsl=0&lng=th&ogt=&pc=wpp&pub=wp-4f19431a28cbeee0&ssl=0&sid=4f1947cbb7536e1d&srd=1&srf=0.02&srp=0.2&srl=1&srx=1&ver=250&xck=0&og=%5Bobject%20Object%5D&rev=108732&ct=1&xld=1&xd=1" frameBorder=0 width=1 name=_atssh859></IFRAME>
    New Moon in Aquarius Horoscope

: January 23, 2012

<!-- AddThis Button Begin --><SCRIPT type=text/javascript>var addthis_product = 'wpp-262';var addthis_config = {"data_track_clickback":true,"data_track_addressbar":false};if (typeof(addthis_share) == "undefined"){ addthis_share = [];}</SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript src="//s7.addthis.com/js/250/addthis_widget.js#pubid=wp-4f19431a28cbeee0"></SCRIPT>[​IMG]

New Moon in Aquarius Horoscope: January 23, 2012

The Horoscope of the New Moon in Aquarius
    reflects the forces of new beginnings vs. the need to settle open issues
    that will not go away on their own.

Overall, this is a very positive horoscope,
    bringing in the possibility of clear thinking WITH an open heart.
    The Sun and moon conjunction are in a harmonious aspect to Uranus, Aquarius ruler.
    That can help in inaugurating any new idea relevant to the Aquarian influence.

What is the Aquarian influence? Aquarius is the sign of groups,
    of friendships and of organizations.
    Each of us is a part of a larger group whether we admit to it or not,
    and in this new Moon we can take a look at our surrounding friends
    and come to appreciate them, and the part they play in our lives.

This is a good time also to think about joining a group.
    Many people find it very hard to join anything, or volunteer to a good cause,
    but I have met many who do that on a regular basis,
    and they all say that volunteering feels more rewarding to them,
    and they hope that those they are attempting to help get something out of this too................

This new moon can bring a different perspective to any of the following
    • Friendships and their place in our lives
    • Being a part of a group
    • Analysis. Do I really know what that means?
    ........................................
    ........................................

The new moon takes place on Jan 23, 7:39 GMT, 2° of Aquarius.

วันนิวมูน ในวันที่ 23 มกราคม 2012 เวลา 7.39
    จะตรงกับเวลา 14.41 น.โดยประมาณในประเทศไทย

Aquarius is one of the mostly human signs.
    The energy comprising this sign is all about taking
    the human to the next level.

There are a few levels to this energy
    and every Aquarian goes through life experiencing
    those influences in various degrees..................

ที่มา/New Moon in Aquarius Horoscope: January 23, 2012 | Astrology for 2012, 2013 and beyond

.........................................

มานั่งสมาธิอย่างพร้อมเพรียงกัน ตามวันและเวลานั้นกัน...ดีไหม???

19. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011

มานั่งสมาธิอย่างพร้อมเพรียงกัน ตามวันและเวลานั้นกัน...ดีไหม???

ดีครับคุณเดรด ขอสนับสนุน 1 เสียงครับ

20. Isreal

แหะ แหะ..พึ่งเข้ายูทู้บได้ เลยพึ่งได้ฟัง เสียงที่ว่านี่เราได้ยินแบบ
    แผ่วๆมานานพอสมควรแล้วอะ นึกว่าหูฝาดไปเอง คือมันจะมา
    ราวๆ4-5ทุ่ม (ช่วงก่อนเราเข้านอน) บางทีก็ได้ยินตอนอาบน้ำ
    เป็นเสียงวิ้งงงงต่ำๆคล้ายชามทิเบต ถามคนข้างๆก็โดนหาว่าบ้า
    ไม่มีใครได้ยินซักคน- -*

เราว่ามันเหมือนเค้าจะบอกอะไรบางอย่างอะ แต่เราดันแปลไม่ออกเอง
    คือขณะที่ได้ยินเสียงเนี่ยเหมือนประสาทมันตื่นตัวกว่าปกติอะ