ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. Nola

Nola Active Member

30 ธันวาคม 2008

มิีทติ้งผ่านไปแล้ว...ถึงไปได้ไปด้วยก็ขอส่งใจไปให้ (จังหวะงานเข้านะครับ)
    คุณเดรด คุณโซ่ คุณชยุต แวะมาเล่าให้ฟังบรรยากาศหน่อยนะครับ

กระทู้ยังคึกคักสนุกสนานเช่นเคย
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านด้วยครับ ^0^<!-- google_ad_section_end -->

ได้ไปร่วมงาน meeting ค่ะ เสียดายที่พี่mead และอีกหลายท่านไม่ได้ไป
    แต่ก็เป็นงานที่อบอุ่น กันเอง ร้องเพลงจนร้านปิดและก็ไปคุยต่อกันที่บ้านคุณนิวัตร
    มีคุณตุ้ยเป็นผู้ตั้งคำถามเรื่องต่างๆ เป็นคำถามปราบเซียนทั้งน้าน.น..สร้างสีสรร
    ให้ผู้ตอบจริงๆเลยค่ะ ได้ใกล้ชิดถาม-ตอบสนุกสนาน แลกเปลี่ยนกัน แยกย้ายกัน
    ตอนตี 2 ค่ะ ทุกคนน่ารักมากๆ ขอบคุณทุกท่านนะคะ

ยังไงรอทีมแปลที่น่ารักมาเล่าละกันนะคะ

2. ทิวลิปขาว

ทิวลิปขาว เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    ใช่เลยค่ะโดนใจมากๆๆเลย....
    มีความสุข....
    อยู่กับปัจจุบันนะคะ...

3. ทิวลิปขาว

ทิวลิปขาว เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    ที่นี่...เดี๋ยวนี้...
    พร้อมกันเลย...นะคะ
    ผ่อนคลาย...เบาๆๆ อย่าปิดกัน...
    ให้ความรัก....
    ไหล ผ่าน...ตัวคุณ..
    ตั้งแต่ ศีรษะ....จดปลายเท้า...

ให้ความรัก..ได้ชำระล้างคุณทุกคน..
    ให้ความรัก.. เข้ารวมเป็นหนึ่งกับแก่นแท้ ของคุณ ทุกคน

แล้วให้จดจำ ประสบการณ์นี้ไว้....จดจำไว้
    ว่าความรัก....ไม่ได้ห่างหาย....ไปไหนเลย

กอดไว้ให้แน่น เหมือน ทารกน้อย ที่แอบอิ่ม ดูดดื่ม หยดน้ำนมจากอกแม่
    ด้วยความหวงแหน....
    แม้..ซักนิดหนึ่ง...ก็ไม่ยอมให้ หยดทิ้งไป

.............และมันก็ช่าง...ธรรมดา... ช่างเป็นธรรมชาติ..จริงๆ
    ...แล้วใครหล่ะ จำสัมผัสได้....

ด้วยรัก..ทุกๆคน

4. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

................................................................................................

ไฟล์ที่แนบมา:

• nbv.bmp
      ขนาดไฟล์:
      76.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      41
  5. นิวัตร์

นิวัตร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอขอบคุณพี่ๆ ทุกคนเมื่อวาน ที่ได้แนะวิธีปฏิบัติให้ครับ พี่โซ่ พี่เดรต พี่เล็ก พี่ชยุตต์
    เป็นบุญวาสนาแท้ เพราะที่ผ่านมาเหมือนมันติดขัดอะไรอยู่ และมันชอบปวดหัวครับ
    และโดยเฉพาะพี่เล็ก ที่ช่วยเป็นเจ้าภาพในครั้งนี้ ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...
    ไว้คราวหน้าผมจะไม่เกรงใจหล่ะ (เอิ๊ก)

เมื่อวานเป็นวันหนึ่งที่ดีวิเศษมากๆ เลยครับสำหรับผม ใครไม่ได้มาร่วมด้วย โอ้โฮ.. บอกเลย
    ว่าน่าเสียดายมาก ผมไปถึงตอนหกโมงเย็นกว่าๆ เพราะติดน้องที่มาทำงานยังไม่เสร็จ โดยได้รับเบอร์
    ของพี่ชยุตต์จาก PM ที่พี่เดรตส่งมาให้ซึ่งเมื่อวานก่อนผมกว่าจะกลับมาจากตรุษจีนเยาวราชก็ปาไป
    สี่ทุ่มกว่าแล้ว และเห็นทางนี้ยังเงียบๆ กลัวพี่ชยุตต์จะเหงาไม่มีคนไปก็เลยตัดสินใจโทรไปบอก
    (หลังสี่ทุ่มกว่าแล้ว) ใจเต้นตุ๊บๆ ตั๊บๆ เสี่ยงไม่รู้ว่ากำลังปฏิบัติสมาธิ เพ่งอะไรอยู่หรือปล่าว
    กลัวเป็นกรรม ซึ่งฟังจากน้ำเสียงแล้ว เสียงห้าวๆ แข็งๆ คิดว่าพี่แกจะดุมากๆ ตอนก่อนออกจากบ้าน
    ก็ได้แต่ทำใจไว้แล้ว ยังไงเสียเราจะต้องเงียบๆ ไว้รับวิชาประสบการณ์ของพี่เค้าตรงๆ ดีกว่า(ปลอบใจไม่ต้องกลัว
    โอกาสแบบนี้หายาก)

โอ๊ยโย๋ว.. พอเจอตัวจริงๆ เข้าเท่านั้นแหล่ะครับยิ่งกว่าที่คิดไว้อีก ปล่าวนะผมหมายถึงพี่เค้าเป็นกันเองมากๆ เลย
    แล้วก็หล่อกว่าที่เคยเห็นในรูปอีกตั้งเยอะแน่ะ แล้วยังร้องโอเกะเก่งอีก(ถึงแม้จะตกม้าเกือบตายตอนเพลงเฉลิมพล :))
    คุยเก่งมาก เป็นอัธยาศัยกันเองในความรู้สึกผม ไม่ว่าจะเป็นพี่ชยุตต์ พี่เดรต พี่โซ่ พี่เล็กเหมือนว่าผมเคยรู้จักมาก่อนแล้ว
    เมื่อวานหลังจากทานอาหารเอาแรงกันแล้วก็ยังได้นั่งล้อมวงอธิษฐานจิตทำสมาธิแผ่กุศลให้คนรอบข้าง
    มนุษย์ร่วมโลกตลอดจนแม่พระแม่ธรณี จนถึงเทพ พรหม ยม ยักษ์ สัมภะเวสีต่างๆ หากใครรับรู้ได้
    ก็ขอให้มาอนุโมทนาด้วยกัน และมีพี่เล็กนำอธิฐานต่างๆ หลายอย่างผมจำไม่ค่อยได้แร่ะ ..

เมื่อคืนมีความสุขมากๆ ครับ ก่อนกลับเจอคำถามปราบเซียนอย่างที่พี่เล็กว่าไว้นะครับ โดยเฉพาะคำว่า
    "นิพพาน" คืออะไร ในนิยามของแต่ละคนเล่นเอาเหมือนอัศวินกำลังขี่ม้าอยู่ดีๆ ม้าพยศตกลงมานอนแอ้งแม้งเลย
    ส่วนผมรอดครับคำถามเป็นเหตุให้เปลี่ยนเรื่องก่อนมาถึงผม(รอดตัวปาย) 55

วุ้ยๆ.. จะหาว่าโม้อีก หนุกมากๆ อิ่มเอิบใจบอกไม่ถูกครับ อุ้ย... ลืมพูดถึง คนที่ไปด้วยอีกแต่ละคนก็ใช่ย่อยครับ
    โดยเฉพาะพี่อะไรน๊า งัดเอาเพลงสุโขทัยระทม ร้องเพลงนี้ ผมเองไม่ได้ฟังมานานแล้ว เหมือนชีวิตจริงผมเลย
    บ้านสุโขทัยและไฟไหม้ด้วย เล่นเอาเหมือนมีก้อนอะไรมาจุกๆ ที่คอ ตัวร้อนไปหมดนึกถึงเหตุการณ์เมื่อตอนเด็ก (2524) .. อิ อิ และแฟนพี่เล็กผมก็จำชื่อไม่ได้แร่ะ ขออนุญาตใช้คำแบบพื้นๆ นะครับเป็นกันเองดี ได้สนทนาธรรมด้วย
    (พี่เค้าเคยบวชในสังกัดธรรมยุตต์ด้วย) และผมได้ปวารณาตัวไว้ว่าถ้ามีงานบุญอันไหนที่ผมพอจะช่วยได้
    ก็อาจจะแค่ปัจจัยนิดๆ หน่อยๆ นะครับ (ไม่รวยซ๊ากที) ก็ให้บอกด้วยอะไรประมาณนี้ และก่อนจบปิดท้ายก็ยืนยันครับ
    ว่าแต่ละคนไม่เบาเลยโดยเฉพาะลีลาโอเกะ (แฮ่) ไว้มีโอกาสคราวหน้า เพื่อนในบอร์ดนะครับ ห้ามพลาดเลย อิอิ...
    โดยเฉพาะตังโอ๋ผมแอบได้ยินว่าช่วงที่เราไม่อยู่สงสัยตังโอ๋ยึดบอร์ดแล้ว แต่ผมก็ว่ายังงั้นแหล่ะครับ เพราะผมเข้ามาทีไร
    น้ำลายเต็มจอหมดเลย (จ๊ากก..หลบ)แซวเล่นหนุกหนานน๊าคร๊าบ แต่ละคนในนี้น่ารักทั้งนั้นครับ แม้ผมจะเป็นเด็กใหม่
    แต่ก็แอบอ่านมานานแร่ะประทับใจครับ

เอาล่ะ ว่าจะพิมพ์นิดเดียว จะจบตั้งแต่ 3-4 บรรทัดแรกแร่ะ ลากมายาวแบบนี้ได้ยังไงไม่รู้
    ขอตัวก่อนนะครับ (ไปเป็นพลังเงียบแบบเดิม) ฮี่ ฮี่....

ปล.(ปูเลี๋ยวก่อง) เสียดายพี่มี๊ดดดดดดดดด ไม่ได้มาเที่ยวด้วย คราวก่อนเจอที่งานวิทยาศาสตร์ทางจิต
    ยังมะได้คุยอะไรเลยพี่เค้ารีบกลับ
    ปล. อีก สำหรับรูปเอาไว้ให้ใครอยากเห็นก็ถามพี่เดรต พี่โซ่ พี่ชยุตต์น๊าคร๊าบ ผมมะกล้าเอาลง (k)(k)

ขนาดไฟล์:
      49.8 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แหมคุณ นิวัตร์ เจ้าขา ก็พี่ๆเค้าไม่อยู่กัน
    แล้วโอ๋ก็บังเอิญติดภาระกิจทางบ้านไม่สามารถไปร่วมงานได้นี่นา
    ก็ต้องเฝ้าหน้าจอให้ดีที่สุดดิ เกือบตายแหนะ ไม่รู้จะคุยรัยกันแล้วค่ะ
    อ่านที่คุณเล่า แหม ว่าแต่เค้าน้ำลายหกเต็มจอ(เค้าคุยไม่เก่งหรอกน้า อิอิอิ)
    เล่าได้เห็นภาพ เหมือนฉายวีดีโอให้ดูเลยอ่ะ เห็นภาพแล้วนึกตามได้เลย ขอบคุณค่ะ
    (อย่าแอบอ่านอย่างเดียวดิ มาช่วยกันคุยให้หนุกหนานดีกว่า นะนะนะ)
    เสียดายอ่ะ ไม่ได้กอดคุณโซ่ กับพี่เดรดเลยอ่ะ ไม่ได้เจอพี่ชยุตด้วย
    ขอบคุณ คุณNola ด้วยนะคะ ที่มาเล่าแบ่งปันให้เป็นคนแรกหน่ะค่ะ

คราวหน้าไม่พลาดแน่นอน (ขอให้เป็นวันเสาร์ อาทิตย์นะคะ อิอิอิ)

รักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนเลยค่ะ จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

7. Linda2009

แแม้...เสี๊ยดาย ถ้าได้ไปด้วยจางัด ธาราระทม แม่สอดสะอื้น เอาความขมขื่นไปทิ้งแมโขง มาดวลกะสุโขทัยระทม(ว่าแต่ว่าเกิดทันกันละปล่าวเนี่ย) ดูดู๊ ใครจาระธมได้ใจกว่ากาน อ่ะ ล้อเล่น เราทุกคนสมควรที่จะได้รับสิ่งดีๆ และมีความสุขเนอะ รอชมภาพนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  8. richsi

richsi สมาชิก

มีอะไรๆ น่ารักๆตลอดเลยนะคะคุณพี่...
    เป็นคนอารมณ์ดีและน่ารักจังเลยค่ะ.....
    ชอบพี่จังเลย อยู่ใกล้ๆคงมีความสุขเนอะ
    รักนะคะ:cool::cool::cool:

9. tangOAH

งั้นน้องขอแหวกแนว ร้องเพลงจีนละกันค่ะ
    (หากมีโอกาสนะ หนี่เค่อจือต้าวหว่ออ้ายซุย)
    คุณรู้รึเปล่าว่าฉันรักใคร อิอิอิ
    แถมเพลงทรายกับทะเล เวอร์พี่ตู่นันทิดาด้วย
    เหตุผลเพราะมีคนชอบให้ร้องค่ะ คงร้องพอฟังได้อยู่หน่ะค่ะ
    เพลง สว.หน่อยนะคะ เพื่อนๆ

10. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณนิวัตร์ คุณ Nola คุ้มค่าเลยนะครับ
    ถ้าได้พบคุณเดรด คุณโซ่ คุณชยุตแล้ว คงไม่กลับบ้านกันง่ายๆหรอกนะครับ
    มีทั้งสนุกเฮฮาทั้่งสาระความรู้ไปพร้อมๆกันเลย (เอ่อ..แล้วคุณเล็กนี่ท่านไหนเอ่ย?)

จัดคราวหน้าคงอีกนานแหละ
    ดูเหมือนจะมีนักร้องแถวนี้หลายคนไปแย่งไมค์ร้องกันสนุกแน่ๆ อิอิ
    รอดูรูปถ่ายด้วยนะครับ

11. Linda2009

โอ้ แม่เจ้า โล่งอกไปที เพลงจีนหรอกรึ นึกว่าเป็นเพลงแขก แหะๆ พี่เป็นห่วงเกรงเจ้าจะเหนื่อยนัก วิ่งไปร้องไป ผ่านเทือกเขา สายลมแลทุ่งหญ้า สี่ส้าห้าลูกกว่าจะจบเพลง คริๆ โล่งอกๆ

12. Linda2009

.................................................................................

13. Nola

Nola Active Member

30 ธันวาคม 2008
    ยินดีด้วยครับคุณนิวัตร์ คุณ Nola คุ้มค่าเลยนะครับ
    ถ้าได้พบคุณเดรด คุณโซ่ คุณชยุตแล้ว คงไม่กลับบ้านกันง่ายๆหรอกนะครับ

มีทั้งสนุกเฮฮาทั้่งสาระความรู้ไปพร้อมๆกันเลย (เอ่อ..แล้วคุณเล็กนี่ท่านไหนเอ่ย?)

ข้าเจ้านี้เองค่ะ

14. tangOAH

นอนดึกไปป่ะคะ พี่ลินดา ขา......
    น้องยังไม่คิดโกบอลลีวู๊ดหรอกค่ะ (เลยไม่ได้หัดร้องเพลงอินตระเดียอ่ะ)
    ไอ้เจ้าเพลงจีนเนี่ย พ่อเปิดใส่หูมาแต่เด็กค่ะ เลยพอกล้อมแกล้ม
    น้องจะฟังเพลงแก่(เพื่อนๆพูดงี้)กว่าเพื่อนวัยเดียวกันค่ะ
    แต่ถ้าจะร้องเพลงอินเดีย ต้องเลี้ยงพุงให้งามๆด้วยป่ะ
    เวลาเต้นจะได้มีเวฟ เคลื่อนไหวได้หน่ะ
    แต่น่าสนุกนะคะ วิ่งไปวิ่งมาทั้งเพลงข้ามเขาไปสี่ลูก
    อิอิอิ ได้ผอมแน่ๆ

15. tangOAH

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=2A4AGTwqP9E]หยดน้ำ - YouTube[/ame]

โอ๋อยากให้ความรักของพวกเราทุกคน
    เปรียบดังหยดน้ำหยดเล็กๆ ที่รวบรวม
    เป็นพลังความรักที่ยิ่งใหญ่เพื่อทุกสรรพสิ่งนะคะ
    พรุ่งนี้รอพวกเราอยู่ค่ะ เราจะไปพร้อมๆกันนะคะ
    รักทุกคน ค่ะ

16. richsi

โอวววว...พระเจ้าปากหรือนั่น
    ช่างงดงามบาดใจแท้..........
    อิอิอิ:cool::cool::cool:

17. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    ผู้ที่ใช้หัวใจนำทาง จะรู้สึกแบบนี้ละครับ
    เป็นพลังความรักจะถูกนำไปสร้างสรรค์เพื่อโลกและสรรพสิ่งได้อย่างดีทีเดียวครับ
    หยดน้ำทุกหยดที่ไหลมารวมกัน เป็นแม่น้ำ เป็นมหาสมุทร หรือจะเป็นชีวิตของผู้คนมากมาย
    หรือเป็นความสุขที่ไหลมารวมกัน ต่างก็มาผสานและบรรจบกันเป็นชีวิตและเหตุการณ์ต่างๆ
    ล้วนเริ่มจากหยดน้ำเล็กๆที่ใสสะอาด บริสุทธิ์ จากต้นกำเนิดเดียวกันเสมอๆ
    ทุกอย่างกำลังดำเนินไปตามแผน ด้วยความไว้วางใจในความรักนี่แหละจ๊ะ :cool:

"หยดน้ำ"
    คำร้อง : เผ่าพันธุ์ อมตะ
    ทำนอง : สุวัธชัย สุทธิรัตน์

เพียงวันละเล็ก ละน้อย ให้มันเป็นไปอย่างนี้ทุกวัน
    ให้เหมือน หยดน้ำที่มันหยดลงที่เดิม...เสมอ
    รักน้อย ๆ แต่มาคงที่เถอะเธอ ก็พอชื่นใจ

ให้เป็นแค่น้ำ หยดน้อย หยดลงเบาๆ ที่พื้นหัวใจ
    ให้รัก ซึมซับลงไปประจำทุกวัน..เสมอ
    รู้ว่ารัก แต่อย่าใจร้อนเลย...นะเธอ

ให้วันพรุ่งนี้ช่วยพิสูจน์ความรัก
    ให้วันเวลารวบรวมรักที่ได้จากเธอ
    ทางอีกแสนไกล ที่เราต้องเจอะเจอ
    ค่อยๆ ไปเถอะ จะดีไหม

ทำทีละนิด ละน้อย และคอยดูแลให้รักงดงาม
    หยดน้ำ ไม่นานจะเป็นดั่งธารน้ำเย็น...สดใส
    และให้รู้ว่าเป็นความรักจากใจ เพียงไม่ช้าไม่นาน

ให้วันพรุ่งนี้ช่วยพิสูจน์ความรัก
    ให้วันเวลารวบรวมรักที่ได้จากเธอ
    ทางอีกแสนไกล ที่เราต้องเจอะเจอ

และจะรักหมดหัวใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2012
  18. richsi

ด้วยหัวใจที่เปี่ยมรัก...งดงามยิ่งเกินบรรยาย...
    ขอให้หัวใจทุกดวงเบืกบานและเบ่งบาน....
    เกาะเกี่ยวหัวใจไว้ด้วยรัก....
    ขอความสุข ความหวัง...จงบรรเจิด...ดั่งใจนะจ๊ะ
    น้องตั้งโอ๋....
    อะแอ้ม...รู้สึกเกินบรรยายเลยบรรยายไม่ถูกค่ะ...
    แต่รู้สึกดีจัง...ขอบคุณนะคะที่แบ่งปัน:cool::cool::cool:

19. LuminousSand

LuminousSand สมาชิกใหม่

สวัสดีทุกๆท่านนะคะ ไม่ได้เข้ามานานเหมือนกัน เป็นสมาชิกเก่าแต่ไอดีใหม่ค่ะ เป็นพวกความจำปลาทอง พอคอมเน่าวินโดวส์พังที loginที่เคยเซฟไว้หายเกลี้ยงก็เข้าไม่ถูกเลยทีนี้ นี่ไอดีที่3แล้วค่ะ ฮ่าๆ แต่คราวนี้จดไว้แล้วไม่น่าพลาด :VO

ที่อ่านดูเห็นว่ามีมีทติ้งด้วย เสียดายไม่ได้ไปเลย แต่ปกติก็ชอบเข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้ตอบอะไร ไปก็คงเขินๆ แฮ่ๆ ยังไงก็ขอสวัสดีและฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่อีกครั้งนะคะ ^^

;43

20. Akornlokudorn

Akornlokudorn Active Member

13 ธันวาคม 2011
    สวัสดีครับ คิดถึงเพื่อนๆที่น่ารักทุกคนจัง วันนี้ไปไหนกัน เงียบเชียว อยากสอบถามว่าวันนี้เพื่อนๆรู้สึกไม่สบายรึปล่าวครับ ผมตอนนี้ครั่นเนื้อครั่นตัวจะเป็นไข้ ครับ (smile) แต่ยิ้มสู้ เพราะมันแค่ธาตุขันธ์ ยอมมีเกิด แก่ เจ็บ ตาย เป็นธรรมดาครับ คิดว่าร่างกายกำลังปรับตัว