ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. thanathama

thanathama เป็นที่รู้จักกันดี

ไปว่าเค้าตุ๊ด
    อยากลองมั๊ยล่ะ เดี๋ยวจะลืมคนที่บ้านเลยนะเนี่ย
    555 ขำ ๆ ล้อเล่งงงง น่าาาาาาา

2. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ขอบคุณคุณชยุตมากๆเลยค่ะ ^^
    คิดถึงเพื่อนๆทุกคนนะคะ ....(k)

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเพลงกันดีกว่านะครับ
    ตั้งโอ๋ฝากเพลงนี้มาให้พี่ชายที่แสนดีครับ
    ด้วยความรักจากพวกเราทุกๆคน...

。◕‿◕。
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=oQ2yPH22QSw"]Loop Of Love.wmv - YouTube[/ame]
    。◕‿◕。

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  4. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความสื่อสารทางโทรจิตจากท่านซาลูซ่า แห่ง The Galactic Federation

วันที่: 23 พฤษภาคม 2012
    ผู้รับสาส์น: นาย Mike Quinsey

ผู้แปล : ชยุต
    ที่มา:
    Mike Quinsey - SaLuSa, May 23, 2012

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=f49jIunvIVE"]SaLuSa 23 May 2012_thai.wmv - YouTube[/ame]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

สถานการณ์ภายนอกทุกอย่าง มันจะเปลี่ยนไปทันที
    ถ้า "สถานการณ์ภายในใจ" ของเราเอง มันเปลี่ยนไป

เพราะฉะนั้น ณ.สถานการณ์ภายนอกเดียวกัน หรือใกล้เคียงกัน
    แต่ปฏิกิริยาที่เราจะตอบสนองออกมานั้น รวมถึงมุมมองที่เรามีต่อมันนั้น
    ก็จะต่างไปจากเดิมด้วย ไม่มากก็น้อย

ล่าสุดนี่..ผมเห็นแต่ความ "หมดสิ้นหนทางแล้ว" ของพวกเขา
    ที่ไม่รู้จะเอาอะไรมา "กำจัด" หรือ "ลบ" พวกเรา ผู้ที่ซึ่งมีความคิดและความเชื่อ
    ไม่ตรงกันกับพวกเขา ออกไปจากเวปแห่งนี้ หรือ แม้กระทั่งออกไปจากโลกนี้ ได้แล้ว
    พวกเขาก็เลยใช้ไม้ตายไม้สุดท้าย เท่าที่มีอยู่ เท่าที่พอจะคิดขึ้นมาได้นี้
    มาใช้กับพวกเรา ซึ่งหมายเฉพาะมาที่ผมโดยตรง

ผมอยากจะบอกกับหลายๆท่านที่เป็นแฟนประจำของกระทู้นี้ว่า
    อย่าได้เป็นห่วงเป็นใยอะไรผมอีกเลยนะครับ เพราะว่า
    อย่างที่ผมเกริ่นไว้ข้างบนแล้วนั่นแหละครับ..ว่า..สถานการณ์มันเปลี่ยนไปแล้ว

ผมอ่านข้อความของพวกเขาแล้ว ผมไม่ได้รู้สึกโกรธแค้น หรือ พุ่งปรี๊ดอะไรขึ้นมาเลย
    มีแต่รู้สึกว่า โถ่เอ๊ย..พวกเขาคงจะหมดหนทางแล้วจริงๆนั่นแหละ
    พวกเขาถึงได้แสดงพฤติกรรมนี้ออกมาจนได้ ที่ในที่สุด
    ก็ได้เปิดเผยสิ่งที่พวกเขาต้องการจริงๆออกมาแล้วจนได้

เพราะว่า ตอนนั้น พวกเขาสวมบทบาทแสร้งเป็นผู้ดี มาถามไถ่ เหมือนอยากรู้ข้อมูล
    และพวกเรา ก็ได้เคยพยายามอธิบายเหตุผลไปแล้ว ในรอบก่อนหน้านี้
    แต่ก็อย่างที่ทุกท่านรู้แล้วว่า มันไม่ได้ผล เพราะประเด็น มันไม่ได้อยู่ที่เหตุผลอะไรเลย
    ประเด็นคือ "พวกเขาไม่ชอบ พวกเขาโกรธ พวกเขาเกรียด หรือ แม้กระทั่งอิจฉา ริษยา"

นั่นจึงเป็นที่มาของข้อความของพวกเขา ที่ทุกๆท่านเห็นอยู่ในวันนี้ยังไงหละครับ
    แล้วจะให้ผมทำอะไรอีกหละครับ เพราะว่า ก็ในเมื่อได้ลองทำแล้ว

เพราะฉะนั้น รอบนี้ ก็มีแต่จะส่งความรู้สึกรัก เมตตา สงสาร และแสงสว่างไปให้พวกเขาเท่านั้นเอง
    เพราะว่า ถ้าส่งพลังใดๆก้ตามที่เป็นด้านลบ และ ด้านมืดตอบกลับไป
    ก็รั้งแต่จะไปเพิ่ม ความมืดบอด และ พลังงานด้านลบที่มีอยู่แล้วในใจของพวกเขาเท่านั้นเอง
    มันไร้ประโยชน์ครับ..เพราะฉะนั้น..ตอนนี้เราก็มารอดูกันต่อไปเถอะ
    ว่ารอบนี้..ใครจะออก Drama มาแบบไหนอีก..

แต่ขอทุกๆท่าน ช่วยกันส่งแสงสว่าง และ ความรู้สึกรัก เห็นใจ และ สงสาร
    ไปให้พวกเขาทุกๆคนด้วยนะครับ อันนี้ผมพูดจริงๆนะครับ
    พวกเรามาช่วยกันเถอะนะครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พวกเราต้องเข้าใจไว้ด้วยว่า
    นี่ก็ไม่ใช่การประชดให้พวกเขาเจ็บใจแต่อย่างใดเลย
    และก็ไม่ใช่การเสแสร้งแกล้งทำเป็นผู้ดีแต่อย่างใดด้วย
    เพราะว่า เราแค่ทำตามสิ่งที่ต่างมิติพูดไว้เสมอเท่านั้นเองครับ..ที่ว่า

"สงครามจะไม่หมดสิ้นไป เพราะการเกลียดสงคราม
    แต่สงครามจะหมดสิ้นไป เพราะการรักสันติสุข"

ดังนั้น ยิ่งสาดน้ำมันลงไปใส่ไฟ ไฟก็จะยิ่งโหมไหม้มากขึ้นไปอีก
    สู้เราเอาน้ำ คือ พลังงานความรัก-เมตตา และ จินตนาการถึงแสงสว่าง
    ส่งไปโอบกอด และ โอบล้อมตัวตน-ข้อความ-และชื่อของพวกเขาไว้ จะดีกว่าครับ

ขอกราบอนุโมทนากับทุกๆท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

สาธุครับ
    ............................................................

6. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

แต่ว่าเพื่อให้เกิดความสบายใจของพวกเขา และให้สมใจพวกเขาเสีย
    ผมก็จะออกมาบอกให้คนทั่วทั้งโลกนี้ได้รู้ซะเลยครับว่า

ผมเป็นตุ๊ด ผมเป็นเกย์ ผมเป็นกะเทย
    ผมเป็นคนไม่ดี ผมไม่มีความน่าเชื่อถือแต่อย่างใดเลย
    ผมไม่มีความดีงามใดๆพอที่จะให้ใครมายึดถือเอาเป็นแบบอย่างแต่อย่างใดเลย
    เพราะฉะนั้น ได้โปรดอย่ามามองเห็นผมเป็นแบบอย่างเลยนะครับ

แต่ประทานโทษเถอะครับ..ทั้งหมดที่กล่าวมาข้างบนนั้น
    เกี่ยวอะไรกับการแปลข้อความจากต่างมิติของผมหรือเปล่า?
    ผมยังนึกไม่ออกเลยว่ามันเกี่ยวอะไรกัน?
    แล้วผมเคยบอกที่ไหน เมื่อไหร่ ว่าผมคือคนดีมีศีลธรรม
    และทุกๆท่านที่ตามอ่านกระทู้ผมอยู่นี้ จะต้องเอาผมเป็นแบบอย่างด้วย

ผมตั้งตนเป็นพระเจ้า หรือ เป็นศาสดาไปแล้วยังงั้นหรือ ?
    ตั้งแต่เมื่อไหร่กัน? ไหน ตรงไหน ข้อความไหนที่ผมบอกว่าอย่างนั้น?

สรุปว่า..ประเด็นมันก็ไม่ได้อยู่ที่เหตุที่ผลอีกนั่นแหละครับ
    ก็คนมันจะหาเรื่อง และ คนมันจะเกลียดซะอย่าง
    เพราะฉะนั้นแล้ว เรื่องการใส่ร้ายป้ายสี หรือ หาเรื่องมาโยนใส่ให้เรานี่
    มันก็เป็นของคู่กันอยู่แล้วนี่นา..ใช่ไหมครับ..

เพราะฉะนั้นแล้ว..เลิกใส่ใจกับเรื่องพวกนี้ดีกว่านะครับ
    หันมายกระดับจิตของเรา หันมาชำระสะสางความชั่วที่อยู่ในตัวเราเองต่อดีกว่า
    ใครจะเป็นยังไงก็ช่างเขาเถอะ..เพราะเราก็ได้ทำในส่วนของเราแล้ว

...จบครับ...

.......................................................................

7. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ...มีพวกกระแทกแดกดันนี่ก็ทำให้กระทู้มีสีสันดีครับผมว่าน่ะ "คุณชยุต"

"สงบ ปล่อยวาง ไร้กิเลส ไร้ตัณหา"

8. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ผมฝันว่ากำลังเดินทางกลับบ้านเกือบทุกคืน
    ขอขอบคุณท่านผู้นำเสนอความรู้ และท่านผู้แปลทุกท่านครับ
    รวมทั้งความเห็นจากทุกท่าน ซึ่งล้วนแต่มีประโยชน์ ช่วยให้เห็นถึง ความจริง
    หรือ สัจจะ ซึ่งตรงไปตรงมาอย่างเหลือเชื่อครับ
    การกระทำใดที่เคยล่วงเกินทุกท่าน ทางกาย วาจา ใจ ในอดีตที่ผ่านมา
    ผมขอขมาอภัยทุกท่าน ด้วยครับ
    ขอคุณพระรัตนตรัย และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
    โปรดคุ้มครองทุกท่าน ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงเทอญ<!-- google_ad_section_end -->

9. Chayutt

ขอกราบอนุโมทนาด้วยเช่นเดียวกันครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

:cool::cool::cool:

10. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณจากใจค่ะ พี่ชยุต พี่มี๊ดดด
    จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

11. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    มัน เป็น อย่าง ไร หรือ ครับ ขอ ช่วย แชร์ ให้ ฟัง ที

12. อู่หยาจื่อ

อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011

เอ้าเพลงนี้ดิ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=SKQ6TwoA7Zw]จิ๋ว - Hero - YouTube[/ame]

13. อู่หยาจื่อ

ช่วงนี้ ผมก็เจอแบบทดสอบเข้มเหมือนกัน
    แต่เท่าที่เข้าใจ เขาให้ช่วยกันเป็นทีม ให้
    กำลังใจ และแสงสว่างแก่กันและกันครับ

เราจะได้ก้าวไปเป็นทีม ยกแก๊งว่างั้นเหอะ 555

14. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

555 ไม่ยอมแพ้ จะขอติดทีมเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้คุณชยุตย์ และ ทุกท่าน
    ขอพระเจ้า เสริมกำลังให้แก่ทุกๆท่านสำหรับ
    "การผจญภัย" ในทุกสิ่งค่ะ
    rabbit_heartrabbit_heart

15. phudit999

สรุป ง่าย ๆ สิ ครับ

เป็น ได้ ทุก อย่าง

อยาก ให้ เป็น อะไร

เป็น ได้ ทุก อย่าง....

16. อู่หยาจื่อ

ความคิดเชิงลบ ที่เขาเอามายัดให้เรา
    อย่าไปรับมัน ปล่อยมันไป มันไร้สาระ
    เราก็คือเรา เราเป็นอะไร มันไม่ต้องให้
    ใครมาบอกว่าเราต้องเป็นนั่นเป็นนี่

เขาไม่ใช่เจ้านายเรา จะมาบ้าอำนาจ
    สั่งให้เราเป็นนั่นเป็นนี่ ไม่ได้หรอก

เราคือเรา และเราภูมิใจอย่างที่เราเป็นอยู่
    อะไรก็ช่าง ใครจะเห็นอย่างไงก็ช่างมัน
    ไม่ต้องไปรับพลังงานเชิงลบที่เขายัด
    ให้ เขาเล่นแบบนี้ เพื่อให้เราจิตตกน่ะ
    พอเข้าใจไหม? พวกนี้ ใช้พลังภาคลบ

17. อู่หยาจื่อ

ตัวอย่างผมนะ "ฉันคืออุลต้ราแมน"
    มีพลังสุดยอด ทำงานของฉันดีเยี่ยม

มั่นใจ ตัวเอง อย่าไปสนใจคำคนอื่น

ตะโกนดังๆ เลยก็ได้ "ฉันคืออุลต้ราแมน"
    มีพลังสุดยอด ฉันทำงานของฉันดีเยี่ยม!

18. phudit999

รับ ได้ ทุก กระแส

19. thanathama

thanathama เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมครับ:cool:

20. อู่หยาจื่อ

การที่เราชอบ - ไม่ชอบอะไร ไม่ได้แปลว่าเราต้องเป็นอย่างนั้น

เราก็คือเรา ความชอบ ไม่ชอบ เป็นแค่ส่วนเสี้ยวเล็กๆ ของเราเท่านั้น
    อย่างเช่น เราชอบกินก๋วยเตี๋ยว เราต้องเป็นคนจีนไหม? หรือเราต้อง
    ถูกล้อว่า "คนชอบก๋วยเตี๋ยว" มาแล้วโว้ย อะไรอย่างนี้ ผมว่ามันตลก
    ที่คนจะมาคิดว่าเธอชอบก๋วยเตี๋ยว เธอต้องเป็นคนชอบก๋วยเตี๋ยวอะไร
    โง่มาก มุมมอง โลกทัศน์แคบมากครับ ถ้าเราคิดว่าคนหรือใครจะต้อง
    เป็นอะไร เพียงเพราะว่าเขาชอบอะไรบางอย่าง ชอบกาก้า จะต้องเป็น
    สาวกกาก้าไหม? หรือเป็นแฟนคลับกาก้าไหม? ไม่เกี่ยวกันเลย เราก็คือ
    เรา เราก็ยังเป็นเราเต็มตัว ผู้ชายก็เป็นผู้ชายเต็มตัว ความชอบก็เป็นแค่
    เศษเสี้ยวเล็กๆ มันจะมาเป็นเราทั้งตัวไม่ได้หรอกครับ

บางที มันก็เป็นแค่เศษเสี้ยวเล็กๆ ที่จูนเรา ดึงเราไปหา ไปทำอะไร ที่ควร
    ก็เท่านั้นเอง เหมือน "ฉางชิง" เป็นนักพรตแต่ไปชอบนางงู อะไรแบบนี้น่ะ
    มันไม่ใช่สาระว่าบ้าหรือผิดอะไร สาระอยู่ตรงที่ สิ่งที่ควรทำ ถูกจูนด้วยพลัง
    งานที่จำเป็นต่องานนั้น "สัมพันธภาพใหม่" อาจเกิดขึ้นได้ แบบต่างจากคน
    ทั่วไป มันก็เท่านั้นเอง เราก็เป็นเราอยู่เช่นเดิม มันก็แค่สัมพันธภาพเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤษภาคม 2012