ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. วงกลมจุด

วงกลมจุด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้แล้ว ว่า ทุกคน ล้วนต้องการเหมือนกันคือ ความสุข
    แต่ก่อน คนไม่รู้ทุกข์ ก็เลยหาเหตุแห่งทุกข์ หาความจริงของทุกข์ เพื่อดับทุกข์

แต่ทุกวันนี้คนทั้งหลาย ล้วนต้องการความสุข แต่ก็เช่นกัน คือ ไม่รู้ว่า สุขที่แท้จริง เป็นยังไง เหตุแห่งสุขคืออะไร สร้างสุขได้อย่างไร

ทุกข์หาทางดับ สุขน่ะหาทางสร้าง

2. วงกลมจุด

ข้อความต่างมิติ ล้วนพูดถึง เหตุแห่งความสุข การสร้างความสุข การรักษาความสุข นั่นเอง

หรือผมเข้าใจผิด หรือ

3. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมไม่เต็มใจและก็ไม่อยากจะคุยกับคุณจริงๆนั่นแหละครับคุณวงกลมจุด
    ดังนั้น ก็ขอเก็บคุณเข้าไปไว้ใน ignore list ก็แล้วกันนะครับ
    เพราะว่าจะได้ไม่รกหุรกตา และรกความรู้สึกของผม

ผมยินดีสนทนากับคนที่รู้จักให้เกียรติคนอื่นมากกว่าหนะครับ
    สบายใจกว่า ส่วนใครที่คิดว่าตัวเองดีแล้ว วิเศษแล้ว
    ก็ขอให้ไปอยู่ในส่วนของตัวเองเถอะนะครับ อย่าได้มาอยู่รวมกับพวกผมในนี้เลย

ไม่มีคุณเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ผมก็ไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไรเลย
    ดีซะอีก ไม่มีใครมาคอยสร้างความรำคาญให้ผู้อ่านคนอื่นๆด้วย

มันเป็นเรื่องพื้นๆ ง่ายๆ ทั่วๆไป ที่คุณควรจะรู้และเข้าใจได้ไม่ยากว่า
    ถ้าคุณไม่รู้จักให้เกียรติคนอื่นๆ คนอื่นๆก็จะปฏิบัติต่อคุณเฉกเช่นเดียวกัน
    ไม่ใช่ว่าพวกเขาไม่ดี หรือ ไม่มีเมตตา
    แต่เพราะว่าพวกเขาได้พยายามอดทนและเมตตาคุณมามากพอแล้ว
    แต่ความอดทนของพวกเขาเอง ก็มีขีดจำกัด
    เพราะว่าทุกๆคนในนี้ รวมทั้งตัวคุณเองด้วย
    ก็ยังไม่มีใครบรรลุธรรมะใดๆเลย เหมือนกันหมดทั้งสิ้น

จงเรียนรู้กฎพื้นฐานง่ายๆข้อนี้ให้เข้าใจถ่องแท้เสีย
    .............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2014
  4. วงกลมจุด

ก็พูด ออกมา แบบนี้ แล้วยังมีหน้า มาพูดว่า ควรมีคน มาให้เกียรติ
    คุณว่าผมไม่ให้เกียรติคุณ คุณพูดแบบนี้ ยังจะมาคิดรับเกียรติ เพราะอะไรครับ
    อายอด ถ้าไม่อาย ก้อจะได้ ว่างั้นเถอะ ยังมีหน้ามาถามหาเกีรยติ อีก

5. วงกลมจุด

สำหรับคุณ ชยุต ผมจำแค่อย่างเดียว ก้อพอ คือ คุณ ถามหาเกียรติ อยู่นั่นเอง
    ไร้สาระ สิ้นดี

6. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    แวะเข้ามาดู อะไรจะคึกคัก ขนาดนั้น 555

7. วงกลมจุด

ห้ามชอบ ห้ามถูกใจ ห้ามติดใจ นะครับ
    เพราะความคึกครื้น เป็น ของกลาง ไม่มีใครเป็นเจ้าของ และห้ามเป็นเจ้าของ ด้วยนะ

8. (อโศก)

(อโศก) เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    จะว่าไงดี ผมอึ้งเหมือนกันนะวันนี้ เข้ามานี่
    5555555555555555555555555 คึกคัก ซะ จนผมไม่รู้จะพูดอะไรดี
    ดูอยู่ห่างและกัน555555555555

คิดว่าเผยธาตแท้กันพอสมควรแล้วนะจ๊ะ ใครเป็นพวกหน้าเนื้อใจเสือยังไงก็ได้เห็นกันล่ะั แจ่มแก่ใจกันทีเดียว

9. วงกลมจุด

อยู่ห่างๆ คอย ซ้ำ นั่นแหล่ะดีแล้ว คอยเป็นกองหนุน ห้ามหัวเราะล่ะ นั่งเฉยๆ ห้ามยิ้มด้วยเดี๋ยวเขาจะว่ามาเยาะเย้ย อีก นั่งหันหลัง ไปเลยยิ่งดี อิอิ

10. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    ___ใช่แล้วละท่านความกลัวนี่แหละ..ปัญหาใหญ่ในจิต..วิญญานอาฆาต..อย่างงี้(ถ้าตั้งชื่อความรู้สึกอาฆาต..หนังคงทำทำเงินไม่ได้)...ไหนจะ..สงสัยหัวเทียนบอด..ขา้งวัดอีก..ฉันละหลอนมาตั้งนาน..มาอ่านขอ้ความต่างมิตินี่แหละ..ถึงได้เลิกหลอนกับเรื่องพวกนี้...ทำกันไปได้....:':)'(

11. 00Ann00

00Ann00 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    เข้ามาให้กำลังใจค่ะ ชอบกระทู้นี้มากกกกกก มานานแล้ว(f)

คิดเสียว่ามารไม่มีบารมีไม่เกิดนะคะ หรือไม่บางครั้งก็"อาจจะ"เป็นพระโพธิสัตว์ท่านปลอมตัวมาในคราบมารคราบซาตานเพื่อทดสอบกำลังใจของเราก็เป็นได้ค่ะ ^_^ ไม่ได้ว่าใครนะคะ พูดผิดขออภัยด้วยค่ะ!

12. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยอีกแระ

วงกลมจุดเป็นใครปลอมตัวมาเหรอ?
    แล้วทำไมมันไม่ใช่ตัวมันเองหละ?
    ทำไมมันต้องเป็นตัวปลอมด้วยนี่?

เฉลยหน่อยสิ อย่ารู้ อีกแล้ววว

13. โปเย

อย่าบอกนะว่าถ้าใครทำตัวไม่ดี มีชื่อเสียงเสียๆ
    สุดท้าย ก็จะโยนลงไปที่ "ลุง ขจรศักดิ์" อะไรนั่น

แล้วทำไม มันจะไม่ใช่ตัวมันเองทำกันละเนี่ย?
    ตัวมันเองทำเอง รับไปเองไม่ได้เหรอ? หรือว่า
    ต้องให้กลายเป็นตัวปลอม ให้ขจรศักดิ์รับอีกป่ะ?

ตรรกะตัวปลอมที่ไร้ตรรกะ แต่คนเชื่อกันเหลือเกิน ตรูละงง?

14. โปเย

ตรรกะเว็บพลังจิต (เตรียมไว้สู้กับตรรกะสำนักสลิ่ม)

๑. ถ้าใครชมคนอื่น แสดงว่าคนที่ถูกชมนั้น คือ ตัวมันเองปลอมตัวมาเสมอ
    ๒. ถ้าใครออกรับแทนคนอื่น แสดงว่าคนๆ นั้นคือคนเดียวกัน ปลอมตัวมา
    ๓. ถ้าใครทำผิด มันต้องไม่ใช่ตัวมันเอง มันต้องเป็นตัวปลอมเสมอ ชัวร์!
    ๔. และอีกมากมาย ไปหาดูกันเอาเองเด้อออ

555 คุณว่ามันมีตรรกะแบบนี้ในเว็บนี้ป่ะ? แบบว่าเชื่อกันสุดๆ ว่ามันจริงอ่า

15. วงกลมจุด

ก็มีอยู่ลุงเดียว ไม่ต้องโยนหรอก เพราะ โดนโยนอยู่แล้ว ไม่งั้นไม่ไช่ลุงขจร
    แค่ว่า ตอนนั้น ลุงพูดอะไรไป เขายังไม่พัฒนา เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่อง
    ตอนนี้ เขาฝึกและพัฒนา กันขึ้นมาก เลยเริ่มรู้เรื่อง ว่า ลุงขจรพูดเรื่องอะไร
    สมัยก่อนฟังไม่รู่เรื่อง นึกว่าลุงขจรบ้า แต่ตอนนี้ ลุงขจรก็พูดเรื่องเดิมๆ เหมือนที่เคยพูดนั่นแหล่ะ แต่ทำไม เหมือนลุงไม่บ้า ตกลงลุงขจรหายบ้า หรือ พวกเรา ดีขึ้น นะ

16. โปเย

ลุงขจรศักดิ์นี่มันใครวะ?
    ผมรู้จักก็มีลุงสมชายไรนั่น

เก่งกันโคตรๆ เลยอ่า รู้ว่าคนนั้นเป็นคนนี้ได้
    โดยที่ไม่มีพยานและหลักฐานอะไรสักอย่าง
    สรุปได้้ด้วยปัญญาญาณอันวิเศษเลอเลิศ?

17. โปเย

ตกลงนี่ "วงกลมจุด" คือ ขจรศักดิ์ปลอมตัวมาใช่ปะ?
    ถ้าว่ากันตามตรรกะอันวิเศษเลอเลิศ แห่งเว็บพลังจิตอ่านะ

เฉลยหน่อยสิลุง?

18. วงกลมจุด

เฮ้ยอย่ามั่วนิ่มสิ ลุงขจรนี่ ไม่มีใครปลอมสำนวนแกได้หรอก แต่ ปลอมอย่างอื่นน่ะอาจมี อาจมีคนปลอมชื่อ ไปหลอกสาวๆ ก็ได้นะ ตัวจริงของลุงขจรมันพูดมาก
    ถ้าตัวปลอมสังเกตง่ายๆ มันจะไม่ค่อยพูด เพราะ กลัวถูกจับได้

19. วงกลมจุด

ไม่ปลอมไม่ปลอม

20. โปเย

สงสัยอีกแระ???

แล้วผมมีตัวปลอมไหม? หรือผมเป็นตัวปลอม?
    แล้วเป็นตัวปลอมของใคร? แล้วใครปลอมเป็นผม?
    หรือผมปลอมเป็นใคร?

แล้วทำไมผมไม่ใ่ช่ตัวจริง? หรือว่ามีตัวจริงสองตัว
    หรือว่ามีตัวปลอมสองตัว? หรือว่าปลอมตัวนึง จริงตัวนึง

ตอบได้ป่ะลุง?