ข้อความจากต่างมิติ"ธรรมชาติของเทพ"จาก มหาเทพ METATRON

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย kindred, 5 มีนาคม 2011.

1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ยืนยันว่าแปลมา 100% ครับ
    เพราะยังไม่มีความสามารถพอที่จะทำเช่นนั้นได้

ดูลิงค์ที่อ้างอิงไว้ก็ได้นะครับ
    พวกเราไม่มีอะไรที่จะต้องปิดบังอะไร ใครเลยอยู่แล้วครับ

หน้าที่รับสื่อโดยตรงอาจจะเป็นของพวกเขา
    แต่หน้าที่ถ่ายทอดต่อเป็นภาษาไทย
    อาจจะเป็นหน้าที่ของเราหนะครับ

เพราะฉะนั้น มันจึงไม่มีอะไรแบบว่า
    พอถ่ายทอดนานๆแล้วจะต้องเลื่อนขึ้น
    หรือเลื่อนลงไปไหนเลยครับ
    หน้าที่ใครหน้าที่มัน ไม่มีใครสำคัญไปกว่ากันครับ
    ดังนั้นจึงขาดใครคนใดคนหนึ่งไปไม่ได้ด้วยครับ

...................................

2. UncleGee

UncleGee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านผู้ให้ความรู้ และท่านผู้ถ่ายทอดทุกท่านครับ
    ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัย และ สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก
    ช่วยคุ้มครองทุกท่าน ให้รอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวงครับ

3. Candle_Flame

Candle_Flame เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณ คุณชยุตมากครับ กระจ่างแจ้งแล้วครับผม จะขอติดตามอ่านต่อไปอย่างใกล้ชิดครับในอีกหลายบทที่ยังอ่านไม่หมด เพราะชอบมากครับ

4. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านมาร่วมเดือน อ่านจนมึน แต่ก็ชอบอ่าน ยิ่งอ่านก็เหมือนตัวเองยิ่งโง่ เพราะมีอะไรมากมายที่เรายังไม่รู้ ยิ่งอ่านถ้อยคำสื่อสารของท่านมหาเทพเมตตา (อยากเขียนอย่างนี้จริง ๆ )ก็ยิ่งพบว่าท่านมีความรู้กว้างขวางพอ ๆ กับศาสดา เมื่อท่านสื่อสารอยู่ในประเทศที่พัฒนาด้านวิทยาศาสตร์มาก ก็เลยเต็มไปด้วยความรู้ทางวิทยาศาสตร์ ซึ่งถ้ามีพระคุณเจ้าสักรูปที่เป็นนักวิทยาศาสตร์มาบวชปฏิบัติจนบรรลุธรรม แล้วเทศนาสอนคนในหอประชุมใหญ่ด้วยถ้อยคำเช่นนี้ ไม่รู้จะมีคนฟังสักกี่คนที่ฟังรู้เรื่อง เพราะตัวผมเองอ่านแล้วก็ยังงง ๆ งวย ๆ กับศัพท์แสงต่าง ๆ ที่เป็นวิทยาศาสตร์ จึงทำให้อ่านเหมือนเต่าคลาน ค่อย ๆ อ่านไป ทำความเข้าใจไป กว่าจะจบแต่ละบทแต่ละตอนมันน่ารำคาญตัวเองแท้

แต่ก็ดีใจที่ได้ความรู้มากมาย ทัศนคติกว้างไกลหลายพันไมล์

ผู้ที่อ่านไม่รู้เรื่องแล้วออกมากางแขนขวางถนน หรืออ่านไม่กี่บรรทัดก็ออกอาการฟาดหัวฟาดหางวางท่าเป็นผู้รู้ผู้ตื่น จนกระทั่งออกอาการปกป้องพระศาสนา ก็น่าเห็นใจนะครับ

ความยึดมั่นถือมั่นในลัทธิ ประเพณีนิยมที่สืบทอดกันมานี่มันเป็นภัยร้ายแรงต่อการเรียนรู้และพัฒนาตนเอง

ถ้าเจ้าชายสิทธัตถะเป็นผู้ยึดมั่นในลัทธิประเพณีดั้งเดิม ไหนเลยจะเกิดพระพุทธเจ้าขึ้นมาในโลก

ถ้าคนส่วนมากพากันยึดมั่นในลัทธิประเพณีดั้งเดิม และต่อต้านความคิดความเห็นใหม่ ๆ ไหนเลยจะมีคนฟังพระพุทธเจ้าสอนธรรม และปฏิบัติตามจนบรรลุธรรม

ถ้่าโลกนี้มีแต่คนโง่ไหนเลยโลกจะพัฒนาขึ้นมาได้

อยากเป็นแบบไหนก็เชิญเลือกเอา
    จะเอากะลาครอบตัวเองไว้ก็ไม่มีใครหวงห้าม

แต่ไม่ควรเอากะลาของตัวเองไปครอบผู้อื่นไว้

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

ให้ Cool 11 ครั้ง และ คูณ 2 ให้อีกด้วยครับ

...................................................

6. Candle_Flame

Candle_Flame เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    ผมขอกด Like... Like...Like... สัก 999 ครั้ง ครับ

7. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ +INFINITY ค่ะ สวดยวดมว๊ากกกกกกก :cool:

8. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วก็อดขำไม่ได้..ขอร่วมด้วยคน like..ไม่จำกัดจำนวนครั้ง.. (พูดได้โดนใจ..)

9. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

พูดเก่งๆ กันทั้งนั้นเลย โมทนา สาธุครับพี่...

10. NuTrino

NuTrino สมาชิก

ขอบคุณมากๆค่ะ ไม่รู้จะพูดยังไงดีแล้ว แต่อยากขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ

11. PShinex

PShinex เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทีมผู้แปลมากครับ ติดตามมาตลอด ทำให้มีการพัฒนาจิตใจได้มากเลย
    และทำให้เข้าใจหลักศาสนามากขึ้นเช่นกัน

12. Chayutt

สรุปสั้นๆว่า "รูปธรรมชีวิตจากต่างดาว"
    หรือ "รูปธรรมชีวิตจากต่างมิติ" ไม่ใช่พวกเทพ

เพราะว่าพวกนั้นหนะยังมีกายทิพย์แบบใดแบบหนึ่งอยู่
    ส่วนพวกเทพหนะ เป็นพวกที่มีแต่พลังงานล้วนๆ
    ไร้กายทิพย์ใดๆทั้งสิ้น

ดังนั้น ถ้าเทียบกับเนื้อหาในตำราทางศาสนาทั้งหลายแล้ว
    "เทพ" หรือ "เทวดา" หรือ "พรหม" ในความหมายในตำรา
    ก็คือ "รูปธรรมชีวิตจากต่างดาว" หรือ
    "รูปธรรมชีวิตจากต่างมิติ" นั่นเอง
    หาใช่ "เทพ" ตามความหมาย ที่ถูกกล่าวถึง
    ในกระทู้ "ข้อความจากต่างมิติ" ทั้งหลายไม่

..............................................

13. Chayutt

ลืมไปว่าจากข้อความของชาว Acturian นั้น
    พวกรูปธรรมชีวิตที่อยู่ในมิติที่ 6 ขึ้นไป
    ก็ดำรงอยู่แบบไม่มีรูปกายใดๆทั้งสิ้นเหมือนกัน
    เป็นแต่เพียงพลังงานล้วนๆเหมือนกัน
    แต่สามารถที่จะเนรมิตรูปกายแบบใดขึ้นมาใช้ก็ได้
    ถ้าพวกเขาต้องการ..

ดังนั้น..ก็เลยไม่รู้ว่าจะจำแนกแยกแยะพวกเทพ
    ออกจากพวกรูปธรรมชีวิตจากต่างมิติยังไงดีหนะนะครับ

............................................