@ คชสีห์/เทพพระพิฆเนศ อาจารย์เฮง ไพรวัลย์ งาแกะ เรื่มเปิดที่เบาๆ @

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกอม ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ (ที่สุดของผงพราย)

ลูกอม ผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ (ที่สุดของผงพราย)
    ผงพรายวิเศษอันลือลั่นของลป.ทิม วัดละหารไร่ นั้นก็ยกให้ "ผงพรายกุมารมหาภูติ" หรือที่คนทั่วไปนิยมเรียกสั้น ๆ ว่า "ผงพรายกุมาร" ซึ่งมากประสบการณ์ด้านเมตตา มหานิยม โชคลาภ และแคล้วคลาดมานานแล้วครับ วัตถุมงคลของท่านเนื้อผงส่วนใหญ่จะผสมผงพรายฯ เข้าไปด้วย อาทิ พิมพ์เศียรโต พิมพ์เศียรเล็ก พิมพ์พระขุนแผน
    ลูกอมผงพรายกุมารสร้างขึ้นจากผงพุทธคุณหลายชนิดผสมรวมกับผงพรายกุมารแล้วปั้นเป็นเม็ดกลม จึงนำมาทาทองบรอนซ์เพื่อรักษาผิวไว้ไม่ให้แตกกระเทาะได้ง่าย............

มีคนถามหลวงปูว่า " ลูกอมนี่ดีอย่างไร "
    หลวงปู่ตอบว่า " ไม่อยากจะบอก ตามแจะใช้ นี่ทำดีที่สุดแล้ว " เวลานำติดตัวให้ว่า

- นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้
    - สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี "***

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและลูกอมที่มีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลแน่นอน

รับประกันแท้ๆๆยันโลกแตก ของดีในรังกึ่งโชว์ครับ

ปิดรายการนี้ครับ อีกหนึ่งผลงานพี่ที่ใจดีเมื่องเพชรบุรี ขอบพระคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  2. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แผ่นคาถา สมเด็จ (โต พรหมรังสี)

แผ่นคาถา สมเด็จ (โต พรหมรังสี)

บูชาที่ 400 บาท

3. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่หน่าย แห่งวัดบ้านแจ้ง ถ้าพูดถึงวัตถุมลคงทางเมตตาแล้ว จิ้งจกหลวงปู่หน่าย (นิยมสูงที่สุดของประเทศครับ) ถ้าคงกะพัน ตะกรุดของท่าน มีผู้กล่าวขาลกันว่า"เหนียวถึงกระดูก" ทีเดียวครับ แบ่งกันไปมี 4 ดอกเท่านั้นครับ

หลวงพ่อพิมพ์ วัดพฤกษวัน จ.พิจิตร ศิษย์หลวงปู่หน่ายจัดทำขึ้นถวายหลวงปู่หน่าย

บูชาที่ 309 บาท ความยาว 4 ซ.ม<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ขออนุญาตจองทั้ง 4 ดอกครับผม

4. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับ คุณ Jantip

5. Jantip

ตะกรุดสวยๆสายเกจิอาจารย์พิจิตร แท้แน่นอนแต่มิทราบอาจารย์<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->เป็นตะกรุดยาว 10 นิ้ว ตะกั่วหุ้มทองฝาบาตร ดูจากตัวตะกรุดเป็นตะกั่วน้ำนมพันแผ่นทองฝาบาตรรอยจารลึกมีพลังอักขระสวยงาม เก่าเอาเรื่องเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ทราบอาจารย์ โดยเจ้าของเดิมที่ผมบูชามาบอกว่าหลวงพ่อเตียงผมเอามาศึกษาและหาอาจารย์ท่านใดทราบหรือรู้เชิญรับไปบูชาครับ ไม่ตียัดกันครับ (สบายใจ)

บูชาเบาๆแท้ดูง่ายไม่แพง 1500 บาท<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    ขอเพิ่มอีกรายการครับผม

6. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากๆครับ ตะกรุดดอกนี้ไม่ผิดหวังแน่ๆครับถึงยังไม่ตีว่าอาจารย์ใดถ้าได้เห็นดอกจริงแล้ว ต้องบอกว่าเยี่ยม (สายทางพิจิตร) ขอบคุณครับ

7. พลังชาตรี 13

...................................................................................

8. พลังชาตรี 13

ท่านใดเก็บ ปรก และ หูยาน กรุวัดราชบูรณะต้องการให้บูชาเสนอมาครับ

รับบูชา พระกรุวัดราชบูรณะ อยุธยา

ท่านใดเก็บ ปรก และ หูยาน กรุวัดราชบูรณะต้องการให้บูชาเสนอมาครับ

9. พลังชาตรี 13

ตะกรุดสาริกาหลวงปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง อยุธยา เด่นด้านเมตตา

ตะกรุดสาริกาหลวงปู่หน่ายวัดบ้านแจ้ง อยุธยา เด่นด้านเมตตา

ตะกรุดสาริกา หลวงปู่หน่าย มีความยาว 2.5 เซนติเมตร (ดอกเล็กน่าใช้) แท้ดูง่ายรักล่อนตามความเก่า ออกปี 23 พุทธคุณหลวงปู่ทำมาครบเครื่องครับแต่ดอกสาริกานั้นจะเด่นทางเมตตาเป็นหลัก

(เปิดประมูลอยู่ครับ) ตัวจริงเสียงจริง (ดอกเล็กใจใหญ่ครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2010
  10. พลังชาตรี 13

ตะกรุดคาดเอว หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม พร้อมคลั่งและลูกสะกด

ตะกรุดคาดเอว หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม

ชุดนี้จะมีตะกรุดโทนพร้อมคลั่งและลูกสะกด แท้ดูง่ายครับความเก่าได้ครบสูตรทุกอย่างตามกระทู้ที่เคยได้อธิบายไปแล้วครับ ส่วนต่างๆประวัติท่านคงจะไม่ต้องพูดถึงนะครับ

สนใจบูชาโทรมานะครับ 0827893576 ขอบคุณมากครับ

ปิดรายการนี้ครับ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  11. พลังชาตรี 13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2010
  12. พลังชาตรี 13

ขอปิดรายการนี้ครับขอบพระคุณมากครับ

ปิดรายการนี้ครับ อีกหนึ่งรายการเข้ากรุใหญ่ ขอบพระคุณมากครับ 26/11/53

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  13. Jantip

วันนี้โอนให้แล้วครับผม 2,400.บาทครับทางตู้ ATM เวลา 16.12น.ครับผม

14. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากๆครับ คุณ Jantip พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้เลยครับ ขอบคุณครับ

15. พลังชาตรี 13

ตะกรุดโทนกระดูกห่าน หลวงพ่อหรุ่น เก้ายอด

หลวงพ่อหรุ่น เก้ายอด (อะ สัง วิ สุ โล ปุ สะ ภุ พะ)
    พื้นเพท่านเป็นคนเชียงราก พระนครศรีอยุธยา เก่งกล้าวิชาอาคมตั้งแต่เป็นฆราวาส และเป็นเสือเก่านำพวกลูกน้องออกปล้น ทางการก็จับท่านไม่ได้ เลยเปลี่ยนเป็นเกลี่ยกล่อมให้กลับตัวกลับใจมาช่วยเหลือราชการ ในตำ่แหน่งกำนัน ต.เชียงราก จ.อยุธยา หลังจากนั้นอีก 3 ปีให้หลังได้ทำคุณงามความดีปราบโจรต่างๆ ร่วมทั้ง อดีตสมุนคู่ใจที่ไม่ทิ้งนิสัยโจรอย่างเสื่ออุ่น จนได้รับพระราชทานยศเป็น ขุนวิจลใจภารา หลวงพ่อหรุ่นในขณะยังครองตนเป็นคนธรรมดาก็มีชื่อเสียงในด้านวิชาอาคมแก่กล้า แคล้วคาดคงกระพันยิงฟันไม่เข้า เมื่อบวชเป็นบรรพชิตที่วัดอัมพวา กรุงเทพฯ ก็มีลูกศิย์ลูกหามากมายเดินทางมาให้สักยันต์ให้ หลายคนโดยเฉพาะวัยรุ่นเมื่อมาสักยันต์ก็มีใจหึกเหิมคึกคะนอง ก่อเหตุทะเลาะวิวาทกันเป็นประจำ ซึ่งต่อมาหลวงพ่อจึงงดการสักยันต์ให้กับลูกศิษย์

พุทธคุณอันโด่งดังที่สุดของหลวงพ่อหรุ่น ในด้านแคล้วคาด และ มหาอุดคงกระพันชาตรี (เก้ายอดอันลื่อลั่น)

ตะกรุดโทนกระดูกห่านดอกนี้ ของจริงแท้ๆ มีรอยจานด้วยมือหลวงพ่อเอง ขอบอกเลยครับว่าของแท้ๆนั้นหายากมากๆ (เจอแต่พงศ์พัฒน์) "ตัวสำรอง"

ตะกรุดกระดูกห่าน หลวงพ่อหรุ่น วัดอัมพวัน
    ดอกนี้มีจารเต็มตัวยาวสี่นิ้ว ตัวจริง แท้ดูง่ายมาก ขึ้นชื่อหลวงพ่อหรุ่นเหนียวสุดๆ หายากด้วยครับส่วนมากที่เจอตัวสำรองทั้งนั้น...ของแท้เนื้อเก่าได้อายุครับ อย่างนี้เรียกว่าแท้ 1000 ตาครับ

เปิดบูชาที่ 4500 บาท ราคาบูชาแท้ๆของแท้ๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2010
  16. ธานินทร์

ธานินทร์ สมาชิก

11 พฤษภาคม 2007
    ดีครับพี่ไม่ได้เข้ามานานยังคมเหมือนเดิม มีดเขาอ้อเปิดอย่างไรครับ

17. พลังชาตรี 13

ยังรักอยู่ครับขอโชว์ไปก่อน ถ้าออกเมื่อไรจะบอกไปครับ ขอบคุณครับ

18. ธานินทร์

ธานินทร์ สมาชิก

11 พฤษภาคม 2007
    รับทราบ

19. พลังชาตรี 13

โปรดติดตามครับ 2/3 วันมีพระเครื่องหลักและเครื่องลางดีๆมาให้ชมและบูชากัน

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจ

20. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ตามมารอชมครับ :cool: