@ คชสีห์/เทพพระพิฆเนศ อาจารย์เฮง ไพรวัลย์ งาแกะ เรื่มเปิดที่เบาๆ @

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดกระดูกห่าน หลวงพ่อหรุ่น วัดอัมพวัน
    ดอกนี้มีจารเต็มตัวยาวสี่นิ้ว ตัวจริง แท้ดูง่ายมาก ขึ้นชื่อหลวงพ่อหรุ่นเหนียวสุดๆ หายากด้วยครับส่วนมากที่เจอตัวสำรองทั้งนั้น...ของแท้เนื้อเก่าได้อายุครับ อย่างนี้เรียกว่าแท้ 1000 ตาครับ

เปิดบูชาที่ 4500 บาท ราคาบูชาแท้ๆของแท้ๆครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    ขออนุญาตจองครับผม..................ขอบคุณครับ

2. นักธรรมตรี

นักธรรมตรี สมาชิก

จองรายการนี้ครับ ตะกรุดมหาระงับ เข้าไม่ทันหลวงพ่อหรุ่น (ตามที่ตกลงนะครับ)

3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5555 นึกว่าจะปิดทั้งแต่เมื่อคืน สงสัยรอฝันก่อนเช้าถึงปิด ขอบพระคุณยิ่งๆครับ

4. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบพระคุณมากครับที่มอบความไว้วางใจครับ ขอบคุณครับ

5. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับผม....แต่ยาวแค่ 10 เซ็นติเมตรเองครับผม ไม่ใช่ 10 นิ้วครับ
    ยาวเป็นนิ้วได้ 4 นิ้วครับ+555

6. พลังชาตรี 13

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พลังชาตรี 13
    เป็นตะกรุดยาว 10 นิ้ว ตะกั่วหุ้มทองฝาบาตร ดูจากตัวตะกรุดเป็นตะกั่วน้ำนมพันแผ่นทองฝาบาตรรอยจารลึกมีพลังอักขระสวยงาม เก่าเอาเรื่องเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ทราบอาจารย์ โดยเจ้าของเดิมที่ผมบูชามาบอกว่าหลวงพ่อเตียงผมเอามาศึกษาและหาอาจารย์ท่านใดทราบหรือรู้เชิญรับไปบูชาครับ ไม่ตียัดกันครับ (สบายใจ)

บูชาเบาๆแท้ดูง่ายไม่แพง 1500 บาท
    ได้รับแล้วครับผม....แต่ยาวแค่ 10 เซ็นติเมตรเองครับผม ไม่ใช่ 10 นิ้วครับ
    ยาวเป็นนิ้วได้ 4 นิ้วครับ+555

ตัองขอประทานโทษ อย่างแรงๆครับ 555 ยาวตั้ง 10 นิ้ว ถ้าเป็น 12 นิ้วก็เป็นมหาระงับเลยนะครับ ขอโทษทีครับผิดไปแล้ว

เมื่อคืนคุณ Jantip ถามตอบกับผมอยู่พอดี คุณ นักธรรม โทรมาถามตะกรุดมหาระงับ เลยขาดช่วงไปพอคุยเส็รจแล้วก็ลืมกลับไปตอบว่าแกนกลางเป็นอะไรไป มีตะกรุดอยู่ครับและมีสายสินครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  7. พลังชาตรี 13

นั่งมองไม่ทราบจะลงอะไรดี ครับอยู่ในห้องพระมาเกือบชั่วโมง

คิดไม่ออกว่าจะแบ่งออกอะไรดีครับ

1. พระกรุ หูยาน-อู่ทอง-ท่ามะปรางค์-ซุ้มต่างๆวัดราช-พระบูชา

2. เครื่องราง-ตะกรุดพ่อจง-ปู่หน่าย-พ่อเทียม-พ่อพรหม-ปู่ดู่-พ่อทบ-มหาระงับ 14 นิ้ว 12 นิ้ว-หรือสุดยอดสายใต้ดี (เหล็กจารเขาอ้อ)

3. เหรียญหลวงปู่ทิมต่างๆ-ลูกประคำผงพราย-ลูกอมผงพราย-ตะกรุดสาริกา-ผ้ายัน-กระดาษยันต์ หลวงปู่โต๊ะปิดตาปลอหนี้-จัมโบ้-

คิดไม่ออกครับ ชอบอะไรส่งข้อความบอกกันได้นะครับ ไม่ต้องบูชากันก็ได้ครับถือว่าโชว์กัน ขอบคุณมากครับ ตี 1.08 น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010
  8. พลังชาตรี 13

.....................................

9. พลังชาตรี 13

ชมกันครับ ชุดสะสม ควรศึกษา หาความรู้

หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ สุดยอดเครื่องราง

โชว์บางส่วนชมกันหาความรู้ครับ

สงสัยประการใด สอบถามได้ครับ ตอนนี้เหลือลูกประคำ 1 ลูกเท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2010
  10. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณ พี่ อนุลักษณ์ นิมนต์เข้ารังใหญ่ เรียบร้อยครับ

ปิดรายการนี้แล้วครับ

ขอบพระคุณ พี่ อนุลักษณ์ นิมนต์เข้ารังใหญ่ เรียบร้อยครับ

11. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้อเราคงไม่มีวาสนา....................

12. พลังชาตรี 13

มีซิครับ วันนี้จัดส่งไปให้แล้วนะครับ พร้อมกับเหรียญประสบการณ์สูงอีกเหรียญหนึ่งของ ชาวอยุธยา ทั้งมีประสบการณ์และลองได้ (เขาลองกันมาหลายท่านแล้วครับ) ขอบคุณมากครับ

13. พลังชาตรี 13

ตอนนี้เหลือลูกประคำ 1 ลูกเท่านั้นครับ
    ขอบคุณครับ

14. พลังชาตรี 13

..................

ขอบคุณมากครับ.......

15. พลังชาตรี 13

วิธีบูชาชาและขอสิ่งที่อธิฐาน

หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ สุดยอดเครื่องราง

สงสัยประการใด สอบถามได้ครับ ตอนนี้เหลือลูกประคำ 1 ลูกเท่านั้นครับ

ท่านที่ได้บูชาพรายกุมาร ของหลวงปู่ท่าน จะทราบกันดีว่าขออะไรก็จะได้ตามนั้น (ขอหลังเที่ยงคืน) จะมีคาถาท่านกำกับ แล้วผมจะให้ไปครับ เมื่อได้ในสิ่งที่เราปราถนาแล้วการทำบุญให้พรายนั้นเป็นสิ่งที่สำคัญครับ จึงเป็นที่นิยมกันอย่างมาก กล่าวได้ว่าผงพรายหลวงปู่ทิมเป็นผงพรายที่มีพุทธทางด้นดีเป็นอันดับหนึ่งของประเทศ ค่านิยมสูงขึ้นไม่มีวันหยุดครับ

ขอบคุณครับ

16. ธานินทร์

ธานินทร์ สมาชิก

11 พฤษภาคม 2007
    ขอรับไว้บูชาครับ (ตามที่ตกลงครับ) ที่จัดส่งแจ้งท่าน mail ไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

17. พลังชาตรี 13

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับคุณปุยฝ้าย มาทันเวลาพอดีนะครับ

18. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับที่ให้ความใว้ว่างใจ

มีดหมอ หลวงพ่อเดิม สาริกา 3 กษัติรย์

ท่านที่ชื่นชอบหลวงพ่อเดิม คงทราบประวัติท่านนะครับ (บรรยายด้วยภาพ)

ขนาด ความยาวรวม 8.3 ซ.ม ใบมีด 4 ซ.ม

บูชาที่ 19999 บาท

โทร 0827893576

ขอพระคุณมากครับปิดรายการนี้แล้ว
    (ไปไกล้เมืองใต้ขอบคุณพี่เชื่อง)

19. พลังชาตรี 13

มีดหมออาจารย์นำ วัดดอนศาลา (ไร้ใบ) ฟักงาด้ามงา ตำนานเขาอ้อ

มีดหมออาจารย์นำ วัดดอนศาลา (ไร้ใบ) ฝักงาด้ามงา ตำนานเขาอ้อ

มีดอาจารย์นำไร้ใบ ฟักงาด้ามงา เล็กมีความยาวอยู่ที่ 4.5 ซ.ม กว้างที่ 0.9 ซ.ม ศิษย์สายตรงลึกๆเท่านั้นที่จะได้เห็นหรือทราบในการสร้างและวัตถุประสงค์ในการจัดทำ (สร้างไม่ถึง 50 เล่ม)
    "ตัวจริงของจริงอย่างนี้ล้อเล่นกันไม่ได้"

ลักษณะของมีด สามารถหมุนออกแยกจากด้ามกับฝัก ในฝักสามารถบรรจุวัตถุอาถรรย์ที่เป็นมงคลเอาใว้ (จากภาพถ่าย) โดยมีจีวรขออาจารย์นำปิดผงพุทธคุณเอาใว้

พุทธคุณอันเข้มขลัง อาจารย์นำ วัดดอนศาลา เขาอ้อ จ.พัทลุง

เป็นที่ประจักษ์ และเป็นที่ทราบกันว่าพุทธคุณเขาอ้อนั้นอำนาจในพุทธคุณอันเป็นที่วิเศษสุดๆนั้นคือในด้าน คงกระพันชาตรีอันเป็นเลิศ และ ป้องกันคุณไสยสิ่งชั่วร้ายต่างๆไม่ให้เข้ามากล่ำกายได้

วัตถุประสงค์ในการจัดทำ โดยมีศิษย์อาจารย์นำที่ไกล้ชิดซึ่งเป็นราชการผู้ใหญ่ท่านหนึ่งได้สั่งทำมีดงามาจำนวนหนึ่ง นำมาให้อาจารย์นำ ของความเมตตาให้อาจารย์ช่วยปลุกเสกตามกรรมวิธีของท่านและบรรจุวัตถุมงคลจีวรท่านลงไป เพื่อแจกจ่ายให้ข้าราชการบุตรราชการชั้นผู้ใหญ่ในกรณีพิเศษ

ท่านใดสนใจหรือจะสอบถามอันใดเพิ่มเติมโทรมาได้ 0827893576 เล็ก

โชว์ กันก่อน ครับ

ปิดรายการนี้ครับ เข้ากรุใหญ่ ขอบพระคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2010
  20. พลังชาตรี 13

ซุ้มระฆัง เนื้อชินเงิน กรุวัดราชบูรณะ กรุที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

กรุที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

พระซุ้มระฆัง เนื้อชินเงิน กรุวัดราชบูรณะ ฐาน 3 ซ.ม สูง 4.5 ซ.ม

ท่านใคที่คิดจะหันกลับมาเล่นพระกรุ เมืองอยุธยา หรือ หาพระสวยๆส่งเข้าประกวด และ เอาเลี่ยมขึนคอก็ไม่อายผู้ใดครับ องค์นี้เหมาะที่จะนำเอามาเป็นครูในการดูพระกรุเนื้อชืนเงินของจังหวัดอยุธยากับกรุทั่วไป เนื้อหามีครบถ้วน ผิวปรอด เกล็ดกระดี่ เนือ้ระเบิด และมีสิ่งที่สำหรับที่สุดคือความสวยงามมากๆ
    (ส่งประกวดไม่ติดรางวัลเอามาคืนกัน) ในการประกวดพระเครื่องจะมีพิมพ์นี้ให้ประกวดทุกสนานที่จัดครับ ส่วนในเรื่อง

พุทธคุณนั้นเด่นมากในเรื่อง ลาภยศ บารมี อำนาจ ครับ

พระซุ้มระฆัง ส่วมใหญ่ที่ได้พบเจอก็จะเป็นพิมพ์ใหญ่องค์จะใหญ่มากๆไม่เหมาะที่นำขึ้นคอ แต่
    "องค์นี้พิมพ์เล็ก" หายากมากๆครับ

สนใจที่จะบูชา เสนอราคาที่ 3500 บาท

พระกรุที่สวยพิมพ์เล็กประกันราคาครับว่าท่านหาที่ใดๆไม่พบเจอแน่นอน

ประกันความแท้ให้ทุกรูปแบบ คนดูพระไม่เป็นมาบอกว่าเก๊ ก็ยินดีรับคืนครับ (โดยไม่ตามเหตุผล)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2010