@ คชสีห์/เทพพระพิฆเนศ อาจารย์เฮง ไพรวัลย์ งาแกะ เรื่มเปิดที่เบาๆ @

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. นะ-เมตตา

นะ-เมตตา สมาชิกใหม่

850 บาท ครับ พี่เล็ก

2. RainyWindy

RainyWindy เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2008
    ประมูลด้วยครับ 899 บาท

3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มานะมาหลายวัน ได้จนได้นะครับ น้องธเนศ

ผู้ชนะการประมูล คุณ นะ เมตตา ที่ 850 บาทครับ (งานางกวัก)

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับ

4. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

งาแกะรูปน้ำเต้า หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ศิษย์เอกหลวงพ่อเดิม

ถอดได้ครับ บางคนบอกว่าแกะเป็นพระฉิมพลี บางท่านบอกเป็นรักยม

ประมูลเปิดที่ 13 บาทชิ้นสุดท้ายครับ

เริ่มรายเปิดประมูลที่ 13 บาท

บิดที่เท่าก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ปิดประมูลศุกข์ที่ 11/03/54 เวลา 20.13 น.

ขอบพระคุณมากครับ

5. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

มาช้าไปหน่อย เสียท่าเลย.....................

หุหุ ติดงานเพิ่งเข้ามาครับ..........ยินดีกับท่านที่ได้ไปครับ........

6. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    งาแกะรูปน้ำเต้า หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว ศิษย์เอกหลวงพ่อเดิม

213.00

7. พลังชาตรี 13

ชิ้นสุดท้ายในช่วงนี้แล้วครับ

ขอบพระคุณครับพี่สุรพล ราคาสูงที่สุดอยูที่ 213 บาทจ้า

8. นะ-เมตตา

นะ-เมตตา สมาชิกใหม่

งาแกะรูปน้ำเต้า 550 บาท ครับ

9. พลังชาตรี 13

ขอบคุณจ้า น้อง นะเมตตา ได้ไปที่ 550 ครับ

10. พลังชาตรี 13

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ชมไปก่อนนะครับข้อมูลอาจารย์ด้วยครับ

ตะกรุดๆๆๆๆ ไม่มีท่านใดทราบ (หลวงพ่อเงิน) ของปิดรายการนี้เพื่อเปิดราคาประมูลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  11. โพธิคุณ227

โพธิคุณ227 สมาชิกใหม่

มีดดาบ

สนใจมากครับ

12. พลังชาตรี 13

ด้ามฤาษีปิดไปแล้วครับ 1 เล่ม ขอบพระคุณมากครับ

(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

13. พลังชาตรี 13

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2011
  14. พลังชาตรี 13

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ท่านมีชื่อเสียงโด่งดังมากในสมัยนั้น มีผู้คนมาให้ท่านช่วยรดน้ำมนต์ให้ไม่ขาดสาย ลูกศิษย์ของหลวงพ่อเงินที่มีชื่อเสียงโด่งดังต่อมาก็มีหลายท่าน เช่น หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง ที่มีชื่อเสียงในด้านตะกรุดคู่ชีวิต หลวงพ่อน้อย วัดคงคาราม ผู้สร้างตะกรุดหนังปลากระเบน และตะกรุดหนังอีเก้ง ปลัดชุ่ม วัดท้ายน้ำ หลวงพ่อหอม วัดหลวง หลวงพ่อนวล วัดหาดมูลกระบือ หลวงพ่อฟุ้ง วัดปากน้ำ หลวงพ่อขำ วัดโพธิ์เตี้ย หลวงพ่อไป๋ วัดท่าหลวงพล ผู้สร้างเหรียญหล่อหลวงพ่อเพชรจำลอง หลวงปู่ภู วัดท่าฬ่อ เป็นต้น นอกจากนี้ศิษย์ฆราวาสก็คือเสด็จในกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์

ท้ายที่สุดหลวงพ่อเงินท่านได้รับแต่งตั้งให้เป็นพระอุปัชฌาย์ และได้รับสมณศักดิ์เป็นท่านเจ้าคุณ ฝ่ายวิปัสสนาจารย์ หลวงพ่อเงินท่านได้มรณภาพ ด้วยโรคชรา เมื่อวันศุกร์เดือน 10 แรม 11 ค่ำ ปีมะแมเวลา 5.00 น.ตรงกับวันที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2462รวมอายุได้ 111 ปีพรรษา 90 ณ วัดวังตะโก ตำบลบางคลาน อำเภอบางคลาน จังหวัดพิจิตร คงทิ้งไว้แต่เรื่องราวอันเป็นปาฏิหาริย์มากมาย นับว่าท่านเป็นพระสงฆ์ที่มีอายุยืนนานมากที่สุดรูปหนึ่ง ประวัติหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร พระเครื่องหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานนับเป็นอีกหนึ่งในจำนานของวงการพระเครื่องไทย

หลวงพ่อเงิน ท่านได้สร้างพระเครื่องและวัตถุมงคลไว้ เช่น ตะกรุด (ปัจจุบันหาได้ยาก) พระเครื่องหลวงพ่อเงิน พระเครื่องรูปเหมือน เนื้อทองเหลืองที่นับเป็นงานใหญ่และเป็นมาตรฐาน ได้แก่ พระรูปเหมือนพิมพ์นิยม สามารถแยกเป็นแม่พิมพ์ต่างๆ ได้ดังนี้คือ พิมพ์ชายติด พิมพ์ชายห่าง พระรูปเหมือนพิมพ์ขี้ตา แยกแม่พิมพ์เป็นพิมพ์สามชาย พิมพ์สี่ชาย พิมพ์ห้าชาย และเหรียญหล่อพิมพ์จอบใหญ่ เหรียญหล่อพิมพ์จอบเล็ก ซึ่งก็แยกออกเป็นพิมพ์แข็งตรง พิมพ์แข็งติด พิมพ์เท้ากระดก และพิมพ์ตาขีด นับเป็นพระเครื่องที่มีชื่อเสียงของ หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
    พระหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ทุกพิมพ์ถ้าอยู่ในสภาพสวยสนนราคาขึ้นหลักล้านทั้งสิ้น ปัจจุบันหาพระแท้ๆ ได้ยากครับ พุทธคุณของท่านนั้นเด่นทางด้านอยู่ยงคงกระพันชาตรี แคล้วคลาด และโชคลาภ วันนี้ก็ได้นำรูปพระหลวงพ่อเงิน พิมพ์นิยม พิมพ์ขี้ตา เหรียญจอบใหญ่ และเหรียญจอบเล็ก มาให้ชมกันอย่างละหนึ่งองค์ครับ

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ท่านสามารถรู้วาระจิตผู้มาเยือนด้วยญาณวิเศษได้อย่างมหัศจรรย์ และยังเป็นหมอเชี่ยวชาญในการรักษาโรคภัยไข้เจ็บให้แก่ชาวบ้านได้อย่างชะงัด อีกด้วย เคยมีผู้ไปลองดีกับท่าน ท่านก็แอ่นอกให้ยิง แต่กระสุนไม่ยอมออกจากลำกล้อง ความศักดิ์สิทธิ์เยี่ยงอัจฉริยะของ "หลวงพ่อเงิน" บางคลาน นับว่าร่ำลือกันไปไกลมาก จนถึงขนาดเสด็จในกรม "กรมหลวงชุมพร เขตอุดมศักดิ์" ก็ยังเสด็จไปฝากตัวเป็นศิษย์ด้วย
    ที่มา...คมชัดลึก
    พระเครื่อง หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ปี 2515 ถึงเป็นพระใหม่ที่ไม่ทันท่านปลุกเสกแต่ก็พุทธคุณสูงเป็นที่นิยมอย่างมาก

ตะกรุดดอกนี้มีความยาวอยู่ที่ 2 นิ้ว กว้าง 1 นิ้ว มีน้ำหนักมากๆที่เดียวครับ เนื่องจากมีน้ำหนักมากนั้นจึงไม่นิยมพกพาติดตัว ผู้ที่ได้รับไว้จึงบูชาไว้ที่เรือและที่บ้านสภาพความเก่าจึงเก่าโดยธรรมชาติและอากาศ จะมีฮั่วเป็นทองแดง กะกั่วและทองเหลือ (ทองเหลือที่ม้วนอยู่เป็นชั้นนอกนั้นเนื้อทองเหลือเป็นเนื้อเดียวกับพระเครื่องพิมพ์จอบ)

พุทธคุณหลวงพ่อเงินนั้นเป็นที่ยอมรับว่าทางด้านเมตตาค้าขายนั้นดีมากๆแถมยังมีทางคงกระพันอีกด้วยครับ

บางท่านเห็นเป็นลายจรเข้ขบฟันก็จะตีไปเป็นหลวงปู่ศุขบางท่านเห็นว่าหนาใหญ่ก็ตีไปหลวงพ่อทบ แต่ถ้าท่านพิจารณาดูให้ดีจะเห็นได้ว่าเป็นเอกลักษณ์ทางสายพิจิตร และมาดูถึงความเก่าธรรมชาติแนื้อเนื้อทองเหลือแล้วสายตรงฟันธงมาแล้วว่า หลวงพ่อเงิน ครับ

เปิดประมูลเริ่มต้นที่ 8013 บาท

บิดขึ้นแล้วแต่สะดวกครับผมเท่าไรก็ได้ครับ

ปิดประมูลวันอังคารที่ 15 เวลา 20.13 น

ผู้ให้ราคาสูงที่สุดเป็นผู้รับไว้บูชาครับ

ถ้าให้ราคาเท่ากันผู้ให้ในเวลาอันดับสุดท้ายเป็นผู้ชนะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ

ตะกรุดดอกนี้เก่ามากๆครับเรื่องรับประกันแท้รับอยู่แล้วครับ แต่ เพิ่มรับประกันความพึ่งพอใจอีก 7 วันครับ รับตะกรุดแล้วไม่ชอบส่งกลับมาได้ทันทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  15. พลังชาตรี 13

16. ไชยพันธุ์

ไชยพันธุ์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
  17. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ตะกรุดหลวงพ่อเงิน 8050 ครับ

18. พลังชาตรี 13

ตอนนี้มี สมาชิกท่านหนึ่งหลาย ชื่อ และหลาย Password ได้มีพฤติกรรมที่ไม่ดีไม่สมควร ได้ส่งข้อความก่อกวน เพื่อทำลายการตั้งประมูลและบูชาโดยกล่าวหาว่า เก๊ และ ไม่ดี

ขอให้หยุดพฤติกรรมนั้นๆของท่านเสีย ของจริงของแท้นั้นอยู่ที่ตัวผม ผมรับประกันให้ และอีกอย่างหนึ่งคุณดูของเป็นหรือครับยังถามผู้อื่นอยู่โดยใช้ชื่ออื่นว่าแท้ไหม

หยุดเสียครับกับ พฤติกรรมที่น่ารังเกียจเช่นนี้ หรือ อย่าแอบเป็นผู้หวังดีแต่ประสงค์ร้าย เลยครับ

ขอความกรุณาเลิกเถอะครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  19. พลังชาตรี 13

พิจารณาดูครับ

ตามเวลาและข้อความก่อกวน แต่ไม่มีชื่อเขาเข้ามาชมแต่กลับเห็นของผมได้ครับ ผม set ไว้ครับจึงทราบผู้ที่เข้ามาชม และทราบด้วยครับว่าเป็นท่านใด

เดียวขอตรวจ IP นำชื่อมาลงให้อายกันเสียนี่ ถึงจะไม่ตรวจสอบ IP แต่ช่วงเวลามันหนีกันไม่ได้หรอกครับชัดเจน (ผู้ร้ายท่านนี้ผมจับได้แล้วครับ) เลิกเถอะครับพฤติกรรมต่างๆที่ทำให้จิตใจท่านไม่เป็นสุขเลิกเถอะผมให้อภัย

ขออนุญาติ นำรายชื่อและเวลามาให้ชมกันนะครับ ต้องขอประธานโทษกับท่านที่ไม่เกี่ยวข้องด้วยนะครับที่นำรายชื่อท่านมาลง เพราะมันอยู่ในข้อมูลนะครับขอผู้ที่มีพฤคิกรรมไม่ดีครับ แต่ผู้นั้นจะไม่อยู่ในรายชื่อนี้ครับเพราะเขาต้องออกจากระบบก่อนเปลี่ยนชื่อ แล้วมาก่อกวนครับ

(View-All) เฉพาะที่เป็นสมาชิกที่ได้อ่านกระทู้นี้ ตั้งแต่ 14-03-2011, 01:29 PM (Set) (Clear)

5000, anuchang, arjarhnnop, blackeye, chkaon, kajit, kim9, kit14, Maneejan59, Na_mo_, OJET'S, pattanayu, pizzeria, Sikkha, SIR2010, tansave, thejirayu, tumnansakyun, w.สุรพล, watchdog, คนกรุงศรี, งูขาว, พราวพุทธ, พลังชาตรี 13, อโศ, ใต้แสงธรรม, ไชยพันธุ์

20. พลังชาตรี 13

ข้อมูลในพฤติกรรมที่ไม่เหมาะสมนี้ผมได้เก็บจนครบแล้วครับ

ถ้าท่านยังไม่เลิก ในพฤคิกรรมเช่นนี้ไม่ว่าเมื่อไรหรือกระทำอีก ผมจะนำมาเปิดเผยทันที ให้ได้อายกันไปครับ