@ คชสีห์/เทพพระพิฆเนศ อาจารย์เฮง ไพรวัลย์ งาแกะ เรื่มเปิดที่เบาๆ @

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พลังชาตรี 13, 7 พฤศจิกายน 2010.

1. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าพี่ถามผม ผมจะบอกว่า ผมศรัทธาในตัวหลวงปู่มากครับ และผมก็เป็นเด็กตะวันออกด้วยครับ ตอนที่ผมสนใจเกี่ยวกับพระเครื่องนั้น ผมก็เรียนอยู่ ม.4 แล้ว ตามเก็บไม่ทันราคาไปไกลเกินเด็ก ม.4 จะหาไว้บูชา ผมรักและเคารพในตัวหลวงปู่มากพอได้ยินพวกผู้ใหญ่เขาเล่า ประสบการณ์ ผมก็อยากหามาแขวน ถ้าพี่แบ่งได้จะขอบพระคุณอย่างสูงเลย

2. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อเลยครับพี่..........................

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      285.6 KB
      เปิดดู:
      154
      ขนาดไฟล์:
      265.5 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      280.4 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      309.2 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      339.7 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      294.9 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      298 KB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      299.7 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      253.9 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      273.7 KB
      เปิดดู:
      78
  3. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกสะกด หลวงปู่ศุก วัดปากคลองมะขามเฒ่า ยันต์ 3/4/5 มะอะอุ-นะมะพะทะ-นะโมพุทธายะ

คุณอ๋อง ท่านนี้ไวเหลือร้าย จริงๆครับ มีหลายท่าน พีเอ็มมาร่วม 10 กว่ารายทีเดียว
    ขอบพระคุณมากครับ

4. โชดชัยโย

โชดชัยโย สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2010
    ประคำอย่างเดียวพอมีเหลือไหมครับ

5. พลังชาตรี 13

พลังชาตรี 13 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียนทุกๆท่าน ท่านที่สนใจ ลูกอม เม็ดประคำ ตะกรุด หลวงปู่ทิม ระหารไร่

ท่านที่สนใจที่จะบูชา ขอความกรุณาจอง เข้ามาใหม่ เพื่อเป็นการยืนยัน

ผมมีเข้ามาใหม่ 10 ชุดเท่านั้นครับ เปิดจองเริ่งแต่วันนี้ครับถึงวันที่ 20 ธ.ค 53

ท่านที่จองมาก่อนนั้นขอความกรุณาจองใหม่นะครับเพื่อเป็นการยืนยันครับ ทาง กล่องข้อความได้เลยครับ

ขอบพระคุณมากๆครับกับการให้ความสนใจในครั้งนี้

6. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่ให้ความสนใจ

เรียนคุณ โชดชัยโย สำหรับท่านที่มีความต้องการ 1 ชิ้นนั้น ถ้าสนใจลงชื่อเข้าจองได้เลยครับ
    ขอขอบพระคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  7. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ไม่ทราบว่าชุดละเท่าไหร่ครับช่วยแจ้งทาง PM ด้วยครับ

8. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับ ท่าน คนกรุงศรี ที่ให้ความสนใจ

สาเหตุที่ไม่สามารถลงราคาบูชาได้ในกระทู้ อาจจะทำให้ราคาท่านอื่นเสียหายครับ

9. พลังชาตรี 13

เพิ่มเติมในรายละเอียด การจองครับ

พอเปิดการจองไปแล้วได้มีพี่ๆเพื่อนๆที่ผมเคารพจองมาเป็นอย่างเดียวพอสมควร

เอาเป็นว่า ในการจองนั้น เพียง 1 อย่างก็ได้ครับ แต่ท่านใดจองเป็นชุดก็จะถือเป็นหลักใน 10 ชุดถือได้ก่อนเลยครับ

สำหรับความเชื่อมั่นนั้น ชุดที่เปิดจองนั้น ได้ผ่านการตรวจสอบและรับรองจากสถาบันที่เป็นที่ยอมรับ แล้วทุกประการว่าแท้และ(เป็นสากล)

ฉนั้นผมรับประกันไม่มีเงื่อนไขทุกกรณีครับ

ขอบพระคุณมากๆครับที่ให้ความสนใจ

10. luck99

luck99 สมาชิก

สวัสดีครับ ทันใหมครับ ขอจองหนึ่งชุด ตอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

11. avis1998

avis1998 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2009
    รบกวนแจ้งราคาทาง p/m ด้วยคะ

ขอบคุณคะ

12. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณมากครับ

13. พลังชาตรี 13

หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ลูกอมผงพราย/ตะกรุดสาริกาคู่/เม็ดประคำผงพราย

พระผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม ของดีที่ใครก็อยากได้ไว้บูชา บางท่านมีแล้วก็อยากมีอีกหลายคนคงรู้สึกว่า * แพง * แพงสุดๆ ราคาขึ้นทุกพิมพ์ทุกอย่างทุกเวลา ต่อไปก็คงหมดสิทธิ์ที่จะได้บูชา ผมจึงอยากแนะนำให้หา ลูกอมผงพรายผงพราย - ลูกประคำผงพรายกุมาร - ตะกรุดสาริกา (เป็นตะกรุดที่ฝังหลังพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่)
    สามชิ้นที่ต้องหา มาแขวนบูชากันครับ ราคาเบากว่ากันมากครับ ตามจริงแล้วลูกอมกลมๆที่ปั้นเป็นลูกกลมนั้นเพื่อที่นำมากดเป็นพระพิมพ์ขุนแผนลูกใหญ่ก็พิมพ์ใหญ่เล็กก็เป็นพิมพ์เล็กครับ ลูกที่กดกดไม่ทันก็จะแข็งนำไปกดพิมพ์ไม่ได้ก็กลายมาเป็น "ลูกอมผงพรายมหาภูติและลูกประคำ"

การสร้างลูกอมผงพรายหลวงปู่ทิม ท่านศึกษาตำราที่ตกทอดมาจากหลวงพ่อสังฆ์เฒ่า ซึ่งเป็นปู่แท้ๆ ของท่าน ผงพรายกุมารมหาภูติ สร้างจาก กะโหลกเด็กชาย ผีตายท้องกลม ตายวันเสาร์ เผาวันอังคาร โดยลูกศิษย์ที่หลวงปู่ครอบครูให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วจะไปสืบหาตามที่หลวงปู่บอกมา โดยที่มิได้กำหนดเวลามาก่อน ศพผีตายท้องกลมศพเด็ก พอได้ข่าวก็จะไปขอกับญาติศพเพื่อที่จะนำมาให้หลวงปู่ทำพิธีขอขมา และสะกดวิญญาณ หลังจากนั้นก็กำชับกับศิษย์ว่า อย่าเผาให้หมด เพื่อจะเก็บเอากะโหลกเด็ก ไปให้หลวงปู่ สร้างพระ เครื่องรางที่ท่านปลุกเสก มีประสบการณ์เป็นที่กล่าวขานเป็นที่สุด กล่าวกันว่าผู้ใดได้ครอบครองบูชา ผงพรายกุมารนับว่าเป็นของวิเศษขั้นสูง จะส่งผลให้เกิดโภคทรัพย์ ความเจริญรุ่งเรือง เป็นสิริมงคลแก่ตนเอง ประสบการณ์มีมากมายโดยเฉพาะทางด้านเมตตามหานิยม แคล้วคลาด และโชคลาภ
    ไม่เป็นสองลองใคร

พุทธคุณนั้นยอดเยี่ยมมากๆครับ รับรองว่าไม่แตกต่างอะไรกันเลยกับพระพิมพ์ขุนแผนบูชาหลักแสนและล้าน ผู้ที่มีลูกอมลูกประคำตะกรุดสาริกาไว้บูชาย่อมทราบกันดีทุกๆท่านว่าได้ผลตามที่ต้องการ สำหรับท่านที่มีอยู่แล้วยังอาราธนาไม่เป็น ท่านที่ยังไม่มีแต่คิดว่าต่อไปคงจะได้มาบ้างสักลูก และท่านที่นับถือหลวงปู่ มาลองดูกันครับ

วิธีอาราธนาลูกอมผงพราย (จากปากหลวงปู่ทิม)

มีคนถามหลวงปูว่า " ลูกอมนี่ดีอย่างไร "
    หลวงปู่ตอบว่า " ไม่อยากจะบอก ตามแต่จะใช้ นี่ทำดีที่สุดแล้ว

"เวลานำติดตัวให้ว่า" นะโมฯ 3 จบ แล้วต่อด้วยคาถานี้

@@ สัพพะพุทธานุภาเวนะ สัพพะธัมมานุภาเวนะ สัพพะสังฆานุภาเวนะ อานุภาเวนะ ๆ ๆ จงอยู่ใต้พุทธบารมี @@

ว่าดังนี้แล้วนำติดตัวไปลูกอมจะมีอิทธิฤทธิ์แรงและเห็นผลเร็วครับ แต่จงเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่ทิมและ ลูกอมประคำผงพราย-ประคำมหาภูติ ที่เรามีอยู่ อย่าลังเลสงสัย อย่าไขว้เขวแล้วจะบังเกิดผลอย่างแน่นอน ถ้าท่านอยากจะขอพรอะไรควรขอ "หลังเที่ยงคืน"

มีท่านหนึ่งส่งข้อความมาหาผม คำแนะนำนี้ ผมว่าควรปฎิบัติยิ่งๆครับ

ก่อนอื่นผมอยากจะบอกว่า พระของท่านหายากมากๆ และมีราคาสูง ทำให้มีคนต้องการกันมาก ถ้าคนที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่จะทราบดีว่า พระแบบหลวงปู่ทิมดียังไง ! เพราะหลวงปู่ดู่ก็เคยบอกเอาไว้ ว่าภูติพระพุทธเจ้า มีอยู่จริง ซึ่งถ้า เป็นปุถุชนธรรมดา พลังงานจากจิตวิญญาน ก็ยังคงตกหล่นมีพลังงานอยู่ เช่นเดียวกัน ทำให้พระมีอานุภาพจากวิญญาณภูติอยู่มาก จะขอสิ่งใด เหล่าดวงวิญญาณเค้าก็จะคอยช่วยเหลือเต็มที่ ตามอำนาจของกำลังกรรม ซึ่งจะคอยช่วยเหลือจนกว่า สัญญากรรมที่ผูกเกี่ยวเนื่องกันหมดวาระกรรม พอช่วยเราได้แล้ว เค้าก็ได้อานิสงค์อันนี้ ทำให้เค้าเลื่อนสู่ภพภูมิที่สูงขึ้น เช่นเดียวกันเมื่อทำบุญก็อย่าลืมถวายสังฆทานไปให้เค้าบ้าง เค้าจะได้มีฤทธิ์มากขึ้น สามารถช่วยเหลือเราได้มากขึ้น ภาวะทิพย์ของเค้าก็จะแข็งแรงขึ้น และถ้าเค้าแข็งแรง มีสภาพสภาวะของความเป็นทิพย์เสถียร ......คุณจะมีโชคมีแต่สิ่งที่ดีๆ และความเจริญเข้ามาในชีวิตแน่นอนครับ เสมือนคุณมีมือหลายๆมือ หลายๆคนคอยช่วยเหลือคุณได้อย่างเต็มที่

อันนี้แค่ปรกติน๊ะครับ เรายังต้องเจาะจงลงไปอีกว่า พระแต่ละองค์ มีวิญญาณท่านใดมาสถิตย์อยู่บ้าง มีกี่ท่าน ใครบ้าง ผู้ชายกี่คน ผู้หญิงกี่คน และจะคอยช่วยเหลืออะไรเรา ได้ดีในด้านไหน มีคุณทางด้านไหน ..........เรื่องพวกนี้ถ้าเรามีสมาธิดี มีครูบาอาจารย์ที่เป็นกายทิพย์คอยกำกับ เราจะไม่เฝือครับ คือเราจะเห็นตามสภาพ ตามความเป็นจริง และยิ่งถ้าศีลครบ อำนาจของสมาธิจะนิ่งแรง มีกำลังมาก เปรียบเสมือนว่า เรามีสัญญานที่แน่นแล้ว คล่องแล้ว จริงแล้ว ไม่หวั่นไหวแล้ว ต่อให้จะอยู่ที่ไหนของมุมโลก เราก็จะรู้เห็นได้เสมอ................นี่คืออำนาจของสมาธิครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เ็ป็นแค่ทางผ่านเท่านั้น
    เองครับ จะช้าจะเร็ว ทางที่จะเดิน จุดมุ่งหมายเดียวกันก็คือพระนิพพานครับ
    ..............สาธุ อนุโมทามิ

ข้อความที่ 2

ผมเป็นคนระยองแต่ ไม่เคยมีของท่านเลยครับ ศรัทธาท่านมาก อยากได้แต่ก็กลัวโดนหลอก แต่เห็นพระของพี่แล้ว ผมเชื่อสนิทใจเลยครับ ไม่รู้ซิครับ แต่ผมมั่นใจว่าหลวงปู่จะให้ผมได้พระของท่าน ผมขอบูชาครับ แต่ว่าราคาสูงมั้ยครับ?
    รบกวนเมตตาลูกศิษย์ของหลวงพ่อด้วยน๊ะครับ

เมื่อก่อนผมเคยอธิษฐานบอกหลวงปู่ทิม ว่าอยากได้พระของท่านมากๆ แต่ก็ไม่รู้จะหาได้ที่ไหน เพราะของปลอมเกลื่อนบ้าน ผมก็อยากที่จะได้ผงพรายกุมารแท้ๆของท่านเอาไว้ใช้บ้างไม่มากก็น้อย ศรัทธาครับ ศรัทธาท่านมาก
    ผมชอบนั่งสมาธิก็จะเห็นหลวงปู่ทิม ผมยังถามท่านเลยว่า
    ของพี่เค้าดีมั้ยครับ หลวงปู่ทิมบอกว่าแท้และแรงมาก
    คนที่เค้าดูแลรักษาอยู่ก็อยากจะมาอยู่กับผม (อันนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคลที่รับรู้ด้วยตัวเอง ไม่สามารถพิสูจน์ได้นะครับ) หลวงปู่ยังบอกว่าเค้าให้อะไรมาก็รับเอาไ้ว้นะ
    จะเป็นมงคลและเป็นของแรงมาก เรามีสิทธิ์ที่จะได้ในส่วนนี้ หลวงปู่พูดกับผมแค่นี้ครับ อ้อหลวงปู่ยังบอกว่าตอนนี้ให้พี่รีบเก็บเงินเอาไว้นะครับ อย่าใช้สุรุยสุร่าย เพราะเดี๋ยวพี่จะต้องมีเหตุให้ได้ใช้เงินก้อนใหญ่น๊ะครับ...........กราบขอบพระคุณครับ

ข้อความที่ 3 (หลังผมใจออน่ได้เอาของลูกให้ไปก่อน)

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
    ขอให้พี่เจริญๆน๊ะครับ ผมดีใจมากๆครับ
    งั้นผมขอบูชา เลยน๊ะครับ แล้วก็รบกวนพี่โทรถาม ธนาคารสาขาที่พี่เปิดบัญชีให้หน่อยได้มั้ยครับ ว่าขอ swife code นะครับ เพราะผมอยู่ที่ประเทศ (ขอไม่เปิดชื่อครับ) มาเรียนหนังสืออยู่ที่นี่ครับ การที่เงินจากต่างประเทศจะสามารถโอนเข้าบัญชีที่เมืองไทยได้นั้น จำเป็นที่จะต้องมี swife code เพื่อเป็นรหัสสาขาในการโอนเงินครับ......... และผมอยากที่จะให้พี่เลี่ยมกันน้ำให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ แล้วผมจะโอน ค่าส่ง และค่าเลี่ยมไปให้ด้วย กราบรบกวนด้วยครับ ถ้าส่งเป็นซองกันกระแทก ส่งธรรมดา ลงทะเบียน ราคาค่าส่งไม่เกิน 150 บาทครับ ระยะเวลาในการส่งมาที่นี่ประมาณ 10 วันถึงครับ...............รบกวนขอเลขที่บัญชี ชื่อ+ นามสกุล และ swife codeด้วยน๊ะครับ.......กราบรบกวนด้วยครับ ขอให้พี่เจริญๆมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตน๊ะครับ

ข้อความทั้งหมดนั้นเกิดจาก แรงศัรทธาที่แรงกล้า ส่งผลให้ผมต้องให้ 1 อย่างครับ

จากที่ผมประสพมา ท่านใดที่มีของหลวงปู่ทิมบูชาแล้ว ก็ยังไม่พอที่จะหาเก็บตลอดไปถึงแม้ว่าราคาบูชาจะสูงขึ้นเท่าไรก็ตาม ทำให้เห็นว่าบูชาแล้ว ล่ำรวย ไม่หยุดเช่นกัน หาบูชากันนะครับ ชิ้นเดียวก็พอ

หากันเถอะครับ ไม่จำเป็นต้องของผมขอให้เป็นของแท้ๆก็พอ ก่อนที่ราคาบูชาจะทะลุ ไปมากกว่านี้

ที่ผมก็ไม่มีแล้วหาเข้าเหมือนกันครับ มีแต่พวกสั่งมายังหาไม่ได้เลยครับ

แนะนำครับ

การเช่าหาควรจะศึกษาเสียก่อน ไปหาดูของแท้ก่อนที่ร้านมีมาตฐาน ผงพรายหลวงปู่ดูไม่ยากครับดูง่ายมากๆ
    "คำเตือน" อย่าโลภเห็นของถูกแล้วใจกลับเสียด่ายเงิน ของดีของถูกไม่มีหรอกครับ สู้เถอะครับของแท้ไม่แพง

หลวงปู่ทิม เราท่านย่อมทราบกันดีว่าท่าน สำเร็จอภิญญา ชั้นสูง พระที่สำเร็จอภิญญาชั้นสูงนั้นการที่บรรจุพุทธคุณย่อมเป็นไปตามที่ท่านอธิฐานจิตใว้

ซึ่งชุดที่ผมนำมาให้ชมนั้นจะมีอยู่ในที่ พิพิธภัณฑ์ หลวงปู่ทิม ครับ

สร้อยประคำ 108 ที่ท่านเห็นในภาพพิพิธภัณฑ์นั้นก่อนที่บริจากมานั้นมีคนให้ราคาบูชากันอยู่หลัก ล้าน บาทแต่เจ้าของไม่ขายให้ แต่นำมาบริจากให้ลูกหลานไว้ศึกษา เป็นพระคุณยิ่งๆ

ขอขอบพระคุณภาพต่างๆจากพิพิธภัณฑ์ หลวงปู่ทิม มาจากคุณ panda ขอบพระคุณครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เปิดจองถึงวันที่ 20/12/53 ครับ มี 10 ชุดครับผม

รูปชุดเดียวกันที่ให้บูชาไปแล้ว ไปดูได้ที่หน้า 5 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2011
  14. พลังชาตรี 13

ขอบพระคุณทุกๆท่านที่มอบความไว้วางใจ มากๆครับ

ขอเรียนว่า

เกือบจะหมดแล้วนะครับ (ผมงงไปหมดแล้วครับ)

ต้องขอเรียบเรียงหน่อยครับ

บัตรรับรองจากสถาบันที่วงการยอมรับ แท้

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2010
  15. พลังชาตรี 13

ขอแจ้งพร้อมกันเลยครับ ยังไม่ต้องโอนครับ

ขอแจ้งพร้อมกันเลยครับ

เงินค่าจอง และเงินโอนต่างๆยังไม่ต้องโอนนะครับ

ขอให้ผมสรุปก่อนครับ (ห้ามโอนนะครับเดี๋ยวผมงง)

ขอบพระคุณมากๆครับที่มอบความใว้วางใจในครั้งนี้

บัตรรับรองจากสถาบันที่วงการยอมรับ แท้

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2010
  16. SomeO

งานเข้าใหญ่เลยนะครับพี่

17. พลังชาตรี 13

ทันครับท่านสุดท้ายที่เป็นชุดครับคุณ luck99

ขอปิดการจองเป็นชุดครับได้ไป 4 ท่านครับเป็นชุด (ผมขอลงรายชื่อท่านที่จองเป็นชุดถ้าไม่สะดวกโปรดแจ้งมาด้วยนะครับ)

สำหรับเป็นรายชิ้นยังเปิดอยู่ครับ ขอบคุณมากครับ

พรุ่งนี้หวยออก เลขสวยครับ 983 (ผมไม่เคยเล่นหวยนะครับเบาจ้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2010
  18. SomeO

ถ้าออกมา นะผมคงเสียดายแย้เลย (deejai)(deejai)(deejai)

19. พลังชาตรี 13

อันว่าการพนันขันต่อ 555555 เบาๆซิครับ

20. SomeO

ก็นะพี่ไม่ใช่การพนัน แต่เป็นการเสี่ยงดวงครับ คิคิ(deejai)(deejai)(deejai)