(ครบครับ)เรียนเชิญร่วมบุญสร้างปราสาทฆฏิกามหาพรหม หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย jaxjax, 26 กุมภาพันธ์ 2014.

1. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    อัพเดทยอด 7 กองสุดท้ายครับ

2. jaxjax

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพ หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ในวันอาทิตย์ที่ 18 พฤษภาคม 2557 เวลา 11:00 น.
    ณ สุสานทุ่งมน ตำบลทุ่งมน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์

วัตถุประสงค์
    เพื่อสร้างปราสาทฆฏิกามหาพรหมขึ้น ตามคำบอกกล่าวของครูบาอาจารย์ และเพื่อใช้เป็นสถานที่ปฏิบัติธรรมแก่เหล่าศาสนิกชนทั้งหลาย
    ร่วมทำบุญ ๑๐๐ บาท ได้รับ พระกริ่งชัยวัฒน์จอมสุรินทร์ จำนวน ๑ องค์

บวกค่าส่ง
    1-5 กอง 60 บาทต่อครั้ง จัดส่งแบบลงทะเบียน

6-10 กอง 100 บาทต่อครั้ง จัดส่งแบบลงทะเบียน

ขนาดสูง ๒.๕ ซม. หน้าตัก ๑.๕ ซม.
    (วรรณะแต่ละองค์อาจมีสีต่างกันตามกรรมวิธีจัดสร้าง)

3. jaxjax

ขอเชิญร่วมสร้างบุญใหญ่ สร้างถาวรวัตถุ คู่ศาสนาด้วยกันครับ
    ร่วมสร้างเสนาสนะ ที่ปฎิบัติธรรม
    ซึ่งเมื่อเสร็จ มีผู้ไปปฎิบัติธรรม ร่วมโมทนา
    ก็ยังคงส่งผลบุญกลับมายังผู้ให้ด้วยนะครับ

สนใจร่วมได้นะครับ
    แจ้งจำนวนซองที่จะร่วม แล้วโอนยอดตามจำนวน
    รบกวนแจ้งยอดแล้วโอนไม่เกิน 5 วัน
    บวกค่าส่ง
    1-5 กอง 60 บาทต่อครั้ง จัดส่งแบบลงทะเบียน
    6-10 กอง 100 บาทต่อครั้ง จัดส่งแบบลงทะเบียน

โอนใส่เศษบาท หรือ สตางค์ด้วย เช่น 161 / 360.39 นะครับ
    เพื่อง่ายต่อการแยก ว่าของใครนะครับ

เอกพล พงษ์ชมพร
    บัญชีธนาคารกสิกรไทย วังบูรพา
    เลขที่ 044-2-57027-2

ท่านที่ร่วมบุญ โอนยอดเงินเขามาลอยๆ ไม่ประสงค์รับวัตถุมงคล
    ถ้าสะดวก รบกวนแจ้ง ชื่อเพื่อที่ผมจะได้เขียนลงซอง ส่งวัด
    หรือ รบกวนแจ้งนิดว่าร่วมกองบุญ กองใด เพื่อจะได้นำปัจจัยร่วมตามความตั้งใจของทุกๆท่านครับ

4. sakngao

sakngao สมาชิก

ผมขอจอง7กองสุดท้ายครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนเงินพร้อมแจ้งชื่อ-ที่อยู่ครับ

5. sakngao

sakngao สมาชิก

สวัสดีครับคุณ Jaxjax ผมsakngaoและญาติธรรม ได้ทำการจองผ้าป่าสร้างปราสาทฆฏิกาพรหมไว้ 7กอง ผมได้โอนไปให้แล้วนะ โอนไป ณ วันที่9 พ.ค.2557 เวลา 10.41 ครับ +ค่าส่ง รวมแล้ว 800 บาทถ้วนครับ รายชื่อนายสุรศักดิ์ เงาสมรูปและครอบครับ500บาท และคุณวีริสา ยินดีและครอบครับ200 บาท สถานที่ส่งพัสดุ นายสุรศักดิ์ เงาสมรูป ตู้ปณ.15 ปณฝ มหาวิทยาลัยหอการค้า แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400. ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สวัสดีครับ

6. jaxjax

รับทราบ จัดส่งแล้วจะแจ้งอีกครั้ง ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ

7. jaxjax

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เกี่ยวข้องกับงานบุญครั้งนี้
    ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์จากทั่วสากลโลก ครูบาอาจารย์ทุกท่าน
    อำนวยอวยชัย ให้ประสบพบเจอแต่ความสำเร็จ ไร้อุปสรรค ไร้ทุกข์โศกโรคภัย
    ทุกคนทุกท่าน ทั้งญาตสนิทมิตรสหาย ครูบาอาจารย์ เทอญ

8. jaxjax

รายละเอียดการจัดส่ง จะมาอัพเดทตามส่งท้ายที่ข้อความนี้ครับ