ครั้งแรกและครั้งเดียวที่ทุกท่านจะได้เป็นเจ้าของ"ผงสัมฤทธิ์"อันศักดิ์สิทธิ์และลือเลื่อง ร่วมบุญกันครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรฉลูกัน, 24 ธันวาคม 2015.

1. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจอง 1หลอดครับ

2. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    รับทราบครับผม

3. Powernext

Powernext เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    ลำดับ20โอนเรียบร้อยแล้วครับรายละเอียดตามที่แจ้งในไลน์ครับ

4. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 56 เข้าบัญชีให้แล้วครับ..กรุณาส่งมาที่
    "ศักดิ์สิทธิ์ ชนะ"
    79/222 หมู่ 2 (ลภาวัน 9) ซอย 9/1C
    ต.บางพลับ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

รูปใบโอน up load ไม่ขึ้น
    ตอนเย็นลองใหม่

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2015
  5. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    ลำดับ 42 ขออนุญาตโอนภายในสัปดาห์หน้าครับ คาดว่าคงเป็นวันจันทร์ เพราะเสาร์อาทิตย์ไม่สะดวกครับ

6. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว ครบทุกรายการ ส่งได้รวดเร็วทันใจดีจัง โอนไปเมื่อวาน แต่ได้รับแล้ววันนี้:cool::cool:

7. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

24

8. oom497

oom497 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2005
    ลำดับ 101 โอนเรียบร้อยแล้วครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

9. new007

new007 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมบุญ 1 หลอด ครับ

10. เพชรฉลูกัน

24

11. เพชรฉลูกัน

24
    ขอแจ้งให้ทุกท่านได้ทราบครับว่าหากผงสัมฤทธิ์ชุดนี้หมดลงผมจะนำปัจจัยที่ได้อีกส่วนหนึ่งจากการให้เช่าบูชาในกระทู้นี้ไปขอบูชาก้อนผงจากท่านเจ้าของมาอีกเพื่อนำมาเผยแพร่ให้ชาวไทยได้รู้จักและได้มีผงมหามงคลที่บรรพบุรุษได้ทำทิ้งไว้ให้กว่า400ปีมาแล้วโดยทั่วถึงกัน...........แค่ในดระทู้นี้ตอนนี้ผงได้กระจายไปทั่วทุกภาคของเมืองไทยแล้วผมรู้สึกดีใจและภูมิใจมากครับที่มีโอกาสเป็นผู้เผยแพร่ผงนี้ออกไป ท่านที่ได้ไปขอให้นำไปบูชาด้วยจิตเคารพศรัทธาเพียงแค่นั้นก็เป็นพอหรือท่านใดจะนำไปเป็นมวลสารสร้างพระเครื่องต่างๆผมก็อนุโมทนาอย่างยิ่งครับหรือท่านใดนำไปช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ทั้งหลายที่เดือดร้อนหรือต้องอาถรรพ์ต่างผมจะดีใจมากเพราะผมเชื่อเหลือเกินครับว่าบรรพบุรุษท่านทำทิ้งไว้เพื่อสงเคราะห์ลูกหลานแน่นอน......ใครมีวาสนาคงได้ไว้บูชาอย่างแน่นอนครับ

......ขออนุโมทนาครับ.........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2015
  12. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่59 โอนแล้ววันนี้1300บาทเวลาประมาณ13.15น. ผงวัดสัมฤทธิ์ 1 หลอด
    วิรัช อ่อนโอภาส 155 ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งเหนือ แขวงหนองแขม เขตหนองแขม
    กรุงเทพฯ10160

13. ปู สุเมธ

ปู สุเมธ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2015
    ลำดับที่ 45
    โอน 1,300. เวลา 18.02 น.
    สุเมธ วิวัฒน์วิชา บมจ.อมรินทร์พริ้นติ้ง
    378 ถ.ชัยพฤกษ์ แขวง เขต ตลิ่งชัน
    กทม.10170

14. dumairport

dumairport เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    ลำดับที่ 33 รอโอนพร้อมหัวแหวนครับ (หัวแหวนชุด 2 )

15. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    ได้โอนเงินค่าพระขุนแผนองค์ที่19 และพระสมเด็จที่จองคิวที่13
    และปลัดเลขที่16 และผงอีก1หลอดครับ ที่อยู่ pm ให้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

16. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ลำดับ 60 โอนแล้วนะครับ
    แจ้งไปทาง PM แล้วครับ

17. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    18.THANARATH....2

ผมโอนแล้วนะครับวันนี้ ตอน18.10 น. เงิน 2,550.09 บาท ที่อยู่ให้ไว้แล้วตอนจองพระขุนแผนครับ ขอขอบคุณมากนะครับ

18. เพชรฉลูกัน

24

19. เพชรฉลูกัน

24
    พุทธคุณและอานุภาพของผงพุทธคุณหลวงพ่อสัมฤทธิ์
    มีประสิทธิผลในทางเมตตามหานิยมสูงสุดและมหาสำเร็จดังแก้วสารพัดนึก และมีประสบการณ์ในทางอุดหนุนค้ำชูดวงชะตาเป็นมหาสำเร็จสมปรารถนา ขอเพียงผู้ใช้ตั้งสัจจะอธิษฐานโดยไม่เกินวาสนาของตน มีความเชื่อถือกันมากในหมู่คณาจารย์ผู้รู้ทั้งหลายว่า ผู้สร้างผงพุทธคุณวัดสัมฤทธิ์นี้ทรงอภิญญาสูงส่ง ดำรงจิตอยู่ในพรหมวิหาร ๔ วางจิตนิ่งอยู่ในอุเบกขาเป็นนิจ เห็นเพื่อนมนุษย์และสัตว์โลกย่อมเป็นไปโดยกรรมของตน แต่เมื่อผู้ใดตั้งสัจจะอธิษฐาน ผู้ทรงอภิญญานั้นจะคลายจิตลงสู่เมตตา กรุณา เป็นอารมณ์ ช่วยเหลือสงเคราะห์ให้สำเร็จได้ จึงมีผู้คนจำนวนมากที่ใช้พระหรือวัตถุมงคลที่เข้าผงสัมฤทธิ์นี้ต่างก็พบปาฏิหาริย์ในทางโชคลาภ ในทางมหาเสน่ห์ ในทางมหานิยม ในทางขอตำแหน่งหน้าที่การงาน ในทางรักษาโรคภัยไข้เจ็บ รวมไปถึงการถอนคุณไสย์ต่างๆ ได้อย่างเป็นอัศจรรย์โดยการอาราธนานำพระแช่น้ำทำน้ำพระพุทธมนต์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มกราคม 2016
  20. เพชรฉลูกัน

24
    ข้าพเจ้าได้รับพระสมเด็จและลูกอมสมปรารถนา(มหาสัมฤทธิ์) ของพระเดชพระคุณท่านพระปลัดพิจารณ์ วิจารโณ มาจำนวนหนึ่ง หลังจากที่ได้ไปช่วยงานพิธีสร้างพระไม้โพธิ์ห้ามสมุทรรุ่นแรกของท่าน ทั้งการบอกเล่าจากหลวงพ่อพระปลัดพิจารณ์ถึงความศักดิ์สิทธิ์ของผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ จ.ลพบุรี ทำให้ข้าพเจ้าเกิดความศรัทธาเป็นอย่างมาก วันหนึ่งข้าพเจ้าได้รับความเมตตาจากท่านได้มอบผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ให้มาจำนวนหนึ่ง และผงหลวงปู่แก้ววัดช่องลมกรุวัดในปากทะเล จ.เพชรบุรี เพื่อนำมาใช้ประโยชน์ในงานพระพุทธศาสนา เมื่อได้รับมาแล้วข้าพเจ้าจึงได้ลองตั้งสัจจะอธิษฐานว่า “ภายใน ๗ วัน นี้หากความศักดิ์สิทธิ์ของผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ศักดิ์สิทธิ์จริงตามคำบอกเล่านั้น จะช่วยเหลือพุทธศาสนิกชนและสรรพสัตว์ให้พ้นทุกข์ได้ในยุคนี้ ขอให้ข้าพเจ้าได้รับผงเพิ่มมาในปริมาณที่มากพอทำประโยชน์ได้ไม่ว่าวิธีใดด้วยเทอญ” ขณะที่อธิษฐานนั้นเป็นช่วงที่ข้าพเจ้ากำลังจะออกจากการปฏิบัติพระกรรมฐานได้เกิดนิมิตเห็นพระภิกษุชรารูปหนึ่ง ซึ่งจำได้ว่าท่านคือหลวงปู่คง วัดตาล ปรมาจารย์ของขุนแผน ท่านว่า “ให้ข้าพเจ้าไปตามหาวัดร้างแห่งหนึ่งใน จ .ลพบุรี ดูเถิด จะมีบ้านหลังหนึ่งอยู่ทางทิศตะวันออกของวัดจะช่วยเรื่องผงได้” ข้าพเจ้าได้เก็บเรื่องนี้ไว้ในใจจนถึงวันที่ ๕ ของการอธิษฐาน และในวันที่ ๕ นี้เองข้าพเจ้าได้มีกิจธุระต้องไปช่วยงานทำบุญฉลองพระชำระหนี้สงฆ์ที่สำนักคุณแม่ชีประทุม โชติอนันต์ เป็นเวลา ๒ วัน และในวันงานวันสุดท้ายซึ่งก็เป็นวันที่ ๗ ของการอธิษฐาน ในตอนเดินทางกลับพร้อมกับพี่น้องชาวกองทุนฯ นั้น ข้าพเจ้ามีความรู้สึกว่าต้องลองไปค้นหาวัดสัมฤทธิ์ตามนิมิตหลวงปู่คงดูมีก็มี ได้ก็ได้ ข้าพเจ้าจึงได้เอ่ยปากชวนหมู่คณะเดินทางไปวัดร้างดังกล่าว ซึ่งก็มีท่านหนึ่งในหมู่คณะที่ไปนั้นได้ฟังข้าพเจ้าเอ่ยปากเรื่องผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ จึงจำได้ว่าเขาเคยเก็บพระสมเด็จวัดเยื้องคงคารามของหลวงพ่อเชื้อ ผู้เป็นผู้ที่ทำให้ผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์เป็นที่รู้จักอย่างแพร่หลาย เขาจึงเล่าให้ข้าพเจ้าฟังว่าเขาเคยพาพระและหมู่คณะไปบูชาพระสมเด็จนี้มา และเคยได้รับฟังจากหลวงพ่อเชื้อเล่าเรื่องความศักดิ์สิทธิ์และการขุดผงนี้ และยังกล่าวว่าเป็นผงของหลวงปู่คง วัดตาล ทำไว้ตั้งครั้งกรุงศรีอยุธยา ตอนนั้นข้าพเจ้ารู้สึกดีใจมากที่มีคนรู้จักและจะนำไป หมู่คณะเรานั้นจึงได้ออกเดินทางตามหาและได้ค้นพบเจอวัดร้างดังกล่าวจนได้ แต่ไม่ใช่วัดร้างตามคำบอกเล่า แต่กลับเป็นวัดที่มีความเจริญความพร้อมในเสนาะต่างๆ เว้นแต่เพียงไม่มีพระภิกษุสงฆ์จำพรรษาเพียงอย่างเดียว ข้าพเจ้าและคณะได้เดินชมสถานที่และสังเกตการว่ามีผู้คนเข้ามากราบไหว้ขอพรองค์หลวงพ่อสัมฤทธิ์กันอย่างไม่ขาดระยะ ยิ่งทำให้เชื่อมั่นและศรัทธามากยิ่งขึ้น ถึงแม่ว่าจะไม่มีพระภิกษุสงฆ์ดูแลมีแต่เพียงคณะกรรมการชาวบ้านซึ่งดูแล้วก็นาจะเป็นเพียงชาวนาคงจะไม่มีกำลังทรัพย์มากพอที่จะสร้างหรือถ้ามีก็คงต้องมีความศรัทธาเป็นอย่างมากจึงทำกันได้และเจริญเป็นอย่างมาก ข้าพเจ้าและคณะได้ขึ้นไปบนวิหารขององค์หลวงพ่อสัมฤทธิ์ก็ต้องยิ่งแปลกใจ ว่าทำไมถึงไม่เหมือนที่อื่นๆ ที่นี้นั้นมีพระประธานถึง ๔ องค์ ข้าพเจ้าและคณะจึงได้นมัสการและสวดมนต์อธิษฐานจิตบูชาพระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์แห่งวัดร้างนี้ ในขณะที่จิตของข้าพเจ้าเริ่มสงบนั้นได้เกิดนิมิตเห็นพระภิกษุ ๕ รูป นั่งอยู่มีเพียงรูปหนึ่งที่มีร่างกายกำยำสูงใหญ่นั่งอยู่ตรงกลางอายุน่าจะประมาณไม่เกิน ๕๐ ปี และมีแสงสว่างเกิดโอภาสกระจายรอบวัดสว่างไสวมาก แล้วมีชีปะขาวท่านหนึ่งเดินจากบ่อน้ำมนต์ขององค์หลวงพ่อสัมฤทธิ์เข้ามาภายในวิหาร จากนั้นหลวงปู่คงท่านได้เดินมาหยุดตรงหน้าข้าพเจ้าและชี้มือไปว่า ไปตามเอานะ ท่านได้ทำภาพให้ดูลักษณะบ้านและรูปร่างชายคนหนึ่งที่นำผงมาให้ ในจิตของข้าพเจ้าตอนนั้นกลัวว่าถ้าต้องไปตามหาอาจจะเกิดความยุ่งยากและใช้เวลา อีกทั้งไม่รู้ว่าจะเกิดผลร้ายดีอย่างไร จึงได้ขอต่อองค์หลวงปู่คงว่า เมตตาลูกด้วย ถ้าให้ไปตามนี้อาจะไม่เหมาะสมในสถานการณ์แบบนี้ ขอความเมตตาจากหลวงปู่ได้โปรดช่วยดลใจเขาให้เข้ามาเจอลูกด้วยและเปิดทางให้ได้ผงโดยง่ายด้วย ท่านจึงได้ทำภาพให้เห็นเป็นชายชราท่านหนึ่งในมือถือถุงพลาสติกหูหิ้วใส่ผงมากำลังเดินมาวัด ท่านว่า เมื่อจบการสวดมนต์จะพบชายคนนี้ แล้วนิมิตทุกอย่างก็ดับลงเกิดความปิติสุขและอิ่มเอิบขึ้นมาในความรู้สึก
    เมื่อสวดมนต์เสร็จแล้วข้าพเจ้ารีบหันไปดูที่ประตูวิหาร ได้พบชายชราผู้หนึ่งยืนมองพวกเราอยู่ แต่ในมือไม่มีถุงผง? ในตอนนั้นข้าพเจ้าดีใจที่ได้พบชายชราท่านนี้ซึ่งก็เป็นไปตามนิมิต แต่ก็ต้องผิดหวังนิดๆ ที่ในมือไม่มีผง ข้าพเจ้าจึงได้ลองสอบถามความเป็นมากับคุณลุงท่านนี้ ถึงความเป็นมาของหลวงพ่อสัมฤทธิ์ และได้ยิงคำถามตรงถึงผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์ คุณลุงท่านนี้ถึงกับเงียบไปพักหนึ่ง แล้วจึงได้ถามกลับข้าพเจ้าว่าจะเอาไปทำไมเพราะส่วนใหญ่คนไม่เคยถามถึงผง ที่มาๆ กันรู้ว่าหลวงพ่อสัมฤทธิ์ศักดิ์สิทธิ์ขอได้ทุกอย่างแค่นั้น คุณลุงท่านนี้จึงได้ติดต่อคุณลุงอีกท่านหนึ่งที่เป็นกรรมการและยอมแบ่งผงที่คณะกรรมการได้รวบรวมไว้ในตอนซ่อมวิหารใหม่ ซึ่งจะนำไปจัดสร้างพระผงของหลวงพ่อสัมฤทธิ์เช่นกัน (ตลอดระยะเวลา ๕๐ ปี ที่นี่ไม่เคยมีการจัดสร้างพระผงของหลวงพ่อสัมฤทธิ์โดยตรงเลย มีแต่วัดต่างๆ นำผงไปสร้างพระจนโด่งดัง) คุณลุงท่านนี้จึงได้กลับไปบ้านซึ่งบ้านหลังนี้ก็อยู่ในจุดที่หลวงปู่คงนิมิตบอกไว้ทุกประการ เมื่อคุณลุงท่านนี้กลับมาถึงวิหาร ในมือถือถุงหูหิ้วใบเดียวกันกับที่ข้าพเจ้านิมิต สรุปว่าข้าพเจ้าได้รับผงเพิ่มมาในปริมาณมากพอสมควรกับการที่จะมาทำประโยชน์ดังใจตามคำอธิษฐานจริง หลังจากได้ผงมาระยะหนึ่งข้าพเจ้าจึงได้ลองทำตามวิธีหลวงพ่อพระปลัดพิจารณ์ ในการใช้รักษาโรค ซึ่งในตอนนั้นข้าพเจ้าเกิดนิ้วมือขวาและแขนขวามีอาการชา จึงลองอธิษฐานทำตามหลวงพ่อดูโดยนำผงอธิษฐานผสมน้ำดื่ม ในเวลาเพียง ๑ คืนได้ผลอัศจรรย์เป็นที่น่าพอใจเป็นอย่างมาก มีความศักดิ์สิทธิ์ตามคำบอกเล่าจริง เมื่อได้ประจักษ์กับตนเองโดยลำดับจึงอธิษฐานเพื่อขอสร้างพระสมเด็จสักหนึ่งชุดเพื่อมอบตอบแทนเป็นของขวัญกับผู้ร่วมบุญกับคณะกองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโทฯ จะได้ปกปักษ์รักษาท่านผู้ร่วมบุญเสริมบารมีความดีของท่านที่ได้ร่วมกันส่งเสริมกิจกรรมการกุศลต่างๆ ของคณะกองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโทฯ ด้วยของศักดิ์สิทธิ์หายากเช่นผงหลวงพ่อสัมฤทธิ์นี้และได้นำมวลสารศักดิ์สิทธิ์ของกองทุนที่ได้สะสมไว้กว่า ๓๘๑ รายการ เพื่อให้พระสมเด็จมหาสัมฤทธิ์ผลอุดมโชค เปรียบด้วยพุทธานุภาพไม่มีประมาณ ถือเป็นของศักดิ์สิทธิ์หาได้ยากในปัจจุบัน และเพื่อสืบสานเจตนารมณ์ของท่านเจ้าของผงสัมฤทธิ์ที่จะสืบต่ออายุพระพุทธศาสนาต่อไป

ธนสาร เซ้งรักษา
    กองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโทฯ