คลังพระใหม่ หลวงปู่คำบุและพระคณาจารย์สายอีสาน ขออนุญาตย้ายกระทู้ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย newkpm, 1 มิถุนายน 2010.

1. newkpm

newkpm เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 48 ครับ

48.[FONT=__]ฤาษี ตาไฟ เนื้อว่าน ๑๐๘ ฉลองครบรอบ ๑๐๐ ปี[/FONT][FONT=__]
    หลวงปู่พรหม มา เขมจาโร
    วัดสวนหินผานางคอย อ.ศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี

ฤาษี ตาไฟ เนื้อว่าน ๑๐๘ ผสมข้าวสารดำพันปี ฉลองครบรอบ ๑๐๐ ปี รุ่น บูรณะปฏิสังขรณ์วัดป่าขามเฒ่า ๓๐ มิ.ย. ๓๙[/FONT]

ปิดรายการครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2010
  2. newkpm

รายการที่ 49 ครับ

49.เหรียญรุ่นแรก มีจาร
    หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้

เหรียญรูปไข่รมดำหลวงปู่ดี ขนาดประมาณ ๓ เซ็นติเมตร ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่นั่งเต็มองค์ ด้านล่างเขียนว่ารุ่น ๑ พระครูประทีปรัตนกิจ (หลวงปู่ดี) ด้านบนเขียนว่าวัดสร้างแก้วใต้ ต.โพธิ์ไทร อ.พิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี ด้านหลังเปนอักขระธรรมจากพระคาถา ๑๐๘ ล่างสุดเขียนภาษาธรรมว่า "ดี ดี ดี"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ธันวาคม 2012
  3. newkpm

รายการที่ 50 ครับ

50.[FONT=__]เหรียญรุ่นทุกข์เกลี้ยงเกินร้อย เนื้อทองแดงรมดำ[/FONT][FONT=__]
    หลวงปู่ เกลี้ยง วัดศรีธาตุ (โนนแกด)
    บ้านโนนแกด ตำบลทุ่ม อำเภอเมืองศรีสะเกษ จังหวัดศรีสะเกษ

เหรียญรุ่นทุกข์เกลี้ยงเกินร้อย เนื้อทองแดงรมดำ ปี ๒๕๕๑

[/FONT]ปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2011
  4. newkpm

รายการที่ 51 ครับ

51.เหรียญประทานพรเต็มองค์ หรือพื้นที่เรียกว่า "เหรียญฟ้าผ่า"
    หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี
    เนื่องจากคนที่ห้อยโดนฟ้าผ่าลงมาที่รถ (จนกระจกหน้าแตก) แล้วไม่เป็นอะไรเลยครับ มีพิมท์นั่งเต็มองค์และครึ่งองค์ หรือคู่
    เจตนาการสร้าง ชัดเจนและบริสุทธิ์ เพื่อมุ่งทำนุบำรุง ศาสนาพุทธและวัดโมลีโลกยาราม (วัดท้ายตลาด)ไว้คู่กับกรุงรัตนโกสินทร์และราชวงศ์จักรี สืบไป
    เหรียญประทานพรรุ่นนี้ หลวงปู่ญาท่านสวนท่านได้เมตตาทำพิธีปลุกเสกชนวนแผ่นยันต์ แม่พิมพ์ ต้นแบบเหรียญรูปเหมือนของท่านพร้อมพิจารณาด้วยตัวท่านเองถึง 2 ครั้ง ซึ่งนับว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ญาท่านสวน

ครั้ง แรก เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2549
    ครั้งที่สอง เมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2549

และผ่านพิธีพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดโมลีโลกยาราม (วัดท้ายตลาด)เมื่อวันที่ 7 เมษายน 2549

รายการ วัตถุมงคล มีดังต่อไปนี้ เท่านั้น ครับ
    1. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อทองคำ
    หนัก 19.7 กรัม 10 คู่ องค์
    2. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อ 2 กษัตริย์
    เงินหน้าทองคำ 20 คู่ องค์
    3. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อเงิน
    300 คู่ องค์
    4. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อสัมฤทธิ์โบราณ
    จำนวนการสร้าง หลักพันเหรียญ
    5. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อแดง
    จำนวนการสร้าง หลักหมื่นเหรียญ

ออกแบบโดย นายช่างกรมศิลปากร จึงนับว่าเป็นเหรียญที่สวยที่สุดของหลวงปู่ญาท่านสวน เลยก็ว่าได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2010
  5. newkpm

รายการที่ 52 ครับ

52.เหรียญประทานพรครึ่งองค์ หรือพื้นที่เรียกว่า "เหรียญฟ้าผ่า"
    หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี
    เนื่องจากคนที่ห้อยโดนฟ้าผ่าลงมาที่รถ (จนกระจกหน้าแตก) แล้วไม่เป็นอะไรเลยครับ มีพิมท์นั่งเต็มองค์และครึ่งองค์ หรือคู่
    เจตนาการสร้าง ชัดเจนและบริสุทธิ์ เพื่อมุ่งทำนุบำรุง ศาสนาพุทธและวัดโมลีโลกยาราม (วัดท้ายตลาด)ไว้คู่กับกรุงรัตนโกสินทร์และราชวงศ์จักรี สืบไป
    เหรียญประทานพรรุ่นนี้ หลวงปู่ญาท่านสวนท่านได้เมตตาทำพิธีปลุกเสกชนวนแผ่นยันต์ แม่พิมพ์ ต้นแบบเหรียญรูปเหมือนของท่านพร้อมพิจารณาด้วยตัวท่านเองถึง 2 ครั้ง ซึ่งนับว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ญาท่านสวน

ครั้ง แรก เมื่อวันที่ 24 มกราคม 2549
    ครั้งที่สอง เมื่อวันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2549

และผ่านพิธีพุทธาภิเษก ณ พระอุโบสถวัดโมลีโลกยาราม (วัดท้ายตลาด)เมื่อวันที่ 7 เมษายน 2549

รายการ วัตถุมงคล มีดังต่อไปนี้ เท่านั้น ครับ
    1. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อทองคำ
    หนัก 19.7 กรัม 10 คู่ องค์
    2. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อ 2 กษัตริย์
    เงินหน้าทองคำ 20 คู่ องค์
    3. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อเงิน
    300 คู่ องค์
    4. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อสัมฤทธิ์โบราณ
    จำนวนการสร้าง หลักพันเหรียญ
    5. เหรียญรุ่นประทานพร(ฟ้าผ่า) เนื้อแดง
    จำนวนการสร้าง หลักหมื่นเหรียญ

ออกแบบโดย นายช่างกรมศิลปากร จึงนับว่าเป็นเหรียญที่สวยที่สุดของหลวงปู่ญาท่านสวน เลยก็ว่าได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2012
  6. newkpm

รายการที่ 53 ครับ

53.เหรียญนั่งพานหลวงปู่ญาท่านสวน ปี 2539
    ออกวัดหนองโน สร้างปีเดียวกันกับพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า
    เหรียญหันข้าง และรูปหล่อโบราณรุ่นแรก
    เหรียญ นี้เจตนาดี เจตนาเพื่อสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองโน อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ทางวัดได้นิมนต์ให้ หลวงปู่ญาท่านสวน ปลุกเสก วัตถุมงคล ชุดนี้ เหรียญสภาพเดิมๆ และหายากมากด้วยนะครับ

ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      34.3 KB
      เปิดดู:
      81
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2011
  7. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการนี้1เหรียญครับ

41.เหรียญรุ่นแรกพุดซ้อน
    พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม)
    วัดเกษมสำราญ ต.เกษม อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี

เป็นเหรียญรุ่นแรกของพระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) วัดเกษมสำราญ ต.เกษม อ.ตระการพืชผล จ.อุบลราชธานี เหรียญรุ่นนี้มี
    ประสบการณ์ ราคากำลังไป รีบเก็บก่อนแพงครับ

600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

เหลือ 2 องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    ขอจองก่อนเลยครับโอนแล้วจะแจ้งอีกทีครับ

8. newkpm

รับทราบการจองครับ

9. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

จองไว้ก่อนนะครับ

10. newkpm

รายการที่ 54 ครับ

54.หลวงปู่ญาท่านสวน ปลุกเสก เข้มขลัง
    ฉลองครบ 8 รอบ อายุ 96 ปี ปี 2548

ลักษณะเหรียญด้าน หน้าเป็นรูปหลวงปู่ญาท่านสวน ครึ่งองค์ ลำตัวเอียงข้าง แต่หันใบหน้ามายิ้ม ตอกโค๊ดที่สังฆาฏิ ด้านหลังเป็นรูปหลวงปู่นั่งบนเก้าอี้ยาว (เก้าอี้ที่อยู่ภายในกุฎิของหลวงปู่) กางร่ม สภาพเดิมๆ พร้อมกล่องครับ

11. newkpm

12. newkpm

รายการที่ 55 ครับ

55.พระสมเด็จ 9 ชั้น ฉลองอายุครบรอบ 86 ปี
    หลวงปู่ญาท่านสวน
    วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี

พระสมเด็จ 9 ชั้น ฉลองอายุครบรอบ 86 ปี หลวงปู่ญาท่านสวน ปี 2538 เนื้อจัดมวลสารเด่น หายากมาก ได้มาจากวัดโดยตรง น่า สะสมบูชามากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2011
  13. newkpm

รายการที่ 56 ครับ

56.พระผงใบโพธิ์เนื้อผงพุทธคุณ
    หลวงปู่ญาท่านสวน
    วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ปี 2540

หายากมากอีกรุ่นนึงครับ ได้มาจากวัดโดยตรง น่าสะสม บูชามากครับ

300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

14. kkookk

kkookk เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ขอจอง 1 องค์ครับหาดโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

15. newkpm

16. newkpm

สรุปรายการคงเหลือครับ

[FONT=&quot]1.เหรียญรุ่นไชยมงคล (รักชาติ) หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 องค์[/FONT]
    [FONT=&quot]ครับ[/FONT][FONT=&quot] คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]20.ล็อกเก็ตฉากสีฟ้า ด้านหลังมีจาร หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 2 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot] 21.บรมครูฤาษีเพชรฉลูกัณฑ์ รุ่น ๑ เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ <o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]22.เสืออาคม รุ่น ๑ เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]23.ปลัดขิกสีดำ หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 อันครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]24.เหรียญพระสังกัจจายน์จกบาตร รุ่นแรก พระอาจารย์มีนา เตชะธัมโม 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 5 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]25.พระชัยวัฒน์ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 2 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]26.พระกริ่งทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]27.พระกริ่งใหญ่ทีปโก หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 700 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]28.รูปหล่อรุ่น ๑ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 500 บาท ค่า จัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]29.เหรียญบูชาครู หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]30.เหรียญลายกนก เนื้อทองแดง หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]31.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีขาว หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]32.สมเด็จผงรุ่นแรก เนื้อสีดำ หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]33.เหรียญฉลองอายุ ๘๕ ปี เนื้อทองแดงรมดำ หลวง ปู่ญาท่านโทน ขันติโก 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    [FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]34.เหรียญเอราวัณ สะบัดงา เนื้อทองแดง หลวงปู่ญาท่านโทน ขันติโก 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 2 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครั<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]35.เหรียญเอราวัณสะบัดงา เนื้อตะกั่ว หลวง ปู่ญาท่านโทน ขันติโก 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]36.หรียญหันข้างพระศรีสัตนาค เนื้อทองแดง พระครูเกษมธรรม นุวัตร (ญาท่านเกษม) 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 3 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]38.ล็อกเก็ตนั่งเต็มองค์รุ่นแรก พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]39.พระพุทธนวโกฏิมหาเศรษฐีบารมี ๙ ปรมาจารย์ เนื้อทองแดง ญาท่านเกษม 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]40.พระพุทธนวโกฏิมหาเศรษฐี บารมี ๙ ปรมาจารย์ เนื้อสัตตะโลหะ ญาท่านเกษม 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]41.เหรียญรุ่นแรกพุดซ้อน พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 9 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]42.เหรียญเม็ดแตง มหาลาภ มหามงคล เนิ้อทองแดง พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 4 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]43.ผ้ายันต์อุปคุตมหาลาภ พระครูเกษมธรรมนุวัตร (ญาท่านเกษม) 300 บาท ค่าจัด ส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 2 ผืนครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]44.เหรียญรุ่นแรก พ.ศ.๒๕๒๔ เนื้อทองแดง พระครูโสภณ จันทรังสี (หลวงปู่เพ็งจันทรังสี) 500 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 5 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]45.พระพุทธลีลา รุ่นสร้างโบสถ์ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]46.พระปิดตา รุ่นสร้างโบสถ์ หลวงปู่พรหมมา เขมจาโร 450บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]47.สมเด็จพุทธกวักโพธิ์ย้อย รุ่นฉลองวันเกิด ๓ มี.ค. ๓๙ หลวงปู่ พรหมมา เขมจาโร 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]48.ฤาษี ตาไฟ เนื้อว่าน ๑๐๘ ฉลองครบรอบ ๑๐๐ ปี หลวงปู่พรหม มา เขมจาโร 450 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]49.เหรียญรุ่นแรก มีจาร หลวงปู่ดี ทีปโก วัดสร้างแก้วใต้ 900 บาทค่าจัดส่ง 50 บาทนะครับ
    เหลือ 1 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ <o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]50.เหรียญรุ่นทุกข์เกลี้ยงเกินร้อย เนื้อทองแดงรมดำ หลวงปู่ เกลี้ยง วัดศรีธาตุ (โนนแกด) 200 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]51.เหรียญประทานพรเต็มองค์ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]52.เหรียญประทานพรครึ่งองค์ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี 400 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]53.เหรียญนั่งพานหลวงปู่ญาท่านสวน ปี ๒๕๓๙ ออกวัดหนองโน 600 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]54.หลวงปู่ญาท่านสวน ปลุกเสก เข้มขลัง ฉลองครบ 8 รอบ อายุ 96 ปี ปี 2548 900 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 1 องค์ครับ[/FONT]
    [FONT=&quot] คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]55.พระสมเด็จ ๙ ชั้น ฉลองอายุครบรอบ ๘๖ ปี หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม 700 บาท ค่าจัด ส่ง 50 บาทครับ
    เหลือ 3 องค์ครับ คลิ๊กที่นี่ครับ<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]56.พระผงใบโพธิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ญาท่านสวน วัดนาอุดม อ.ตาลสุม จ.อุบลราชธานี ปี ๒๕๔๐ 300 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

[FONT=&quot]<o>
    </o>[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2011
  17. newkpm

รายการที่ 57 ครับ

57.[FONT=__]ตะกรุดรกแมว[/FONT]
    [FONT=__]หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู

[/FONT][FONT=__]ตะกรุดรกแมว[/FONT][FONT=__] นั้น ก่อนที่หลวงปู่จะทำนั้น ต้องหารกแมวที่แม่แมวมาทิ้งรกไว้ให้หลวงปู่ทำ หลวงปู่จึงจะทำ แต่ถ้ามีใครเอารกแมวมาให้หลวงปู่ทำหลวงปู่ก็จะทำให้ แต่ถ้าถามหลวงปู่ว่าอันไหนใช้ได้ดีกว่า กันนั้นหลวงปู่จะบอกว่าต้องเป็นรกแมวที่แม่แมวมาทิ้งให้หลวงปู่เอง จึงจะตรงตามตำราโบราณที่ เคยกล่าวกันมา ว่ารกแมวที่แม่แมวทิ้งไว้ให้นั้น เจ้าของที่เห็นหรือจะเป็นเจ้าของแมวก็ดีมีโชคมีลาภ
    [/FONT][FONT=__]
    ตะกรุดรกแมว [/FONT]
    [FONT=__]ของหลวงปู่นั้น ส่วนใหญ่คนที่นำไปใช้จะพูดเป็นคำเดียว เหมือนกันว่าหากินเก่ง มีโชคมีลาภดังที่ได้กล่าวมาแล้วนั้น ว่าสุดยอดจริงๆ ภายในตะกรุดรกแมวจะบรรจุด้วยของอาถรรพณ์ต่างๆ อาทิเช่น แผ่นจารทองเหลือง รกแมว ชานหมาก เกศา สีผึ้งนารายณ์กลืนจิต ฯลฯ โดยท่านเสกกำกับรกแมว เสกคาถาเกี่ยวกับโชคลาภหากินเก่ง ก่อนนำออกให้บูชา ถือเป็นของดีที่พบไม่บ่อยนัก
    ตะกรุดรกแมว[/FONT]
    [FONT=__] เรียกลาภ เรียกเงิน เครื่องรางโบราณด้านโชคลาภเงินๆ ทองๆ ไม่ค่อยขาดมือ ใช้ค้าขายเยี่ยมยอดเห็นผลกันมาก พ่อค้า แม่ค้านิยม เรียกลูกค้ามาซื้อกันแน่นร้าน เป็นเครื่องรางโบราณที่ไม่ค่อยมีใครสร้างมากนัก และหาผู้รู้จริงนั้นก็ยากอีก จารด้วยมือทุกดอกหลวงปู่ปลุกเสกอย่างเข้มขลังใช้ได้ผลเกินคาด อีกอย่างคือเรื่องเสี่ยงโชคดีมาก อานุภาพสมใจนึก ทำมาเพื่อเน้นเรื่องเงินทอง โชคลาภโดยเฉพาะ
    พระคาถาน้องแมว[/FONT]
    [FONT=__]นะโม [/FONT][FONT=__]3 [/FONT][FONT=__]จบ[/FONT][FONT=__]
    [/FONT][FONT=__]มะ อะ อุ มา นิ มา มา[/FONT][FONT=__]
    [/FONT][FONT=__]มาซื้อของเรา มารักเรา มาหาเรา มาซิมามา ([/FONT][FONT=__]9[/FONT][FONT=__]จบ)
    [/FONT][FONT=__]แล้วตั้งจิตระลึกถึงคุณของหลวง ปู่คำบุ และครูบาอาจารย์ แล้วอธิษฐาน
    [FONT=__]
    [/FONT]

ขนาดไฟล์:
      76.2 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      72.4 KB
      เปิดดู:
      80
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2011
  18. newkpm

รายการที่ 58 ครับ

58.[FONT=__]ตะกรุดครอบจักรวาล
    หลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู

ตะกรุดครอบจักรวาล พุทธคุณครอบจักวาลครับ มีดอกเดียวครบ
    ดีทุกๆ ด้าน ครับ

19. newkpm

รายการที่ 59 ครับ

59.[FONT=__]หลวงปู่คำบุ รุ่นแรกบูชาครู เนื้อตะกั่ว [/FONT][FONT=__]

หลวงปู่คำบุ รุ่นแรกบูชาครู รุ่นวิหารธรรมเจดีย์ศรีชมพู เนื้อตะกั่ว ด้านหลังมีจารเต็มองค์เลยครับ รุ่นนี้สร้างน้อยครับ หายากมากด้วย

[FONT=__][/FONT]

20. newkpm

รายการที่ 60 ครับ

60.[FONT=__]กริ่งลูกพ่อใหญ่ท่านคำบุ รุ่นพ่อให้ลูกรวย เนื้อทองเหลืองขัดเงา [/FONT][FONT=__]

ตอนแรกลูกศิษย์สร้างไว้ให้หลวงปู่สำหรับแจกแก่ผู้ที่ไปกราบไหว้ แต่ตอนนี้หมดจากย่ามหลวงปู่แล้ว ตอนนี้หายากแล้วนะครับ

[FONT=__]
    [/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2012