คลินิกวัดสุทธาราม แห่งเดียวในประเทศไทยล้างไตประชาชนวันละ 100 ราย

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย aprin, 26 มิถุนายน 2011.

1. พิมน้ำเพชร

พิมน้ำเพชร Active Member

19 มิถุนายน 2011
    ขออนุโมทนาสาธุ ถ้านั่งรถไฟฟ้าไปลงสถานีตากสิน ใกล้กว่าไหมค่ะ อยากไปทำบุญกับท่านที่วัดน่ะค่ะ แต่ไม่เคยไปกลัวหลง หรือถ้านั่งรถเมล์ไปสายไหนค่ะ ปกติทำสังฆทานเดือนละครั้ง เลยอยากไปร่วมทำบุญกับท่าน อยากทำหลายๆที่ไม่จำเพาะเจาะจงแต่วัดเดิมๆหรือวัดแถวบ้านอ่ะค่ะ ลืมบอกไปอยู่แถวอุดมสุขค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ

2. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาสาธุครับ

เป็นมูลนิธิที่สุดยอดมากครับเป็นวัดแต่ช่วยเหลือประชาชน

ช่วยโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนไม่มุ่งหากำไร

พระโพธิสัตว์แท้ๆเลยครับ

ขออนุโมทนาสาธุอีกครั้งครับ

3. หาธรรม

หาธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ทำเพื่อลาภสักการะ จึงไม่กลัวยากจน
    ไม่ได้ทำเพื่อความเป็นใหญ่ จึงไม่กลัวตกต่ำ
    ไม่ได้ทำเพื่อการยกย่องสรรเสริญ จึงไม่กลัวครหานินทา
    ไม่ทำเพื่อโลกียสุข สุขส่วนตัว จึงไม่กลัวทุกข์ยาก
    แต่เราทำเพื่ออนาคตสดใสของลูกหลาน

ซาบซึ้งในความตั้งใจของท่านมากครับ

4. I WILL D

I WILL D เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมกราบอนุโมทนาสาธุอย่างยิ่งด้วยครับ

5. ปลาคาร์พ

ปลาคาร์พ Active Member

18 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ ค่ะ ช่วยคนให้มีชีวิตอยู่ต่อ ต้องหมั่นทำบุญกันนะคะ

6. Pariyawit

Pariyawit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบ สรรเสริญ พระสังฆเจ้าองค์นี้จริง ๆ ซาบซึ้งมากครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ ^/\^