ความเจ็บปวดของสัตว์ กับความสนุกสนาน ในรายการ... เกมเผาขน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ต้า จง ฉือ, 22 มีนาคม 2011.

1. sirawasa

sirawasa เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยดูค่ะ แต่รู้อย่างนี้แล้วคงไม่ดูล่ะรายการนี้ ไปเปิดดูเข้าเดี๋ยวจะกลายเป็นอนุโมทนาบาปแล้วรับเอาบาปไปด้วย

2. yeepun

yeepun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่คิดเลยว่าจะป่่าเถื่อนแบบนี้ เอาชีวิตอื่นมาเล่นสนุกสนาน ช่วยกันร้องเรียนกันมากๆค่ะ

3. ratrat

ratrat เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    ขอให้ผู้จัดรายการเกมส์นี้ เข้ามาอ่านหน่อย จะได้รู้สึกตัวกันบ้างว่า
    กำลังเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้แก่ เด็ก เยาวชน คนดู และเป็นไปได้ขอให้เลิก
    เล่นไปเลยจะดีกว่านะ นี่มีผู้ออกมาเตือนแล้วเชื่อเถอะ เลิกทำบาป

4. hackyz

hackyz เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมใครกรรมมัน หากเขารู้ตัวอยู่แล้วยังทำกรรมเข้าไปอีก
    แต่ถ้ารู้แล้วเลิกก็น่าจะดี หวังว่าเขาคงเข้าใจสักวันนะครับ
    แผ่เมตตาให้เขาเถอะ

5. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

ขอชื่นชมค่ะ และหวังว่าทางช่องคงไม่ละเลยเรื่องนี้..

6. พหุปราชญ์

พหุปราชญ์ Active Member

28 กันยายน 2010
    ผมเห็นด้วยกับทุกความเห็น ที่ต่อต้านการกระทำที่โหดร้ายอย่างนี้ พวกเราส่งเรื่องนี้ไปร้องเรียนได้เลยครับ

7. wara99

wara99 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ละครน้ำเน่า และ เกมส์โชว์ คงไม่ต่างกัน

เพราะมีคนดู จึงมีการแสดง

เพราะมีการแสดง จึงก่อกรรม

กรรม ส่อเจตนา อกุศล คือบาป

8. chai2525

chai2525 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเข้าไปดูในเฟสบุ๊คของรายการส่วนมาก มีแต่คนชอบดู บางคนก็ไม่เห็นด้วย แต่... ส่วนน้อย ที่ผมลองๆอ่านนะ
    บางคนโพสว่า...
    อยากหัวเราะให้ลั้นบ้าน , หนุกสุด ๆ , ชอบบบบบ มันฮ่าหลุดโลกม๊ากก ^^ นี่คือตัวอย่างยังมีอีกเยอะ ลองเข้าไปอ่านดู http://www.facebook.com/gamepaokon

มีแต่เด็กวัยรุ่นทั้งนั้น เฮ่อ!!!
    ผมรู้สึกสมเพศจริง ๆ คนพวกนี้ ไม่มีความรู้สึกเมตตา สงสารสัตว์
    ไม่มีจิตใต้สำนึกเลย สงสัยคนพวกนั้น ถ้าตายไป คงไปเกิดเป็นสัตว์อย่างนั้นบ้าง
    มันจะสนุกอย่างนั้นหรือป่าว ใจเขามาใส่ใจเรา มันจะรู้สึกอย่างไง
    (ผมไม่ได้แช่งนะ ลองคิดดูเอาเอง)

9. Cutie Kung

Cutie Kung เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2010
    ไม่เคยดูค่ะ
    อ่านที่ หน้ากระทู้ยิ่งไม่อยากดูใหญ่
    ไม่อยากสนับสนุนเกมโชว์แบบนี้ค่ะ

:boo:

10. Laywoman

Laywoman เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    เห็นด้วยค่ะ ทางรายการควรปรับปรุงนะ

11. pandablahblah

pandablahblah Active Member

งั้นก็แย่เลยสิคะ เพราะอาจจะเกิดการจองเวรกันก็ได้ สัตว์เขาคงโกรธที่ว่า ทำฉันเจ็บแต่ก็มาหัวเราะฉัน สนุกนักหรือ....ง้า T^T อนุโมทนาสาธุแด่ทุกท่านนะคะ ที่เห็นใจสัตว์เหล่านั้น และร้องเรียน หรือ คอมเม้นท์ไปยังรายการ หวังว่าเขาจะปรับปรุงนะคะ

12. cpari

cpari เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อนุโมทนา กับเจ้าของกระทู้ครับ ขอแผ่เมตตาไปยังผู้จัดให้ได้รับการบันดาลใจให้เห็นทุกภัยตรงนี้ด้วยครับ

13. prapud_pratum

prapud_pratum ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

17 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนาสาธุด้วยคนค่ะ ชอบากค่ะ ทีมีคนจิตใจเมตตาแบบนี้ บอกตรงๆว่าส่วนตัวฉันเอง ก็เกลียดมากๆค่ะ รายการแบบนี้ เกลียดเวลาที่คนเหนสิ่งมีชีวิตเปนของเล่นและสนุกสนาน

14. วัฒนา (รส)

วัฒนา (รส) สมาชิกใหม่

ไม่เคยดูแต่อ่านแล้วน่าสงสารมาก ..... ถ้าคนเราได้ยินเสียงสัตว์เหล่านั้น คงจะรู้ว่าพวกเค้าเจ็บปวดทรมานแค่ไหน.....หยุด! เถอะคะ หยุดเบียดเบียนชีวิตพวกเค้าเสียที

15. coffee191

coffee191 สมาชิก

30 มิถุนายน 2010
    เป็นการทรมานสัตว์ เด็กๆดูก็จะทำตามอย่าง แบบนี้ทำไม กบว.ไม่ตรวจบางหนอ

16. skinlove

skinlove สมาชิกใหม่

ช่วยกันแบน ด้วยการไม่ดูและไม่สนับสนุนรายการนี้

17. ...คนสู้กรรม...

...คนสู้กรรม... เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ผมเองก็เคยดูเหมือนกันนะครับ ต้องยอมรับเลยว่าเป็นรายการที่แปลกใหม่จริงๆ เอาคนทางบ้านมาร่วมเล่นเกม เช่น เดินไปร้องเพลงกับคนที่ไม่รู้จัก ไปเล่นเกมตู้กับคนที่ไม่รู้จัก หรืออะไรทำนองนั้น เอาคนทางบ้านมาเล่าเรื่องตลก แล้วให้คนโหวดว่าจะตกหลุมหรือจะรอด แต่พอมีช่วงที่เอาสัตว์น่าเกลียดน่ากลัวมาทำให้ดาราหวาดกลัวนั้น ผมสังเกตหลายครั้งว่า บางตัวตายตั้งแต่ยังไม่ร่วงลงมาเลย บางทีกบหงายท้องชักแด่วๆ แล้วถามหน่อยว่าหลังจากนั้นทางทีมงานเอาสัตว์เหล่านี้ไปทำอะไร แต่คงไม่มีใครไปกินมันแน่ๆ

เฮ้อ... เมื่อคนคิดว่าตนคือ "สัตว์ประเสริฐ" แล้วนี่หรือคือการกระทำของผู้ที่ "ประเสริฐแล้ว" ?

ช่างน่าเวทนาสัตว์เหล่านั้นจริงๆ มันทั้งพูดไม่ได้ ทั้งไร้หนทางตอบโต้ต่อสู้ หากมันพูดและแสดงอากัปกิริยาได้ มันคงยกมือกราบไหว้และร้องขอชีวิตทั้งน้ำตาแล้วแหละ เหล่าผู้ใจบาปทั้งหลายเอ๋ย...

บาปกรรม... บาปกรรม...