คำแปลบทสัมภาษณ์ "Lacerta" ชาวโลกอีกเผ่าพันธุ์นึง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย zipper, 1 พฤษภาคม 2005.

1. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    ขอบคุณที่ขุดกระทู้ดีๆ ขึ้นมาครับ (verygood)

2. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005
    โกหก!!! (nogood)

เจ๊กิ้งก่าแกโกหก เรื่องกำเนิดมนุษย์ อย่างพวกเราครับ
    แกไม่ยอมรับความจริงว่าบรรพบุรุษแกเองเป็นคนเร่งวิวัฒนาการของพวกเรา

อ่านตามเรื่องแล้วแกจะบอกว่าพวกแกมีสงครามกับพวกต่างดาว
    ที่เป็นสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม และพวกนี้เป็นคนเร่งวิวัฒนาการให้พวกเรา

ความจริงที่ปรากฎในเรื่องรามเกียรอยู่แล้วว่าบรรพบุรุษของพวกแก
    ที่ชื่อพระราม (ตัวเขียวๆ ผิวสีเดียวกับเจ๊กิ้งก่า) เป็นคนยกกองทัพลิง
    ไปสู้กับพวกยักษ์ ที่เป็นพวกพวกต่างดาว หรือไม่ก็อาจจะเป็นพวกกิ้งก่า
    สายพันธุ์เดียวกับเจ๊กิ้งก่าก็ได้ แต่เป็นพวกกองทัพโคลนนิ่ง
    ที่โคลน และ ผสมกันมั่วจน DNA เสีย ไปแล้วก็ได้
    บางกองทัพของพวกยักษ์ ลุงของทศกัณฑ์ เป็นยักษ์ 1,000 หัว
    ซึ่งในความเป็นจริง คือ กองทัพโคลนนิ่งนั่นเอง

ถ้าไปอ่านตอน2 ต่อ เราจะรู้ว่า พวกกิ้งก่ามีประชากรน้อยมากๆ
    (900 คน : 1 โคโลนี่ กะๆ เอา ทั้งหมดคงมีอยู่ไม่ถึง 1 แสนคน)
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=9821
    กำลังพลไม่พอสู้รบ เลยต้องเร่งวิวัฒนาการพวกลิง Ape
    ให้กลายเป็นมนุษย์มาช่วยรบ พอสงครามสงบก็ใช้พวกเราเป็นแรงงาน
    และสุดท้าย ด้วยเหตุผลใดไม่ทราบ พวกเขาก็หนีเราไปอยู่ใต้ดิน
    (คาดว่าด้วยจำนวนที่น้อยกว่า เลยคุมพวกเราไม่อยู่)

ในกระทู้บอกว่ามนุษย์กิ้งก่า มีอยู่ 2 สายพันธุ์ คือพันธ์บนโลกของเจ๊กิ้งก่า
    กับพันธุ์ต่างมิติ (อยู่อีก buble หนึ่ง) ผมคิดว่า 2 สายพันธุ์นี้
    เป็นญาติกันนะ พันธุ์บนโลกคือพวกไดโนเสาร์ที่รอดตาย
    แล้ววิวัฒนาการต่อ พันธุ์ต่างมิติ คือไดโนเสาร์ที่ตายบนโลก
    แล้วย้ายไปเกิด และวิวัฒนาการต่อในอีกมิติ

ปล.1.Illojiim อิลโลจิม = เอโลฮิม = คำที่ใช้เรียกพระเจ้า ในศาสนายิว
    ปล.2.เสนอความคิดเห็นให้อ่านกันเล่นๆ สนุกๆ นะครับ อย่าซีเรียส อิอิ
    ปล.3.ความจริงที่สำคัญที่สุดของเราก็คือทุกข์ กับการดับทุกข์
    ความจริงอื่นไม่สำคัญ อ่านเล่นๆ สนุกๆ ก็พอครับ ^ ^

3. surad

surad เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีชาวโลก เรามาอย่างเป็นมิตร...โอ้ย..ใครโทรครับ...อกหักครับ

4. aonwit01

aonwit01 เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้มันอธิบายหลายสิ่งหลายอย่างได้เลยนะ

5. HD_Jip

HD_Jip Active Member

เป็นบทความที่น่าสนใจทีเดียวคะ แต่เราจะไปเชื่อ Lacerta ซะทีเดียวก็ไม่ได้หรอก จริงมั๊ยคะ เราต้องเชื่อตัวเราเองใช่มั๊ยคะ เพราะฉะนั้น ฟังหูไว้หูคะ ต่างเผ่าพันธ์เชื่อไม่ได้หรอกคะ ขนาดเผ่าพันธ์เดียวกันยังเชื่อไม่ค่อยจะได้เลย

6. พลังสามเวท

พลังสามเวท Active Member

4 พฤศจิกายน 2006
    แล้วมีรูป lacerta ป่าวครับ

7. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ในเวปที่แปลมา ไม่มีรูป lacerta อ่ะคับ

8. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

มาดันกระทู้นี้อีกครั้งหนึ่งครับ เพราะเห็นว่าน่าสนใจมากๆ

....

9. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ใครที่ยังไม่ได้อ่าน ผมขอแนะนำให้มาอ่านกระทู้ sereis นี้ของคุณ Zipper ให้ครบทั้ง 3 ภาคนะครับ

....

10. Chayutt

ขออนุญาตขุดขึ้นมาใหม่อีกครั้งนะครับ

เพราะประทับใจไม่หายครับ

11. zipper

ขอบคุณคุณ Chayutt มาก ที่มาช่วยโปรโมตให้

12. magic_storm

magic_storm เป็นที่รู้จักกันดี

แต่สนุกจริงๆนะ ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้น หลายๆอย่างเริ่มประติดประต่อกันได้บ้างแล้ว เหมือนกับจิ๊กซอที่ทุกคนว่าจริงๆ

ต้องรอกันต่อไปอ่ะครับว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับโลกของเราในอนาคต และรู้สึกแย่จังที่จะต้องรู้ว่าเราเป็นแค่ "สัตว์ทดลองของมนุษย์ต่างดาวพันธุ์ใดพันธุ์หนึ่ง"ง่ะ หวังว่าคงจะมีคนเก่ง พลังจิตสูงๆคอยช่วยเหลือโลกเราอยู่นะ

13. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

มาส่งภาพแสดงหน้าตาของชาวโลกที่เรียกตัวเองว่า "ลาเซอร์ต้า"...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.5 KB
      เปิดดู:
      230
  14. Chayutt

เอ๊..

แต่ว่ากระทู้เรื่องนี้ของคุณ Zipper มีแค่ 2 ภาคไม่ใช่เหรอครับ
    ทำไมผมถึงได้บอกว่ามี 3 ภาคหละครับ

หรือว่าจะมี 3 ภาคจริงๆ แต่ตอนนี้ผมลืมไปแล้ว 1 ภาคครับ

แล้วภาคที่ถูกลืมนั้นมันคืออันไหนหละครับคุณ Zipper ??

15. zipper

เรื่อง Lacerta มี 2 ภาคเองครับ แต่ก็มีเรื่องมนุษย์ต่างดาวเรื่องอื่นอีกจำชื่อเรื่องไม่ได้แล้ว ตอนนั้นเอาไปเก็บไว้ใน club ตัวเอง (palungjit.org/club) แต่ภายหลังเจ้าของเรื่องมาหาเจอ แล้วก็บอกว่าให้ลบทิ้งเพราะว่าไม่ได้ขออนุญาตเค้า ก็เลยลบทิ้ง และก็ลบกระทู้เรื่องนั้นทิ้งด้วย

เรื่องที่ทำนองว่า ครอบครัวของคนเขียนที่เป็นชาวอินเดียแดงไปเจอมนุษย์ต่างดาวที่รอดจาก UFO ตก (เข้าใจว่าเป็นเหตุการณ์ที่รอสเวล) แล้วมนุษย์ต่างดาวตนนั้นก็เล่าเรื่องราวต่างๆ ให้ฟัง

16. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพนี้น่าจะเป็นผู้หญิงชาวลาเซอร์ต้า...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      31.3 KB
      เปิดดู:
      144
  17. zipper

ภาพที่คุณอ่อนเอามาให้ดู ตอนที่แปลเรื่องนี้ก็ลองๆ หาภาพ lacerta ดู ก็เจอภาพนี้เหมือนกัน แต่ก็ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า เพราะเค้าไม่ได้บอกที่มาที่ไปของรูป เลยไม่ได้เอามาประกอบกระทู้

18. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ประเทืองปัญญาดีแท้ ครับ มนุษย์ จะได้เลิกฆ่ากันเองซะที ครับ เตรียมตัวปกป้อง สิทธิ์ในการมีชีวิตอยู่ในจักรวาล ..ดีไหม

19. karain

karain เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    เรื่องจริงหรอครับ ไอ้ผมก้อนึกว่านิยายวิทยาศาสตร์

20. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจดีมากๆครับ ใครมีตาทิพย์ สามารถย้อนดูตอนนั้นได้หรือเปล่า แล้วสมัยนั้น มีเทพ เทวดายังอะครับ