คุณมาเจอเว็บพลังจิตได้อย่างไร และ เว็บนี้ได้ให้อะไรกับคุณบ้าง ?

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Wisdom, 12 พฤศจิกายน 2006.

1. joe29

joe29 เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันเลยครับเหมือน2ปีก่อนที่ผมเจอเว็ปครั้งแรก

2. bank9000

bank9000 Active Member

เคยบวชที่จังหวัดร้อยเอ็ดครับ ที่วัดป่าโนนเขาหลวง บ.จาน อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด เมื่อปี 2538 อาจารย์เป็นลูกศิษย์สายหลวงพ่อฤาษีฯท่านครับ บวชอยู่หนึ่งพรรษา แล้วมาทำงานที่กรุงเทพ เลยแนะนำให้น้องที่ทำงานรู้จักหลวงพ่อ สุดท้ายรู้จักเวปนี้ได้เพราะน้องที่ทำงานครับ ต้องขอขอบคุณน้องเค้าครับ(น้องแบงค์)

3. มนต์เศก

มนต์เศก เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    อิอิ หาของฟรีทางเน็ตครับ พิมพ์เเจกฟรีในgoogle เจอสมาชิกเว็ปเเจกสิ่งดีๆฟรีเลยขอบ้างเเล้วได้รับจริง เเล้วเกิดปนิฐานว่าสัักวันเราคงมีโอกาสเเจกหรือมีทุนเเจกเหมือนท่านเหล่านั้นบ้าง ปัจจุบันวันไหนไม่ได้เข้าเว็ปนอนไม่หลับไม่ได้เเจกอะไรไม่สบายใจ ผู้ให้ดีกว่าผู้รับมากครับ ขอบคุรครับที่เว็ปสอนเเละให้สิ่งดีๆแก่ผม ตอนนี้ผมให้สิ่งที่ยิ่งใหญ่เเล้วครับ คือการบริจาคร่างกายเพื่อการศึกษาทางการเเพทย์ รพ.จุฬาครับ และผมก็ถูกล็อตเตอรี่รางวัลใหญ่ปลดหนี้สินที่ทำให้ผมแทบฆ่าตัวตายเเม้ทุกวันนี้ไม่มีงานทำ ไม่มีอาชีพ เเต่ผมก็รู้สึกว่าผมมีคุณค่า เพราะเว็ปพลังจิตครับเเม้คนรอบข้างจะมองผมยังไงก็ตามเเต่ผมได้ทำตัวมีคุณค่าเเล้ว เเม้คนใกล้ชิดจะมองว่าผมสารเลวก็ตาม ขอบคุณมากครับ ขอให้ผู้ก่อตั้งเเละสมาชิกทุกท่านที่เรียกว่าชุมชนดีๆชุมชนนี้ได้รับผลกรรมที่ดีเเม้มันเพียงน้อยนิดจากการกระทำต่างกรรมต่างๆของผมอย่างทั่วถึงกันนะครับผมยินดียกให้หมดครับ

4. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    คุณค่าของมนุษย์นั้น ดูที่จิตใจครับ
    เพราะจิตใจเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ สำหรับชีวิตมนุษย์
    ไม่ใช้เป็นเรื่องของภายนอก เช่น ชื่อเสียง เงินทอง
    ดังนั้น คนที่จิตใจดีงามจึงมีค่าสูงสุดครับ และควรค่าแก่การยกย่อง
    หากเราทำตัวเองให้มีคุณค่า นี้เป็นสิ่งที่น่ายกย่องชื่นชมครับ
    ขอโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2009
  5. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติงกราบอนุโมทนาในกุศลเจตนาของคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

6. ติงติง

ติงพบเว็บพลังจิต จากการศึกษาเรื่องพลังจิตค่ะ

7. ติงติง

ติงพบเว็บพลังจิต จากการศึกษาเรื่องพลังจิตค่ะ

8. Jantaras

Jantaras เป็นที่รู้จักกันดี

พบเว็บนี้ ด้วยความบังเอิญ และเป็นบุคคลภายนอกอยู่นานมาก ชอบเข้ามาอ่านศึกษา ธรรมะบ้าง ฟังธรรมจากที่พระภิกษุสงฆ์ บรรยายบ้าง แต่ก็สุดท้าย เข้ามาสมัครเป็นสมาชิก เพราะอยากมีส่วนร่วมในการอ่านพระไตรปิฏกค่ะ อยากช่วยเหลือสังคม ในสิ่งที่ตนเองสามารถทำได้ค่ะ โดยเฉพาะ กับคนพิการทางสายตาค่ะ

9. undfined

undfined เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    พบ search คำว่าถอดจิตใน Goolgle แล้วก็วามาเจอกระทู้ของ คุณ Websnow ครับ

10. เพียงพบ

เพียงพบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ทุกสิ่งที่เกิดไม่ใช่เรื่องบังเอิญ
    ล้วนแต่มีเหตุ และปัจจัย ไม่งั้นคงไม่ได้เจอ

11. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    มีทุกข์เลยต้องพึ่งธรรมะ แล้วพอเบื่อ ๆ ก้อเลย พิมพ์คำว่า นั่งสมาธิ มาเจอเว็บพลังจิต
    พอเจอแล้วแปลกใจมากค่ะ มีเนื้อหามากเลย มีเรื่องแปลก ๆ ทุกอย่าง เลยเริ่มศึกษาหาความรู้จากเว็บพลังจิต จนคุณสามีว่าไม่เปลี่ยนเว็บอื่นบ้าง ไม่เบื่อบ้างหรือไง อิอิ ก้อคนมันชอบนิน่าให้ทำไงได้

12. Namushakamunibutsu

Namushakamunibutsu เป็นที่รู้จักกันดี

เว็บนี้ออกจะดัง ตอนแรกอยู่บอร์ดคริสต์คาทอลิกครับ
    แล้วมีคนในบอร์ดเอาเพลงที่ลงในเว็บนี้มาโพสต์
    ผมก็เลยมาดูๆ สมัครสมาชิก โพสต์ แล้วก็ย้ายบอร์ดครับ อิอิ

13. pop024

pop024 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

31 พฤษภาคม 2008
    คิดว่าไม่ใช่เรื่องบังเอิญที่มาเจอ web พลังจิต ทุกอย่างย่อมมีเหตุมีปัจจัยให้เกิดขึ้น

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ศึกษาและปฏิบัติธรรมด้วยตนเอง จากการฟังใน Cd

และได้ลองนั่งสมาธิกำหนดอารมณ์รูปนาม ทำไปเรื่อย ก็เกิดสภาวะธรรมบางอย่าง

ที่ไม่เคยรู้ไม่เคยสัมผัสมาก่อน

และไม่เคยคิดว่าจะมีอะไรที่เป็นความสุขอย่างนี้จะมีในโลกด้วย ก็เลยเอาสภาวะธรรมที่เกิด

ขึ้นและสัมผัสได้ด้วยจิตของตนเอง มาใส่เป็น keyword ใน google ดู

ก็เลยมาเจอ เวบพลังจิตเข้า เลยติดใจตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมาครับ ชอบ web นี้มากครับ

14. ฮุโต๋

ฮุโต๋ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2009
    รู้จักเวปนี้จากเพื่อน ๆ ญาติธรรม ที่แนะนำให้เมื่อปีที่แล้ว แต่ไม่เคยเข้ามาที่เวปนี้เลย เพราะว่าช่วงนั้นงานทางธรรมเยอะมาก พอมาปีนี้ อาจารย์ที่ปฏิบัติธรรมท่านตั้งใจขับรถจากบ้านท่านมาบอกว่า ไม่เข้ามาแบ่งปันประสบการณ์และความรู้ที่เวปพลังจิตบ้างเผื่อเป็นประโยชน์ต่อกับอีกหลาย ๆ คน ก็เลยเข้ามาที่เวปนี้ และสมัครสมาชิกเลย

เวปนี้ให้ความรู้ในด้านธรรมเกี่ยวกับพระพุทธศาสนา มีประโยชน์มาก ได้ทั้งเด็กและบุคคลทั่วไป ต่างจากเวปอื่นในหลาย ๆ ด้าน โดยเฉพาะเพื่อผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก และฮั้วโต๋ก็ชวนให้ญาติธรรมมาสมัครสมาชิกหลายคนแล้ว ซึ่งแต่ละคนก็ตอบกลับมาว่า เวปนี้เยี่ยม และหลายคนเปิดเสียงสวดมนต์จากเวปนี้กล่อมลูกก่อนนอนด้วย เป็นการฝึกเด็กให้รู้จักสวดเป็น ก็ขอบคุณเวปนี้จากใจจริง ๆ

15. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    Google Search เข้ามาเรยค่ะ -o-

16. atittayathorn@windowslive.com

atittayathorn@windowslive.com สมาชิก

15 พฤศจิกายน 2009
    เราเชื่อในเรื่องสัมผัสบางอย่างมานานแล้ว...แต่ก้อไม่เคยรู้จักเว็ปนี้..จนกระทั่ง..วันหนึ่งเราตามใครบางคนมาที่นี่โดยไม่ตั้งใจ..แต่เมื่อเข้ามาแล้ว..เราจะอยากมาที่นี่ตลอด....และชอบมากๆ..และทุกครั้งที่เราเข้ามา..เราจะรู้สึกขอบคุณคนที่ทำให้เราได้รู้จักเว็ปนี้..ขอบคุณมากๆ ถึงแม้เราจะไม่มีโอกาสได้เจอกัน..

17. ไตรพรวรกิจ

ไตรพรวรกิจ Active Member

15 ธันวาคม 2009
    GOOGLE ...

18. Fai3iola

Fai3iola เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2009
    search หาบทสวดมนต์ใน google ค่ะ อิอิ

19. juniezkitty

juniezkitty เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจเรื่องลี้ลับ เรื่องเหนือธรรมชาติพี่ชายแท้ๆก็เลยแนะนำเว็บนี้ให้ลองเข้าไปดู ดูไปดูมาจนฉันไม่สนใจไรแล้วเรื่องลี้ลับของจิ๊บๆ เจอของดีกว่าคือธรรมของพระพุทธองค์ นับถือพระพุทธเจ้าเป็นสรณะ ได้ลองศึกษาธรรมอย่างละเอียดขึ้นกว่าเดิม และได้ลองปฏิบัติ จนได้ตระหนักว่าฉันมีหัวใจเป็นพุทธศาสนิกชนที่แท้จริง ไม่ได้เป็นแค่ตามใบเกิด รู้สึกว่าโชคดีแล้วที่เจอเว็บนี้ ให้ประโยชน์มากๆไม่ใช่แค่ความรู้แต่เป็นความจริงต่างหาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  20. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

จำได้ว่าตอนนั้นกำลังฝึกบอลพลังจิตPSI BALL อยู่มั้งคับ

แล้วลองSearch Google ดู ก็ฒาเจอเว็บนี้หละคับ จากนั้นก็ติดงอมแงมเลย

ทั้งกสิณต่าง การมองออร่า ฌาณ ต่างๆ ฯลฯ

และ ยังมีเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ลุงๆ เล่า/แลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้วย

หนุกดีคับ อิอิ