คุณมีจิตสัมผัส-ความผูกพัน-สื่อพลังพุทธะ พลังเทพหรือไม่

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 7 มีนาคม 2006.

1. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

ศาสนาฮินดูเนี้ยครับ เกิดก่อนศาสนาพุทธอ่ะเป่าคับ เกิดขึ้นที่ประเทศอะไรคับ
    ทำไมอินเดียถึงนับถือศาสนาฮินดูส่วนมาก ทั้งที่ศาสนาพุทธกำเนิดที่นั้น

ชาวอินเดียแห่กันไปอาบน้ำที่แม่น้ำคงคา นี้คือศาสนาไหนคับ
    ชอบไขคำตอบให้ผมหน่อยคับ

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เท่าที่ทราบนะครับ ฮินดู และพราหมณ์ เกิดก่อนศาสนาพุทธ แน่นอนครับ เปรียบไปก็เหมือนกับลัทธิบูชาเทพเจ้า คนอินเดียที่นับถือฮินดู มักจะยกย่อง 3 มหาเทพ ถือเป็นมหาเทพผู้ยิ่งใหญ่ คือ พระศิวะ พระนารายณ์ และพระพรหม ทั้ง 3 พระองค์ รวมเรียกว่า ตรีมูรติ ครับ ดังนั้นคนอินเดียจึงยึดมั่นกับการนับถือเทพเจ้ามายาวนาน บางความเชื่อ เกี่ยวกับ นารายณ์อวตาร ยังนับพระพุทธเจ้าของเรา เป็น นารายณ์อวตาร ปางที่ 10 เลยทีเดียวครับ
    ชาวอินเดียที่แห่กันไปอาบน้ำที่แม่น้ำคงคา ก็คือพวกที่นับถือบูชาเทพ นี่แหละครับ เขาถือว่าสายน้ำแห่งพระแม่คงคา ไหลมาจากเทือกเขาหิมาลัย ต้นน้ำออกมาจากมวยผมของพระศิวะ ซึ่งมีพระแม่คงคาสถิตย์อยู่ พระแม่คงคาจะปล่อยกระแสน้ำออกจากมวยผมพระศิวะ ลงมายังพื้นปฐพี กลายเป็นสายน้ำคงคาอันศักดิ์สิทธิ์ ใครได้อาบ ถือว่าล้างบาปได้ เป็นความเชื่อครับ

3. MOUNTAIN

พระขันธกุมาร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2007
  4. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Mountain

เข้าไปในเว็บนิพานที่คุณทำขึ้นแล้วค่ะ รู้สึกว่าภาพที่เห็น เศรียต่างๆ รู้สึกรับถึงพลังบางอย่างได้

ดิฉันต้องเรียนให้ทราบว่า มันไม่ได้เพิ่งเคยเกิดขึ้น มันเป็นตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ คือเวลาอยู่ในที่ที่มีรูปองค์เทพต่างๆ มารวมตัวกัน เช่น ภายในวัดจีนที่มีรูปองค์เทพเรียงกัน โบสถคริสต์ หากไปนั่งมององค์รูปเทพ พระแม่มารี จะรู้สึกเหมือนมีพลังแรงมาสัมผัสที่ผิว แรง ทำให้เราเกรง และกลายเป็นกลัว

แต่ภาพที่คุณ Mountain นำรูปพระฮินดูมาให้ชมนั้น รู้สึกได้ถึงผู้วาด ที่มีพลังในการวาด โดยเฉพาะภาพพระพิคเนศ สำหรับดิฉันแล้ว ภาพแรกเหมือนองค์ท่านเป็น 3 มิติ นะคะ

เมื่อเข้าไปในเว็บไซต์ที่คุณ Mountain บอก ภาพเศียรหัวโขนต่างๆ มีพลังมาก เมื่อนำมาเรียงอยู่ด้วยกัน เรียกได้ว่ามีพลังสุดๆ เลยค่ะ มีอีกภาพที่ถ่ายเห็นว่าเป็นหิน แล้ววาดรูปเทพไว้บนหิน เก็บไว้ในตู้ ภาพนั้นก็พลังเยอะค่ะ

5. kikkapoozuza

kikkapoozuza เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพสวยดีค่ะ เก็บเป็นคอลเล็คชั่นแล้วค่ะ ชอบจังๆ

6. MOUNTAIN

สวัสดีครับคุณ atidtarn
    ภาพเศียรครูที่ผมนำลงในเว็บแดนนิพพานนั้น เป็นงานปฏิมากรรม ของพระอาจารย์หนู วัดสุทธาราม สำเหร่ ครับ ผมเชื่อว่าท่านมีสื่อทางจิตกับพระฤาษี ไม่งั้นท่านคงปั้นเศียรครู ไม่ได้หรอกครับ เพราะท่านไม่เคยเรียนทางนี้มาก่อน ท่านเรียนมาทางด้านนาฏศิลป์ดนตรีไทยเท่านั้น ส่วนที่คุณอธิษฐาน เห็นเป็นก้อนดำๆ เพ้นท์สีรูปเศียรครู นั้น เป็นกะลาตาเดียวครับ เป็นของอาถรรพถ์ มีดีอยู่ในตัว บรรดาเกจิอาจารย์ที่เก่งทางไสยเวทย์ นิยมแสวงหากะลาตาเดียวกันมาก เป็นของหายากครับ
    คุณอธิษฐาน มีจิตสัมผัสที่สูงส่ง สามารถสื่อสัมผัสพลังจากองค์เทพและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ได้ไว ถือเป็นบุญเก่าที่ได้สร้างสมมานาน ถ้าพูดกันในภาษาปัจจุบัน ก็คือ คุณอธิษฐาน มีความสามารถพิเศษ ที่คนอื่นไม่มี ผมมั่นใจว่า ความสามารถพิเศษนี้ จะช่วยคนที่มีทุกข์และหาทางออกไม่เจอ ได้อีกมาก ทั้งนี้ยังจะช่วยจรรโลงพระพุทธศาสนาให้ยั่งยืนยาวนานไปตลอดครบ 5000 ปี นะครับ

7. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับอาร์ตนะคะ ภาพทุกภาพสวยมากก็เลยขอ save เก็บค่ะ ชอบทุกภาพค่ะ อืมอาร์ตไม่รู้ว่าชอบภาพไหนเป็นพิเศษนะ แต่ว่ายอมรับว่าบางภาพทำอาร์ตขนหัวลุกอ่ะ ไม่ได้กลัวนะคะ แต่สัมผัสพลังบางอย่างจากภาพที่รวมๆกันนะคะ

8. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับอาร์ตนะคะ ภาพทุกภาพสวยมากก็เลยขอ save เก็บค่ะ ชอบทุกภาพค่ะ อืมอาร์ตไม่รู้ว่าชอบภาพไหนเป็นพิเศษนะ แต่ว่ายอมรับว่าบางภาพทำอาร์ตขนหัวลุกอ่ะ ไม่ได้กลัวนะคะ แต่สัมผัสพลังบางอย่างจากภาพที่รวมๆกันนะคะ

9. ohogamez

ohogamez เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005

OOOOOOOOOOOOOOOO

ผมว่า น่าจะเป็น " พระวิษณุกรรม " .."วิศวกรรม " หรือ " พระเพ็ชรฉลูกัญ "

บรมครูช่าง ตามแบบอินเดีย ( ไม่ใช่ภาคเต็มที่ชื่อ พระวิษณุเทพ หรือ
    นารายณ์ )

10. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    สัมผัสพลังเทพ

มีเยอะเลยครับ พูดภาษาท่านได้ด้วย สัมผัสพลังจากสิ่งศักย์สิทธิ์ได้ด้วยครับ และผมไม่เคยไปฝึกที่ไหนด้วยครับ คาถาชินบัญชร เดินหน้าถอยหลัง สวด10 จบ ขึ้นใจเลยครับ Thananon 06-6641223 icthananon@gmail.com

11. MOUNTAIN

ใช่ๆๆครับ พระวิษณุกรรม ผมนึกเท่าไรก็นึกไม่ออก ต้องขอบคุณ คุณ oo มากๆครับ

12. วสวัต

วสวัต เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปมาฝากนะครับ ผลงานของ อาจารย์จักรพันธ์

พระพุทธเจ้าเสด็จจากดาวดึงส์
    พระพุทธเจ้าเสด็จถึงมนุษย์โลก
    พระพรหม
    พระสุรัสวดี
    พระพาย
    พระเพลิง[/SIZE]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มีนาคม 2006
  13. MOUNTAIN

ขอบคุณคุณ วสวัต เป็นอย่างยิ่งที่กรุณาเอื้อเฟื้อ นำภาพผลงานของ อาจารย์จักรพันธ์ มาให้ชม สวยงามมากเลยครับ อาจารย์จักรพันธ์ โปษยานนท์ ท่านมีเมตตามาก โดยเฉพาะที่มูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก จะมีภาพผลงานของท่านอาจารย์ แจกแก่ผู้ไปบริจาคนะครับ ผมเลยขอประชาสัมพันธ์ให้กับมูลนิธิโรงพยาบาลเด็ก ไปในตัว ............... ขอบคุณอีกครั้งสำหรับภาพงามๆ ครับ
    วันนี้ผมมีภาพมาฝากให้สัมผัสพลังอีก 3 ภาพ จะทยอยมาเรื่อยๆ นะครับ โปรดติดตาม

ตรีมูรติ(ศิวะ,นารายณ์,พรหม)

ขนาดไฟล์:
      182.3 KB
      เปิดดู:
      3,132
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2007
  14. MOUNTAIN

พระพิฆคเณศ ทรงอักษร-ยันต์ศักดิ์สิทธิ์

ขนาดไฟล์:
      183.7 KB
      เปิดดู:
      494
  15. MOUNTAIN

พระศิวะและพระแม่อุมาเทวี

ขนาดไฟล์:
      204.3 KB
      เปิดดู:
      528
  16. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันขอบพระคุณมากค่ะ ที่ทำให้ทราบข้อมูลใหม่ เกี่ยวกับกะลาตาเดียว ดิฉันเรียนตามตรงว่าเพิ่งเคยรู้จัก ถ้าคุณไม่กรุณา ก็คงไม่ทราบว่าเป็นอะไร ยังคิดว่าเป็นหินบางอย่างอยู่ในตู้ จากภาพในเว็บนิพาน ภาพนี้เด่นมาก รู้สึกว่ามีพลังเด่น รู้สึกถึงพลังได้เด่นมากกว่าบางภาพด้วย เรียกได้ว่ารู้สึกเหมือนขนลุกเมื่อได้เห็น

ส่วนการที่คุณ Mountain ให้เกียรติกล่าวว่าดิฉันมีความสามารถพิเศษนั้น ดิฉันก็ยังไม่ทราบว่ามี เพียงแค่รู้สึกได้เท่านั้นเอง จะเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้นั้น ยังไม่เห็นทาง และเห็นว่าไกลจากตัวมาก หากเป็นเช่นนั้นจริง ก็ขอน้อมรับ หากคุณพระศรีรัตนไตรย์จะดลบันดาล แต่ดิฉันว่าแค่รักษาศีล ยังทำได้ไม่ดีเลย เหตุนี้จึงดูว่าหนทางอาจไกลที่จะเป็นเช่นนั้น

ภาพที่คุณ Mountain นำขึ้นมาใหม่ โดยนำมาฝากในหน้าที่ 2 นั้น ตั้งแต่ภาพเริ่มต้น มีภาพที่เด่นชัดอยู่ 1 ภาพ คราวนี้ไม่ใช้พระพิคเนศนะคะ ไม่ใช่พระจีน แต่เป็นรูปพระตรีมูลติ เศียรของภาพทั้ง 3 องค์ ลอยนูนออกมาจากภาพ สวยงามทั้ง 3 องค์ ทั้งยังมีสรีระสมส่วนมาก แม้ 2 องค์ ซ้ายขวาจะซ้อนอยู่ข้างๆ แต่ก็ไม่บดบังความงาม รัศมีขององค์ที่อยู่ทางซ้ายและขวาได้เลย

ภาพนี้มีชีวิตมากๆ เลยค่ะ เหมือนมีชีวิตจริงๆ รู้สึกว่าผู้วาดภาพนี้ วาดด้วยพลังจากความเมตตาและมีความกรุณาสูงที่รู้สึกได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มีนาคม 2006
  17. MOUNTAIN

สวัสดีครับคุณกรุงเก่า
    ผมเชื่อว่าคุณกรุงเก่า ต้องเป็นคนมีจิตใจรักความยุติธรรม รักชาติและบ้านเกิดเมืองนอน แน่นอนครับ ผมเคยดูหนังเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ไทย ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง บางระจัน หรือ พระเจ้าตากสิน เวลารบทัพจับศึก ผมรู้สึกสะอื้นอยู่ในใจ และต้องกลั้นน้ำตาเอาไว้ เหมือนอดีต เคยมีความผูกพันกับภาพที่ได้เห็น คุณกรุงเก่า ไม่ทราบเคยมีความรู้สึกเช่นที่ผมเคยเป็นไหมครับ อีกเรื่องคือ เห็นใครเจ็บป่วย ตกทุกข็ได้ยาก ก็รู้สึกสงสาร อยากให้เขาหายจากการทรมานจากโรคภัยไข้เจ็บครับ

18. หนูมาลี

หนูมาลี เป็นที่รู้จักกันดี

รูปสวยมากนะคะ ขอบพระคุรคะที่เอามาโชว์

แต่เท่าที่เคยเห้นในฝันตัวจริง สวยกว่าในรูปเยอะคะ

19. MOUNTAIN

ภาพปิดท้ายสำหรับวันนี้ครับ

พระพรหม พระนารายณ์ พระศิวะ

20. soonyata

soonyata เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นรูปของอาจารย์จักรพันธ์นำมาทำปฏิทิน บ้านใครมีบ้างคะ ไม่ทราบว่าเป็นของธนาคารหรือบริษัทใด จะได้ไปหามาไว้ที่บ้านบ้าง