คุณหนึ่งYakuzaaพาขึ้นนมัสการพระบาทพวงเขาคิชฌกูฏ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 21 มกราคม 2011.

1. npat2511

npat2511 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีคะ วันที่ 5 ก.พ. 54 ไปไหว้พระบาทพลวงมาแล้ว
    ได้เลขมาด้วยจ้า

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ได้เลขจากไหนหนอ วานบอก...
    เล่าๆๆๆๆๆ อยากฟัง...

3. winsite

winsite Active Member

17 พฤษภาคม 2010
    ไปมาเมื่อวันที่5-6 อดขึ้นเขา บุญไม่ถึงน่ะครับ

4. นิพ_พาน

อ่ะ จาไม่โม้ให้ฟังหน่อยหรือว่าเหตุใด
    ถึงไม่สามารถตะกายขึ้นไปได้ล่ะจ๊ะ
    บอกหน่อยได้ไหม บอกหน่อยได้ไหม

5. npat2511

ก่อนตอบขอถามก่อน อ้างอิงยังไงคะ !
    จริง ๆ แล้วอยากบอกมากแต่อยากให้คนถามก่อนคะ แลดูดีมีความหมาย..
    ได้เลขมาจากหินลูกบาตรใหญ่คะ ไปวันที่ 5 ตั้งแต่ 6 โมงเช้า ไปปิดทองลูกนิมิตก่อน ตั้งใจว่าจะให้ได้ 9 วัด แต่ว่ารถเยอะ ติดมาก เสียเวลาเลยวิ่งผ่านไป 3 วัด ขึ้นเขาคิชกูฏ ประมาณ 6 โมงเย็น คนยังไม่มากเท่าไร แต่พอซัก 2 ทุ่ม คนเยอะมากเข้าไปไม่ถึงพระบาท เลยเดินเลยไปผ้าแดงก่อน เหนื่อยมากๆๆ ระหว่างไปก็เดินบ่น เดินขอไปเรื่อย ๆ แต่ขาไปไม่ได้ พอตอนขากลับจากผ้าแดง ตรงช่วงที่จะเป็นบันใดที่ชัน ๆ แคบๆ สูง ๆ ก็มองไปที่หินลูกบาตรใหญ่ ก็เห็นเป็นเลข จะเป็นสีขาว ก็เรียกคนที่ไปด้วยกันมาช่วยกันดู แต่ว่ามันดันจะลื่นตกบันใดเลยหาคนช่วยดูไม่ได้จ๊ะ

6. npat2511

คุณ winsite พอดีว่าเข้าใจว่าทำใมอดขึ้นเขาฯ ตอนที่เราลงมา วันที่ 6 ก.พ ประมาณ ตี 3.40 คนขึ้นเขาเยอะมาก ข้างบนตรงพระบาทฯ ก็คนแน่นแล้วเค้าไปฟังพระสวดมนต์กัน ชุดที่ขึ้นตอนเย็นยังไม่ลง เช้ามืดก็ขึ้นไปอีก ตอนต่อรถคนก็เยอะ ข้างล่างสุด คนเป็นพัน เข้าใจคะ ว่าคงขึ้นเขาไม่ได้ คุณก็ไปใหม่ซิคะ ไปวันธรรมดาคะ คนไม่มากไม่น้อย

7. พรรณภัทร

พรรณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    อยากไปมากๆค่ะเด๋วจัดตารางเวลาก่อน....อิอิคงได้เจอคุณ นิพ...พานนะค่ะ55555

8. นรชาติ

นรชาติ Active Member

24 ธันวาคม 2010
    อ้างแบบนี้ครับ คุณจะอ้างกระทู้คนไหน คุณก็ไปตรงที่คนนั้น
    ข้างล่างข้อความไงครับจะมีเขียนว่าอ้างอิง คุณกดเลยแล้ว
    คอมมันจะทำงาน แล้วข้อมูลที่คุณอ้างจะมาปรากฏให้เห็นแล้วคุณ
    ก็พิมพ์ได้เลยครับ

9. นิพ_พาน

อ้อลูกนี้น่าจะเป็นบาตรของพระโมคัลลานะ วันก่อนขึ้นไป
    มีคนบอกอยู่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าจำผิดหรือเปล่านะ จำได้แต่บาตรพระอานนท์ที่คนไปลอดกันน่ะค่ะ งวดนี้ขอให้เฮงๆๆนะคะ

อยากไปมากๆค่ะเด๋วจัดตารางเวลาก่อน....อิอิคงได้เจอคุณ นิพ...พานนะค่ะ55555<!-- google_ad_section_end -->

ถ้าอยากเจอต้องได้เจอค่ะ มาจริงๆๆ PM มานะคะเดี๋ยวจะให้
    เบอร์โทรไว้ค่ะ....

10. นิพ_พาน

มาแจ้งข่าวค่ะ ใครที่อยากขึ้นเขาพระบาทพวงแล้วยังไม่ทราบจะไปยัง
    ไง คุณหนึ่งบอกว่าจะจัดรถบัสไปค่ะ แต่อยากทราบจำนวนคนที่จะไป
    ก่อนแล้ว มาซาวด์เสียงดูใครอยากไปวันไหนดีคะแล้ว ค้าง1 คืน หรือ
    ไปกลับดีคะ ใครอยากไปลงชือออกความเห็นกันได้นะคะ อ้องานนี้
    คุณหนึ่งนิมนต์พระอ.บุญเลี้ยงร่วมเดินทางไปด้วยนะคะ ท่านเป็น
    พระอริยะสงฆ์อีกท่านหนึ่งค่ะ จุดประสงค์คือ คุณหนึ่งเห็นว่ามีบางท่าน
    อยากจะขึ้นไปแต่ไม่รู้จะไปยังไง เธอเลยอยากจะนำพาคนที่มีจิตศรัทธา
    อยากขึ้นได้ขึ้นไปนมัสการรอยพระพุทธบาทค่ะ เรียนเชิญทุกๆๆท่านค่ะ

11. นิพ_พาน

มีบางท่านอาจสงสัยว่าคุณหนึ่งคือใคร คุณหนึ่งก็คือคุณหนึ่งที่คุณรักไร้พ่าย
    ตั้งฉายาให้ว่าผู้มีญานเทวดาค่ะ ปกติคุณหนึ่งไม่ค่อยได้เข้ามาในเว้ปพลังจิต
    เท่าไรค่ะ เพราะมีภาระกิจต้องปฏิบัติส่วนมากจะหนักไปในการช่วยพระพุทธ
    ศาสนา และเน้นช่วยเหลือคนค่ะไม่ใช่หมอดูแต่ดูดวงเก่งกว่าหมอดูบางคนค่ะ
    มีน้องคนหนึ่งชื่อ PBMON ได้PM มาถามแล้วขอให้ช่วยแนะนำคนที่ดูดวงแม่น
    ให้หน่อย เราก็แนะนำไปหลายท่านที่เราเคยดูแล้วได้ผลรวมทั้งคุณหนึ่งด้วย
    แล้วน้องเขาก็หายไปหลายเดือนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วได้รับ PM จากน้องเขา
    เขามาขอบคุณเรื่องคุณหนึ่งค่ะ น้องเขาเล่ามาในPM แล้วก็บอกว่าให้นำไป
    เผยแพร่ได้ ขออนุญาติลงให้อ่านกันนะคะ
    สวัสดีค่ะคุณพี่นิพ_พาน
    ไม่ทราบว่ายังจำหนูได้ไหมค่ะ หนูเลยอ้างอิงข้อความเดิมมาน่ะค่ะ หลังจากที่พี่นิพพานแนะนำ หนูก็แอดคุณหนิ่งในเอ็มนะค่ะ

แต่ว่าหนูเป็นคนขี้เกรงใจน่ะค่ะ แล้วก็ไม่ค่อยกล้าเล่าเรื่องตัวเองเท่าไหร่ เล่าสั้น ๆแต่ว่า มีผีหลอก-มาอยู่ด้วยต้องนอนเปิดไฟตลอด เด๋วโดนผีอำ

แต่จริง ๆแล้วหนูเคยโดนสิง โดนแฝงก็อยู่เห็นคุณหนึ่งบอกว่าตอนเด็ก ๆหนูป่วยมากแล้วพ่อ แม่ พาไปรักษาครอบครู..แล้วเหมือนเค้าจะเอาเราเป็นร่างทรงหรือเปล่า แต่ว่าพ่อ-แม่หนูเสียแล้ว

ออนเอ็มแกก็พิมพ์ คำ 2 คำ.. กว่าหนูจะได้คุยกับคุณหนึ่ง 16 ธ.ค. 2553 แน่ะค่ะ คือหนูเป็นคนขี้เกรงใจ+เชื่อเรื่องกรรมว่าเป็นกรรมของหนูเองแล้วเคยแก้ไขแล้ว เหมือนตัวเก่าที่มาแฝงเราไปก็จะมีตัวใหม่มาด้วยค่ะ ก็จะเน้นแต่เรื่องปัจจุบันเช่นเปลี่ยนงานมากกว่า

แล้วคุณหนึ่งก็บอกว่าหนูเคยปรามาสพระ ให้ไปขอขมาพระรัตนตรัย สมัยหนึ่งหนูเคยบวชเป็นพระเคยปรามาสครูบาอาจารย์ ทำสังคภิเษกแล้วไม่ได้แก้ ด้วยความไม่รู้ หนูจึงได้เกิดมาอีกเป็นมนุษย์แต่การปรามาสพระรัตนตรัยเป็นกรรมหนัก แล้วหนูปฎิบัติผิดแนวน่ะค่ะ อันนี้พี่
    นิพ_พานจะแนะนำคนอื่นด้วยก็ได้นะค่ะ ว่าเราควรขอขมาพระรัตนตรัยบ่อย ๆ ด้วยความจริงใจ ในอุโบสถ พร้อมดอกไม้ ธูปเทียนแพ คุณ1 บอกวันเข้า-ออกพรรษาค่ะ คุณสมศักดิ์บอกว่่าเราขอขมาพระรัตนตรัย จะทำให้ชีวิตเราลำบากน้อยลง

แล้วคุณหนึ่งนั่งรถแทกซี่มาหาหนูที่บ้านวันถัดไป ช่วยหนูตั้งหลายเรื่องเลยค่ะ 1. ให้ยาเรื่องสุขภาพ 2.ทำพิธีเรื่องที่เคยครอบครูถูกสาบแช่งเขาจะเอาเราเป็นร่างทรง แล้วก็บอกว่ากรรมหนักอีกอย่างผ่านไปแล้ว 3. บอกว่าเรื่องร้าย ๆ เกิดตั้งแต่หนูไปปฎิบัติธรรมที่ต่างจังหวัด ให้เปลี่ยนแนวปฎิบัติ อย่าอธิษฐานขอนิพพานชาตินี้ให้ปฎิบัติเอง ไม่งั้นโรคภัย ฯลฯจะมาหมดเลย 4. แล้วก็หนูหาตังค์มาำไม่ค่อยได้ใช้เอง ให้ชำระหนี้สงฆ์บ่อย ๆ 5.เอาธูปมาอธิษฐานเรื่องงานให้

ธรรมดาเรื่องหนูคนทั่วไปช่วยไม่ได้หรอกค่ะ เค้าบอกแต่เป็นวิบากกรรม คนที่เคยช่วยบางทีก็ป่วยบอกว่าไม่รับรักษาแล้ว และก็มีเสียมรณะภาพด้วยค่ะ

ตอนนี้หนูก็นอนหลับสบายไม่ฝันร้ายอีกต่อไปแก้ที่ต้นเหตุนะค่ะ แล้วหนูก็ถาม
    ว่ามีอะไรให้หนูช่วยบ้างไหมค่ะ คุณหนึ่งบอกให้หนูตั้งใจปฎิบัตินะ ให้หนูสวดมนต์ ไหว้พระ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา
    แล้วนูได้มีโอกาสไปไหว้หลวงปู่ทวดที่วัดเอื่ยมวรนุช นะค่ะ พอดีช่วงปีใหม่เค้านิยมไหว้พระ9 วัดแล้วหนูก็ร้องไห้มากมาย เด๋วหนูมาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะ เมื่อวานพิมพ์ไม่เสร็จไปทำงานก่อน คือหนูอยากจะขอบพระคุณพี่มาก ๆเลยค่ะ ถ้าไม่มีพี่นิพพาน และคุณ1 หลวงปู่ทวดหนูคงไม่มีวันนี้..

คุณหนึ่งทำให้หนูเจอจิตหนูเองคือทุกที่มีจิตอื่นมาแฝงเราอยู่ ตอนนี้ก็ยังมีพญานาคหรือนาคมาอยู่ด้วย แต่คุณหนึ่งบอกเขามาดีมาทำให้เราใจเย็นลง มาปกป้องคุ้มครอง แต่หนูว่าเขาชอบชวนนอนเยอะไปหน่อย ไม่ได้ปฎิบัติอย่างที่ตั้งใจ ให้จุดธูป 9 ดอก บอกเอาเองก่อน

สุดท้ายสำคัญที่สุด คือหลวงปู่ทวดค่ะหลังจากนั้นหนูก็ตั้งใจสวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้วหนูก็ร้องไห้ออกมาเยอะจนไปทำงาน อายเพื่อนตาบวมเป่ง เป็นอาทิตย์หนูถามคุณหนึ่งว่าหนูเป็นอะไรไม่กล้าไปทำงานอายเค้า คุณหนึ่งพิมพ์มาว่าบุญสัมพันธ์ ให้สาธุท่าน หนูก็สาธุค่ะ คือหลวงปู่ทวดทำอะไรกับจิตหนูไม่ทราบ เหมือนกัน แต่ว่าหนูรู้สึกดีมาก ๆ สดใส สว่าง ได้สติ เหมือนเป็นคนใหม่เลยค่ะ

สุดท้ายอีกทีพี่สามารถนำเรื่องหนูไปเผยแำพร่ได้นะค่ะ เป็นธรรมทานคือหนูไม่มีเวลาเข้าเว็บเท่าไหร่ แต่หนูอยากจะสรรเสริญพระคุณท่านที่ช่วยหนูด้วยค่ะ นอกจากเรื่องดวงดาวที่หมอดูบอกยังมีเรื่องกรรม และคนได้ญาณด้วยค่ะคุณหนึ่งแค่คุยโทรศัพท์กับหนูเองก็รู้หมดเลย บางเรื่องหนูไม่เคยทราบเลยว่า เคยครอบครูตอนป่วยหนัก

แล้วที่สำคัญคือความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ทวดนะค่ะ คือที่หนูไปปฎิบัติธรรมต่างจังหวัดครั้งแรก มีคนเล่นคุณไสยนะค่ะ แต่ว่าหนูใส่หลวงปู่ทวดแล้วเหมือนองค์พระผงท่านจะรับเอาไว้
    ตัวองค์พระเหมือนเนื้อพองออกมาทั้ง ๆ ที่อัดกรอบพลาสติก หนูเอาไปให้คนที่เขาให้พระหนูมาใส่.. ดูเค้าก็ขอคืน คิดว่าหนูเอาไปทำอะไรไม่ดีพระเขาถึงได้เป็นอย่างงี้ หนูจึงไปหาบูชาองค์ใหม่เป็นโลหะน่ะค่ะ ครั้งที่ 2.ที่หนูไปพอตื่นจากนอนหลับสร้อยที่ห้อยไปขาดเลยค่ะ หนูใ่ส่หลวงปู่ทวด 2 ครั้งกลับมากรุงเทพไม่เป็นไรเลยค่ะ
    ครั้งที่ 3.หนูไปเผญอว่าหนูใส่พระองค์อื่นไป โดนของกลับมาเลยค่ะ

ขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญพี่มาก ๆ เลยนะค่ะ และสุดท้ายหนูขอให้พี่นิพพานมีแต่เรื่องดี ๆ เข้ามาในชีวิตทั้งทางโลกและทางธรรมและนิพพานในที่สุดนะค่ะ

หนูก็จะพยายามตั้งใจปฎิบัติให้สมกับที่ทุก ๆคนอุตสาห์ตั้งใจช่วยเหลือค่ะ ปภพมณ

ที่เอามาลงให้อ่านเพราะอยากให้ทราบว่าคุณหนึ่งเธอเน้นช่วยเหลือคนจริงๆๆ

และมีญานเทวดาสมกับที่คุณรักเธอตั้งให้ค่ะ

12. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านแล้วรู้สึกดีมากมาย อนุโมทนาสาธุค่ะ

ป.ล. พี่นิพพานคะหนูอยากขึ้นเขาด้วยจัง

13. นิพ_พาน

ไปซิไปไหมอยากไปวันไหนบอกมาเลย
    คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ แล้วคุณอาดีขึ้นหรือยังคะ

14. diya

คุณอาเสียแล้วตั้งแต่เมื่อ 6 กันยา ปีที่แล้วค่ะ ก็หนูมะมีเพื่อนไปอ่ะค่ะถ้ามีคนจัดก็อยากไปด้วยไปวันไหนกันหรือคะ

15. นิพ_พาน

พี่เสียใจเรื่องคุณอาด้วยนะคะท่านไปสบายแล้วค่ะ
    น่าจะเป็นเดือนนี้แหละค่ะ คุณหนึ่งอยากให้มาชวนกัน
    ไปค่ะ และให้มาถามว่าสะดวกกันวันไหนน่ะค่ะ ตอนนี้
    เธอกำลังติดต่อเรื่องรถอยู่ค่ะ ตอนแรกก็เห็นว่าจะจัดให้
    ไปฟรีแต่คุณหนึ่งงบหมด เพราะเดือนหน้าคุณหนึ่งจัดไปทอดพระป่าที่อิสานเห็นคุณหนึ่งเธอออกค่ารถไปอิสานให้ ตอนนี้เลยไม่มีงบก็เลยบอกเดี๋ยวก็ให้คนที่จะ
    ไปก็ออกค่ารถกันเองค่ะ ถ้ามีคนจะไปกันได้เป็นรถเดี๋ยว
    พี่จะไปขอคิวรถที่เราจะขึ้นเขากันให้เขาคิดแบบหมู่คณะ
    ได้ไหม จะได้เซฟค่ารถขึ้นเขากันค่ะ แต่ตอนนี้หาคนจะ
    ร่วมเดินทางไปอยู่ค่ะ

16. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ชวนกันขึ้นเขาที่จันทบุรีหรือจ้ะเราเป็นโรคหัวเข่าคงขึ้นไม่ได้แน่นอนแต่อยากไปนะคงไม่ไหวจ้ะ

17. นิพ_พาน

ถ้าอยากขึ้นไปจริงๆๆ มีคนรับจ้างแบกขึ้นไปค่ะ

18. Bluelight

Bluelight สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011
    ไปด้วยๆ

อยากไปครับ ผมอยู่จัน อยู่แล้วด้วย
    ไปวันไหนกันครับ ผมจะได้ไปวันเดียวกัน
    อยากเจอพี่ หนึ่ง อยู่เหมือนกันครับ

19. พรมชัย

พรมชัย สมาชิก

14 กรกฎาคม 2009
    ไปกันวันไหนหรอ เผื่อว่าจะได้ไปด้วยอิอิ

20. diya

เมื่อวานไปเจอคุณหนึ่งมาค่ะไปเอาซองผ้าป่า ก้อเลยบอกคุณหนึ่งไปแว้วววว่าขอไปด้วยยย พี่นิพพานนับจำนวนคนได้เรยนะค๊า :cool: