คุณหนึ่งYakuzaaพาขึ้นนมัสการพระบาทพวงเขาคิชฌกูฏ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย นิพ_พาน, 21 มกราคม 2011.

1. upacnang

upacnang เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    อยากไปด้วยจังค่ะ ขอไปด้วยได้ไหมคะ

2. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

น้องจ๋าโทรหาพี่หน่อยจิ เด๋วส่งเบอร์ให้หลังไมค์เน้อ

3. khunpuii

khunpuii สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2011
    อยากไปด้วยจังเลยค่ะ จะมีโอกาสได้ไปมั้ยอะค่ะ

4. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

ไซ หน้าตาเป็นยังไงสงสัยต้องไปหาคำตอบเอาเองซะแล้วอิอิ
    วางกำหนดการว่าจะไปวันเสาร์ที่ 26 นี้ค่ะ

วันมาฆะวันนี้คนไปล้นหลามมากมายเพราะวันหยุดยาว 3 วัน

โมทนาสธุกับทุกท่านที่มีโอกาสไปนมัสการรอยพระพุทธบาทค่ะ

5. ใสในใส

ใสในใส สมาชิก

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาให้แก่ท่านที่จะไปทำกุศลยิ่งใหญ่ด้วยนะค่ะ

สาธุ สาธุ สาธุ !!!!!

6. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

กลับกันมาถึงบ้านกันโดยปลอดภัยสวัสดิภาพถ้วนหน้าค่ะ..อิ่มบุญไปตามๆกัน..น้องๆแต่ละคนน่ารักและอึดกันน่าดู..งานนี้คุณหนึ่งมีอะไรดีๆให้กับพวกเรา..แถมมีฮาอีกต่างหาก...งานนี้ขอมอบความดีความชอบให้กับพี่นิพพานที่แสนดีของพวกเรา..ที่ให้ทั้งที่พักที่กินกับเรา..ทริปหน้ามีมีอะไรดีๆเดวพี่นิพานจะมาแจ้งให้ทราบกันค่ะ...

7. banjerdw

banjerdw เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกัยทุกท่านที่ได้มีโอกาสขึ้นเขาด้วยครับ..ผมเคยไปหนึ่งครั้งเมื่อสองปีก่อน เดินขึ้นไปได้แค่ช่วงแรกเกือบขาดใจครับ พอช่วงสองต้องอาศัยรถสองแถวขี้น เริ่มเดินขึ้นตั้งแต่ตีหนึ่งกว่าจะถึงช่วงแรกที่รถไปส่งประมาณตีสามครึ่งครับ เดินกันจนสว่างคาตาครับ ไม่ต้องหลับต้องนอน แต่ก้อเดินไปจยสึดผ้าแดง รวมถึงได้ไปสักการะพระพุทธบาททั้งสองครับ

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    สาธุเจ้าค่ะ สงสัยท่านมีญานหยั่งรู้แน่ๆๆ
    เมื่อวานคุณหนึ่งยังบ่นถึงท่านอยู่เลยเจ้าค่ะ
    กราบงามๆๆเจ้าค่ะ....

9. นิพ_พาน

อิ่มบุญกลับมากันถ้วนหน้าค่ะ ทริปนี้ขึ้นกันไป7 คนปริมาณน้อย
    แต่คุณภาพคับแก้วค่ะ สนุกกันถ้วนหน้าเพราะมีเหน่งเชิญยิ้มน้องคุณ
    หนึ่งทำให้คณะฮาเฮกันตลอดทริป ทุกๆๆคนพกมหาอึดขึ้นเขากันทุกคน
    คนที่ไม่ได้ไปด้วยขอบอกว่าน่าเสียดายเอามากๆๆ ขึ้นไปวันที่ 18
    เป็นวันเกิดท่านพ่อเขียน แต่ท่านจัดงานเมื่อวันที่ 17 โชคดีของพวกเรา
    ที่วันที่ 18 คนไม่มากเลย ขึ้นไปถึงเขาประมาณ 4 ทุ่ม เสียดายอย่างเดียว
    ที่ไม่ได้เอาเตนท์ขึ้นไป ไม่งั้นไปกลางนอนที่ลานฮ. แต่ถึงเอาไปก็คงไม่ได้นอน
    เพราะแต่ละท่านนี่ แรงดีไม่มีตกเดินกันไปถึงผ้าแดงกันแล้วก็นั่งภาวนาเข้ม
    (เม้าท์)กันทั้งคืน จนถึงตี4 ถึงได้ลงจากเขา แล้วมาพักที่เซ็งมณีรีสอทร์
    จนเย็นก็พาคณะนักล่าบุญ ตะลุยท่าแฉลบหาอ.ทะเลกระแทกท้องกัน แล้ว
    ก็ส่งนักล่าบุญกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ ส่วนรูปเดี๋ยวทนายหัวเห็ดน้องดา
    จะนำมาให้ชมกันค่ะ ทริปหน้าเห็นคุณหนึ่งเกริ่นๆๆว่าจะไปล่าบุญแถบๆๆ
    นอกเมืองรู้สึกว่าจะเป็นเชวงดากอง เหมี๋ยนมา เห็นว่าหากไม่ได้เขา
    พระวิหารคืนจะพานักล่าบุญไปยืนประท้วงหน้าเชวงดากองแทนกัน
    เห็นว่าจะพาไปฟรีด้วยนะ แบบนี้ไม่ไปไม่ได้แล้วเรา อิ อิ....
    หมายเหตุ ต้องขอขอบคุณ คุณหนึ่งพ่อพระนักบุญของเราเป็นอย่างยิ่ง
    และขอขอบคุณ นักล่าบุญทุกๆๆท่านที่น่ารักกันทุกๆๆท่านที่อึดกันดีจริงๆๆๆ
    หวังว่าทริปหน้าเราคงได้ร่วมเดินทางไปแสวงบุญด้วยกันอีกนะจ๊ะ
    แม้ชาติไม่ต้องการเราก็จะไปใช่ไหมพี่น้องเอ๊ย..........

10. terson

terson เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2009
    ไม่ได้มีญาณอะไรมากมายดอกเด้อ เอาว่าหาบุญนะไม่อยากดอก อยู่ที่ใจตลอดขอแค่คิดดี พูดดี ทำดี นะ
    โปรแกรมหน้ามีของดีก็ชวนหน่อยนะ สาธุ..

www.watphahuodon.com :boo:

11. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    สวัสดีค่ะ นักล่าบุญทุกท่าน เป็นไงกันมั่งคะ ฟื้นกันหรือยังเอ่ย มารายงานความคืบหน้าค่ะ ว่ากลับมาปลอดภัยสบายดี ไม่ปวดไม่เมื่อยเลยค่ะ เคล็ดลับหรอ ก่อนขึ้นเขา ให้อธิฐานขอหลวงพ่อนัง จุดทำบุญก่อนขึ้นเขานะค่ะ (เจ้าถิ่นเขาแนะนำมา) ไม่น่าเชื่อ ของเค้าดีจริงๆ เมื่อ 2 ปีก่อนไม่ได้อธิฐาน กลับมา ขาเดี้ยงไป 3 วัน 555 ..ประทับใจมากค่ะทริบนี้ คุณหนึ่ง แสนจะใจดี เรียกเสียงฮาได้ตลอด เพื่อนๆก็น่ารักกันทุกคน คอยห่วงใยกันตลอด และที่ขาดไม่ได้ พี่รีค่ะ บริการทุกระดับ ประทับใจจริงๆ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ งานหน้า ไม่มีพลาดคร้า

12. นิพ_พาน

ไปจริงๆๆนะเจ้าคะ งานหน้าจะนิมนต์ท่านเป็น
    แม่ทัพเลยเจ้าคะ อิ อิ.....

13. นิพ_พาน

สงสัยจะมีแค่ 2 ท่านที่ยังไม่ฟื้น
    คุณหนึ่งกับทะแนะเรา เพราะท่าน
    ทะแนะเราเขาหลับกันแต่ท่านเป็นนกฮูกตาโต5555

14. ภวโลกร้อน

ภวโลกร้อน เป็นที่รู้จักกันดี

[/COLOR]งานนี้เราขึ้นเขากันแบบชิวๆมาก..คนก็ไม่เยอะเท่าไร..ไปถึงก็ขึ้นรถได้เลยไม่ต้องรอคิว

ทริปนี้ต้องเรียกว่า..อย่างฮารวมพลคนวันศุกร์...และก็สุขกันจริงๆได้ทั้งบุญได้ทั้งปวด

ขา..55..แต่ละคนตัวเล็กๆแต่เอาเรี่ยวแรงมาจากไหนกันนักนิ...ขอเมาท์

หน่อย..อิอิ.ไหนๆก็ไหนๆแล้ว..ใครไม่รุบอกจะปิดวาจา..แต่คุณเธอพูดแบบนันสต็อปตลอด

รายการเลยจ้าา.ส่วนคุณน้องน้ำสุดสวยในงานนี้เธอมุ่งมั่นสุดๆกราบไม่หยุดทุกที่

ผ่าน.และเธอก็ทานทุกที่ที่ผ่านเหมือนกัน..อิอิ..ส่วนคุณน้องดาเราคนนี้ศรัทธา

ไม่น้อยไปกว่ากัน..คุณเธอศรัทธาแรงงง..ค่ะ..ขึ้นไปถึงผ้าแดงแล้ว.กลับลง

มา..ยังมีย้อนกลับขึ้นไปอีกคร่าา..ไม่บอกใครด้วยน้าา.คนนี้ของเขาแรง

จริงๆ..555..ส่วนคุณพี่นิ

พานที่น่ารักเธอได้เปรียบกว่าใคร..ได้เข้าญาณเฝ้าพระอินทร์..ก่อนใคร.(ลืม

ถามว่าได้เลขอะไร..อิอิ).อีกคนคือน้องกิมคุณเธอเรียบร้อยสุดในทริปของ

เรา.ประมาณว่าคุณน้องคงกะจะไปนิพานก็งานนี้ล่ะค่ะ.อิอิ..เพราะเธอปิดวาจา

จริงๆ..ข้างบนอากาศดีมากเดินกันไม่เหนื่อย..และไม่ต้อง...

เบียดเสียดยัดเยียดกันขึ้น..คุณหนึ่งพากันเดินภานาเข้มกันตลอดทาง..ไม่ได้

หลับได้นอน..กลับมาภานาเข้มกันต่อที่บ้านพี่นิพพาน..งานนี้ใครไม่ไ้ด้ไปขอบอกว่า

น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่งค่ะ..ทริปหน้าเชวงดากอง..รับจำนวนจำกัดนะ

จ๊ะ..:cool:

15. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    โถ โถ โถ คุณพี่ภวโลกร้อนเจ้าขา แค่เดิน ก็เหนื่อยโคตรๆ ถ้าคุณน้องเม้าท์กระจาย เกรงว่างานจะเข้าคุณหนึ่งนะค่ะ ต้องแบกหนูลงมาแน่ๆเลย เอิ๊กๆๆ

16. ตวงธันยา

ตวงธันยา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ
    ไม่ได้ไปแต่ส่งใจไปนะค่ะ
    ทริปหน้าไม่อยากพลาดอีก
    ขอไปด้วยนะจ้ะ ช่วยบอกก่อนเนิ่นๆด้วยได้ไหม
    วันที่ 9 มี.ค.มีเพื่อนจะขึ้นไปถ้าเราไปเราจะโทรไปหา
    คุณวีนะ มีงานบุญใดช่วยบอกกันให้รู้บ้างเนอะ
    THANKS A LOT JA

17. sweetketchup

sweetketchup เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    พี่รี ซาหนุกมั้ย อยากไปมั่งเเต่ไปค้างเลยไปไม่ได้ชีวิตมันเส้า

ไม่งั้นมีกรี้ด ยิ้ม
    สาธุค่า กะพี่พี่ นักปฎิบัติ ค่า

18. นิพ_พาน

ไม่ต้องห่วงค่ะคุณตวง พ่อพระเราท่านมีงานบุญตลอด

พี่รี ซาหนุกมั้ย อยากไปมั่งเเต่ไปค้างเลยไปไม่ได้ชีวิตมันเส้า

ไม่งั้นมีกรี้ด ยิ้ม
    สาธุค่า กะพี่พี่ นักปฎิบัติ ค่า<!-- google_ad_section_end -->

หนุกหรือเปล่าไม่รู้แต่ แต่ละคนนี่
    ขากรรไกรหุบกันไม่ลงเลยล่ะ อิ อิ....

19. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

มะอยากบอกเลยว่าเพิ่งตื่นมาไม่นานเอง แหะแหะ อ๊าย..อาย

กราบขอบพระคุณพี่นิพพาน+คุณลุง+น้องซียิ้มยากแต่ยิ้มสวย+น้องๆที่ร้าน สำหรับที่พักอันอบอุ่น อาหารอร่อยอิ่มพุงน้อยๆ และน้ำใจที่มากมี ขอบคุณในทุกๆสิ่งค่ะ

กราบขอบพระคุณคุณหนึ่งสำหรับคำแนะนำชี้แนวทาง ถามได้ทุกอย่างที่อยากจะถาม แต่จะตอบให้ทุกเรื่องรึป่าว มะบอก หุหุ มากมายเกินบรรรยายยาย เด๋วคุณหนึ่งมาเอ็ดหนู ขอบคุณในทุกๆสิ่งค่ะ

กราบขอบพระคุณพี่อ๋อย คุณน้ำ คุณคิม และคุณพี่เล้ง เพื่อนร่วมเราชาวศุกร์ซ่า ทำให้รู้ว่างานนี้เบื้องบนท่านจัดสรรให้เราได้มาพบกันเพื่อต่อยอด...เจงๆ ขอบคุณที่ร่วมเดิน ร่วมบอก ร่วมเหนื่อย ร่วมหิว ร่วมอิ่ม และร่วมฮามาด้วยกัน :cool: ขอบคุณในทุกๆสิ่งค่ะ

หอบบุญมากฝากเพื่อนๆทู้นี้ ใครไม่เคยไปอยากให้ลองไปดูนะ คำอธิษฐานข้างบนจะสำเร็จหรือไม่นั่นเรื่องหนึ่ง แต่จิตที่มีโอกาสได้สัมผัสกับพระบุญญาบารมีแห่งพระพุทธองค์และเหล่าองค์เทพเทวดา ณ สถานที่อันศักดิ์สิทธิ์ ที่ไม่ไกลเกินจะไปถึงนั้น เต็มเปี่ยมไปด้วยความรู้สึก...มากมาย....เกินจะพรรณา...ไปเอง...จะได้รู้ด้วยตัวเอง

20. นิพ_พาน

ทีมพี่ นิพ_พาน นี่ถือว่าโชคดีมากๆๆ ครับ เพราะเห็นบอกว่าไม่ต้องรอคิว ผมไปวันเสาร์สองทุ่ม รอคิวประมาณสิบนาทีครับ

ใช่เลยเพราะวันเสาร์ตี 4 ลงเขามาประมาณ ตี 5 เห็นคน
    รอขึ้นรถเยอะมากๆๆๆ บางคนเอาเสื่อปูให้ลูกนอนกลางถนนกันเลย
    สู้ทนายหัวเห็ดพี่ไม่ได้ พอขึ้นไปถึงชั้น 1 ยังไม่ได้ขึ้นชั้นสองเลย
    ทนายเราเดินเข้าช่องตีตั๋วขาลงเฉยเลย สงสัยเห็นคนน้อยไม่มัน
    กะว่าลงไปก่อนแล้วรอคนมากๆๆแล้วค่อยขึ้นมาใหม่มั๋ง 55555