คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

:cool::cool::cool::cool::cool:

ยี่เก ตั่งตั๊ง ครับ

ยี่เก ตั่งตั๊ง ครับพี่กำธร

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สาธุ สาธุ สาธุ

มีสิทธิ์ครับ แต่ไม่มั่นใจว่ามาทันเวลาหรือเปล่านะครับต้องลองตรวจสอบรายชื่อที่น้องท็อป(หลานแม่)สรุปไว้ให้อีกทีครับหากมีรายชื่อก็มีสิทธิ์ลุ้นรับของมงคลไปบูชาครับ ^^

3. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

4. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบพระคุณครับพี่ จะเข้ามาศึกษาเกี่ยวกับคุณแม่ชีบุญเรือนในกระทู้นี้เรื่อยๆครับได้ไม่ได้อยู่ที่บุญวาสนาเป็นตัวกำหนด​

5. st-antique

6. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ...วันนี้ วันชิวอิก วันปีใหม่ของจีน ขอเริ่มปีใหม่ด้วยการร่วมถวายอาหาร ปัจจัยกับ หลวงปู่ท่อน วัดศรีอภัยวัน และทำบุญถวายปัจจัย หลวงปู่เล็ก วัดทำนบ....ด้วยผลแห่งบุญนี้ ขอให้ลูกคุณแม่ ทุกท่านให้สุขภาพแข็งแรง การงานราบรื่น ทำมาค้าขึ้น ตลอดปี และตลอดไป ครับ ^_^

7. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

กราบครูบาอาจารย์ ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับพี่โป้

8. st-antique

สาธุ สาธุ สาธุ
    อนุโมทนาบุญ กับพี่โป้ด้วยครับ
    เฮงๆ รวยๆ ครับ ^^

9. st-antique

10. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สาธุ อนุโมทนาด้วยครับผม:cool::cool::cool:

11. st-antique

12. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับ การอธิษฐานขอพรจากของอธิษฐาน
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้ได้รับผลไวและต่อเนื่อง

ของอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มีมากมายหลายอย่าง ทั้งที่เราพบเห็นกันบ่อยๆและที่อาจจะไม่เคยเห็นเลยก็มีเพราะเป็นของอธิษฐานที่เฉพาะเจาะจงมากๆ แต่ของอธิษฐานทุกชิ้นมีความศักดิ์สิทธิ์มากมายอย่างที่หลายท่านคาดไม่ถึงเลยทีเดียวหากอธิษฐานได้ตรงและถูกต้องตามวิธีการให้ถึงซึ่งพระธรรมของพระพุทธเจ้า ที่สถิตย์อยู่ ณ ของอธิษฐานชิ้นนั้นและขอพรจะได้รับผลที่รวดเร็วและต่อเนื่องน่าอัศจรรย์อย่างมากเลยทีเดียว ที่ผ่านมาการอธิษฐานขอพรของอธิษฐานเราอาจจะได้รู้มาบ้างเล็กๆน้อยๆไม่ได้มากมายตามแบบที่ควรจะเป็นไปเมื่อครั้งที่คุณแม่ฯท่านมีชีวิตอยู่และได้บอกกล่าวเป็นแนวทางไว้ วันนี้จึงได้เรียงเรียงมาให้ทุกท่านได้รู้และนำไปใช้ให้เกิดผล ดังนี้ครับ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต, อะระหะโต, สัมมาสัมพุทธัสสะ (๓ จบ )

อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ ภะคะวา, พุทธัง ภะคะวันตัง อภิวาเทมิ. (กราบ)
    สวากขาโต ภะคะวะตา ธัมโม, ธัมมังนะมัสสามิ. (กราบ)
    สุปะฏิปปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ, สังฆัง นะมามิ. (กราบ)

วันทามิ พุทธัง สัพพัง เมโทสัง ขะมะถะเมภันเต

วันทามิ ธัมมัง สัพพัง เมโทสัง ขะมะถะเม ภันเต

วันทามิ สังฆัง สัพพัง เมโทสัง ขะมะถะเม ภันเต

พุทธะปูชา มะหาเตชะวันโต ธัมมะปูชา มะหาปัญโญ สังฆะปูชา มะหาโภคะวะโห ติโรกะนาถัง อัคคีปุปผัง อะหังคีเน สีสิตะสัพพะโก ธาเรนโต ลักกะตะยัง ปะระมัง สุขัง

ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอน้อมถวาย ซึ่งสักการะทั้งหลายเหล่านี้ แด่หลวงพ่อพุทโธทั่วไป หลวงพ่อนาค สมเด็จพระพุทธชินราชประทานพร หลวงพ่อพุทโธคลัง หลวงพ่อชนะประทานพร ของหลวงพ่อทั้งห้า จงรับสักการะของข้าพเจ้าทั้งหลาย เมื่อได้รับแล้ว จงประทานพรให้แก่ข้าพเจ้าทั้งหลาย ดังข้าพเจ้าจะขอต่อไปนี้ ข้าพเจ้าขอให้มีความเจริยญรุ่งเรืองทั้งกายและใจ ปราศจากโรคาพยาธิทั้งปวง และมีอายุยืนนาน มีทรัพย์ศฤงคารมากมาย จะทำการใด ๆ ขอให้สำเร็จสมดังความปรารถนาทุกเมื่อเทอญ

และข้าพเจ้า ขอสักการะแด่คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ข้าพเจ้าขออัญเชิญคุณแม่จงมาสถิตอยู่เหนือเกล้าของลูก ๆ ทั้งหลาย คอยช่วยคุ้มครองป้องกันอันตรายทั้งปวง ป้องกันโรคภัยไข้เจ็บ และเป็นกำลังใจให้ลูก ๆ จะคิดส่งใดก็ขอให้สมความปรารถนาในทางดีทางได้เสมอไป ตลอดกาลนานเทอญ ขอให้ได้มรรค 4 ผล 4 นิพพาน 1 สมความปรารถนาทุก ๆ ท่าน

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต, อะระหะโต, สัมมาสัมพุทธัสสะ (๓ จบ )

นะชาลีติ ฉิมพาลี จะมหาเถโร สุวรรณะ มามา
    โภชนะ มามา วัตถุวัตถา มามา พลาพลัง มามา
    โภคะ มามา มหาลาโภ มามา สัพเพ ชะนา พหู ชะนา
    ภวันตุเต (ให้คนอื่น) ภวันตุ เม (ให้ตัวเอง)

สวดจำนวนจบตามกำลังวัน
    พระอาทิตย์ ๖ พระจันทร์ ๑๕ พระอังคาร ๘ พระพุธ ๑๗ พระพฤหัสบดี ๑๙ พระศุกร์ ๒๑ พระเสาร์ ๑๐

สัพเพ สัตตา อะเวรา (โหนตุ) อัพยาปัชฌา อะนีฆา(โหนตุ) สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

หลังจากนั้นกล่าวดังนี้

ข้าพเจ้าขออัญเชิญพระธรรมของพระพุทธเจ้า ซึ่ง นาง/คุณแม่/คุณย่า (แล้วแต่จะเรียก) บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นผู้อธิษฐานธรรมของพระพุทธเจ้า ให้ (เอ่ยชื่อของอธิษฐานที่เราขอ) เช่น กะละมัง ใบนี้ศักดิ์สิทธิ์ เป็นกะละมังอธิษฐาน เป็นกะละมังมั่งมี ให้ผู้ที่บูชา มั่งมี .........แล้วขอตามที่เราจะขอ.........

เมื่อท่านได้รับเมตตาได้รับพรตามที่ขอไว้แล้ว ขอให้ท่านทำบุญอุทิศกุศลถวายแด่ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ผู้เป็นเจ้าของพระธรรมบันดาล อุทิศถวายคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ผู้อธิษฐานธรรมของพระพุทธเจ้า และอุทิศให้แก่ของอธิษฐานทุกชิ้นที่เราได้ขอพรด้วยครับ

สำหรับ บางคนที่สวดเป็นประจำแล้วแต่ยังไม่เห็นผล เป็นเพราะกรรมเก่า จึงทำให้คุณแม่ฯท่านไม่อาจช่วยได้ วิธีแก้ควรหาเวลาไปถือศีล ปฏิบัติกรรมฐาน แล้วแผ่บุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรเยอะๆ แล้วแผ่บุญให้คุณแม่ฯด้วย จะทำให้ได้รับความเมตตาครับ อาจจะไม่ได้มากมายอย่างที่ขอ แต่ก็ได้รับความเมตตาไม่มากก็น้อยครับ ควรปฏิบัติกรรมฐาน อยู่เป็นประจำ จะทำให้ได้รับความเมตตาช่วยเหลือมากขึ้น เพราะเจ้ากรรมนายเวรเมื่อได้รับบุญแล้วจะผ่อนหนักให้เป็นเบา จากเบากลายเป็นหาย(อโหสิกรรม) จึงทำให้คุณแม่ฯท่านสามารถช่วยได้อย่างไม่มีอะไรมาขวางครับ

หากท่านทำตามที่แนะนำได้จะได้รับผลจากการขอพรจากของอธิษฐานอย่างไวและต่อเนื่องอย่างแน่นอนครับ จบลงเพียงเท่านี้ครับสำหรับการอธิษฐานขอพรของอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่ได้รับมาจากลูกศิษย์คุณแม่ฯที่ยังมีชีวิตอยู่ได้ถ่ายทอดให้นำมาบอกต่อเพื่อให้ลูกหลานและศานุศิษย์รุ่นหลังได้รู้กันเพื่อประโยชน์ต่อไป

ปล. บทสวดมนต์ข้างต้น หากท่านมีเวลาสามารถสวดตามแบบหนังสือสวดมนต์แบบบ้านสามัคคีวิสุทธิ์ได้เลยครับ หลังจากนั้นต่อด้วยคาถาพระฉิมพลี บทแผ่เมตตาและอธิษฐานตามที่ลงไว้ต่อได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2014
  13. st-antique

น่าจะเป็นที่เดียวในตอนนี้ครับที่เรียบเรียงเคล็ดลับนี้มาลงเผยแพร่ วันนี้ 31 มกราคา 2557 หากพบเห็นบทความนี้ที่ใดอีกสดงว่าเป็นการคัดลอกไปไม่ใช่ต้นฉบับนะครับ หากมีใครแอบอ้างจะได้รู้ที่มา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2014
  14. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antiqueและลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุขกันทุกคนนะครับ

15. st-antique

ขอพรนั้นสำเร็จแก่น้องแควใหญ่เช่นกันครับ ^^

16. st-antique

ยังเหลือกิจกรรมอีก 1 อย่าง อย่าลืมเข้ามาร่วมกิจกรรมกันนะครับ ^^

17. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม ขอโชค ขอลาภ กราบ กราบ กราบ

18. st-antique

19. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ....ในวาระครบ 888,888 Views ขอเล่าว่าทำไมผม ถึงศรัทธาคุณแม่ นะครับ จริงๆ รู้จักคุณแม่มาสิบกว่าปีแล้วว่าพระดีพุทธคุณเยี่ยม ที่เซียนใหญ่ท่าพระจันทร์ พกกันคือ พุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน เจอตัวเซียนที่เป็นเพื่อนพ่อ เค้าก็พกพุทโธน้อย แต่ขายพระแพงๆ (เค้าว่ามั่นใจ) ผมก็สนใจตื่นเต้น แต่ก็ยังไม่สะสมพระพุทโธคุณแม่ จนมาถึงสี่ปีก่อน ก็มีกระแสพระพุทโธคุณแม่บุญเรือนเข้ามา แต่ยังไม่ดังมาก พอดีไปเจอเพื่อนที่สะสมพระคุณแม่บุญ แบ่งพระพุทโธน้อยองค์นี้ ให้ พูดได้ว่าเห็นองค์นี้ก็ถูกใจมากๆ เอามาแขวนก็สบายใจ เย็นใจมากๆ หลังจากนั้นผ่าน วัดอาวุธ ทีไรก็ จะแวะเข้าไปกราบคุณแม่ที่วัดอาวุธ ทุกที ออกมาก็สบายใจ มีครั้งนึงที่ช็อตเงินมากๆ ไม่รู้จะทำยังงัย พอดีวันนั้นผ่านวัดอาวุธ ก็เข้าไปกราบคุณแม่ตามปกติ แปลกมากคือ ออกมาจากวัด รู้สึกสบาย ลืมเรื่องทุกข์ไปชั่วคราว คิดในใจว่าช่างมัน ปรากฏว่าวันนั้นไปเจอญาติ ช่วยงานนิดหน่อย ปกติคนนี้งกมากๆ อยู่ดีๆ ก็หยิบเงินให้หลักหมื่นซึ่งก็พอให้ รอดภาวะช็อตไปได้ แกบอกว่าให้เพราะช่วยงานมาตลอดไม่เคยบ่น ซึ่งผมก็เชื่อว่าคุณแม่ ท่านเมตตาช่วยผมจริงๆ...

20. calvinisoojo

calvinisoojo Active Member

สุขสันต์วันเกิดครับ ขอให้พี่เชษฐ์ มีความสุขมากครับ:cool:

ขอขอบคุณพี่เชษฐ์สำหรับการเป็นสะพานเชื่อมผ่านบารมีของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทำให้ลูกๆหลานๆ รุ่นใหม่(อย่างผม หรือ พี่ๆ น้องๆ หลายคน) ได้มีโอกาสรับทราบเรื่องราวของคุณแม่ฯ รวมถึงส่งผ่านวุตถุมงคลอธิฐานจิตของคุณแม่ฯ ให้ลูกๆหลานๆ ได้มีโอกาสรับความเมตตาจากคุณแม่ฯ ในด้านต่างๆ(จากประสบการณ์ของหลายๆคน)

ผมก็ขออัญเชิญบทภาวนานี้ ท่อนนึง ให้พี่เชษฐ์นะครับ
    ผมขอให้พี่พิเชษฐ์ มีความเจริญรุ่งเรืองทั้งกายและใจ ปราศจากโรคาพยาธิทั้งปวง และมีอายุยืนนาน มีทรัพย์ศฤงคารมากมาย จะทำการใด ๆ ขอให้สำเร็จสมดังความปรารถนาทุกเมื่อเทอญ