คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. Mug

Mug Active Member

กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยดวงจิตด้วยความเคารพอย่างยิ่ง สวัสดีคุณเชษฐ์และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน คุณเชษฐ์ครับที่อยู่ในถุงใบใหญ่ใช่่ศิลานัำไม๊ครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับ ^^

ใช่ครับ ^^

3. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

เมื่อวานแผ่นดินไหวหนักเหมือนกันครับ 6.3 ริกเตอร์ เสียหายเยอะเหมือนกัน โดยเฉพาะวัดและโบราณสถาน ไม่อยากให้เกิดขึ้นอีกครับแต่กับภัยธรรมชาติยากที่จะคาดเดาและป้องกันจริง ๆ ครับ...ท่านที่อยู่ในพื้นที่เสี่ยงก็ระมัดระวังกันด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2014
  4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประกาศแจ้ง

เนื่องในวันอังคาร ที่ ๑๓ พ.ค. ๕๗ นี้ ซึ่งเป็น "วันวิสาขบูชา" ทางวัดถ้ำวัฒนมงคล
    ได้จัดงานเนื่องในวันวิสาขบูชา ดังนี้

๑. กราบบูชา สักการะ น้อมระลึกถึง องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ๒. ถวายรูปหล่อ พุทธาภิเษก พระพุทธชินราช และรูปหล่อคุณแม่บุญเรือน
    ๓. บวงสรวงเทพนพเคาระห์ โดยเฉพาะ พระราหู พระเสาร์ พระอังคาร เพื่อให้บ้านเมืองเกิดความร่มเย็น และขจัดภัยธรรมชาติ

งานเริ่มเวลาประมาณ ๑๒.๐๐ เป็นต้นไป
    จึงเรียนเชิญทุกท่านร่วมบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

เครดิตโดย น้องบอย เอกวัฒน์ เปี่ยมศักดิ์เกษม
    ลูกศิษย์สายตรงท่านเจ้าคุณพระอุดมวัฒนมงคล
    เจ้าอาวาสวัดถ้ำวัฒนมงคล อ.แกลง จ.ระยอง

5. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายไม่มีโอกาสได้ไป คงไปทำบุญ เวียนเทียนที่วัดใกล้บ้านครับ

6. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพครับ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่น้องทุกท่านครับ

7. st-antique

ภัยธรรมชาติปีนี้ค่อนข้างรุนแรงครับ สังเกตได้จากพายุฤดูร้อนที่ผ่านมา ลมก็แรงมาก ช่วงนี้ก็แผ่นดินไหว ปลายปีต้องระมัดระวังสึนามิด้วยครับประมาทไม่ได้เลย สิ่งเหล่านี้อาจจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ก็ได้ แต่แนวโน้มของภัยอื่นๆเริ่มมาให้เห็นแล้วก็ต้องเตรียมตัวกันไว้จะดีที่สุดครับเพื่อลดความสูญเสีย

โอกาสหน้าหากมีเวลาค่อยไปร่วมก็ได้ครับ มีจัดเรื่อยๆจะนำมาลงประกาศแจ้งให้ทราบกันเป็นระยะครับ ^^

8. st-antique

สวัสดีครับพี่เสือ วันนี้สถานการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ

9. st-antique

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ทุกท่านก็พักผ่อนกันได้แล้วพรุ่งนี้ตื่นมาจะได้สดชื่น สดใส มีสุขภาพกายและจิตใจที่ดีรับการทำงานต่างๆ พรุ่งนี้ผมอาจจะไม่ค่อยได้เข้ามาพูดคุยทักทายกันเท่าที่ควรนะครับเพราะต้องเดินทางไปเตรียมของส่งให้ลูกค้ากลับมาช่วงเย็นจะเข้ามาพูดคุยทักทายและตอบคำถามที่ได้โพสต์สอบถามกันไว้ครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวง นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้านกันทั่วทุกท่านเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

10. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ระวังลมฝน และแผ่นดินไหวนะครับ

11. myOle

myOle เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม สวัสดีพี่เชษฐ์ และเพื่อนสมาชิกทุกๆ ท่านครับ

12. bunjong

bunjong เป็นที่รู้จักกันดี

อะไรก็เกิดขึ้นได้ เสมอ ดำเนินชีวิตอยู่ด้วยความไม่ประมาท

13. bunjong

bunjong เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีของคุณแม่ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงคุ้มครองคนไทย ให้พ้นจากวิกฤตภัยธรรมชาติ วิกฤตทางการเมือง ให้มีแต่ความร่มเย็นตลอดไปด้วยเถิด

14. meteekit

meteekit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010

ผมขอร่วมยืนยันกับท่านเจ้าของกระทู้ด้วยอีกเสียงหนึ่งครับ จากการที่ได้ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่ช่วงแรกๆนั้น การให้ข้อมูลและความจริงใจของเจ้าของกระทู้นั้น ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกท่านต่างรู้กันเต็มอกครับ และต่างก็ต้องขอบคุณในความมีน้ำใจไมตรีของท่านเจ้าของกระทู้ที่อุส่าห์ หาข้อมูลและวัตถุมงคลอธิษฐานต่างๆของคุณแม่มาเผยแผ่อย่างลำบากมาก (ซึ้งในน้ำใจ จริงๆครับ) ผมเชื่อมั่นว่า ข้อมูลและของอธิษฐานทุกชิ้นจากท่านเจ้าของกระทู้นั้น เป็นของที่มีประวัติมาถูกต้องน่าเชื่อถืออย่างแน่นอนครับ ส่วนตัวก็เคยได้รับศิลาอธิษฐานจากความกรุณาของพี่เชษฐ์(ท่านเจ้าของกระทู้นี้) และได้ใช้อธิษฐานน้ำเป็นประจำ ได้ผลการรักษาตามสมควร ซึ่งผมเชื่อว่าผู้ที่ศรัทธาทุกท่านต่างเคยประสบมาแล้วทั้งสิ้น ขอยืนยันและให้กำลังใจท่านเจ้าของกระทู้นี้ ถ้าไม่ดีจริง ไม่โปร่งใส คงไม่มีสมาชิกเข้าชมมากมายจนจะถึงล้านในอีกไม่กี่วันนี้แล้วครับ
    นับถือ นับถือ ครับพี่

15. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงวันพุธกันแล้วนะครับ ทำงานกันอีก 2 วันก็ได้หยุดพักผ่อนกันอีกแล้ว หากสังเกตให้ดีจะเห็นว่าวันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็วเสมอ ดังนั้นวางแผนทำสิ่งใดไว้ในปีนี้อย่าประมาทนะครับเร่งมือทำให้เรียบร้อยเพื่อที่จะได้เสร็จตามแผนงานที่วางไว้ ปีหน้าจะได้มีแผนงานใหม่เพิ่มเติมให้มีสิ่งดีดีเพิ่มขึ้นกับชีวิตของท่านเอง ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านได้มั่งคั่ง มั่งมีด้วยโภคทรัพย์เงินทอง หลั่งไหลมากองเต็มห้องเต็มหอ กิจการงานใดที่เฝ้ารอให้คลี่คลายสำเร็จด้วยดี ให้มากมีด้วยเกียรติยศ ลาภยศ สรรเสริญ กิจการทุกอย่างเจริญก้าวหน้ารุ่งเรืองไม่มีวันตกต่ำ ให้เฟื่องฟูเช้าค่ำอย่าได้ขาด หากใครคิดปรามาสทำร้ายให้พ่ายไปด้วยความคิดร้ายนั้น ขอให้ทุกท่านมีความสุขทุกคืนวัน สุขสันต์ตลอดไปนับจากนี้ด้วยเทอญ

16. st-antique

เพิ่งกลับมาจากเตรียมของส่งให้ลูกค้าสักพัก เดี๋ยวขอตัวอาบน้ำก่อนนะครับแล้วจะมาพูดคุยกันใหม่ ^^

17. st-antique

พระพุทโธน้อย พิมพ์เล็กหน้าตุ๊กตา เนื้อดินผสมผงพุทธคุณ

พระพุทโธน้อยองค์นี้สวย น่ารัก จมูกโด่งมากครับ ^^

18. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

สวัสดีครับน้อง myOle

19. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

สาธุ สาธุ สาธุ

20. st-antique

ขอบคุณครับที่เข้าใจและมั่นใจในเนื้อหาที่นำมาลงเผยแพร่ ^^