คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้มีความสุขทุกท่านนะครับ

2. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ
    ได้รับของที่เป็นมงคลแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ
    อนุโมทนาด้วยนะครับ
    รบกวนสอบถามครับข้าวสารเสกการบูชาต้องไว้ที่ไหนครับไว้ในกระเป๋าสตางค์ได้หรือป่าวครับ ความหมายของข้าวสารเสกคืออะไรครับ

3. Mug

Mug Active Member

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ ผมขอความรู้หน่อยครับหินผลึกเขี้ยวหนุมานคุณแม่ท่านอฐิษฐานมา
    ให้ทางไหนครับ
    คุณเชษฐ์ถ้าได้พระพุทโธเนื้อดินมาใหม่ช่วยลงรูปอวดหน่อยนะครับขอบคุณครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เดินทางมาถึงวันพฤหัสบดีกันแล้วอีกไม่กี่วันก็จะผ่านพ้นเดือนพฤาภาคมอีกแล้ว วันเวลาผ่านไปอย่างรวดเร็วจริงๆครับ ท่านใดตั้งใจจะทำสิ่งใดก็ตามอย่าประมาทและปล่อยเวลาให้เลยผ่านไปโดยไร้ประโยชน์นะครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ดีดีนำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯได้อ่านกันนะครับ ช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพของเราศิษย์คุณแม่ฯรุ่นหลังให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ วันนี้ยังมีผู้คนอีกมากที่เดือดร้อนด้วยภาวะเศรษฐกิจที่ไม่ดีและต้องการบารมีคุณแม่ฯอนุเคราะห์จะได้พบทางสว่าง วันนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง ทำกิจการงานใดให้สำเร็จลุล่วงด้วยดีทุกสิ่งไป ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยโภคทรัพย์ ได้รับสิ่งดีดีตลอดวันด้วยเทอญ

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

รับทราบครับ ^^

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

6. st-antique

ข้าวสาร ความหมายให้มีกินมีใช้ไม่มีอด ให้นำไปใส่ถังข้าวสารที่บ้านไว้ครับ จะมีข้าวกินไม่มีหมด

สวัสดีครับพี่วิทย์ น่าจะอธิษฐานไว้ให้คุ้มครอง กันภัยประมาณนี้ตามความเชื่อมนหินนี้อยู่แล้ว คุณแม่ฯท่านรับรู้ว่าโดดเด่นด้านใดท่านจะอธิษฐานเพื่อเสริมให้ไปตามนั้นครับ และพุทธคุณน่าจะเป็นแก้วสารพัดนึกด้วยครับ ^^

7. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

คุณเชษฐ์มีเรื่องอะไรไม่สบายใจก็ปล่อย ๆ มันไปครับ เราห้ามความคิดคนอื่นไม่ได้ หากเก็บเอามาคิดเราก็รังแต่จะทุกข์ใจอยู่คนเดียว...เป็นกำลังใจให้นะครับ เดี๋ยวมันก็จะผ่านไป

8. st-antique

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก วันนี้ผมสบายใจแล้วครับ มาแค่วันเดียวก็หายไปแล้วถ้าเป็นแต่ก่อนอาจจะหลายวัน เขาไม่รู้ย่อมไม่ผิดครับ พูดมาเราไม่ได้ทำตามนั้นก็ไม่ต้องทุกข์ตามคำพูดนั้นครับ ^^

9. st-antique

แจ้งให้ทราบ
    เรื่อง การทำบุญ อุทิศกุศลถวายคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สำหรับทุกท่านที่ได้รับของขวัญจากกระทู้ฯไป เมื่อท่านได้รับแล้วขอให้หาโอกาสไปทำบุญ ตักบาตร อุทิศบุญกุศลถวายคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยนะครับ เพื่อเป็นการขอบคุณท่านที่เมตตาได้จัดสรรมงคลวัตถุเหล่านี้ให้ และเมตตาได้อธิษฐานของอธิษฐานหลายอย่างไว้ให้ลูกหลานรุ่นหลังอย่างเราได้บูชากันเพื่อความเป็นสิริมงคล และเสริมส่งให้เกิดความก้าวหน้าเจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกและทางธรรม อย่าลืมทำนะครับแล้วท่านจะได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯท่านอย่างแน่นอนครับ

10. oatlovetong

oatlovetong เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    เห็นพี่อ๊อฟบอกจะไปงานแต่งเพื่อนที่บางแสน ไม่แน่ใจว่าเป็นเพื่อนพี่เชษฐ์ด้วยรึเปล่า
    ไม่มีอะไรก็ดีแล้วครับพี่ ถึงมีก็ช่างเค้าครับ ...
    ปล.ผมชอบเข้าไปดูFBพี่เชษฐ์ มีหลายแนวดี ^^

11. st-antique

ไม่มั่นใจครับว่าใคร เดี๋ยวต้องถามเสี่ยออฟก่อน ^^
    หลายแนวเลยเหรอพี่ว่าพี่แนวโหดแนวเดียวนะ 555

12. kengeg

ขอบคุณมากครับ

13. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

14. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หวัดดีครับพี่เชษฐ์ วันนี้ผมได้รับศิลาน้ำและรูปถ่ายคุณแม่แล้วครับขอบคุณมาก ขอให้พี่สุขภาพแข็แรงและร่ำรวยๆครับ

15. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ วันนี้ผมได้รับพลอยอธิษฐานและรูปภาพคุณแม่บุญเรือนแล้วนะครับ ขอขอบพระคุณพี่เชษฐ์ด้วยครับ แต่น่าเสียดายที่พลอยแตกออกมา(น่าจะเกิดจากการขนส่งของไปรษณีย์ไทย)เลยดูเม็ดพลอยไม่สวยไปเลยซึ่งตอนแรกตั้งใจว่าถ้าได้มาผมจะนำไปเลี่ยมให้แฟนคล้องบูชาซะหน่อย เซ็งเลยอ่ะครับ

16. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ

วันศุกร์ ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ

17. kengeg

กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

18. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

วันนี้ผมได้รับของขวัญเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

19. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ได้รับข้าวสารเสกแล้ว ขอบคุณมากค่ะ
    ขอให้คุณเชษฐ์มีความรุ่งเรืองตลอดไป

:z5:z5:z5​

20. bunjong

bunjong เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับศิลาน้ำ อธิษฐานแล้วครับ และจะทำตามคำแนะนำ ที่คุณเชษฐ์แนะนำ จะได้โชคดีเหมือนคุณเชษฐ์บ้าง และผมได้ส่งมวลสารเพื่อร่วมทำพระเครื่องแล้วครับ