คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. Nipon 57

Nipon 57 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดี คุณเชษฐ์และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทุกคนครับ ฝากพี่น้องถ้าแวะมาเที่ยวจังหวัดอุทัย
    ผมยินดีลดค่าที่พักในรีสอร์ทให้ 10% สำรับเพื่อนสมาชิกในกลุ่มเรานะครับ

2. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ

ผมเห็นคนที่รู้จักหลายท่าน หันมานับถือคุณแม่บุญเรือน บางคนที่ก็ทำน้ำมนต์จากศิลาน้ำแล้วประทับใจ บางคนก็ว่าค้าขายดี บางคนก็ว่าเมตตา หน้าที่การงานดี ส่วนผมอาจจะไม่ได้ห้อยบูชานานๆเลยได้แต่ เมตตา โชคลาภ ไว้งวดนี้มีโชค ว่าจะบูชาศิลาน้ำมาบูชามั่ง เพราะตอนนี้พี่สาวผมท้องอยู่แต่มีปัญหาว่ามีเนื้องอก โอกาสแท้งจะสูงมาก ต้องรออีก1เดือนจะรู้ผล ผมก็ได้แต่ขอพรจากครูบาอาจารย์ให้ช่วยให้เด็กคนนี้เกิดมา เพราะนี่คือหลานคนแรกของบ้านผม การไม่มีโรคคือลาภอันประเสริฐอย่างแท้จริง ตามคำโบราณว่าไว้

ผมมารอฟังประสบการณ์ของพี่ๆทุกท่านอยู่นะครับ :cool:

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่ออโต้
    ขอบคุณมากครับสำหรับหลักธรรมซึ่งเป็นแง่คิดดีดีไว้เตือนใจ เตือนสติกันครับ ธรรมะคุ้มครองครับ ^^

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สาธุ ครับคุณ may06

:cool::cool::cool::cool::cool:
    ขอบคุณมากครับพี่ Nipon 57
    ขอให้กิจการรุ่งเรือง ก้าวหน้า ยิ่งๆขึ้นไปครับพี่ ^^

5. st-antique

ไม่แน่นะครับอาจจะได้รับประสบการณ์เองและนำมาลงบอกเล่ากันก็ได้ครับ ^^

6. st-antique

เรียน ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่าน
    เรื่อง การเปลี่ยนแปลงหรือเพิ่มเติมข้อมูลต่างๆ

เนื่องด้วยประวัติ เรื่องราวที่เกี่ยวข้องกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพของเราทุกคนนั้น มีมากมายทั้งที่มีบันทึกและไม่มีบันทึกไว้ ส่วนที่มีการบันทึกถือว่าเป็นความรู้ที่มีความน่าเชื่อถืออย่างมากที่สุดในขณะนี้ แต่คำบอกเล่าจากลูกศิษย์เก่าๆที่ใกล้ชิดและทันคุณแม่ฯท่านก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นกัน เพราะเนื้อหาเรื่องราวหลายอย่างเราไม่สามารถรู้ได้จากบันทึกเลยก็ได้จากบรรดาลูกศิษย์เหล่านี้ ดังนั้นการที่ผมจะได้ข้อมูลมาเพิ่มเติมจากเนื้อหาที่ลงให้ทุกท่านอ่านแล้วนั้นถือเป็นเรื่องปรกติที่ทุกท่านจะพบเจอเสมอ หรือแม้แต่เรื่องราวเนื้อหาที่เคยได้ลงไว้เดิมที่มีข้อมูลอ้างอิงพอประมาณที่สรุปและลงให้ทุกท่านได้อ่านศึกษากันแล้วนั้นหากวันเวลาผ่านไปมีเนื้อหาความรู้ที่เกี่ยวเนื่องกันหรือเป็นเรื่องเดียวกันที่จะเสริมให้ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านได้มีความรู้และความเข้าใจในทางที่ถูกต้องเพิ่มเติมแล้วนั้น ผมก็จำเป็นต้องนำข้อมูลเก่ามาทำการแก้ไขให้ถูกต้องตรงกับความเป็นจริงมากที่สุด ทั้งนี้เพื่อประโยชน์ของลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านอย่างแท้จริงครับ จึงได้มาทำการชี้แจงให้ได้รับทราบกันไว้ก่อน เวลาที่ท่านมาอ่านเจอเนื้อหาที่มีการแก้ไข หรือเพิ่มเติมจะได้ไม่ต้องเกิดความสงสัยในจุดนั้นอีกว่าเพราะเหตุใด ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้การต้อนรับกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ ด้วยดีเสมอมาตั้งแต่วันแรกที่เปิดกระทู้ฯนี้ขึ้นจวบจนถึงปัจจุบันนี้ อยากให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน ร่วมด้วยช่วยกันดูแลกระทู้ฯให้อยู่ในความเป็นระเบียบเรียบร้อย และช่วยกันนำเรื่องราวความรู้ที่เป็นประโยชน์แก่ท่านอื่นมาลงเพื่อเพิ่มความรู้ให้มากขึ้น อีกทั้งยังเรื่องประสบการณ์ต่างๆที่ท่านได้รับมาจากการบูชาคุณแม่ฯ หรือบูชาวัตถุมงคลของท่านมาลงให้ท่านอื่นๆได้อ่านและรับรู้ถึงความเมตตาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่งของเรา เพื่อช่วยเผยแพร่เกียรติของคุณแม่ฯให้เป็นที่รู้จักและขจรขจายให้มากยิ่งขึ้นไป

ท้ายสุดนี้ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้มอบพรอันประเสริฐให้แก่ลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่าน ให้เป็นผู้เต็มเปี่ยมด้วยความดี มั่งมีด้วยโภคทรัพย์ เงินทองนานา มีเกียรติยศชื่อเสียงโดยทั่วหน้า ด้วยบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยเทอญ

7. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

:cool: ขอร่วมเล่าปสก.จากการบูชาพระพุทโธน้อยด้วยคนครับ วันที่7นี้จะครบรอบ50ปีแห่งการละสังขารของคุณแม่ด้วย เสียดายแต่ว่าผมเพิ่งเช่าบูชามาได้เพียง1เดือนเท่านั้น เลยอาจจะมีปสก.น้อยไปนิด แต่เท่าที่จดไว้ก็มีหลายข้อเลยครับ ตั้งแต่ได้พระพุทโธน้อยมา และบวกกับการสวดคาถาพระฉิมพลี(แต่ก่อนสวดครั้งละ1จบ เดี๋ยวนี้สวดตามกำลังวันเลย(ตามที่คุณแม่บอกเคล็ด) ถ้าสวดตามกำลังวันไม่ไหว(เพราะมีบทที่ต้องสวดประจำเยอะ) อย่างน้อยที่สุดก็3จบ สวดไปนึกภาพพระสิวลี และคุณแม่บุญเรือนครับ บวกกับการไปกราบขอพรและฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลานศิษย์ท่านที่ศาลาคุณแม่บุญเรือน ณ.วัดสัมพันธวงศ์ รู้สึกดีมากครับ โดยเฉพาะ

1. ตั้งแต่บูชาพระพุทโธน้อย เริ่มฝันดีทุกคืน เท่าที่จดบันทึกไว้ก็13คืนติดๆกัน ฝันเห็นพระเครื่อง ฝันเห็นพระสงฆ์(หลวงปู่โต๊ะ หลวงพ่อคูณ) ฝันเห็นคนที่เรารัก(ซึ่งไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะฝันเห็น แต่ก่อน พยายามเท่าไหร่ก็ยาก เคยมีบ้างที่จะฝันถึงก็ตอนที่ลองขอพรกับวัตถุมงคล) ฝันเห็นแต่สิ่งมงคล แต่ที่ฝันบ่อยสุดคือพระเครื่อง
    2.เมื่อเดือนมีนาคม ได้ลองสั่งซื้อเครื่องพ่นน้ำทำความสะอาดซอกฟันมาลองใช้ แต่ดันซื้อผิดสเปก เพราะเป็นแบบไร้สาย ชาร์จแบตนานมาก(8ชม.) ราคาตั้ง3,000กว่าบาท ใช้ไม่เกิน10หน ขี้เกียจชาร์จแบต เลยวางไว้เฉยๆ เสียดายเงินมาก เอาไปเช่าพระยังจะดีกว่าอีก หลังจากที่วางไว้เฉยๆเกือบ5เดือน แต่จู่ๆเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ลองโพสต์ขายถูกๆที่เวปหนึ่ง ไม่ถึง15นาทีมีคนหลังไมค์มาขอเบอร์บ/ช. ขอซื้อต่อ ไวมากอ่ะครับ :cool:

3.ร่วมชิงโชคกับเฟส PAO M wash ได้รับรางวัลจากเปาครับ

4. เมื่อปีที่แล้ว พบว่ามีคนเอารูปเนตไอดอลมาปลอมเป็นรูปตัวเองแล้ว@มาขอเป็นเพื่อนผมในเฟส ตอนแรกที่รับ@เพราะยังไม่รู้ แถมยังอินบ็อคมาพูดจีบเราซะด้วย พอรู้ว่าตัวปลอมเราเลยกดรายงานบ/ช.เฟสปลอม แต่... เฟสบุคไม่ยอมดำเนินการใดๆเลย(ทั้งที่แต่ก่อนมันเดินเรื่องไวมาก) เรากดรายงานบ่อยๆๆๆ และเข้าไปโพสต์บอกว่าบ/ช.นี้ปลอมหน้าเฟสนั่น มันเลยบล็อคเรา เราเลยแอบสร้างบ/ช.เฟสใหม่ เข้าไปดูและกดรายงาน แต่ก็ยังไม่โดนปิดเฟส เราเลยเอาเรื่องนี้ไปโพสต์เตือนในเวปบอร์ดชื่อดังถึง2ครั้ง และประกาศผ่านเพจประจานเฟสบุคปลอม แต่มันก็ยังรอดมาได้(เค้าหลอกคนมาเกือบ3ปีแล้ว) จนเมื่อไม่กี่สัปดาห์นี้ลองเข้าไปกดรายงานบ/ช.ปลอมอีกครั้ง คราวนี้ไม่พลาด (หลังจากที่กดรายงานมาตั้งแต่ปีที่แล้ว) คราวนี้ตัวปลอมโดนปิดเฟสไปแล้วครับ สาธุ ถือเป็นบารมีคุณแม่ได้มั๊ย เพราะเรื่องที่ค้างคาใจมานาน ไม่เคยสำเร็จซะที พอบูชาพระพุทโธน้อย และเข้าไปกราบขอบารมีคุณแม่ที่วัด อะไรๆที่เคยติดขัดกลับคล่องตัว แก้ปัญหาได้ทุกเรื่องครับ

5. ล่าสุดสดๆร้อนๆ ขอเล่าก่อนว่า แต่ก่อนไม่กล้าใช้บัตรเครดิต เพราะกลัวใจตัวเองว่าจะรูดปรื๊ดๆแล้วหาตังค์จ่ายไม่พอ แต่ตอนนี้จำเป็นต้องทำ เพราะเวลาซื้อผ่านลาซาด้า ถ้าใช้บัตรเครดิตมันจะมีส่วนลดได้อีก จองตั๋วเครื่องบินก็ง่าย และเผื่อใช้ซื้อของผ่านอีเบย์ด้วย เลยลองสมัครบัตรเครดิตไป ภาวนาขอพรพระขอให้ผ่านด้วยเถิด ขอให้เค้าอนุมัติเถิด หลังจากรอสักพัก ปรากฎว่าผ่านจริงๆ แถมได้มาถึง2ใบเลยทีเดียว เป็นบัตรแพทตินั่มทั้งคู่ด้วย(แต่อีกใบขอเค้าเปลี่ยนเป็นบัตรทอง) ทำอะไรไม่มีสะดุดจริงๆ สำเร็จทุกเรื่องด้วยบารมีคุณแม่ครับ นี่แค่เดือนกว่าๆที่ได้บูชาเองนะครับเนี่ย สาธุๆๆ ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:

8. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ:cool:

9. @ชาวบ้าน

@ชาวบ้าน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ
    เมื่อไหร่จะมีบุญได้ซักถุงนะ่:'(

10. st-antique

ประกาศแจ้ง
    เรื่อง ค้นหาหน้าที่มีลิงค์ไปที่เฟสบุ๊ค

เนื่องด้วยผมเคยลงลิงค์เชื่อมโยงจากเว็บพลังจิตไปยังเฟสบุ๊คไว้ ตอนนี้ผมต้องการหาหน้าลิงค์ดังกล่าวครับ ท่านใดพบเจอและทราบว่าอยู่ที่หน้าใดนำมาบอกผมด้วยนะครับ ท่านใดนำมาบอกเป็นท่านแรกผมมีของขวัญเล็กๆน้อยๆมอบให้เพื่อเป็นการขอบคุณ ขอบคุณมากครับ

11. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

12. st-antique

กราบนมัสการหลวงพี่ครับ

13. st-antique

หากมีใจตั้งมั่นและมีศรัทธาที่มั่นคง ไม่นานก็จะได้มาบูชาแน่นอนครับ

14. st-antique

ลูกหลานคุณแม่ฯท่านใดโชคดีบ้างครับ น้องที่ทำงานถูกรางวัลเลขท้าย 3 ตัวได้เงินมากพอควรเลยครับแต่ที่ผ่านมาก็ซื้อมาเยอะถือว่ายังพอมีกำไรบ้าง ผมเองไม่ถูกตามเคยเฉียดไปเฉียดมาสงสัยคุณแม่ฯให้โชคด้านการเงินจากงานที่ทำมากแล้วเลยไม่ให้ในการเสี่ยงโชคอีก ท่านที่มีโชคดีขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ท่านที่ไม่มีโชคก็อย่าเศร้าโศกเสียใจมากมายไปเดินหน้าทำงานหาเงินกันต่อครับ เรื่องเสี่ยงโชคให้คิดเล่นๆอย่าไปจริงจังเพราะน้อยคนครับที่จะมีกินเพราะการเสี่ยงโชคต่างๆ ส่วนใหญ่มีแต่หมดสิ้นไป การงานนั้นมั่นคงแน่นอนกว่าครับ เรื่องการงานคุณแม่ฯท่านเมตตาลูกหลานทุกคนแน่นอนครับ ^^

15. st-antique

มีผู้แจ้งเข้ามาเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ สำหรับผู้ที่แจ้งเข้ามาได้ถูกต้องท่านแรกผมจะมอบข้าวตอกพระร่วงให้ไปบูชาครับ

16. HEALTHY

HEALTHY เป็นที่รู้จักกันดี

อยากร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วย มีเรื่องพระมงคลมหาลาภ จะเข้าข่ายประสบการณ์คุณแม่บุญเรือนมั๊ยครับ

17. st-antique

พระมงคลมหาลาภ ทางกระทู้ฯไม่ได้จัดเป็นพระคุณแม่ฯท่านครับ ถ้าพระพุทโธน้อยยินดีเลยครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ

18. st-antique

สำหรับประสบการณ์ที่จะนำมาลงบอกเล่าให้สมาชิกท่านอื่นๆได้อ่านกันนั้นผมขอเป็นประสบการณ์จาก พระพุทโธน้อย รูปอธิษฐาน พระปิดตาพาทรัพย์ฯ และของอธิษฐานต่างๆของคุณแม่ฯเท่านั้นครับ พระอื่นๆนอกเหนือขอไม่รับนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2014
  19. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

20. st-antique

สวัสดีครับน้องแควใหญ่ มีความสุขมากๆครับ ^^