คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด,คุณแม่บุญเรือนและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายคุ้มครองนะครับ (^_^)

2. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เหตุการณ์ความไม่สงบสุขผ่านพ้นไปในเร็ววันด้วยเถิด...

3. sontaree

sontaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2012
    ขอขอบคุณทุกท่านค่ะที่เป็นกำลังใจให้
    ขอตัวไปซื้อของมาขายก่อนค่ะ
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนดลบันดาลให้กัลยาณมิตรในบ้านหลังนี้มีความสุข
    รำ่รวยทุกท่านค่ะ

4. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012

ออกตัวค่ะเป็นลูกทหาร แม้คุณพ่อจะปลดประจำการมานาน
    พอสมควร แต่แวดวงก้อคุยกัน ไม่สู้ดีนัก กับสิ่งที่เป็นจริง
    และได้เห็น ซึ่งไม่สามารถบอกกล่าวได้จริงๆ กับการกระทำ
    ทั้งความจริงและซ้อนเร้นอยู่ในเบื้องหลัง...ที่มากมาย
    ได้แต่ขออนุโมทนาให้ทุกท่านอยู่รอดปลอดภัยค่ะ สาธุ .....

เฮ้อเหนื่อยใจที่สุดและเจ็บปวดใจ ที่ไทยฆ่ากันเอง..................

5. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ทำงานบ้านเสร็จแล้วเลยไปธุระกับเพื่อนกลับมา ไม่คิดเลยค่ะว่าจะโดนระเบิดกะเค้าด้วย
    ขอบคุณคุณเชษฐ์นะคะ และอนุโมทนาบุญแห่งการให้ครั้งนี้ด้วยค่ะ

6. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนค่ะ และสวัสดียามบ่ายค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ บ้านคุณแม่หลังน้อยๆหลังนี้ เดี๋ยวขอกลับไปค่อยๆย้อนหลังอ่านก่อนนะคะ

7. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีหลวงปู่ทวด และคุณแม่บุญเรือน คุ้มครองลูกหลานด้วยเทอญฯ

8. kremlock

kremlock เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ระเบิดในเวปหลายท่านคงอยากจะให้ตกใส่นะครับแต่ระเบิดอีกที่ ข่าวคาร์บอมที่หาดใหญ่เป็นเรื่องน่ากลัวมาก ขอลูกหลานคุณแม่ช่วยกันภาวนาและขออำนาจบารมีคุณแม่บุญเรือนแผ่ไปยับยั้งอย่าให้เกิดเหตุการณ์อันเลวร้ายอีกเลย

9. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    หลายเเม่มารายงานตัวครับพี่ทุกท่าน วันนี้ผมได้เดินทางไปรับหนังสือส่วนที่เหลือจากโรงพิมพ์มาเเล้วครับ ซึ่งมีข่าวร้ายเกิดขึ้น ทางโรงพิมพ์เเจ้งว่าเมื่อช่วงเช้าของวันนี้ได้มีบุคคลเข้าไปซื้อหนังสือคุณเเม่บุญเรือนที่โรงพิมพ์จำนวน 4 เล่ม โดยได้อ้างว่าเป็นผม บอกกับทางโรงพิมพ์ว่ามาซื้อหนังสือที่จองไว้จำนวน 19 เล่ม เเต่บุคคลนั้นได้ซื้อไปจำนวน 4 เล่ม จึงทำให้เหลือหนังสือ 15 เล่ม ผมจึงได้ซื้อมาไว้โดยทั้งหมดตามคำสั่งของพี่เชษฐ์ ซึ่งรายละเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายทั้งหมดมีดังต่อไปนี้
    1. ค่าหนังสือจำนวน 15 เล่ม เป็นเงินทั้งหมด 5,250 เเต่ผมต่อราคาได้ 5,200 บาท
    2. ค่าเดินทางไปรับหนังสือเเละค่าเดินทางไปไปรษณีย์ 100 บาท
    3. ค่ากล่องพัสดุ 32 บาท
    4. ค่าส่ง EMS น้ำหนัก 14.5 กิโลกรัม 562 บาท
    รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด 5,894 บาท จึงเเจ้งมาให้พี่ๆทุกท่านได้ทราบครับผม

10. ต่ายแสนซน

ต่ายแสนซน เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2012
    ลูกนายทหารเช่นกันค่ะ เข้าใจความรู้สึกของทหารในพื้นที่ และครอบครัวที่อยู่แนวหลังค่ะ เป็นกำลังใจให้แผ่นดินไทย สงบสุข เช่นแต่ก่อน โดยเร็วค่ะ

11. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    คุณ Sontaree อย่าเพิ่งเครียดนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบารมีคุณแม่คุ้มครองลูกหลานและพี่น้องชาวไทยให้แคล้วคลายจากอันตรายทั้งปวงด้วยเทอญ

12. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    มีคนปลอมเป็นคุณท๊อปด้วยเหรอคะเนี่ย ใจร้ายที่สุดเลยค่ะ

13. pondberry

pondberry เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาบุญกับคุณหลานแม่ด้วยครับ

14. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: อนุโมทนาบุญด้วยครับคุณหลานแม่ ที่เป็นสะพานบุญให้ในงานนี้ ^^

15. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ^^... นั่นสิครับ ... ^^

16. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณท๊อปครับ ทำหน้าที่ได้สุดยอดจริง ๆ ขอชมจากใจจริงเลยนะครับ:cool::cool::cool:

17. pondberry

pondberry เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2010
    โดนระเบิดด้วยครับ ต้องขอบคุณๆเชษฐ์มากๆครับ ที่มอบสิ่งดีๆให้กับลูกศิษย์คุณแม่ทุกคนอยู่ตลอดเวลา สิ่งใดที่คุณเชษฐ์มอบให้กับลูกศิษย์คุณแม่ทุกท่าน ขอให้สิ่งดีๆกลับไปหาคุณเชษฐ์ร้อยเท่าพันเท่าครับ

18. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

อนุโมทนากับคุณท๊อปด้วยครับ ที่เป็นแขนขาและผู้ดำเนินงานให้พี่น้องบ้านคุณแม่ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
    สาธุ

ปล. เป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวใต้ และทหารหาญพร้อมผู้อยู่หลังทหารหาญด้วยครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์และคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองปลอดภัย เจริญชัย ไพรีพินาศด้วยครับ:cool:

19. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

...อุ๊ย...มีเรื่องแบบนี้ด้วยเหรอ....(cry)

ต้องเป็นบุคคลใดบุคคลหนึ่งที่แอบแฝงตัวอยู่ในกระทู้นี้แน่นอน.....เป็นใคร....สารภาพมาซะดีๆ....(eek)

20. kanpatsavee

บาดเจ็บไม่เป็นไรค่ะ แต่ชอบตรงที่จะได้นับเงินกันไม่หวาดไม่ไหว รวยๆๆๆ นี่ล่ะคะ 55555