คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือนที่ลูกรักและเคารพยิ่งและสวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุกๆท่านค่ะ

อ้อรบกวนถามพี่ขวัญเรือนหน่อยนะคะ คำอธิษฐานธรรมทางขาวก้าวหน้าใช่คำอธิษฐานซึ่งเป็นกระดาษลงวันที่ 22 เมษายน พ.ศ.2502 หรือเปล่าคะ

รูปทางขาวก้าวหน้านี่อ้อ save รูปจากอินเตอร์เนทแล้วนำไปอัดมาใส่กรอบเองค่ะ อธิษฐานขอกับคุณแม่เอาค่ะ แต่หากรอบเขียวไม่ได้กำลังคิดอยู่ว่าจะทำอย่างไรดีอาจจะซื้อสีมาพ่นหรือทาให้เป็นสีเขียวน่ะค่ะ ไม่ทราบตรงตรงกรอบสีเขียวนี่พี่ขวัญเรือนทำอย่างไรหรือคะ?

รบกวนพี่ขวัญเรือนชี้แนะด้วยค่ะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    ปล. ครอบครัวพี่เชษฐ์ดูน่ารักอบอุ่นมากๆๆเลยค่ะ ใกล้วันแม่แล้วแต่วันนี้อ้อยังมาทำงานอยู่เลยค่ะ :':)'(

3. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: จริงครับพี่ เรียนธรรมะเป็นทางที่ตีบแคบหาจุดหมาย (ทางพ้นทุกข์) เรียนทางโลกมีแต่เส้นทางที่ขยายกว้าง ห่างจุดหมายไปเรื่อยๆ(สะสมภพชาติ ไม่สิ้นสุด) ...^^

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ออกมาทำงานครับเลยไม่ได้เข้ามาทักทายทุกท่านเท่าไหร่ ตอนค่ำกลับถึงที่พักแล้วจะรีบเข้ามาทักทายและตอบข้อสงสัยที่ถามไว้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2012
  5. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน....สวัสดีพี่เชษฐ์และทุกๆท่านคร้าบบบ ^^

6. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    วันนี้ตั้งน้ำอธิษฐานกับตั้งอธิษฐานทางขาวก้าวหน้าเป็นแรกหลังจากที่ได้รับจากพี่ขวัญเรือน:VO
    ส่วนรูปคุณแม่ฯโอมั๊ยครับพี่เชษฐ์

7. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ใช่จ้าน้องอ้อ ส่วนกรอบพี่พ่นสีเอา แต่ถ้าน้องอ้ออยากได้ พี่จะส่งกรอบให้น้องอ้อเลยจ้า ชอบกรอบเขียว หรือสี่สีสี่กรอบ ล่ะจ๊ะ ขอชื่อ-ที่อยู่ด้วยนะคะ ถ้าไม่สะดวกหลังไมค์เลยจ้า

8. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

นำลูกอม คุณแม่บุญเรือนของรับขวัญหลานจากพี่เชษฐ์มาให้ชมอีกครั้งครับ

9. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

เที่ยงแล้วจร้าาาาา ขอให้อร่อยกับมื้อเที่ยงนะครับ

10. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน ที่เคารพ และสวัสดีลูกศิษย์คุณแม่ ทุกท่านครับ

ผมเคยได้ยินว่า มี
    ห้องลับห้องหนึ่งในวัดสัมพันธวงศ์
    เจอภาพ ก็เลยนำมาให้กราบพระประธานที่เคยตั้งเป็นพระประธานประจำศาลาที่คุณแม่ท่านเคยหายตัวเข้ามาครับ
    และภาพถ่ายแห่งพระพุทธปฏิมาสำคัญ ที่อยู่ในเหตุการณ์"บรรลุมรรคผลปาฏิหาริย์"ครั้งแรกสุดของคุณแม่บุญเรือน
    ก็เลยเอามาให้ลูกศิษย์คุณแม่ ได้ไหว้ ครับบ

11. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทโธกลาง เนื้อสัมฤทธิ์นวโลหะ" ที่ คุณแม่บุญเรือนได้สร้างถวายแด่ท่านพระมหารัชชมังคลาจารย์(เทศ นิเทสโก) ผู้เป็นพระอาจารย์เป็นการเฉพาะ
    ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วย ครับ

12. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน หลานเเม่มารายงานตัวนะครับ ^^

13. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ถามคุณพ่ออีกครั้งหลังจากที่ได้ให้ถุงเหนี่ยวทรัพย์ของคุณแม่ฯไปประมาณอาทิตย์กว่าๆ
    คุณพ่อบอกฝันเห็นผู้หญิงแก่ๆพาไปโน่นไปนี้บอกว่าไม่รู้จักก็เหมือนรู้จัก
    :cool::cool::cool:

ป.ล.ผมฝากไฟล์แล้วอัปไม่ขึ้นรบกวนผู้ชำนาญแนะนำด้วยครับ[​IMG]

14. baipoo

baipoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพสูงสุด กราบ กราบ กราบ
    สวัสดีค่ะคุณเชษฐ์ และกัลยาณมิตรทุกท่าน
    วันนี้ได้รับถุงเหนี่ยวทรัพย์ พร้อมทั้งศิลาน้ำ เรียบร้อยแล้ว กราบขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง

15. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำว่าไม่ควนอัพไฟล์รูปผ่านเว็บพลังจิตนะครับ เพราะช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมาจะเห็นว่ารูปของบางท่านดูไม่ได้เลยทีเดียว ขึ้นสัญลักษณ์แบบว่า load file error แบบนั้น กด Refresh กี่ทีกี่ทีก็ไม่หาย ดูได้บ้างไม่ได้บ้างน่าปวดหัว รำคาญใจมาก ๆ
    ผมแนะนำว่าให้นำรูปเราไปอัพไว้ตามเว็บรับฝากไฟ์รูปภาพดีกว่าครับ ลองดูนะครับ

16. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ต้องขออภัยครับที่ทำให้่สับสน นึกว่ากรอบมีแบบเดียวน่ะครับ

17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือเวลาโดยประมาณอีก 10 นาที
    สำหรับการตั้งน้ำอธิษฐานนะครับ ใครยังไม่ได้ตั้ง รีบเลยนะครับ
    บุญรักษา คุณแม่คุ้มครอง อนุเคราะห์อำนวยพรครับทุกท่าน

18. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    คุณเชษฐ์ครับ ที่ผ่านมาเคยได้ยินว่าศิลาน้ำเพิ่มขนาดเองได้บ้างไหมครับ

19. therock1977

ลองเว็บที่พี่เชษฐ์อัปแล้วก๊อบ url วางใน http:// กดตกลงรูปไม่ขึ้น[​IMG]แล้วมีกรอบสี่เหลี่ยมสัญลักษณ์ภาพขาดกลางครับ

20. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดียามเย็นพี่น้องลูกหลานคุณแม่ทุกท่านด้วยนะครับ และดีใจนำเด้อครับอ้ายนุ ขอบารมีคุณแม่ให้หลานคลอดง่ายๆ สุขภาพแข็งแรงเด้อครับ./