คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ท่านที่มีประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชา คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ขอเชิญเข้ามาบอกเล่ากันนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานและเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ท่านด้วย

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เคล็ดลับที่ไม่ลับกับการบูชาวัตถุมงคล คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ให้หมั่นอธิษฐานขอครับ ระลึกถึงคุณแม่ท่านแล้วอธิษฐานขอตามที่เราต้องการ(แต่ต้องไม่ใช่เรื่องผิดศีลธรรมนะครับ) แล้วผลของการขอนั้นจะสำเร็จโดยเร็วครับ

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยู่หลายวัน ตามมาอ่านและชมภาพของคุณ st-antique แล้วชอบจริง ๆ ครับ:cool:

4. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม ผมคาดว่างานนี้ก็ได้รับความเมตตาจากคุณแม่อีกครั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      784.7 KB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2012
  5. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ที่ผมได้ลงไปนั้นไม่ได้มีเจตนาอื่นครับ เป็นเพียงแค่ประสบการณ์เท่านั้น
    และเพียงแค่จะบอกว่า คนเราต้องขยันสวดมนต์ ภาวนาจิต
    เพราะผมมักจะสวดมนต์ทุกวัน เพื่อทำจิตให้นิ่งยิ่งขึ้น และยิ่งขึ้น ตามครูบาอาจารย์สั่งสอน
    พอสวดเสร็จแล้วค่อยขอพร (เรื่องการเงิน การงาน สุขภาพ กาย -ใจ)

6. st-antique

ขอบคุณครับพี่jaguarnusing ที่เข้ามาติดตามอย่างสม่ำเสมอ ของผมส่งให้แล้วครับไม่น่าเกินนวันพุธคงจะถึงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2012
  7. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ขอร่วมเล่าประสบการณ์ของคุณเเม่ด้วยคนนะครับ เริ่มจากผมเคยไปไหว้คุณเเม่ที่วัดอาวุธครั้งนึงเเล้วได้รับเม็ดพริกไทยที่ทางวัดได้จัดเตรียมไว้สำหรับให้คนที่ต้องการนำไปรับประทานเเก้โรคหวัด จากนั้นผ่านมาสักพักนึงผมก็มีอาการผิดปกติเกี่ยวกับจมูกของผมคือไม่ได้กลิ่นอะไรเลยทานอะไรก็ไม่รู้รสชาติซึ่งในระยะเเรกผมก็หายาเเก้ภูมิเเพ้มาทานก็ไม่ได้ผล ไปหาหมอได้ยามาก็ช่วยอะไรไม่ได้ สุดท้ายผมเลยอธิษฐานขอให้เม็ดพริกไทยที่ได้รับมาจากวัดอาวุธเป็นยาช่วยรักษาให้อาการที่เกิดขึ้นนั้นหาย ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ !! ผ่านมา 2 วัน อาการต่างๆที่ผมเป็นนั้นหายอย่างปลิดทิ้ง ผมยกมือไหว้คุณเเม่ท่วมหัวเลยครับ เเล้วยังมีอีกหนึ่งเหตุการณ์ที่เเปลกมากๆ คือ เมื่อประมาณเดือนที่เเล้วผมได้มีโอกาสไปเดินพันธ์ทิพย์งามวงวานศ์ ก็ไปเดินเล่นดูพระเรื่อยเปื่อย เเล้วผมก็เดินไปที่ตู้พระตู้นึงที่อยู่บริเวณนั้น คุยกับเจ้าของได้สักพักก็ถามพี่เค้าว่ามีพระของคุณเเม่มั้ยครับ พี่เค้าก็บอกว่าไม่มีครับ เเต่พี่มีล็อคเก็ตของคุณเเม่อยู่หนึ่งชิ้นทำบุญมาเเล้วได้ จากนั้นก็รื้อหยิบมาให้ผมดู ผมก็ดูเเล้วส่งคืนพี่เค้า เค้าก็มองหน้าผมเเปลกๆเเล้วถามผมว่า เราชอบหรอ ?? เรานับถือคุณเเม่หรอ ?? ผมก็ตอบทันทีเเบบไม่คิดว่า ชอบครับ ผมนับถือคุณเเม่มากๆ พี่เค้าก็ยิ้มอีกครั้งพร้อมกับยื่นล็อคเก็ตชิ้นนั้นให้เเล้วบอกว่าเอาไปบูชาเเล้วกันนะพี่ให้ฟรีไม่ต้องเสียเงินเช่าหรอก เชื่อมั้ยครับ ผมขนลุกไปทั้งตัวใจนึงถึงคุณเเม่ทันทีในตอนนั้น สาธุ บารมีคุณเเม่มาโปรดเราอีกเเล้ว ใจก็คิดว่าเค้าจะให้เราทำไมทั้งๆที่ผมกับพี่เค้าไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเลย เจอกันครั้งเเรกเลย ถ้าไม่ใช่เพราะบารมีคุณเเม่เเล้วจะเพราะเหตุผลใด ?
    ประสบการณ์ที่ผมได้รับจากท่านถึงเเม้ว่าจะไม่มากมายเเต่ก็เป็นสิ่งที่ทำให้เด็กอย่างผมทราบได้ถึงบารมีของท่านเเละความศักสิทธิ์ของท่านว่ายังมีอยู่จริง
    สุดท้ายนี้ผมขออำนาจบารมีธรรมของคุณเเม่บุญเรือน โตงบุญเติม ได้โปรดคุ้มครองรักษาผู้ที่เคารพเเละศรัทธาท่านนะครับ

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับพี่ๆ น้องๆ ที่ได้รับบารมีจากคุณแม่ด้วยค่ะ....._/\_

9. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเค้าเป็นกัลยาณมิตรที่น่ารักมากๆค่ะ....

ขอร่วมโมทนาในกุศลจิตที่มีต่อญาติธรรมทุกท่านนะคะ.....:cool:

10. st-antique

ขอแสดงความยินดีในโชคครั้งนี้ด้วยครับ พี่สมาธิ7689 yimm

11. st-antique

ขออนุโมทนา กับการนำประสบการณ์มาลงเพื่อให้เพื่อนๆได้รับทราบกันด้วยครับ

12. st-antique

ขอบคุณมากครับคุณหลานแม่ สำหรับประสบการณ์ดีดีที่นำมาเล่าสู่กันฟัง ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองให้คุณหลานแม่มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรงด้วยอานิสงฆ์จากการบอกเล่าประสบการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ

13. st-antique

ขอบคุณครับพี่เอม ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือน ช่วยให้กิจการการค้าของพี่และครอบครัวเจริญก้าวหน้ามียอดขาย เงินทองเข้ามามากมายนะครับ

14. st-antique

ประสบการณ์ ศิลาน้ำ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ได้อ่านประสบการณ์จากคุณหลานแม่แล้ว ทำให้นึกได้ว่าผมก็ได้รับประสบการณ์เรื่องหายจากอาการป่วยจากการอธิษฐานกับ ศิลาน้ำ ของคุณแม่บุญเรือน เช่นกัน
    ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยมาก เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวร้อนอบอ้าว ผมเองเป็นคนที่แพ้อากาศได้ง่ายอยู่แล้วจะป่วยหรือเป็นหวัดบ่อยในช่วงเวลาอากาศเปลี่ยนอย่างช่วงนี้ครับ ผมมีอาการไม่สบายเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาหลังจากที่ได้ไปติดต่องานกับลูกค้าที่เขื่อนลำมูลบน จ.นครราชสีมา กลับมาอาการไข้ก็มีเลยครับคงเพราะโดนลมและก็ตากแดดมากไปหน่อย วันอาทิตย์อาการยังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่แต่วันจันทร์ผมต้องไปทำงานเพราะมีลูกค้าสั่งของมาเยอะต้องไปช่วยเพื่อนๆเตรียมด้วยกัน ผมก็นึกขึ้นได้ว่าได้รับ ศิลาน้ำ ของคุณแม่บุญเรือน มาจากน้องคนหนึ่ง(คนเดียวกับที่เป็นหลานคุณปู่ลูกศิษย์คุณแม่ที่แบ่งถุงเหนี่ยวทรัพย์ให้ผมมาใช้ครับ) จึงได้นำมาอธิษฐาน ระลึกถึงคุณแม่ท่านโดยตรง(ทำน้ำอธิษฐานไม่ทันแล้วครับเพราะเลยวันเสาร์ที่เป็นเวลาตั้งน้ำมาแล้ว) ขอให้ผมมีอาการดีขึ้นและให้หายจากการป่วยโดยเร็ว อธิษฐานช่วงสายๆครับ พอช่วงบ่าย 3-4 โมงได้อาการดีขึ้นอย่างน่าประหลาดใจเลยครับ ปรกติเวลาผมป่วยทีจะหายช้าอย่างน้อยต้อง 2-3 วันขึ้นไปครับ แต่ครั้งนี้แค่วันกว่าเอง ก็กลับมีกำลังมากขึ้น สดชื่นมากขึ้นอย่างชัดเจน เพราะบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ท่านเมตตาช่วยลูกหลานคนนี้ไว้แท้ๆ

ขอกราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ด้วยความเคารพครับ

15. chanaboon1

chanaboon1 เป็นที่รู้จักกันดี

16. st-antique

แจ้งข่าว

เรื่อง สถานที่จะนำเงินที่รวบรวมได้จากทุกท่านที่ส่งเข้ามาไปทำบุญ

เนื่องด้วยตอนที่ผมได้ ประกาศแจกรูปขนาดบูชาของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมและขอให้ท่านที่เข้ามาขอรับรูปแนบเงิน 20 บาทมาด้วยเพื่อเป็นค่าจัดส่งกลับนั้น หากมีเงินเหลือก็จะรวบรวมเงินนั้นไปทำบุญทั้งหมด เมื่อผมมาคำนวณแล้วการจัดส่งกลับมีค่าใช้จ่ายค่าซอง 3 บาท ค่าส่งแบบลงทะเบียน 18 บาท รวมแล้ว 21 บาทเท่ากับเงินที่ทุกท่านส่งมาไม่มีเหลือทำบุญเลย ผมจึงคิดว่าเงินค่าใช้จ่ายทั้งหมดผมจะออกให้เอง ส่วนเงินที่ทุกท่านแนบมานั้นผมได้รวบรวมไว้แล้วจะนำไปทำบุญร่วมกัน ทั้งนี้ได้มีผู้มีจิตศรัทธาโอนเงินมาร่วมทำบุญด้วย 2 ท่าน คือ
    คุณขวัญชัย ศรนารายณ์ 500 บาท
    คุณเอมอร เจนพาณิชย์วงศ์ 100 บาท
    เงินรวมจากทุกท่านที่ส่งมาท่านละ 20 บาท และ 10 บาท เป็นจำนวน 500 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 1,100 บาท

ตอนนี้จดหมายที่ส่งมาขอรับรูปขนาดบูชายังไม่หมด จึงต้องรอสักระยะเมื่อครบแล้วผมจะนำยอดเงินที่รวบรวมได้ทั้งหมดมาแจ้งให้ทุกท่านทราบและทำการ อนุโมทนา ร่วมกันอีกครั้งก่อนนำไปทำบุญ เงินที่ได้ครั้งนี้ผมจะนำไปทำบุญสร้าง ศาลาประดิษฐานรูปหล่อคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่วัดสารนารถธรรมาราม ครับ

17. st-antique

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2012
  18. ทองธาดา

ทองธาดา สมาชิก

18 มิถุนายน 2012
    ....เข้ามากราบคุณแม่บุญเรือนด้วยคนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      579.6 KB
      เปิดดู:
      87
  19. st-antique

ยินดีครับ พระพุทโธน้อย สวยมากครับ yimm

20. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ดี ๆ อย่างนี้ ผมคงทิ้งไม่ได้หรอกครับ ต้องขอขอบคุณคุณ st-antique ที่เป็นเจ้าของบ้านอบอุ่น และคอยนำสิ่งดี ๆ ของท่านมาแชร์นะครับ สาธุฯ