คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ได้รับศิลาน้ำเเล้วขอบคุณน้องเชษฐ์มาก ติดตามอ่านด้วยใจระทึกครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เข้าใจไม่ยากครับ คุณเจียมbody พระเครื่องที่คุณแม่ฯท่านได้อธิษฐานธรรมให้ แท้จริงแล้วมีเพียงหนึ่งเดียว คือ "พระพุทโธน้อย" ครับ ส่วนอื่นๆ ก็ต้องใช้วิจารณญานดูครับว่าน่าจะอย่างไร

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

รับทราบครับพี่เปิ้ล ไม่ได้มีเรื่องเสี่ยงตายหรือหวาดเสียวอะไรให้ต้องระทึกเลยนี่ครับพี่ เดี๋ยวผมลงข้อมูลมากกว่านี้หลายท่านอาจจะหัวใจวายก็เป็นได้ครับ ฮ่าๆๆๆๆๆ

4. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    เเล้วพระพุทโธน้อยนี่หมายถึงเฉพาะพระพุทโธหลังยันต์พุทโธของวัดอาวุธเท่านั้นหรือครับ หรือกล่าวรวมไปถึงพระพุทโธหลังยันต์เฑาะห์ เฑาะห์ดอกบัว เเละหลังเรียบเรียบ ของวัดสารนารถด้วยอะครับท่านพี่ น้องสงสัยมานานเหลือเกินสำหรับเรื่องนี้ :z2

5. st-antique

เท่าที่ทราบมา ข้อมูล ณ ตอนนี้พระพุทโธน้อย ของทั้งสองวัดนั้น ใช่ครับ แต่หากผมไปขอข้อมูลเพิ่มเติมจาก
    พระอาจารย์ฯ มาแล้วจะมาสรุปเสร็จสรรพให้อีกทีครับ

6. 75cents

75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ศิษย์ใหม่คนนี้ได้ความรู้มากมายเลยครับ ขอบคุณตุณเชษฐ์มากๆครับ

7. st-antique

เรื่องจริงที่ควรรู้เกี่ยวกับ ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ข้อมูลส่วนนี้ผมยังไม่ขอลงลึกมากนะครับ เพียงแต่จะมาแจ้งและบอกกล่าว ในเรื่องที่ผมได้คาดการณ์ไว้และเขียนไว้แล้วบางส่วนใน เรื่อง ราคาเช่าหาถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ว่าราคาให้เช่าหากันนั้นสูงมาก หลักหลายหมื่นจนถึงหลักแสนนั้น แท้จริงก็คือการปั่นราคาจริงๆ อย่างที่ผมคิดครับ ข้อมูลนี้ผมไม่ได้โจมตีใคร หากกระทบท่านใดที่เข้ามาอ่านก็ต้องขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับ บุคคลที่มีส่วนทำให้ราคา "ถุงเหนี่ยวทรัพย์ฯ"สูงขนาดนั้น ผมก็ทราบมาแล้วครับว่าใคร แต่ผมขอสงวนไว้แล้วกันนะครับ บอกใบ้ให้นิดหน่อยว่าไม่ใช่คนธรรมดา แต่เป็นเซียนใหญ่ ครับ

8. st-antique

ครับ ยินดีครับ ที่ความรู้ที่ผมพยายามสืบเสาะหามา และนำมาลงให้ทุกท่านได้อ่าน ได้ศึกษา ก่อเกิดประโยชน์กับทุกท่านอย่างแท้จริง ทำให้ผมหายเหนื่อยเลยครับ เพราะทุกสิ่งที่ทำไม่ใช่เพื่อตัวผมเอง แต่เพื่อรักษาชื่อเสียง
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ผมเคารพและทุกท่านเคารพ ให้คงอยู่และให้มีความถูกต้องครับ

9. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :'( อิจฉาผู้โชคดีทั้งเจ็ดจริงๆ ผมยังไม่เลยนะครับทับทิมนี่ อ่ะ :'(

10. st-antique

แหม คุณโป้ครับ อย่างนั้นต้องนำศิลาน้ำมาแลกแล้วล่ะครับ yimm

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  11. 75cents

75cents เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    โมทนาสาธุด้วยครับ :cool::cool::cool:

12. st-antique

ครับ คุณ 75cents

13. st-antique

เรื่องแปลกแต่จริง เกี่ยวกับ พระพุทโธน้อย
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆ จะพบเจอเช่นเดียวกันกับผมหรือเปล่านะครับ การเช่าพระบางครั้งผมต้องให้คนที่ผมได้ติดต่อไว้ส่งรูปมาให้ดูก่อน เพื่อพิจารณาในการเช่า เพราะบางครั้งพระนั้นก็อยู่ไกลเกินกว่าที่เราจะสามารถไปดูด้วยตัวเองได้โดยตรง เท่าที่ผมเช่าพระมาระยะเวลาหนึ่ง มีพระที่ผมเช่าผ่านมาหลายองค์ ผมสังเกตว่า พระของคุณแม่ฯท่านทุกองค์ที่ถ่ายรูปออกมาให้สวยแค่ไหน พอดูองค์จริงจะรู้ว่า องค์จริงสวยกว่ามากครับ หรือแม้แต่ที่ว่าองค์ไหนที่ดูเหมือนจะไม่สวยมาก แต่พอตัดสินใจเช่ามาแล้ว พอเจอพระองค์จริง สวยมากๆครับ หลายท่านอาจจะเคยเช่าพระผ่านเน็ต ผ่านระบบออนไลน์ต่างๆมามากมายพอสมควร เคยเจอเหมือนที่ผมเจอหรือเปล่าครับ ลองนำมาลงแลกเปลี่ยนกันได้ ผมว่าจะลงสอบถามนานแล้วแต่ก็ลืมไป วันนี้นึกได้เลยต้องรีบมาลงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2012
  14. st-antique

ประกาศชี้แจง

เรียน ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้

เนื่องจากกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมตั้งใจทำขึ้นเพื่อเผยแพร่เกียรติคุณของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ผมเคารพศรัทธามากและเป็นที่เคารพศรัทธาของหลายๆท่านเช่นกัน ความรู้ที่นำมาลงให้ศึกษาอาจจะแตกต่างจากแหล่งอื่นๆ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นข้อมูลที่ผมสอบถามและค้นหามาจากหลากหลายแหล่งที่มีความน่าเชื่อถือได้ ไม่ว่าจะเป็นบันทึกต่างๆที่มีอ้างอิงอย่างชัดเจน คำบอกเล่าจากลูกศิษย์ใกล้ชิดคุณแม่ฯตั้งแต่ท่านยังดำรงชีวิตอยู่ ฯ หลายๆท่าน นำมารวบรวมและประมวลขึ้นใหม่ให้อ่านได้ง่าย ข้อมูลบางอย่างอาจจะเกิดความผิดพลาดขึ้นได้ในบางครั้ง ผมต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วย และมีความหวังอย่างยิ่งว่ากระทู้นี้จะได้รับการตอบรับจากบรรดา ลูกศิษย์ลูกหาของ
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นอย่างดี หากท่านใดมีข้อมูลที่ดีและมีที่มาสามารถยืนยันได้ เข้ามาบอกกันได้ ยินดีมากครับที่ทุกท่านจะมาร่วมด้วยช่วยกันเผยแพร่ข้อมูลที่ถูกต้อง ให้คุณแม่ฯท่านด้วยใจเคารพ

ท้ายนี้ขอบารมีธรรมของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ปกป้องรักษา ทุกท่านให้มีแต่ความสุข ก้าวหน้าในชีวิตและกิจการ มั่งคั่งด้วยโภคทรัพย์สมบัติทุกประการเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2012
  15. st-antique

ประกาศแนะนำ

เรียน ท่านที่เข้ามาศึกษากระทู้นี้แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต

เนื่องด้วยกระทู้นี้ต้องการเผยแพร่เกียรติคุณ ของ คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ให้เป็นที่รู้จักอย่างถูกต้อง ไม่ว่าจะเป็นแนวทางการสอนของท่านที่มีต่อลูกหลาน พระเครื่องหรือของอธิษฐาน ที่คุณแม่ฯท่านตั้งใจทำให้ลูกหลานได้พึ่งพิงยามที่ท่านละสังขารไปแล้ว ซึ่งทางผมจะเน้นทาง ความรู้เรื่อง พระเครื่องและวัตถุอธิษฐานของท่าน เป็นพิเศษ เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องและการเช่าหาที่ถูกทาง ดังนั้น อาจจะมีวัตถุมงคลของคุณแม่ฯ ที่ผมได้มาฟรี หรืออาจเช่าหามาแต่สามารถแบ่งแจกจ่ายให้ลูกศิษย์ท่านอื่นๆ ได้นำไปใช้กันได้ ก็จะมีการประกาศแจกเป็นกรณีไป ทั้งนี้จึงจะเชิญท่านที่ศรัทธา คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกเว็บพลังจิต เข้ามาทำสมัครไว้ครับ เพื่อที่จะได้ใช้สิทธิ์รับของที่ผมมีการแจกอยู่เรื่อยๆ และต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกระทู้นี้ด้วยครับ อย่าลืมนะครับหากมีเวลาสมัครสมาชิกไว้ด้วยนะครับ ด้วยความห่วงใยลูกศิษย์คุณแม่ฯด้วยกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2012
  16. เพชรฉลูกัน

เพชรฉลูกัน ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    24
    จากวัดอาวุธครับพี่น้อง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      178.3 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      168.3 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      142.4 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      183.1 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      187 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      124.1 KB
      เปิดดู:
      83
      ขนาดไฟล์:
      174.1 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      198.1 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      165.4 KB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      151.9 KB
      เปิดดู:
      65
  17. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อย่างที่ผมเคยบอกกล่าวพี่ๆน้องๆ ไปแล้วว่าถ้าอยากมีของคุณแม่ไว่ใช้โดยไม่ขัดข้องใจแนะนำพระพุทโธน้อยปี 94 และล่าสุดท่านเชษก็ได้บอกแล้วว่าทำไม

ส่วนเรื่องพระของวัดสารนาถและอื่นๆนั้นผมก็ว่าดีคับ ปี99 ของวัดสารนาถนั้น คุณแม่เหมือนเป็นประธานคับ มีเกจิสายป่าทั้งนั้นคับ อาทิ หลวงปู่ฝั้นก็สุดยอดแล้วคับ

ส่วนเรื่องพระพุทโธน้อยปี 94 ที่ผมแนะนำนั้นเพราะคุณแม่ท่านตั้งใจทำรุ่นนี้มากๆๆคับ
    ถ้าจะให้แนะนำก็เก็บ พิมพ์เล้กกับกลางคับ ยันต์อะไรก็ได้ ทั้งพุทโธและ อรหัง ส่วนพิมพ์ใหญ่ก็บางพิมพ์ไป แต่ส่วนตัวไม่เอาเลยคับ

ผมคิดว่าพระพุทโธน้อยพิมพ์เล็กดูสวยออกนะคับ ยิ่งเป็นหน้าตุ๊กตาไหล่จุดเห็นแล้วมันชอบบอกไม่ถูกคับ

ส่วนปี 99 นั้น ไม่จำเป็นต้องมงคลมหาลาภก้ได้นะคับ พิมพ์ประจำวัน หรือ มงคลเนื้อดินหลังอะไรก็ได้ ศักดิ์สิทธิ์ทั้งนั้น แต่ที่หลังยันต์ดอกบัวเล่นกันแพงก็เพราะค่านิยมคับ (มันก็เหมือนของสวยกะไม่สวยอ่ะคับ แล้วพุทธคุณต่างตรงไหน แต่ก็เข้าใจว่าทุกคนอยากได้ของสวยๆไว้ก่อน)

เดี๋ยวคราวหน้าจะเอาภาพมาลองวิชากันคับ

ประมูลพระพุทโธน้อย เริ่มต้น 99 บาทคับhttp://palungjit.org/threads/น-11เป...์นี้เด็ด-คุณแม่บุญเรือนเริ่ม99.344149/page-11

18. Jimp

Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณ st-antique และทุกๆท่าน
    นับว่าเป็นปาฏิหาริย์มากเพราะตัวผมได้เข้ามาในกระทู้นี้ได้เพียงไม่กี่วันมานี้
    ได้ยินชื่อเสียงของคุณแม่มานาน แต่ไม่เคยศึกษาแบบจริงจัง
    จนเข้ามาพบกระทู้นี้แหละครับ
    นับแต่นี้ผมคงเคารพและศรัทธา คุณแม่ฯ ตลอดจนปฏิบัติตามคำสอนของท่านตลอดไปครับ
    ขอบคุณคุณ st-antique อีกครั้งครับ

19. st-antique

ขอบคุณ ครับ คุณเพชรฉลูกัน ที่นำภาพบบรยากาศที่วัดอาวุธมาฝากให้ทุกท่าน ที่ยังไม่มีโอกาสได้ไปกราบคุณแม่ฯ ได้ชมกันครับ

20. st-antique

ครับ เรื่องความศักดิ์สิทธิ์ นั้นคงอยู่ครับเพราะได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษกแล้ว