คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ศรัทธามีปาฏิหารย์เกิด
    ในค่ำคืนที่บรรยากาศสบายๆเเบบนี้ผมขอเล่าเรื่องราวในอดีตเมื่อครั้งที่ผมยังไม่รู้จักนับถือในคุณเเม่บุญเรือนให้พี่ๆได้ฟังกันสักหน่อย เพื่อจะได้เป็นเเนวทางสำหรับผู้ที่กำลังเริ่มที่จะนับถือท่าน
    เมื่อก่อนนั้นผมเป็นเด็กคนนึงที่ชอบศึกษาเเละสะสมพระ หลายต่อหลายครั้งมีเพื่อนบ้าง รุ่นพี่บ้าง รุ่นน้องบ้าง ชอบมาถามผมอยู่เสมอว่า รู้จักคุณเเม่ฯมั้ย ?? มีพระของท่านมั้ย ?? ตอนนั้นพูดตรงๆเลยนะครับว่าใจผมต่อต้านท่านมาโดยตลอด ผมคิดของผมอยู่คนเดียวมาตลอดว่า พระดีๆมีตั้งเยอะเเยะทำไมไม่เอามาห้อยมานับถือกัน มาถามเเต่ของอะไรก็ไม่รู้ที่ผู้หญิงสร้าง บ้าป่าววะ !! ผมคิดเเบบนี้จริงๆครับ เพราะตอนนั้นไม่เคยคิดเลยสักนิดว่าท่านศักสิทธิ์หรือเก่งกล้าอะไร เพราะผมไม่เคยเปิดใจที่จะรับรู้เรื่องราวของคุณเเม่ท่านเลยเเม้เเต่น้อย จนอยู่มาวันนึงผมได้ไปอ่านเจอเรื่องราวของท่านในหนังสือเล่มนึง พยายามตั้งใจอ่านตั้งใจศึกษา เชื่อมั้ยครับ ผมเเทบอยากจะตบกระบาลตัวเองดังๆสัก 3 ครั้ง 55+ อยากจะตะโกนด่าตัวเองดังๆว่า "มึงนี่มันโง่จริงๆที่ไม่ยอมเปิดใจรับรู้เรื่องราวของคุณเเม่ท่านตั้งเเต่เเรก" บอกตรงๆเลยนะครับว่าพอได้มารับรู้เรื่องราวของท่านความคิดทั้งหมดของผมนั้นก็เปลี่ยนไปโดยสิ้นเชิง วัตรปฏิบัติ ความเมตตาที่ท่านมีให้ต่อศิษย์ อิทธิฤทธิ์อภิญญาต่างๆที่ท่านมี ฯลฯ ล้วนเเล้วเเต่เป็นสิ่งที่มหัศจรรย์ ที่เเม้เเต่ในพระสงฆ์บางรูปยังต้องกล่าวยกย่องชมเชยท่าน จากนั้นผมก็ยังสงสัยในความศักสิทธิ์ของท่านว่าท่านศักสิทธิ์จริงหรือ?? นับถือบูชาท่านเเล้วดีจริงหรือ ?? ผมเป็นเด็กขี้สงสัยอะครับ สงสัยไปเรื่อย สมองคิดคำถามต่างๆเกี่ยวกับท่านขึ้นมามากมาย จนวันนึงผมก็ได้จุดธูปบอกกับท่านตรงๆเลยว่า "หากคุณเเม่เก่งจริง ศักสิทธิ์จริง ช่วยทำให้ผมรับรู้ถึงสิ่งเหล่านั้นด้วยเถิด ลูกอยากจะได้พระพุทโธน้อยที่เค้าว่าดีนักดีหนาของคุณเเม่มาไว้บูชา ช่วยให้ลูกได้มาบูชาโดยเร็ววัน" ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ หลังจากวันที่ผมได้บอกกับท่านผ่านไปไม่นาน ผมก็ได้รับพระพุทโธน้อยมาบูชาอย่างฟรีๆโดยที่ไม่ต้องเสียเงินเเม้เเต่บาทเดียวจากเซียนพระท่านนึง ซึ่งเคยเจอกันเพียง 2 ครั้ง โดยครั้งเเรกผมไปถามราคาพระพุทโธน้อยจากพี่เค้า เค้าก็บอกผมว่า ราคาองค์ละ 5,000 บาท เเต่พอไปอีกครั้งนึงคุยกันได้เเปปเดียวอยู่พี่เค้าก็หยิบพระขึ้นมาใส่ถุงซิปเเล้วบอกกับผมว่า "เอาไปบูชานะพี่ให้" ความรู้สึกตอนนั้นมันบอกไม่ถูกครับ ดีใจมากๆ กลับมาบ้านยกมือไหว้ท่วมหัว ขอขมาต่อสิ่งที่ได้ล่วงเกินต่อคุณเเม่ท่าน ใจตอนนั้นคิดเพียงอย่างเดียวครับ "ลูกเชื่อเเล้วว่าเเม่ศักสิทธิ์จริงๆ" จากนั้นเป็นต้นมาผมก็ทำการศึกษาค้นคว้าในเรื่องราวของท่านมาโดยตลอด จนได้มาเจอกับกระทู้เเห่งนี้ ซึ่งน่าเเปลกครับ ของทุกอย่างที่ผมได้รับมาจากพี่เชษฐ์โดยการจับสลากนั้นไม่เคยได้รับซ้ำกันเลยเเม้เเต่ครั้งเดียว เหมือนกับคุณเเม่ท่านรับรู้ในสิ่งที่ผมอธิษฐานขอต่อท่านโดยตลอด ผมจะขออธิษฐานต่อท่านว่า ขอให้ลูกได้ของอธิษฐานที่คุณเเม่นั้นได้ทำไว้มาบูชาเพื่อเป็นสิริมงคลต่อชีวิตของลูก เเต่ผมจะขอเเบบเกินเลยสักนิดครับ โดยขอต่อไปว่า ขอให้ลูกอย่าได้ที่ซ้ำกันเลย เพราะของอธิษฐานเเต่ละอย่างของคุณเเม่นั้นมีอุปเท่ห์วิธีการใช้ที่เเตกต่างกันออกไปในเเต่ละเรื่อง ลูกอยากจะได้ไว้บูชาหลายๆอย่าง ทุกวันนี้คงไม่ต้องถามผมว่านับถือหรือศรัทธาท่านมากเเค่ไหน เพราะในใจผมตอนนี้ระลึกนึกถึงเเต่ท่านเพียงผู้เดียว จะทำอะไร เดินทางไปไหน ติดต่อธุระสิ่งใด ผมก็จะบอกกล่าวคุณเเม่ท่านโดยตลอด ซึ่งเคล็ดลับตรงนี้ผมได้รับมาจากคุณป้านพรัตน์ครับ ท่านได้เมตตาบอกผมไว้ว่า "เราจะเคารพนับถือพระหรือเจ้าที่ไหนก็ช่าง เเต่อย่าลืมคุณเเม่เป็นอันขาด เปรียบเสมือนท่านเป็นดุจดังญาติผู้ใหญ่ของเรา ทำสิ่งใดก็บอกกล่าวให้ท่านรับรู้ เเล้วหนูจะได้ดี" พี่ๆทุกๆท่านที่ได้อ่านบทความนี้ของผมจะลองนำเเนวทางของผมไปใช้ก็ไม่ว่ากันนะครับ เเต่ขอฝากคติคำสอนไว้เตือนใจสักนิดส่งท้ายครับ " หากมีความศรัทธาที่ยึดมั่นถือมั่นในสิ่งใดเเล้ว ผลที่ได้ก็จะได้เเน่วเเน่ประจักษ์เห็นผลรับรู้ได้ เเต่หากมีศรัทธาที่เลื่อนลอยเเล้วไซร้ ผลที่ได้ก็จะเลื่อนลอยไร้ซึ่งจุดหมายเช่นกัน " ^^ - ^^

2. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สืบเนื่องมาจากช่วงที่ผ่านมาผมเดินทางที่ไหนก็จะนำบารมีคุณแม่ และได้นำประสบการณ์ที่ตนเองได้รับความอนุเคราะห์จากคุณแม่ท่านไปเผยแผ่ให้แก่ผู้คนที่อยู่ใกล้ตัวได้รับรู้นั้น เสียงตอบรับดีเกินกว่าที่คาดไว้เยอะมากครับ และเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาผมต้องการนำรูปคุณแม่ท่านไปแจกจ่ายเพื่อใช้เป็นที่ยึดเหนี่ยว และอธิษฐานขอความอนุเคราะห์จากท่านเหมือนเช่นที่ผมได้ขอและได้รับความอนุเคราะห์มาโดยตลอด พี่ขวัญเรือนพี่สาวที่ใจดีก็ได้มอบรูปถ่ายขนาดเล็กมาให้เพื่อแจกจ่ายให้แก่ผ้ที่ศรัทธา (ทั้งใหม่และเก่า) ผมเองก็ได้มอบให้แก่ผู้ศรัทธาทั้งที่เชียงใหม่ และนครพนมโดยการฝากคุณพ่อและคุณน้า (ภรรยาใหม่คุณพ่อที่แสนดีเข้ามาช่วยดูแลคุณพ่อผมหลังจากที่คุณแม่ผมเสียไป ผมได้มอบพลอยเสกให้ท่านไปด้วย 1 เม็ด มีประสบการณ์แล้วด้วยครับไว้เล่าให้ฟังต่อครับ)

บ่ายวันนี้ผมได้รับโทรศัพท์ทั้งจากที่เชียงใหม่ และนครพนม ว่าต้องการรูปขนาดบูชา และผมเองหลังจากที่ไปพบลูกค้าแล้วก็รีบไปจัดทำรูปขนาด 8x10 นิ้ว จำนวน 100 ใบ (แบบขาวดำที่คุณแม่ท่านได้อธิษฐาน 50 รูป และแบบขอบแสตมป์ซึ่งพี่เชษฐ์บอกว่าท่านไม่ได้อธิษฐานอีก 50 รูป เพื่อส่งไปให้แก่ผู้ที่ศรัทธา โดยแบ่งเป็นเชียงใหม่ 40 รูป และนครพนมอีก 50 รูป ผมเก็บไว้มอบให้คนที่กรุงเทพฯอีก 10 รูปครับ

รู้สึกมีปลื้มปิติกับสิ่งที่ได้ทำมากครับ มูลค่าอาจจะไม่มากมาย แต่สำหรับผมแล้วคุณค่ามีมากเกินคำบรรยายครับ

รูปทั้ง 2 แบบ ครับ

ผมขออนุญาตนำไปแจกพี่ ๆ ที่ออฟฟิศก่อน เพราะถามผมมานานแล้ว หากเหลือจำนวนเท่าไหร่ผมจะแจ้งให้ทราบสำหรับท่านที่ต้องการนะครับ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

3. p74

p74 เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคำพูดคุณป้านพรัตน์จัง

"ทำสิ่งใดก็บอกกล่าวให้ท่านรับรู้ เเล้วหนูจะได้ดี"

:cool::cool::cool:

4. หลานเเม่

ครับพี่ ตอนที่ผมได้ฟังคุณป้าท่านพูดเเบบนี้ผมขนลุกเลยนะครับ คุณป้าท่านได้เมตตาต่อผมมากๆครับ ยังมีอีกหลายเรื่องราวเกี่ยวกับคุณเเม่ท่านที่คุณป้าได้เล่าให้ผมฟัง ไว้โอกาสดีๆผมจะนำมาให้พี่ๆได้อ่านกันอีกนะครับ ^^

5. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love

เอ่อออ... พูดไม่ออกครับ........

คือว่าวันนี้ผมเพิ่งมอบพระพุทโธน้อยที่มีอยู่องค์เดียวก่อนหน้านี้ให้กับเพื่อนรักไป เพราะว่าตัวเองได้ถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์น้ำใจจากพี่ขวัญเรือนแล้ว เลยถือโอกาสมอบน้ำใจนี้ให้แก่เพื่อนเพื่อเผยแผ่บารมีคุณแม่ท่านต่อไป

ขอกราบคุณแม่บุญเรือนที่ได้เห็นว่าลูกคู่ควรกับสิ่งอันเป็นมงคลของคุณแม่ และได้มอบสิ่งนี้กลับคืนมาให้ลูก

ขอขอบคุณพี่เชษฐ์พี่ชายที่ใจดี สำหรับน้ำใจที่ได้มอบให้กับพี่ ๆ น้อง ๆ ในบ้านหลังนี้มาโดยตลอด รวมถึงนุที่ได้รับจากพี่ชายคนนี้ไม่เคยขาด ขอบารมีคุณแม่ท่านได้โปรดอนุเคราะห์ให้พี่เชษฐ์มีความเจริญรุ่งเรือง เงินไหลนองทองไหลมาเฉกเช่นน้ำใจของพี่เชษฐ์ครับ

ปล. ของรางวัลที่นุได้นำเข้าร่วมในครั้งนี้ต้องมอบให้แก่ใครครับ

เชื่อแล้วครับว่า ยิ่งให้ยิ่งได้ จริง ๆ

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์วิทยา และพี่เชษฐ์ด้วยครับ

6. jaguarnusing

55555555 ท่านพี่โป้นี่อาศัยจังหวะน้องไม่อยู่พาดพิง ก็พ่อนุบอกแล้วครับว่าอาทิตย์นี้ขอหาเงินไปซื้อนมให้น้องฟ้าใสก่อน ^^

สาธุค่ะลุงเสือ ไว้มีโอกาสลุงเสือมาเยี่ยมหนูที่บ้านก็ได้นะค่ะ ><

สาธุค่ะลุงเล็ก :cool::cool::cool::cool:

5555555 ตอนเค้าอยู่ในท้องนี่สร้างบุญให้กับเค้าไว้เยอะครับ เลยได้รับความเมตตามาโดยตลอด ^^

สวัสดีครับน้องท๊อป ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ (เหมือนว่าพี่เคยอ่านเรื่องนี้แล้วรอบมั้งครับ) และยินดีกับอีกหนึ่งจุดเปลี่ยนที่ดีของชีวิตครับ "ศรัทธา" คำนี้สำคัญมากครับ :cool::cool::cool:

7. jaguarnusing

ประสบการณ์พลอยเสก

จากที่บอกไปก่อนหน้าว่านุได้มอบพลอยเสกให้กับภรรยาของคุณพ่อนุไป 1 เม็ด พร้อมกับรูปถ่ายคุณแม่ขนาดเล็ก พร้อมทั้งได้แบ่งปันประสบการณ์เพื่อเป็นแนวทางในการขอความอนุเคราะห์จากคุณแม่ท่าน โดยได้เน้นย้ำว่าหากประกอบสัมมาอาชีพที่สุจริตนั้น อธิษฐานขอความอนุเคราะห์จากคุณแม่ท่านเถิดจักเห็นผลภายใน 3 วัน (กล้าพูดเพราะประสบกับตัวเอง) พอกลับจากเชียงใหม่ไปถึงที่นครพนม ท่านก็ได้อธิษฐานขอความอนุเคราะห์กับคุณแม่ในเช้าวันนั้น พอเข้าช่วงบ่ายนุก็ได้รับโทรศัทพ์จากท่านด้วยน้ำเสียงที่ตื่นเต้น ใจความหลัก ๆ คือ ท่านได้อธิษฐานขอให้วันนี้ได้ลูกค้าใหม่และดี (ท่านเป็นตัวแทนขายประกันฯระดับภาคของจังหวัดนครพนม) สิ้นคำอธิษฐานไม่นานก็มีโทรศัพท์มาบอกว่าสนใจทำประกันที่ 2 แสนให้ไปพบ ท่านก็รีบออกไปพบ และหลังจากที่คุยกันจบผลลัพธ์ที่ตามมาคือลูกค้าไม่ทำประกันที่ 2 แสนแล้ว แต่เพิ่มเป็น 3 แสน (พลอยได้เพิ่มอีกตั้ง 50%) น้ำเสียงขณะเล่านี่ฟังดูตื่นเต้นมากครับ พูดวกไปวนมาทั้ง ๆ ที่ปกติทักษะการพูดท่านดีมาก และเช้าวันรุ่งขึ้นท่านก็รีบไปทำบุญตักบาตรเพื่ออุทิศให้กับคุณแม่บุญเรือน ส่วนนุเองนอกจากความปลื้มปิติที่ได้รับมาจนเต็มอกแล้ว ก็มีผลพลอยได้กับเขาเช่นกันคือ ท่านตบรางวัลด้วยการทำประกันให้กับน้องฟ้าใสเป็นการรับขวัญหลานเพิ่มเติม ^^

จนถึงวันนี้ท่านก็ยังเล่าเรื่องนี้ให้แก่ผู้ที่ได้พบเห็นและลูกน้องที่บริษัทฟังอยู่เลยครับ 55555 และนี่แหละเป็นที่มาที่นุได้รับโทรศัพท์วันนี้ให้รีบจัดส่งรูปขนาดบูชาของคุณแม่ไปเพิ่มด่วน!!​

8. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบ คุณแม่บุญเรือนที่เคารพรักยิ่งค่ะ
    และสวัสดีทุกๆท่านนะคะ
    อนุโมทนาบุญกับคุณเชษฐ์และผู้ให้ทุกท่าน ยินดีกับผู้รับทุกท่านด้วยค่ะ
    :cool::cool::cool::cool::cool:

ยินดีด้วยค่ะคุณโม^^

:cool::cool::cool::cool:

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะคุณนุ

:cool::cool::cool::cool:

ยินดีด้วยค่ะคุณนุ

9. jaguarnusing

เง้อออออ.... สวัสดีครับพี่ณิ นี่ยังไม่นอนหรือเพิ่งตื่นครับ

10. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เพิ่งตื่นค่ะ พอดีเจ้าตัวเล็กปลุกบอกให้พาไปห้องน้ำค่ะ เลยนอนไม่หลับและตัวเองรู้สึกระคายคอค่ะ ตอนนี้เลยนอนไม่หลับแล้วค่ะ ส่วนคุณนุล่ะคะยังไม่นอนหรือเพิ่งตื่นล่ะคะ

11. jaguarnusing

อ่อครับ นุยังไม่นอนครับ วันนี้มีลูกค้ามาพบ 2 ราย รายแรกจากนิวซีแลนด์ส่งกลับไปเมื่อเย็น อีกรายมาจากญี่ปุ่นพาไปทานข้าวและเอ็นเตอร์เทนนิดหน่อยก่อนส่งกลับไปนอน พอนุกลับมาเลยแวะเข้ามาอัพเดทเรื่องที่ทำรูปส่งให้กับผู้ที่ศรัทธาน่ะครับ มาเห็นว่าตัวเองได้รางวัลดีใจมาก ^^

นุไปนอนก่อนนะครับ พรุ่งนี้มีนัดพบลูกค้าอีกครั้งก่อนส่งกลับ พี่ณิเองก็พักผ่อนเยอะ ๆ นะครับ จะได้มีแรงดูแลเจ้าตัวเล็กทั้งสอง

12. หลานเเม่

สวัสดีครับพี่นุ ใช่ครับผมเคยนำมาลงเเล้วรอบนึง เเต่กลัวพี่ๆที่มาใหม่ยังไม่เคยได้อ่าน เลยนำมาลงซ้ำอีกสักครั้ง เผื่อจะเป็นเเนวทางให้กับพี่ๆที่ศรัทธาในคุณเเม่ได้ลองนำไปใช้กันดูคร๊าบบบ ^^

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:กราบ คุณ แม่ บุญเรือน ครับ
    สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

14. nasamred

nasamred เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2012

หาโอกาสให้ได้เลยนะคะ อยากอ่านเรื่องราวของผู้มีประสบการณ์ตรงมากๆ เลยค่ะ

ขอบคุณมากๆ ล่วงหน้าค่ะ

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แหม อ่านแล้ว คันปากอยากเล่า แต่ละท่าน สุดยอดครับ

................................................

ประสบการณ์ ผมเอง สดๆ+ร้อนๆ เกริ่นนำก่อนนะครับ
    ของผมนั้น แรกเริ่ม เดิมที ไม่รู้จักคุณแม่ท่านหรอกครับ ได้ยินแต่ชื่อ วัดอาวุธ+พระพุทโธน้อยเท่านั้น จน ผมได้มาอ่านเจอ ที่พี่พิเชษฐ์ แจกผ้ายันต์ ปล. พี่เชษฐ์ พี่ยังมีไหมครับ แบบผมส่งซองไปแล้วยังไม่ได้กลับมาอ่ะครับ แต่ยังอยากได้อยู่ และไปที่กระทู้คนอวดพระ และ เห็นเพื่อนสมาชิกมาที่กระทู้นี้ ผมเลยกดตามมาอ่าน แปลกครับ เอาจากใจ ปกติผมเองจะนับถือพระพุทธ พระเกจิ เป็นหลัก แต่พอมาอ่าน ทำความรู้จักกับคุณแม่ ผมเกิด ศรัทธา ขึ้นมาเฉยๆ ผมเชื่อในด้านประสบกาณ์ด้านเมตตาค้าขาย ในวัตถุมคล ของคุณแม่ขึ้นมาปกติถ้าผมไม่เจอกับตัวหรือคนเล่าเป้นคนที่ผมเชื่ออยู่ก่อนผมจะเฉยๆมาก ในช่วงเดือนสิงหาคม เดือนที่แล้ว ถือว่าเป็นช่วงเลวร้ายที่สุดในชีวิตช่วงนึงของผม ..กิจการร้านหนังสือผมเจ๊งไม่เป็นท่า ได้ปิดตัวลงราวสิ้นกค....ผมได้มีปัญหากับพ่อ โดนไล่ออกจากบ้าน ผมล้มมอดตอร์ไซด์ 2หน ใน2วันติดกัน ฟันหักต้องไปทำฟัน3ซี่ มาช่วงปลายเดือน อยู่ร้านที่ที่ขายของผมกำลังหาอะไรมาเปิดขายแทนหนังสือ โดนจะมีคนมาเช่าต่อให้ผมออกจากร้านไปภายในต้นเดือนนี้..ไม่อยากย้ายเพราะอยุ่ในตลาด กังวลว่าจะไปทำมาหากินต่อที่ไหน หาทำเลยาก .ลูกหนี้เบี้ยวจ่ายเงิน ซึ่งไม่เยอะ(แต่ตอนไม่มีเิงินก้อถือว่าเยอะครับ) .ผมเองแทบจะหมดกำลังใจ...อาศัยมาเล่นกระทู้แล้วอ่านจนกระทั้ง
    ในกระทู้คนอวดพระ มีการฉลองครบ 2000 หน้า มีกิจกรรมแลกของขวัญกัน ผมได้ร่วมสนุก
    และคนที่ได้พระจากผมไปคือ พี่คิดถูก..(พี่ขวัญ) แล้วก้อได้ขที่อยู่และพูดคุยกัน แล้วสิ่งที่ไม่คาดฝัน พี่คิดถูกมอบพระพุทโธน้อยให้ผมมาบูชาแบบยอมรับว่า งง แปลกใจ และดีใจมาก และยังโชคดีได้เบี้ย+พลอยเสกจากพี่เชษฐ์อีก...แล้ว เมื่อไม่กี่วันก่อน ผมได้นำพระพุทโธน้อย มาคลองคอเพราะได้มาแล้วยังไม่มีโอกาสคล้องแต่อยากคล้องคอมากวันนั้น ผมต้องไปคุยเรื่องการย้ายของออกจากร้าน มีของต้องขนออก จ้างรถ เก็บกวาดอะไรต่อมิอะไร
    แล้วเจ้าของบ้าน เดินมาบอกว่า คนที่จะเช่าต่อจากผม เขายังไม่มีเงิน ให้เลื่อนกำหนดออกไปถ้าผมจะเอาต่อ ก้อจัดการต่อไปเลย...ได้ยินรู้สึกดีใจมากครับ ไม่ต้องย้ายของไม่ต้องวิ่งหาที่ขายของใหม่เพราะว่าหายากมาก ค่าเช่าที่อื่นก็สูงมากครับ ผมเลยเชื่อในพระคุณของคุณแม่ พระพุทโธน้อยของพี่คิดถูกที่ให้ผมมา...อย่างเต็มหัวใจ ที่ไม่ทำให้ผมต้องวิ่งหาร้านหมายถึงผมจะต้องว่างงานไปอีกพอสมควร ผมเลยอยากไปกราบท่าน แต่ไม่ได้ไปเพราะเอาจริงๆผมยังไม่มีกะตังค์ไปกทม แต่แล้ว น้องชายจะเอารถไปโอนที่กทม มาชวนผมไปด้วย ...เป็นเรื่องแปลกมากครับ อยู่ๆผมจะได้ไปกราบท่านถึงวัดอาวุธ โดยจะออกเดินทาง วันพฤหัสหน้า กะว่าจะไปวัดวันอาทิตย์ 16 นี้ จะพาแฟนไปด้วย นี่เป็นประสบการณ์เล็กๆ แต่เล่ายาว
    ....................................................
    ปล .ขออณุญาตเล่าและเอ่ยนามพี่เชษฐ์ พี่คิดถูก และอ้างถีงกระทู้ คนอวดพระ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2012
  16. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเช้าวันใหม่ ลูกหลานคุณแม่ทุกๆ ท่านครับ

17. nasamred

nasamred เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2012

ค่อยทยอยอ่านย้อนไปข้างหน้าบ้าง จากสุดท้ายบ้าง เลยเพิ่งอ่านเจอ ถ้าเป็นอย่างนั้นแสดงว่าโชคดีมากที่ได้พระของท่านมาบูชา

คุณลุง ที่อยู่เมืองกาญจน์เคยเล่าถึงปาฎิหารย์ต่างๆ ของครูบาอาจารย์ทั้งสองรูป ว่าเก่งมากๆ เพราะประสบเหตุการณ์ต่างๆ มาด้วยตนเองหลายครั้ง คนในพื้นที่นับถือกันมาก น่าจะเป็นคุณลุงท่านนี้ ที่ให้พระองค์นี้ไว้นานมากแล้ว แต่ลืมไปเสียสนิท เพราะไม่ได้เอามาห้อยเลย

มาค้นหากรุสมบัติตอนอ่านเรื่องราวของคุณแม่บุญเรือน จึงทำให้เราอยากทราบว่า มีพระของท่านบ้างหรือไม่ พอดีมาพบองค์นี้เข้า

คุณเชษฐ์น่ารักมาก ที่แก้ไขข้อมูลที่ถูกต้องให้ทราบ

ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ดีมากๆ ทุกๆ เรื่อง จากทุกท่านที่เข้ามาแชร์ให้ได้อ่านกัน ได้ทั้งความรู้ และแนวทางที่ถูกต้องในการบูชาขอความอนุเคราะห์จากคุณแม่บุญเรือน

อนุโมนทนาจากใจจริงค่ะ

18. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    เรื่องพลอยได้เนี่ยยอมรับครับว่าจริง อะไรที่มันจะไม่ได้มันก็พลอยได้ครับ

19. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง

สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านครับ

อ่านประสบการณ์ของแต่ละท่านไปแล้ว ต้องขอแสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยครับที่ได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯท่าน ขอให้รักษาความดี คิดดี ปฏิบัติดี อย่างสม่ำเสมอ แล้วคุณแม่ฯท่านจะคอยดูแลเราอยู่เสมอครับ เพราะท่านชอบคนดี
    ขอบารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ทุกท่านให้เจริญรุ่งเรือง ยิ่งๆขึ้นไปครับ ท่านใดที่อาจจะยังไม่ได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯ อย่างเพิ่งท้อใจว่าเหตุใดคุณแม่ฯท่านยังไม่ช่วยเหลือเราเหมือนคนอื่น แต่ผมอยากให้กลับไปมองดูว่าท่านศรัทธาคุณแม่ฯด้วยใจที่ถือมั่นแล้วหรือยัง มั่นคงต่อท่านแค่ไหน อธิษฐานขอต่อท่านบ้างหรือไม่ เป็นคนที่ใช่ที่คุณแม่ฯท่านจะช่วยเหลือแล้วหรือยัง ฯ หากยังขาดคุณสมบัติบางอย่างอยู่ลองทำให้ครบสิครับ แล้วท่านจะได้รับประสบการณ์ดีดี เช่นท่านอื่นๆ

20. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้วันเสาร์

ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

อย่าลืม "ตั้งน้ำอธิษฐาน" กันนะครับ