คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอบคุณนะ คุณพล เป็นกำลังใจที่ดีสำหรับผมเสมอเลย....ของฝากถูกใจไหม ...
    กราบพระคุณแม่นะครับ
    ขอบคุณทุกท่านสำหรับกำลังใจด้วยนะครับ:cool::cool:

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามที่แจ้งบอกครับวันนี้ได้ไปทำบุญสังฆทาน วิหารทาน ชำระหนี้สงฆ์ บุญบวชพระ

ร่วมรำลึกและถวายท่านแม่ชีบุญเรือน........

นั่งอ่านเมื่อคืน มีรายชื่อได้รับของมงคลของท่านด้วย งงๆไม่รู้ว่าได้เพราะอะไร แต่

ขอบคุณมากครับ

3. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบคุณแม่คะ คืนนี้ขอตัวเข้านอนก่อนนะคะ
    ขอให้หลับฝันดีกันทุกท่านค่ะ

4. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับพี่ณิ พี่เชษฐ์ และทุกท่าน

กราบคุณแม่บุญเรือน

วันนี้ได้ไปถวายเพล ช่วงบ่ายๆเลย เลยไปกราบคุณแม่ที่วัด และทำบุญฝังลูกนิมิตร พร้อมชำระหนี้สงฆ์ด้วยครับ

เสียดายพี่เชรฐ์ไม่มีภาระกิจลับให้ 5555 ล้อเล่นนะครับอันนี้(deejai)

5. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ด้วยความยินครับท่านพี่ ^^

6. หลานเเม่

ครับท่านพี่ เมื่อเย็นวันนี้ผมก็ได้มีโอกาสอันดีอีกครั้งที่ได้คุยกับคุณป้านพรัตน์ คุณป้าท่านบอกกับผมไว้ว่า "หนูอย่าได้ไปใส่ใจในเรื่องของวัตถุอะไรของคุณเเม่ท่านเลย หากเคารพเเละศรัทธาคุณเเม่จริงๆต้องสนใจเเละใส่ใจในธรรมคำสอนของท่าน หมั่นปฏิบัติเเล้วหนูจะเข้าถึงคุณเเม่ท่านมากขึ้น" เเต่บอกตรงๆนะครับผมอดที่จะไม่คิดเรื่องวัตถุมงคลของคุณเเม่ท่านไม่ได้หรอกครับ อิอิ ปฏิบัติก็ส่วนของปฏิบัติ ส่วนเรื่องของวัตถุมงคลนั้นก็ยังตัดไม่ได้ครับผม

7. หลานเเม่

วันนี้ท่านพี่เชษฐ์หายไปไหนของเค้าน้าาาา ??? ไม่เห็นเข้ามาเลย ><

8. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณ sat103

สวัสดีครับพี่ณิ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ครับพี่ณิ รูปคมชัดมากครับ แบบนี้ถึงจะเป็นรูปที่อัดมาแต่แรกๆครับ

ยินดีด้วยครับ คุณJumbo A

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับพี่ณิ

9. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจมากครับน้องวี ที่โทรศัพท์มาสอบถาม อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ธรรมดาครับ ป้านพรัตน์อยู่กับคุณแม่ฯจนซึมซับเรื่องการปฏิบัติไปแล้ว แต่เราๆก็อาจจะยังไม่มีจิตใจแน่วแน่ตั้งมั่นเช่นคุณป้าท่าน ก็เลยต้องอาศัยวัตถุมงคลของคุณแม่ฯท่านมาช่วยเสริมครับ หากการกินอยู่ไม่ดี การปฏิบัติธรรมก็คงยากเนื่องจากยังมีห่วงมากมายเกี่ยวกับปากท้อง เราต้องสร้างตัวให้มีฐานะร่ำรวยก่อนแล้วจะได้มีเวลาปฏิบัติอย่างสบายใจ แต่ช่วงการสร้างตัวก็ค่อยๆฝึกฝนไปนะครับไม่ใช่ไม่ฝึกเลย

กลับมาแล้วครับ แอบไปดูภาพยนต์มา ^^

10. หลานเเม่

รับทราบคร๊าบบบท่านพี่ ^^

11. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับ เกี่ยวกับการอธิษฐานขอ
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

การอธิษฐานบางครั้งหากใจเราไม่นิ่งอาจจะส่งผลให้การอธิษฐานนั้นลดประสิทธิภาพลงได้ครับ หรือไม่บางครั้งการอธิษฐานนั้นอาจจะไม่ได้ส่งถึงคุณแม่ฯท่านเลย เพราะฉะนั้นก่อนการทำการอธิษฐาน ขอให้ท่านทำใจให้สบายและเป็นสมาธิก่อน ระลึกถึงคุณแม่ฯท่าน แล้วจึงค่อยอธิษฐานขอตามที่ต้องการครับ การอธิษฐานนั้นจะสำเร็จผลโดยไว อีกอย่างที่ผมและหลายท่านอาจจะใช้อยู่บ่อยๆ คือ การอธิษฐานขอแล้วบอกเงื่อนไขในการทำความดี ที่จะทำให้คุณแม่ฯท่านได้ เพื่อตอบแทนความเมตตาที่คุณแม่ฯท่านมอบให้ ไม่ใช่การบนนะครับ อย่าเข้าใจผิด ลองนำไปทำดูนะครับ ได้ผลอย่างไรแล้วนำบอกเล่ากันบ้างนะครับ

12. st-antique

ประกาศเตือน

เรื่อง ราคาวัตถุมงคลของคุณแม่ฯ เริ่มปรับราคาสูงขึ้น

เนื่องด้วยมีการแจ้งข่าวมาว่าจะมีการจัดทำหนังสือเกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม และวัตถุมงคลต่างๆของคุณแม่ฯ ออกวางแผงในไม่ช้านี้ หลังจากที่วางแผงไปแล้วแน่นอนครับ วัตถุมงคลของคุณแม่ฯย่อมจะขยับราคาขึ้นอย่างแน่นอน เพราะจะมีคนรู้จักคุณแม่ฯท่านมากขึ้นอีกมาก รู้ว่าคุณแม่ฯท่านน่าเคารพศรัทธาเพียงใด วัตถุมงคลท่านศักดิ์สิทธิ์ขนาดไหน คนก็จะหาเช่ากันมากขึ้น ร้านพระต่างๆจะถือโอกาสนี้ขยับราคาการให้เช่าหาสูงขึ้นไปอีก เรื่องการขยับของราคาผมก็ไม่สามารถบอกได้ครับว่าจะขยับมาก ขยับน้อย ขึ้นอยู่กับความต้องการและปริมาณของที่มีอยู่มากกว่าครับ แต่ผมไม่อยากให้ท่านที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ต้องเจอสภาวะปัญหานั้นจึงได้เข้ามาทำแจ้งเตือนอยู่เรื่อยๆ ที่วันนี้ต้องออกมาเตือนอีกเพระาต้องบอกว่า ณ วันนี้ราคาเริ่มขยับแล้วครับ สูงขึ้นมากกว่ารอบก่อนๆที่ผมเข้ามาแจ้งกันไป เพราะฉะนั้นทุกท่านอย่าประมาทนะครับ หากมีทุนทรัพย์พอจะเช่าหามาบูชาได้(เน้นบูชานะครับ ไม่เน้นเก็บ) ก็เช่าหามาเถิดครับ เดี๋ยวจะมาเสียใจและพูดภายหลังว่า รู้อย่างนี้เช่าตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว มาพูดตอนนั้นก็ไม่เป็นประโยชน์แล้วล่ะครับ คิดได้แล้วรีบปฏิบัตินะครับ ผมเองหากหมดชุดที่โพสอยู่ก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะหาเช่าพระสวยและราคาย่อมเยาว์มาแบ่งให้ทุกท่านบูชาได้อีกหรือไม่

13. st-antique

วันนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ
    พรุ่งนี้พบกันใหม่ พร้อมกับความรู้ต่างๆเพิ่มเติม
    วันนี้ต้องกล่าวว่า ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ ครับ

14. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    จะนำคำแนะนำของพี่เชษฐ์ไปใช้นะครับ

15. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

หลับฝันดี ราตรีสัวสดิ์เช่นกันครับพี่เชษฐ์
    ขอคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองลูกหลานทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

16. antcorleone

antcorleone เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่าน พอดีไปเจอข้อมูลดีๆ เล็กน้อยจากเว็บนี้เลยเอาลิงค์มาให้ครับ
    ลองไปอ่านดูนะครับ

Pisut Shop :

17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตัวไปนอนก่อนนะครับคุณท็อป ^^

18. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แวะมากราบคถุณแม่ยามดึกครับ

19. หลานเเม่

จัดไปครับพี่ ป่านนี้พี่คงหลับฝันดีเเล้วซินะ ส่วนผมต้องทำหน้าที่ดูเเลกระทู้ต่อไปสักพักครับ อิอิ ><

20. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แอบเข้ามาสวัสดีรอบดึกครับ

สาธุ ๆ ครับพี่โม นุเป็นเสี่ยใหญ่เมื่อไหร่ก็ขอให้พี่โมเป็นเสี่ยใหญ่มากกว่านุไปเลยครับ :cool::cool::cool:

แน่นอนครับพี่โป้ อันนี้เป็นสิ่งที่ตั้งใจไว้อยู่แล้วครับ เพราะที่นุเคยเล่าให้ฟังก่อนหน้าว่าวันที่น้องจะเกิดนุได้ขอความอนุเคราะห์คุณแม่ท่านให้เป็นผู้นำพาดวงจิตที่ดีให้มาเกิดเป็นลูกนุ ฉะนั้นนุถือว่าน้องฟ้าใสคือลูกหลานของคุณแม่ท่านโดยแท้จริง เพราะเค้าถือผู้ที่คุณแม่ท่านเลือกมาให้ครับ ส่วนนุก็มีหน้าที่ต้องดูแลนางฟ้าที่ท่านมอบมาให้อย่างดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับพี่เสือ สาธุ ๆ ๆ

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่เชษฐ์เช่นกันครับ ที่ได้เป็นจุดเริ่มสำหรับโอกาสในการเผยแพร่บารมีของคุณแม่ในครั้งนี้ครับ จะสังเกตได้ว่านุจะพยายามเป็นเผยแพร่บารมีคุณแม่ท่าน รวมถึงมอบวัตถุมงคลเพื่อให้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจให้กับคนที่ไม่มีโอกาสได้เข้ามาอ่านและรับรู้ประสบการณ์ต่าง ๆ นอกบ้าน (กระทู้) แห่งนี้ โดยจะเน้นคนที่ไม่มีโอกาสได้ใช้บริการโลกออนไลน์เสียมากกว่า ซึ่งจำนวนดังกล่าวก็มีเยอะมาก และรอโอกาสจากคนที่รู้นี่แหละครับ

แอบทักทายน้องท็อปรอบดึก