คุยเฟื่องเรื่องพลังพระเครื่องวัตถุมงคล...

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย poon-pan, 22 มกราคม 2015.

1. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เจตนายังเหมือนเดิมนะครับ

ข้อความเดิม

ที่ผมเล่ามา แค่อยากจะแชร์สิ่งที่รู้มาครับ ถือว่าเป็นของกลางๆ ส่วนใครจะนำไปต่อยอดทางด้านไหนนั้นก็สุดจะแล้วแต่ครับ ไม่อาจบังคับกันได้

ผมขอเน้นนะครับ ให้อ่านกันแบบหนุกหนานครับ อย่าซีเรียส

และที่สำคัญผมไม่ได้มาบอก มากะเกณฑ์ว่า สิ่งที่ผมเล่ามานั้นจริงหรือถูกต้องนะครับ ถือเป็นเพียงนำเสนอไว้เพื่อเป็นข้อมูลอีกด้านนึง เห็นเพื่อนตั้งกระทู้ไว้มันตรงกับสิ่งที่ผมก็ชอบแนวนี้ เลยขอเข้ามาแชร์ด้วยแบบ หนุกหนาน

เรื่องจับพลัง ผมเคยพิสูจน์กับพระอาจารย์มาแล้ว และมีอยู่ครั้งนึง โดนพระอาจารย์จับได้ว่าลองของ ทำให้ผมไม่กล้าสู้หน้าพระอาจารย์อยู่หลายวัน หลังจากนั้นไม่กล้าลองของอีกเลย
    Share

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2015
  2. poon-pan

1
    หลวงพ่อเดิมปั๊มรูปเหมือน (ไม่มีรูปนะครับ เพราะไม่ใช่ของผม เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับรุ่นพี่ที่ทำงาน)

รูปหล่อเหมือนปั๊มหลวงพ่อเดิม

permalink
    มีพี่ที่ทำงานของผมคนนึงแก่คราวพ่อผมแกแขวนปั๊มรูปเหมือนหลวงพ่อเดิมอยู่องค์เดียว มีปสก.ที่คนเล่าขานกันมาจนถึงรุ่นผม ตอนผมเข้าทำงานยังทันพี่คนนี้แต่เพราะตอนนั้นผมยังไม่สนใจเรื่องพระเครื่องเลยเลยไม่ได้คุยเรื่องนี้ด้วยตัวเอง

เรื่องนี้มีพี่ที่ทำงานอีกคนเป็นคนเล่าให้ฟังเรื่องมีอยู่ว่า...

แกทำงานเป็นช่างก่อสร้าง วันที่เกิดเรื่องแก กำลังทำงานอยู่ชั้นสองหรือชั้นสาม ซึ่งด้านล่างข้างๆอาคารที่ก่อสร้างอยู่ก็มีเหล็กเสริมปักอยู่เต็มไปหมดไม่รู้แกทำอีท่าไหน ล่วงหล่นลงมา กำลังจะร่วงหล่นใส่เหล็กเสริม เพราะแนวที่ร่วงนั้นมีเหล็กเส้นตั้งโด่เด่อยู่เต็มไปหมด เหลือเชื่อแกดันตกลงไปอยู่ในช่องว่างที่ไม่มีเหล็กเส้น เลยเหมือนมีคนจับยัดแกลงไปในช่องว่างอันนั้นแต่แกก็สลบไม่ได้สติ หัวหน้างานก็รีบพาไปส่ง รพ. เป็นการด่วน สักพักใหญ่หลังจากปฐมพยาบาล แกก็ฟื้นขึ้นมา โดยที่ไม่เป็นอะไรเลย หัวหน้าของแก งงมากว่าเป็นไปไม่ได้ว่าจะไม่เป็นอะไรเลย

หลังจากที่แกรอดปลอดภัยแกก็เชื่อมั่นอย่างสุดหัวใจว่าหลวงพ่อเดิมท่านช่วยชีวิตแกเอาไว้...

พระอาจารย์ท่านก็เคยเล่าให้ฟังว่า มีคนเอาพระหลวงพ่อเดิมมาให้จับ (สงสัยคงจะมีคนเอามาให้ท่านจับกันหลายคน ) หลวงพ่อเดิมท่านก็ดุเอาว่าวันๆไม่ทำอะไรกัน เอาแต่จับพระกันไม่รู้จักปฏิบัติ พอจ.บอกว่าท่านดุจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2015
  3. poon-pan

1
    ผมเช่ารูปเหมือนปั๊มเพดานโบสถ์ไว้ เมลไปถามเพื่อนในเวบนี้ เพื่อนบอกว่ามีญาณของหลวงพ่อเดิม

แต่เท่าที่รู้ว่าคำว่าญาณนั้นมันจะมีแบบทันสังขารกับไม่ทันสังขาร เดี๋ยว พอจ. มาก็จะได้รู้กัน
    ว่าเซียนอยู่รูหรือว่าหมูอยูตึกกันแน่

4. poon-pan

1
    พระนิรนาม

ข้อความเดิม

พระนิรนาม...เล่าให้ฟังแบบหนุกๆ

permalink
    พ่อผมได้พระนิรนาม มาจากเพื่อนคนนึง เขาว่าเป็นพระ...

ที่จริงเรื่องพะลงพลังพระอะไรแบบนี้แกไม่เชื่อหรอก และแกก็ไม่มีวันที่จะเชื่อเรื่องแบบนี้ เอาแค่ไหว้พระสวดมนต์นะโมสามจบก่อนนอนทุกคืนได้ก็บุญถมแล้ว ส่วนมากแกจะไหว้พระที่แกแขวนตอนก่อนออกจากบ้านเท่านั้น

ล่าสุดที่พระอาจารย์มาพักที่บ้านผมตอนช่วงต้นปี56นี้ ผมก็ขอยืมพระที่พ่อมีจะเอามาใก้ พอจ. ดูหน่อยว่าเป็นไงบ้าง เอามาสามสี่องค์ เพราะพ่อผมมีไม่เยอะ เมื่อตอนยังไม่เกษียณอายุแกชอบกินเหล้าชอบสังสรรค์มากกว่า พูดง่ายๆว่าไม่ได้มาทางนี้เลยแม้แต่น้อย

ผมเล่าให้พ่อฟัง เรื่อง พอจ. และจะขอยืมพระของพ่อหน่อยเดี๋ยวคืนให้ พ่อดันมาที่บ้านผมด้วยเฉยเลย แกบอกว่าแกก็อยากรู้ว่า พระอาจารย์จะทำอย่างไร แกบอกส่วนมากพวกต้มตุ๋นมีแต่ราคาคุย (แต่ผมสงสัยว่าพ่อคงกลัวผมไม่คืนพระมากกว่า...555)

มาถึงผมก็เรียนท่านว่าพาพ่อมา ให้พระอาจารย์ช่วยดูพระให้ ผมก็จัดวางพระแบบกะให้ท่านได้
    หยิบองค์แรกก่อนเลยคือพระนิรนาม ท่านจับปุ๊บ บอกว่า พระองค์นี้เกี่ยวข้องกับพระเทพฯ (สมเด็จพระเทพฯ) และเป็นพระที่มาจากวัดที่อยู่ข้างสนามหลวง

พ่อผมอึ้งไปเลย ว่าท่านรู้จริง และท่านก็เล่ารายละเอียดอื่นๆต่ออีกแต่ ไม่สะดวกที่จะเล่าต่อ...ขอจบเอาดื้อๆแค่นี้แหล่ะ

5. poon-pan

1
    ใครมีพระพิมพ์ไม่นิยมไม่ถึงกับต้องตกใจไปครับเพราะ....

ข้อความเดิม

เทพเทวาผู้ซื่อตรง

permalink

คือมีพี่ที่ทำงานคนนึงแกชอบจับพลังพระ แกก็จับไปเรื่อย จับพระพิมพ์ไม่นิยมก็มีพลังหมด เรามีความรู้เรื่องพิมพ์พระก็เลยไม่เชื่อ ดูมันมั่วๆ พอ พอจ. ท่านเล่าให้ฟังเลยถึงบางอ้อ ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์นั้นท่านซื่อตรงมากมากถึงมากที่สุด พอท่านเห็นเป็นรูปครูบาอาจารย์ของท่าน ท่านก็มาสถิตย์ปกปักรักษา สมกับเป็นศิษย์ที่ดี น่านับถือ น่านับถือ.

6. poon-pan

1
    องค์ที่ 25 หลวงปู่ฉอ้อน วัดแหลมหิน จ.ปราจีนบุรี

พระของหลวงปู่ฉะอ้อน วัดแหลมหิน จ.ปราจีนบุรี

permalink
    ผมได้พระพิมพ์พระพุทธ ที่ท่านสร้างมาองค์นึง

มีพระธาตุเสด็จมาที่องค์พระ เป็นเม็ดกลมๆ เหมือนกับเม็ดพริกไทย มีประมานสามสี่องค์ ตอนที่ผมได้มาจากพระที่ไปทำบุญด้วยนั้นก็มีพระธาตุเสด็จมาอยู่แล้ว

ผมเอามาถาม พอจ. ท่านบอกว่าเป็นพระบรมสารีริกธาตุของพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือพระสมณโคดม

ท่านบอกว่า พระที่ปลุกเสกแล้วพระบรมสารีริกธาตุเสด็จมาได้ แสดงว่าท่านต้องเก่งจริง
    Share

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      87.1 KB
      เปิดดู:
      1,623
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2022
  7. poon-pan

1
    องค์ที่ 26 เหรียญหลวงพ่อแดง วัดิขาบันไดอิฐ (ไม่มีรูป เพราะว่าไม่มีของครับ)

ข้อความเดิม

พอจ.เล่าให้ฟังถึงพระเครื่องมีพลังพิเศษ จำได้แบบเลือนลางมาก เหรียญหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ เพชรบุรี

permalink
    จำได้แบบคร่าวๆ พอจ. ท่านบอกถึงพระเครื่องของหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี
    มีพลังพิเศษเพิ่มเติม แต่ผมจำไม่ได้จริงๆว่ามีลักษณะเป็นอย่างไร และยังจำได้ที่ พอจ. บอกไว้อีกว่า มีพระเครื่องของ หลวงพ่อ/หลวงปู่ อีกองค์ที่มีพลังพิเศษแบบหลวงพ่อแดง แต่ต้องขอโทษด้วยผมจำไม่ได้จริงๆ คือตอนนั้นเราไม่ได้สนใจมากคงเป็นเพราะว่า เราเป็นคนรุ่นหลังและก็ไม่มีพระของท่านเลย
    Share

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2022
  8. poon-pan

1
    เรื่องเล่าพระจักษุธาตุ (น่าเสียดายมากถ้าไม่คัดลอกมาจากกระทู้จับพลังพระเครื่อง)

ข้อความเดิม
    พระจักษุธาตุสัณฐานเพชรเจียระไน แห่งวัดสัมพัธวงค์ในอดีต ปัจจุบันประดิษฐานอยู่ที่จังหวัดอุดร

permalink
    ยังจะพอจำเหตการณ์กันได้มั๊ยครับ ประมาณปี 2553 เรื่องพระจักษุธาตุเป็นข่าวหนังสือพิมพ์ขึ้นหน้าหนึ่งติดต่อกันหลายวัน ทั้งออกทีวี มีการโจมตี ว่าปลอมบ้าง อุปโลกบ้าง ต้มตุ๋นลวงโลกบ้าง ต้องให้พิสูจน์ทางกระบวนการทางวิทยาศาสตร์แบบวิธีการตรวจเพชร แล้วถึงจะยอมรับว่าเป็นพระจักษุธาตุจริง....บลา.....บลา...บลา

วันนี้ผมจะมาขอแชร์สิ่งที่ผมรู้เห็นด้วยตัวผมเอง

ตอนที่ผมได้ไปกราบพระจักษุธาตุครั้งแรก หลังจากมีพี่ที่ทำงานแนะนำว่าตอนนี้ที่วัดนี้มีพระจักษุธาตุอยู่ที่วัดสัมพันธ์วงค์ พี่คนนี้ทำงานอยู่ที่เดียวกัน เขาดูจากรายการทีวีและได้แผ่นซีดีที่เขาก๊อปปี้แจกกัน พี่เขาให้ผม เราก็มาเปิดดูกันหลายคนในที่ทำงานช่วงก่อนปีใหม่ ตอนนั้นก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แต่ใจก็มีเอนเอียงไปทางเชื่อเพราะเคยมี ปสก.เรื่องพระธาตุมาบ้างนิดหน่อย

และก่อนที่จะไปกราบพระจักษุธาตุผมก็ตั้งจิตอธิษฐานไปว่า ลูกขอองค์พระจักษุธาตุได้แสดงความศักดิ์สิทธิ์ ขอให้ลูกได้พระธาตุเสด็จมาอยู่ในมือลูกด้วยเถิด (รู้อยู่คนเดียวไม่ได้บอกใครเลย)

ซึ่งตอนไปก็ไปกับพี่ที่ทำงานสองคันรถแท็กซี่ เกือบสิบคนไปถึงก็กราบสักการะบูชาพระจักษุธาตุและพระธาตุต่างๆที่อยู่ในห้องนั้นกันครบ หลังจากได้กราบกันเสร็จก็มานั่งพักกันด้านหลังนั่งพูดคุย สักพักเริ่มมีเสียงเหมือนแหวกอยู่ในอากาศเหนือหัวดังเปี้ยะ แล้วพระธาตุก็หล่นลงมาอยู่ใกล้ๆตัวบ้างตกใส่หัว ใส่หู ผมเห็นมากับตาของผมเอง เรียกว่าสร้างความปลื้มปิติตื้นตันถึงกับน้ำตาซึมกันหลายคน

มีพี่บางคนก็ซื้อผอบเรซิน ที่มีขายอยู่ที่นั้นเพื่อไปต่อแถวขอรับพระบรมสารีริกธาตุไปบูชาที่บ้านผมก็คลานนำหน้าพี่ผู้หญิงเข้าไปรับพระธาตุจากพระอาจารย์ประจักษ์ กำลังพนมมือเตรียมรับผอบพระธาตุคืนจากพระอาจารย์ ทันใดที่จะแยกมือที่พนมอยู่นั้นออกไปรับผอบ ก็รู้สึกว่ามีวัตถุแข็งอยู่ในนิ้วนางที่ประกบพนมมืออยู่ ด้วยความประหลาดใจและคลายมือออกมาเห็นมีพระบรมสารีริกธาตุ สีบานเย็นเข้มเป็นเศษชิ้นบางๆ ติดอยู่กับนิ้วนางนั่นเอง เลยยื่นมือให้พระอาจารย์ประจักษ์ดู ท่านพยักหน้าว่านั่นแหล่ะพระบรมสารีริกธาตุ

หลังจากนั้นประมาณสองสามเดือนผมพา พอจ.ไปเที่ยวชม พระจักษุธาตุด้วยกัน พอไปถึงท่านก็นั่งสมาธิได้สักครู่ แล้วท่านก็กราบสักการะ และ พอจ. ก็ได้รับพระบรมฯแบ่งมาบูชา อยู่กันได้สักพักก็กลับ ผมก็ถามท่านว่า พระจักษุธาตุเป็นอย่างไรบ้างครับ ท่านบอกเป็นของแท้ เป็นส่วนของ ลูกนัยน์ตา เป็นบุญของ พอจ.ประจักษ์ ที่ต้องมาสร้างพระเจดีย์บรรจุพระจักษุธาตุ

เรื่องนี้ไม่เคยลืม เล่าได้เหมือนเดิมทุกทีเลย

9. poon-pan

1
    พระจักษุธาตุ จากเพื่อนสมาชิกที่ร่วมแชร์ปสก.

ข้อความเดิมจากกระทู้จับพลังพระเครื่อง

ขอแชร์นิดนะครับ...
    เห็นพี่ Poon-pan พูดถึงเรื่องพระจักษุธาตุนั้น...ส่วนตัวผมก็มีประสบการณ์ตรงเช่นเดียวกันครับ...

เมื่อครั้งพระจักษุธาตุ ยังอยู่ที่วัดสัมพันธวงศ์ ได้มีโอกาสไปกราบ และพาพี่ๆ น้องๆ ไปกราบอีกหลายครั้ง...มีครั้งนึง

พี่ที่สนิท ได้ชวนครอบครัวนึง ไปกราบพระบรม และพ่วงเราไปเป็นเพื่อน
    ครั้งนั้น เมื่อกราบเสร็จ ทางผมก็แจ้งครอบครัวนั้นว่า ทาง พระอาจารย์ประจักษ์มีพระบรมฯ มอบให้ฟรี ทางครอบครัวนั้น ก็ไปบูชาผอบมา 1 ผอบ..

ส่วนผม หลังจากที่กราบพระบรมเสร็จฯ ก็ตกลงกันว่านั่งสมาธิสักเล็กน้อย..
    ตัวผมเองอษิฐานว่า " ตัวผมมีความเคารพในพระบรมฯ ว่ามีจริง เสด็จได้จริง แต่ไม่เคยเห็นประจักษ์ด้วยตนเอง ขอได้โปรดให้พระบรมฯเสด็จมาใส่ในมือผมด้วยเถิด"

นั่งสมาธิไปสัก 5 นาทีไม่เกิน..ได้ยินเสียงอื้ออึง จึงลืมตา ก็เห็นว่าพระบรมเสด็จบริเวณด้านข้างตนเอง ทั้งๆ มั่นใจว่า พรมบริเวณที่ผมนั่งนั้น ไม่มีพระบรม หรือเศษหิน แต่อย่างใด...เมื่อท่านเสด็จแล้ว ก็มอบให้พี่ที่อยู่ข้างๆ ไป..ส่วนครอบครัวนั้น ก็มีทางลูกสาว ก็เสด็จมาใส่ หน้าตัก ส่วนแม่พี่เค้า ก็หล่นใส่ศรีษะ เป็ฯที่ประจักษ์กันทั่ว..

ตัวผมก็เตรียมจะนั่งสมาธิต่อ แต่เหตุการณ์ก็เกิดขึ้นครับ
    ขณะที่กำลังจะเตรียมนั่งสมาธิต่อ..มือก็กำลังง่วนกับพระธาตุที่เพิ่งเสด็จมา..
    ก็มีสิ่งหนึ่ง พุ่งแรง (ต้องใช้คำว่าพุ่งแรงครับ) เพราะเหมือนมีคนขว้างสิ่งของ จากข้างบน ด้วยความแรง เพราะพระธาตุตกใส่มือ และแรงขนาดที่กระเด็นใส่กระเป๋าของผม..หลังจากตะลึงไปชั่วขณะ.ก็ค้นในกระเป๋า ก็เห็นเป็นพระธาตุสีเหลืองใส ครับ..

ดังนั้น ส่วนตัวผมเชื่อว่า พระบรมธาตุ ส่วนพระจักษุ ถึงนี้ไม่เคยมีในตำรามาก่อน..ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่มีครับ..^^

หลังจากนั้น เคยคุยเรื่องนี้กับญาติธรรม พี่ก็เล่าให้ฟัง เป็นเหตุการณ์เดียวกันกับพี่ Poon -Pan ครับ พระธาตุเสด็จมาปรากฏในมือ ขณะที่กำลังไหว้พระบรมฯ

10. poon-pan

1
    คุณแม่ชีที่วัดสัมพันธวงค์ กทม.

สืบเนื่องตอนที่ไปกราบพระจักษุธาตุ ที่วัดสัมพันธวงค์

คือช่วงที่ผมจะไปกราบพระจักษุธาตุที่วัดสัมพันธวงค์ มีพี่ที่ทำงานบอกว่า ที่นั่นมีคุณแม่ชีที่ปฏิบัติดี ท่านอาศัยอยู่ตึกด้านหลังอุโบสถ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนของรุ่นพี่เค้าเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เก่งมาก เข้าสมาธิไปเจอกับคุณแม่ชี พี่ก็เลยแนะนำให้ไปนมัสการตอนที่ไปกราบพระจักษุธาตุ

11. poon-pan

1
    องค์ที่ 27 ตะกรุด+เหรียญของ หลวงพ่อสุพัฒน์ เตชะพะโล วัดป่าประชานิมิต อ.สำโรง จ.อุบลราชธานี

ตอนไปนมัสการท่านครั้งแรกตอนต้นปี 2554 ไปโดยที่ไม่รู้จักท่านมาก่อนเลยสักนิดเดียว ตอนไปถึงตึกที่ ท่านพักอยู่ ท่านกำลังพักผ่อนอยู่ ตอนนั้นก็ไม่แน่ใจว่าจะได้มีโอกาสนมัสการหรือเปล่า แต่ลูกศิษย์ของท่านบอกว่าให้รอสักพักใหญ่ ผมเลยนั่งรออยู่ จนท่านลุกขึ้นออกมารับแขก

พอท่านออกมา ผมก็เข้ากราบ กราบยังไม่ทันครบ 3 ครั้ง ท่านก็สั่งลูกศิษย์ของท่าน ให้ไปหยิบตะกรุดและเหรียญพระของหลวงพ่อสุพัฒน์ ที่เป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่เจียม วัดกะมอล (ตอนนั้นไม่รู้จักเลยว่าเป็นพระที่ไหน ในใจยังคิดเลยว่า ไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่เพราะไม่รู้จักเลย)

ท่านบอกว่าเตรียมเอาไว้ให้แล้ว ผมก็งงเป็นไก่ตาแตก ผมเพิ่งจะมาที่นี่เป็นครั้งแรก และก็ไม่ได้คิดมาขอของดีแต่อย่างใด แค่อยากมานมัสการท่านผู้ทรงศีลปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ แต่ก็รับของท่านไว้ด้วยความดีใจเหมือนกันเพราะเป็นของชอบอยู่แล้ว

ผมเรียนถามพระอาจารย์ เล่าที่มาว่าได้มาอย่างไร พอจ.ท่านดูให้ ท่านบอกว่าเป็นด้านคงกระพันชาตรี

เคยอ่านข่าวตอนประท้วงปี 2556-2557 เห็นแว๊บๆ มีการด์ของกลุ่มผู้ประท้วงแขวนสร้อยตะกรุดของหลวงพ่อสุพัฒน์ พร้อมแขวนพระหลวงปู่ทวด โดนอาวุธปืนไม่รู้ชนิด ยิงโดนเข้าที่หน้าอกเป็นแผลถลอกฟกช้ำบาดแต่เจ็บไม่มาก แพทย์พยาบาลทำแผลให้โดยไม่ต้องอยู่ค้างรักษาตัว ลองดูสภาพวัตถุมงคลในรูปด้านบนครับเอามาจากข่าว

ขนาดไฟล์:
      213.1 KB
      เปิดดู:
      2,222
  12. poon-pan

1
    พอจ. กับ คุณแม่ชีวัดสัมพันธ์วงค์

ช่วงกลางๆปี 2554 ผมพา พอจ. ไปสักการะพระจักษุธาตุ ที่วัดสัมพันฯ พอสักการะเสร็จ เลย พาพอจ.ไปเยี่ยมคุณแม่ชีกัน ตอนพา พอจ.ไปถึงตึกที่พักคุณแม่ ท่านกำลังพักผ่อนอยู่ ผมยังจำได้ติดตาเลยว่า ครั้งแรกที่ลูกศิษย์ของท่านเห็น พอจ. ผมอ่านสายตาออกเลยว่า ไม่ค่อยอยากต้อนรับ พอจ. เท่าไหร่นัก อาจเป็นเพราะว่ารูปลักษณะของ พอจ.องค์เล็กผิวคล้ำๆทำให้ลูกศิษย์ของคุณแม่ไม่ค่อยเลื่อมใสนัก ประกอบกับไม่เคยรู้จักกันมาก่อนด้วย (เป็นความรู้สึกนึกคิดของผมเองนะครับ ผมไม่ได้หมายความว่าลูกศิษย์ของคุณแม่จะเป็นอย่างนั้นนะครับ)

ตอนนั้นใจคอผมรู้สึกหวาดๆอย่างไรก็ไม่รู้ เพราะอ่านสายตาที่ลูกศิษย์ของคุณแม่มองมาที่ผมเหมือนกับจะต่อว่าที่ผมพาพระที่ไหนมาก็ไม่รู้ ตอนนั้นคิดว่าสงสัยจะแย่แน่ๆงานเข้าแล้วตู ไม่น่าเล้ย...อยู่ดีไม่ว่าดี

แต่พอคุณแม่ชีออกมา ลูกศิษย์ก็เตรียมหมอนรองกราบพระให้คุณแม่ชี คุณแม่ชีท่านสุขภาพไม่ดี พอท่านกราบเสร็จก็นั่งเก้าอี้ หลังจากได้พูดคุยกัน ผมสังเกตุดูเห็นท่านทั้งสองพูดคุยกันถูกคอ เหมือนกับคนที่พูดภาษาเดียวกันยังไงยังงั้นเลย พวกลูกศิษย์ต่างก็ยิ้มแย้มแจ่มใสทุกคน ผมงี้โล่งอกเลยนึกว่าจะแย่ซะอีก (เพราะนึกถึงตอนแรกที่เห็นสายตาของลูกศิษย์คุณแม่ชีมองมาที่ผมแบบตาเขียวใส่ผม ผมงี้หนาวเย็นยะเยือกเลย)

สถานการณ์พลิกผันจริงๆ ทุกคนดูมีความสุขดีมาก เท่าที่ผมฟังท่านคุยกัน พอจ.ท่านสามารถตอบในสิ่งที่คุณแม่ถามมาได้หมด ช็อตเด็ดตอนที่ท่านบอกลูกศิษย์หยิบพระธาตุที่ท่านได้มา เอามาให้ พอจ.ช่วยดู ท่านก็ดูให้ว่าเป็นพระธาตุของพระอรหันต์ ๕๐๐ องค์ในถ้ำ คุณแม่ชีท่านเลยบอกว่ามีพระพม่ามอบให้ท่านมาบูชา ได้มาจากถ้ำแห่งหนึ่งเป็นพระธาตุของพระอรหันต์ ห้าร้อยพระองค์

คุณแม่ท่านเลยถวายให้ พอจ. มาจำนวนนึง ผมเลยได้อานิสงส์จาก พอจ. เพราะคุณแม่แบ่งพระธาตุของพระอรหันต์ห้าร้อยพระองค์ให้ผมมาด้วยตั้ง ๒๖ องค์ ฟลุ๊กจริงๆ ดีใจมากๆครับ....ขอบอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2015
  13. poon-pan

1
    หลวงพ่อสุพัฒน์ จ.อุบลราชธานี กับตะกรุดพร้อมเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      141.6 KB
      เปิดดู:
      1,843
  14. poon-pan

1
    องค์ที่ 28 เหรียญพรหมวิหารธรรม หลวงปูสี วัดถ้ำเขาบุนนาค จ.นครสวรรค์ ปี ๒๕๑๘

เหรียญนี้ พอจ.ท่านบอกว่า พลังของหลวงปู่สีนั้นเทียบเท่ากับสมเด็จโตครับ ส่วนรายละเอียดนั้นจำไม่ได้แล้ว เพราะท่านดูให้นานมากแล้วครับ และที่สำคัญตอนนี้ ผมไม่เหลือเก็บไว้บูชาสักเหรียญเลย

แบ่งให้เพื่อนบูชาไป ๒ เหรียญ แจกเพื่อนฟรีไปอีก ๓ เหรียญ หมดพอดีไม่เหลือเลยสักกะเหรียญ

ขนาดไฟล์:
      223.6 KB
      เปิดดู:
      2,381
  15. nop070

nop070 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวน

อยากทราบชื่อท่านแม่ชีครับ จะหาโอกาสไปกราบท่าน
    ขอขอบคุณ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2015
  16. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่ครับ หลวงพ่อสุพัฒน์น่าจะเป็นลูกศิษย์หลวงปู่เจียมวัดหนองยาว สุรินทร์ครับ
    ส่วนลูกปู่เจียมวัดกะมอลนั้น ไปทางสายหลวงปู่สรวง บ้านละลม ขุขันธ์ ศรีสะเกษ มากกว่าครับ

17. poon-pan

1
    ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้ตรวจสอบให้ดีก่อน ผมรีบเสริชอ่านแบบผ่านๆ เลยทำให้ลงข้อมูลผิดไปครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล ร่วมด้วยช่วยกันครับ คนละไม้คนละมือ

ดีมากๆครับ

สาธุในบุญด้วยครับ

18. poon-pan

1
    คุณ nop070 ผมส่งpm ให้แล้วนะครับ

19. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    ชอบครับ สนุกดีๆ มีหลวงปู่ทิม มั้ยค้าบบบ

20. Mettigo

Mettigo ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ ขอความรู้หน่อยครับ ปกติผมเดินผ่านร้านอาหารร้านหนึ่ง สุนัขของเจ้าของร้านจะเห่ากระโชกและทะยานใส่ผมทุกครั้ง (สุนัขล่ามโซ่ไว้ครับ) พอผมอาราธนาพระพิมพ์ของหลวงพ่อรูปหนึ่งมาบูชา สุนัขที่เคยเห่าและทะยานใ่ส่ผมนั้นกลับนอนมองผมเฉย ๆ เลยสังเกตสุนัขตัวอื่น ๆ ก็จะเป็นเหมือนกัน ขอเรียนถามว่าเป็นพลังพุทธคุณทางเมตตาหรือทางมหาอำนาจครับ