** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ข้อสรุปเรื่องราคาแล้วครับ

ได้คุยกันทั้งสามคนแล้ว ต่างมีความเห็นดังนี้ครับ..

1. จุดประสงค์หลักเรา ในทางตรง ต้องการให้พระระบายสู่เพื่อนสมาชิกเราให้ทั่วถึงและมากรายทีสุด โดยทางอ้อมยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกๆท่านได้ร่วมทำบุญร่วมกันด้วย (กรณีนี้คุณตุ้ยรับอาสาจัดส่ง เหนื่อยหน่อยไม่เป็นไร เพื่อพวกเรา)

2. กรณีองค์เดียว หรือชุด 3 องค์ เมื่อคำนึงถึงเวลาเปิดจอง คงจะยาก และวุ่นวายพอสมควร

3. จึงเอาทั้ง 2 แบบมารวมเป็นแบบเดียว ช้อยเดียว คือ ชุด 2 องค์ (คละองค์ที่สวยหน่อย 1 องค์ / และองค์ที่สวยน้อยหน่อย 1 องค์)

4. ตั้งราคาให้ต่ำหน่อย น้องๆที่ยังกะตังค์น้อย คงพอจะรับไหว (รับไปเลย 2 องค์ ให้พ่อแม่ หรือจะให้แฟนด้วยก็ได้)

5. เรื่องยอดบริจาคมากน้อยไม่เป็นไร เมื่อโครงการนี้เสร็จ จัดส่งพระถึงมือเพื่อนสมาชิกทุกท่านแล้ว เมื่อถึงวันที่พวกเราจะไปวัด จะออกประกาศเชิญชวนอีกครั้งหนึ่ง ท่านใดหากพอมีเวลาว่าง ก็ไปกัน ในวันนั้นหากใครอยากจะต่อยอด หรือซื้อของใช้ใดๆ ไปเติม ก็ตามแต่กำลังศรัทธาของแต่ละท่านครับ

เหตุผลดังกล่าว จึงขออนุญาติเปิดเป็นทางเลือกเดียว ดังนี้ครับ

--------------------------------------------------------------

" ให้บูชา 1 ชุด ( 2 องค์ ) ในราคาชุดละ 600 บาท "

(เปิดให้จองได้ท่านละ 1 ชุดเท่านั้นน่ะขอรับ)

--------------------------------------------------------------

จะได้ยอดบริจารรวม 50 ชุด เป็นเงิน 30,000 บาทครับ

กำหนดเปิดจอง

วันนี้ครับ เวลา 20.30 น. เป็นต้นไป (เอาเวลาหน้ากระทู้เป็นหลัก)

ก่อนก็ไม่ได้น่ะครับ ......ขอขอบคุณในน้ำใจไมตรีของเพื่อนๆทุกคนครับ.

2. KonnoK

KonnoK เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเพิ่มเติมเพื่อให้เข้าใจตรงกันครับ

ราคานี้ยังไม่รวมค่าจัดส่งใช่มั๊ยครับพี่โจ หากมีค่าจัดส่งต่างหากคิดเพิ่มเท่าไรครับ (เกรงว่ายอดบุญจะลดลงเพราะโดนค่าจัดส่งครับ)

3. Jopaa

รวมค่าจัดส่งแล้วครับ..ยอดทำบุญยังคงที่ยอด 30,000 บาทครับผม..

4. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

5. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อประมาณ 10 นาทีก่อน ... ได้รับพระหลวงปู่ดู่แล้วนะครับ :cool:

ขอบพระคุณมากครับ และ ขอโมทนากับทุกๆท่านอีกครั้งครับ

6. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะ หลวงปุ่ขา หนูอยากทำบุญนี้ค่ะ :cool:

7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    คืนนี้ต้องรอลุ้นกันนะครับผม ท่านทางจะลุ้นกันคอเป็นเอ็นกระมังนะครับผ

8. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ใครจะเป็นผู้โชคดี 1 ใน 50 ชุด หุหุ

9. Ton_PB

Ton_PB เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ร่วมบริจาคกันเยอะ ๆ นะครับ

10. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ปลื้มใจจริงๆครับ ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกคนที่ช่วยเหลือเด็กที่ยากไร้

11. shevvy

shevvy เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยคับ และยินดีกับพี่ๆที่จองได้ล่วงหน้าด้วยคับ (ตัวผมเข้ากะดึก)

12. โต้งKK

โต้งKK สมาชิกใหม่

ผมขอ 1 ชุดนะครับ ร่วมทำบุญด้วย เวลาสองทุ่มติดทำงานครับ 086-5791446

13. choke

choke เป็นที่รู้จักกันดี

จองก่อนล่วงหน้าไม่ได้นะครับพี่ แต่ไม่ทราบว่าจองแทนกันได้หรือเปล่าน้า..

14. thanawut

thanawut สมาชิก

19 กรกฎาคม 2009
    ผมว่าคืนนี้เวปล่มอีกแน่เลย

15. yy

yy เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2006
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jopaa [​IMG]
    ได้ข้อสรุปเรื่องราคาแล้วครับ

ได้คุยกันทั้งสามคนแล้ว ต่างมีความเห็นดังนี้ครับ..

1. จุดประสงค์หลักเรา ในทางตรง ต้องการให้พระระบายสู่เพื่อนสมาชิกเราให้ทั่วถึงและมากรายทีสุด โดยทางอ้อมยังเป็นการเปิดโอกาสให้ทุกๆท่านได้ร่วมทำบุญร่วมกันด้วย (กรณีนี้คุณตุ้ยรับอาสาจัดส่ง เหนื่อยหน่อยไม่เป็นไร เพื่อพวกเรา)

2. กรณีองค์เดียว หรือชุด 3 องค์ เมื่อคำนึงถึงเวลาเปิดจอง คงจะยาก และวุ่นวายพอสมควร

3. จึงเอาทั้ง 2 แบบมารวมเป็นแบบเดียว ช้อยเดียว คือ ชุด 2 องค์ (คละองค์ที่สวยหน่อย 1 องค์ / และองค์ที่สวยน้อยหน่อย 1 องค์)

4. ตั้งราคาให้ต่ำหน่อย น้องๆที่ยังกะตังค์น้อย คงพอจะรับไหว (รับไปเลย 2 องค์ ให้พ่อแม่ หรือจะให้แฟนด้วยก็ได้)

5. เรื่องยอดบริจาคมากน้อยไม่เป็นไร เมื่อโครงการนี้เสร็จ จัดส่งพระถึงมือเพื่อนสมาชิกทุกท่านแล้ว เมื่อถึงวันที่พวกเราจะไปวัด จะออกประกาศเชิญชวนอีกครั้งหนึ่ง ท่านใดหากพอมีเวลาว่าง ก็ไปกัน ในวันนั้นหากใครอยากจะต่อยอด หรือซื้อของใช้ใดๆ ไปเติม ก็ตามแต่กำลังศรัทธาของแต่ละท่านครับ

เหตุผลดังกล่าว จึงขออนุญาติเปิดเป็นทางเลือกเดียว ดังนี้ครับ

" ให้บูชา 1 ชุด ( 2 องค์ ) ในราคาชุดละ 600 บาท "

(เปิดให้จองได้ท่านละ 1 ชุดเท่านั้นน่ะขอรับ)

จะได้ยอดบริจารรวม 50 ชุด เป็นเงิน 30,000 บาทครับ

กำหนดเปิดจอง

วันนี้ครับ เวลา 20.30 น. เป็นต้นไป (เอาเวลาหน้ากระทู้เป็นหลัก)

ก่อนก็ไม่ได้น่ะครับ ......ขอขอบคุณในน้ำใจไมตรีของเพื่อนๆทุกคนครับ.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอจอง1ชุดได้หรือเปล่าครับ เดี๋ยวกลับบ้านแล้วที่บ้านไม่มีเน็ตครับ ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน
    กำลังจะกลับบ้านแล้ว
    ขอบคุณล่วงหน้าในความปราณีนะครับ

16. มหาหงษ์

มหาหงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

คืนนี้มีงานบุญ ขอร่วมด้วยคนนะครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่านด้วยครับ

17. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    งานนี้ถ้าเกิดเน็ตที่บ้านล้ม ...เศร้าแน่pig_cryy

18. Jopaa

ต้องขอประทานโทษมากๆเลยครับ...สำหรับเพื่อนๆ สมาชิกที่ขอจองก่อนล่วงหน้า โดยติดขัดในกิจความจำเป็นต่างๆ แต่ก็ยังมีกะจิตกะใจ อยากร่วมทำบุญช่วยเหลือเด็กๆน่าสงสารร่วมกัน ขออนุโมทนาในผลบุญแห่งภาวะจิตใจนี้ด้วย ทุกท่านเลยครับ

อย่างไรก็ดี..เนื่องจากเราทำงานเป็นกลุ่มใหญ่ ยังคงต้องยึดในกฏกติกาเป็นหลัก แม้เราจะทราบในจิตใจเมตตาของพวกเราทุกคนดี แต่ถ้าหากเปิดให้จองก่อนได้ เชื่อว่าแปร๊บเดี่ยว..ก็หมดแล้วครับ..ก็จะกลายเป็นไม่มีกฏเกณฑ์กันขึ้น

จึงต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ..หวังว่าคงได้รับความเห็นใจในความจำเป็นนี้ด้วย..ขอขอบพระคุณครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนกรณีจองแทนกัน อันนี้ทำได้ครับ เหมือนหลายๆครั้งที่เคยมีมา ท่านใดที่ติดธุระจำเป็นจริงๆ ลองขอให้เพื่อนๆ เราจองแทนกันได้ครับ แต่ต้องระบุ User ของผู้ที่สั่งให้จองแทนด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2011
  19. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

มานั่งลุ้นด้วยครับ............

20. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    รอร่วมทำบุญด้วยเจ้าค่ะ และอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ร่วมบุญช่วยเหลือเด็กน้อยค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้