** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

จะว่าไปรางวัลที่หนึ่ง พระท่านเลือกผู้ได้รับและบอกให้ทราบก่อน Lotteryจะออก....ดูให้ดีนะค่ะ

ทั้งนี้ได้มีการเลือกหมายเลขไว้แล้วดังนี้

Aimee ก็ยังคงเป็น Aimee ช่างละเอียดละออ พิเคราะห์พิจารณา

ว่ากันว่า.. ผู้ประพฤติปฏิบัติธรรมดีแล้ว ย่อมมีความละเอียดละออในจิตเป็นปกตินิสัย

ขอแสดงความยินดี.. และอนุโมทนากับผู้ได้รับรางวัลในคราวนีทุกท่านด้วยครับ

2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ แต่พรุ่งนี้วันศุกร์ ผมต้องไปแหลมฉบังทั้งวันเลยอ่าค๊าบ ไว้โอกาสหน้าก็ได้คับผม ^^ :cool:

3. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกันครับ วันนี้ผมได้ไปทำบุญ บริจาคซื้อโลงศพ..ประจำเดือน.. ถวายบุญให้หลวงปู่ดู่เรา (เงินบริจาคส่วนหนึ่งจากตู้รับบริจาคที่ลูกค้ามีจิตใจเป็นกุศลร่วมทำบุญ และอีกส่วนหนึ่งผมได้เพิ่มเติมเพื่อให้ตัวเลขดูสวยๆๆ:VO) เลยขออนุญาติใช้ ชื่อ-นามสกุล (พี่ชายใจดีในเว๊ปเรานี่แหละ)เป็นเจ้าภาพในบุญครั้งนี้ ด้วยนะคร้าบบบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      154.8 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      155.2 KB
      เปิดดู:
      68
  4. อิฐมอญ

อนุโมทนาด้วยครับผม _/I\_:cool:

5. Jopaa

น้าอิฐ/ น้าตุ้ย โปรแกรมธรรมสัญจรสายอีสาน จากสกลนครเที่ยวนี้แล้ว เห็นคุณ Aui อยู่แพร่ทำให้ได้คิด เราไปหาดีม่ะ ให้พาเที่ยวซะเลย น่าสนใจม่ะ..ผมชอบน่ะสายเหนือด้านนี้ไม่ค่อยได้ไปเท่าไร สุโขทัย อุตรดิษฐ์ แพร่ น่าน เมืองเก่าสวยๆทั้งนั้น สนป่ะ !!

6. อิฐมอญ

Good Idea ครับพี่โจ เมืองเก่านี่ ของโปรดผมเลยครับ :cool::cool:
    จะดีมั๊ยถ้าเราเพิ่มวันไปอีกสัก 1-2 วัน จาก 3วัน2คืน เป็น4วัน3คืน หรือ5วัน3คืน
    กำลังสวยนะ จะได้ไม่ต้องรีบเร่ง เอาแบบ ชิลล์ๆ ^^

7. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009

ถ้าพี่มารับผมไปเที่ยวได้อยู่ครับ ยินดีเสมอ..ทุกเวลาครับพี่ แต่ถ้าให้ผมพาเที่ยวเนี้ย เครียดเลย :'( ไม่รู้จักสักทีเลยครับ 555

8. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ฝากพิจารณาครับ

พระเหนือพรหมเนื้อผงถอดพิมพ์เหรียญ
    หลังติดรูปถ่ายหลวงปู่ ( พี่ใจดีแบ่งรูปถ่ายมาให้ครับ )

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      36.3 KB
      เปิดดู:
      69
  9. Jopaa

อือ..ฮือ..ไปหามาได้อย่างไร ??

องค์นี้พระธาตุเพี๊ยบเลยอีกต่างหาก

ว้าว..!!..:cool:

10. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณครับพี่โจ:cool:

องค์นี้เป็นองค์แรกที่ผมได้พระหลวงปู่มา

ได้บูชาพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่มาก็เลยแขวนพิมพ์ใหญ่ ตามกระแสนิยม

แล้วเอาองค์นี้ถวายหลวงพี่ที่รู้จักกันไปซักเกือบครึ่งปีได้

เกิดคิดถึงองค์นี้ เลยต้องไปตามหาหลวงพี่ท่านขอเปลี่ยนองค์เอากลับมา

วันที่ผมไปหาท่านที่วัดใกล้ๆบ้าน โชคดีมากท่านกลับมาที่วัดพอดี

จริงๆ ท่านย้ายวัดไปอยู่อีกที่แล้วครับ แต่ท่านเพิ่งมาที่วัดนี้

ท่านบอกว่า พอดีพระอาจารย์ให้กลับมาช่วยงานพอดีเลย

เสร็จงานก็จะกลับอีกวัดแล้ว ผมก็เลยขอท่านเปลี่ยนองค์มา

โชคดีอีก ได้พี่ตุ้ยแบ่งภาพหลวงปู่ สวยๆให้อีก

เลยเอามาติดด้านหลัง แขวนติดตัวทุกวันนี้ครับ :cool:

เลยมาคิดได้ว่า ( ความคิดส่วนตัวนะครับ )
    เราจะเลือกพระหลวงปู่มาติดตัวสักองค์
    ควรจะเลือกองค์ที่เราชอบ
    องค์ที่มีความหมายกับตัวเราดีกว่า (อันนี้รู้ได้ด้วยตัวเอง )
    เพราะพระหลวงปู่ดีทุกองค์ครับ

เคยอ่านเจอที่ลูกศิษย์บันทึกไว้
    หลวงปู่บอกว่าเวลาที่ท่านอธิฐานจิตพระ
    ท่านจะอธิฐานถึงพระที่ท่านเคยสร้างไว้ก่อนๆด้วย
    ไม่ว่าพระองค์นั้นจะอยู่ที่ไหนก็ตาม
    ( ความหมายประมาณนี้ ข้อความอาจจะไม่เหมือนเดิมเป๊ะนะครับ )

11. Jopaa

เข้าใจนัยยะความหมายดีครับ และพี่ก็เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลย

บอกจริงๆน่ะ พี่ว่าพี่ก็มีพระทั้งเนื้อโลหะและก็ทั้งเนื้อผงของหลวงปู่ท่านอยู่พอสมควรเหมือนกันน่ะ (ไม่มากเท่าไร) แต่พิมพ์นี้พี่โจยังไม่มีเลยน่ะ..จะบอกให้

ถือว่าหายากมากที่เดียว ยากกว่าพิมพ์ใหญ่อีก คุณตุ้ยเล่นพระมาตั้งหลายปีกว่าพี่ ยังเพิ่งได้เมื่อไม่นานมานี้เอง นักเล่นพระสายตรงหลวงปู่ท่านอื่นๆ บางท่านยังเผลอตีเก็เลย ด้วยนึกว่าพิมพ์นี้ไม่มี ตราบจนเห็นเนื้อพระจึงรู้ว่ามีพิมพ์นี้อยู่ด้วย ถือว่าเป็นพิมพ์หนึ่งที่หาได้ยากมากครับ ยิ่งองค์ที่มีพระธาตุเยอะขนาดนี้ ยิ่งหายากเข้าไปใหญ่ สมควรแก่การอาราธนาขึ้นบูชาคอเป็นที่สุดครับพ้ม..มม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2012
  12. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

ไม่จริงงงงงงงงงงงงงงงงงง...:cool:

13. Jopaa

พวกเรา..เหล่ามา "ทำบุญ"

ต่างกุมใจรัก... สมัครสมาน

"ล้วนมิตร"..จิตชื่อบาน สราญเริงอยู่.. ทุกผู้ทุกนาม

14. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ใช่คับน้องนิวพี่โจเค้ามี....ไม่มากเท่าไร....เเค่น้อยกว่าพิพิธภัณฑ์หน่อยเดียวเองคับ

15. หูกาง

ป๊าดดดดดดดดด....ไม่อยากจะคิด:cool:

16. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 1037 เหรียญหลวงปู่ทวด(บัวข้าง) เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2520 เหรียญนี้สภาพล้างเหรียญ เหรียญไหนล้างเหรียญ เหรียญไหนไม่สวยนักก็จะบอกตามตรงนะครับ ไม่ใช่สวยเดิมทุกเหรียญไปครับ องค์นี้พร้อมเลี่ยม รับทราบการจองรายการที่1037 พี่นอกเวปโทรมาขอปิดครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1039 พระพิมพ์พระพรหมพิมพ์ใหญ่ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2517 บล็อกยาง องค์นี้ด้านหลังปั๊มตรายางครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม รับทราบการจองรายการที่1039 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1040 พระพิมพ์สมเด็จ(หลัง ๑ ด) เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ รับทราบการจองรายการที่1040 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->noparak<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1041 พระกลีบบัว(หลัง ๑ ด) เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ รับทราบการจองรายการที่1041 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เยาว์วัย<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5654401", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1042 เหรียญพระพุทธอนันตคุณ เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 พระชุดนี้คุณสุธันย์สร้าง ชนวนศักดิ์สิทธ์มากมาย เนื้อทองแดงสร้างน้อยกว่าเนื้อนวะอีกต่างหาก หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ รับทราบการจองรายการที่1042 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณนพคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5654401", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)

17. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

ขออนุโมทนาด้วยครับ;ปรบมือ

18. Jopaa

นี่..ก็คิดว่าน่าจะเป็นอีกองค์หนึ่ง..ที่หาได้ยากที่เดียวครับ..

ลองๆชมกันดู..เผื่อเจอที่ไหนเก็บได้เลยครับ

(วันนี้ระบบโหลดภาพใหญ่ขัดข้อง ชมภาพเล็กไปก่อนครับ)

19. ตุ้ย ฉันทะ

สวยงามมากครับ อารธนาขึ้นคอเลยครับ :cool::cool:

20. หูกาง

[​IMG][​IMG]

เอาแบบชัด ๆ ครับ...
    :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้