** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

การงานไม่ค่อยดีเท่าไรหรอก...

เดือนที่แล้วรับงานมา 50 กว่าล้าน..

เดือนนี้ก็ไหลเข้ามา เข้าแล้วเข้าอีก.จนจะรับทำไม่ไหวแล้ว

ตูละเซ็ง.!! .คนอื่นเขาตกงาน หางานกันจะตาย

คนเราเนอะ.. ยิ่งทำทานมาก ทำกุศลมาก.ก็ยิ่งได้มาก

ยิ่งมีวุฒิภาวะจิตใจดี ก็ยิ่งเป็นที่นิยมชมชอบของบุคคลอื่น (ลูกค้า )

ไม่เห็นต้อง ไปรงไปรอ ชาตินงชาติหน้า เลย..ชาตินี้นั่นแหละ..

ชาตินี้กินดอกเบี้ยบุญ..ภพชาติต่อไปต้นทุนบุญก็ยังคงอยู่ล่ะเน้อ..

ฝากกันมากๆน่ะครับ..หลวงปู่ฯท่านดูอยู่

สาธุ..อนุโมทนากับเพื่อนด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ก็ว่าไปคร๊าบ ยังรับไหวคร๊าบให้เข้ามาอีกเถ๊อะน๊า ^^ 555
    ขอบคุณครับผม ช่วงนี้ต้องเก็บสแปไว้ก่อนไม่รู้ปีนี้จะเกิดวกฤต อะไรอีกเปล่ามันตะหงิดๆใจยังไงพิกลครับ ทั้งภัยธรรมชาติ ทั้งการเมือง ต้องเอาบุญเป็นที่พึ่งล่ะครับ
    ว่าแต่คืนนี้ คุณตุ้ยหายไปไหนนะ:cool:

3. อิฐมอญ

ครับผมฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับ:cool:

4. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

ผมขอยืนยันอีกเสียงคร๊าบบบบบบบบบบบ...:cool:

5. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    โอ้ยอิจฉาคนว่างงานมีเวลามานั่งเม้นคุยกัน รอผมสอบเสร็จก่อนเหอะ จะมานั่งโม้...เอ้ย คุยด้วยคับ อิอิ

6. หูกาง

นึกว่าหายไปไหนที่แท้ ติดสอบนี้เอง...อิอิ:cool:

7. อิฐมอญ

555+++
    อิจฉาคนอ่านหนังสือสอบอ่ะ แย่จังเราสอบผ่านหมดล่ะเลยไม่ได้อ่านเลย ^^

ขอให้สอบผ่านฉลุยเลยนะครับผม สู้ๆคับ

8. Jopaa

ไม่ต้องเข้ามาเลย..ไป๊..ไป๊..ชิ่ว..ชิ่ว..ไปอ่านหนังสือ

สอบให้มันเสร็จก่อน..

9. Jopaa

เฮ้ย..เจ้าของกระทู้..รู้สึกจะเบี้ยวหน้าที่ต่อหลวงปู่นานไปแล้วน่ะ..

พรุ่งนี้เริ่มนำมาลงได้แล้วกระมั้งพี่ท่าน..พักเหนื่อยมาหลายวันแล้ว

10. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ถึงจะอ่านหนังสือสอบ....แต่ผมก็ไม่เคยพลาดทุกคอมเม้นนะคร๊าบบบ
    ว่าแต่สอบเสร็จเมื่อไหร่ผมจะนำข้อมูลวัตถุมงคล กับภาพพระสวยๆ ยังไงก็อดใจรอกันหน่อยนะคับพี่ๆ.....อ่านหนังสือต่อแล้วคับ พรุ้งนี้ขึ้นสังเวียน 9.00น.

11. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ผมว่านี่ก็ดึกสำหรับคนเป็นภูมิแพ้เหมือนกันนะค้าบบบบบบบ

12. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    นั่นสิ! ไม่เห็นคุณตุ้ยมาหลายหน้าแล้วนะครับ

13. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้ย..เจ้าของกระทู้..รู้สึกจะเบี้ยวหน้าที่ต่อหลวงปู่นานไปแล้วน่ะ..

พรุ่งนี้เริ่มนำมาลงได้แล้วกระมั้งพี่ท่าน..พักเหนื่อยมาหลายวันแล้ว
    <!-- google_ad_section_end -->
    ใช่เลยเห็นด้วยครับพี่โจ

14. AYUTTHAYA

AYUTTHAYA สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2009
    ขอร่วมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ ทุกท่าน

15. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

<TABLE id=post5717141 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อิฐมอญ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5717141", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: คนเมืองราช
    พลังการให้คะแนน: 117 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5717141 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jopaa [​IMG]
    การงานไม่ค่อยดีเท่าไรหรอก...

เดือนที่แล้วรับงานมา 50 กว่าล้าน..

เดือนนี้ก็ไหลเข้ามา เข้าแล้วเข้าอีก.จนจะรับทำไม่ไหวแล้ว

ตูละเซ็ง.!! .คนอื่นเขาตกงาน หางานกันจะตาย

คนเราเนอะ.. ยิ่งทำทานมาก ทำกุศลมาก.ก็ยิ่งได้มาก

ยิ่งมีวุฒิภาวะจิตใจดี ก็ยิ่งเป็นที่นิยมชมชอบของบุคคลอื่น (ลูกค้า )

สาธุ..อนุโมทนากับเพื่อนด้วยครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่ก็ว่าไปคร๊าบ ยังรับไหวคร๊าบให้เข้ามาอีกเถ๊อะน๊า ^^ 555
    ขอบคุณครับผม ช่วงนี้ต้องเก็บสแปไว้ก่อนไม่รู้ปีนี้จะเกิดวกฤต อะไรอีกเปล่ามันตะหงิดๆใจยังไงพิกลครับ ทั้งภัยธรรมชาติ ทั้งการเมือง ต้องเอาบุญเป็นที่พึ่งล่ะครับ
    ว่าแต่คืนนี้ คุณตุ้ยหายไปไหนนะ:cool:<!-- google_ad_section_end -->
    <TABLE id=post5717212 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Jopaa<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5717212", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 99 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5717212 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->เฮ้ย..เจ้าของกระทู้..รู้สึกจะเบี้ยวหน้าที่ต่อหลวงปู่นานไปแล้วน่ะ..

พรุ่งนี้เริ่มนำมาลงได้แล้วกระมั้งพี่ท่าน..พักเหนื่อยมาหลายวันแล้ว<!-- google_ad_section_end -->
    <TABLE id=post5717239 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5717239", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 20 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5717239 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->นั่นสิ! ไม่เห็นคุณตุ้ยมาหลายหน้าแล้วนะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <TABLE id=post5717249 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khanngoen<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5717249", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 35 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5717249 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->เฮ้ย..เจ้าของกระทู้..รู้สึกจะเบี้ยวหน้าที่ต่อหลวงปู่นานไปแล้วน่ะ..

<!-- google_ad_section_end -->
    ใช่เลยเห็นด้วยครับพี่โจ<!-- google_ad_section_end -->

จริงแล้วไม่ได้ไหนหรอกครับ ยังอ่านข้อความของเพื่อนๆสมาชิกทุกๆคนครับ เพียงแต่ว่ายังนั่งแพ็คพัสดุและถ่ายรูปส่งอยู่ครับ คืนนี้คงตี3มั่งครับ

ถึงแม้นไม่ได้ลงรายการแต่ก็ส่งพัสดุอยู่แทบทุกวันครับ จนสนิทกับพนักงานไปรษณีย์ไปแล้วครับ

วันนี้กลับมาก็นัดคุณkora20และคุณTanakritW ที่เดอะพาซิโอกลับมาก็เกือบสามทุ่มครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ถึงจะเหนื่อยหน่อยแต่เราเลือกเส้นทางนี้แล้ว ขอสู้แค่ตายครับ(ขอยืมคำของหลวงปู่ดู่ครับ)

ยังไงพรุ้งนี้จะหาเวลามาลงรายการให้นะครับ ขอบคุณมากครับ

16. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    อ่านแล้วเห็นใจคุณตุ้ยมากเลยครับ TT

17. หูกาง

พี่ตุ้ยว่าง ๆ ชวนผมไปด้วยซิ อยากไปคุยกับเขาด้วย เดี๊ยวไปช่วยแพ็คพระเอาม่ะ...อิอิ

18. Jopaa

ยินดีต้อนรับครับ คุณ สมาธิ 2507.. (ชื่อ user เพราะดีครับ จำง่ายดี )

เอ่..ว่าแต่ลงท้ายด้วย 2507 เนี่ย..มันแม่งๆอยู่น่ะ..

ฤาจะเป็นเพื่อนเราแอบย่องเข้ามาล่ะเนี่ย..

ถ้าใช่ก็สารภาพมาซะดีๆ..คุณแมว หรือไม่.??

แต่ถ้าไม่ใช่หน้าแตก ต้องขออำภัยด้วยน่ะครับ ถือว่าเป็นการทักทายกันล่ะหนอ

สวัสดีครับ

19. Jopaa

ชอบ...เอารูปมาฝากกัน

<TABLE class=alt1 border=0 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%"><TBODY><TR><TD align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE> พระธุดงค์

20. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    สวัสดีตอนเช้าครับพี่โจ และทุกท่าน ตื่นกันแต่เช้าเลย :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้